[Funland] Kinh nghiệm chơi đồ gỗ - và các kiến thức tổng quan về gỗ

xebetong

Xe container
Em chỉ thấy chạm trổ rất công phu, còn gỗ em chỉ quan tâm đến cơ tính, vân, màu. Mấy thứ phong thủy nọ kia đều do con người sáng tác ra cả

HuyArt

Xe lăn
Em chỉ thấy chạm trổ rất công phu, còn gỗ em chỉ quan tâm đến cơ tính, vân, màu. Mấy thứ phong thủy nọ kia đều do con người sáng tác ra cả
Vâng, chơi gỗ quý chủ yếu vì gỗ quý, có thêm các tác phẩm điêu khắc thì tăng thêm độ thẩm mỹ và hứng thú cụ nhỉ?
Còn phong thủy thì liên quan tới các tín ngưỡng, học thuật dân gian được lưu truyền không chính thống, ai tín thì theo phỏng cụ?

HuyArt

Xe lăn
Cháu âm thầm theo dõi cụ huyat lâu rồi không biết cụ bao nhiêu tuổi mà kiến thức uyên thâm trong nhiều lĩnh vực quá thật lòng rất ngưỡng mộ cụ chả lời cháu nhé
Em vừa sinh nhật tuổi 17 hôm kia, SN tuổi 17 lần thứ hăm sáu:D

Fabulous

Xe Cứu Trợ
Em chưa có kinh nghiệm "chơi" đồ gỗ. Nhưng đọc xong cái này em muốn cảnh báo cccm nào có ý định thì nên cẩn thận: http://nbc24.com/news/offbeat/man-caught-having-sex-with-table-gets-6-months.=))=))=))
Man caught having sex with table gets 6 months
By Monday, June 23rd 2008

http://nbc24.com/news/offbeat/man-caught-having-sex-with-table-gets-6-months#
Police say a man was arrested after admitting to, and being caught on DVD having sex with his picnic table repeatedly.
Sun, 22 Jun 2008 22:11:48 GMT — Investigators say they received a tip that Art Price Jr., 40, of 146 Brinker St. in Bellevue was having sex with a picnic table while outside on the deck. The incidents occurred between January and March 2008.

Police say on March 13, the tipster dropped off three DVDs which showed Price in the act. On four occasions, Price is seen naked and masturbating in the rear room near the open doorway; he then comes out to the deck. He tilts the metal round picnic table on its side and lays up against it and has sexual intercourse with the table. Afterwards he cleans the table and the deck.

Police say the the incidents occurred close to Ridge Elementary School.

On March 20 Huron County prosecutors met with investigating officers and were shown the DVDs. Later that day, Price was brought in for questioning.

Police say that during questioning, Price admitted he had sex with the picnic table. He also confirmed the incidents caught on the DVD and admitted to having sex with the table inside his home.

On June 18, 2008, Price pleaded 'no contest' to disseminating harmful material to juveniles and public indecency. According the the Huron County Department of Corrections, he was sentenced to six months in jail.

component-story-more_media_horiz-v1-01

xebetong

Xe container
Vâng, chơi gỗ quý chủ yếu vì gỗ quý, có thêm các tác phẩm điêu khắc thì tăng thêm độ thẩm mỹ và hứng thú cụ nhỉ?
Còn phong thủy thì liên quan tới các tín ngưỡng, học thuật dân gian được lưu truyền không chính thống, ai tín thì theo phỏng cụ?
Vấn đề khi liên quan đến phong thủy, tín ngưỡng thì giá đội lên n lần :)

HuyArt

Xe lăn
Vấn đề khi liên quan đến phong thủy, tín ngưỡng thì giá đội lên n lần :)
Lòe thiên hạ giai đoạn gạo châu củi quế này thôi.
Đồ gỗ đi vào giá trị thực từ lâu rồi, không ảo như cây cảnh 1 dạo đâu, bây giờ dài x rộng x nhân công= giá thành.
Những loại gỗ có giá trên trời, thường là những sản phẩm ko liên quan gì tới phong thủy. Đó là những loại gỗ quý hiếm có kích thước khủng hiếm có khó tìm.
Vì độ hiếm của nó nên giá rất ảo.
Xưa nay chỉ thấy các tấm phản hàng khủng giá khủng. Ít thấy đồ phong thủy nào giá khủng cả.
Chơi đồ thì hiểu sâu về đồ sẽ được hàng giá trị với đúng giá trị tiền mình bỏ ra. Còn thiếu kiến thức thì mua mớ rau cũng vớ phải rau bẩn giá cao cụ nhỉ?

091090098

Xe điện
Cụ HuyArt cho em hỏi, ở vùng nào có những miếng ván mỏng khoảng 3-4mm gỗ tốt 1 tý ( cần đánh bóng, sơn bóng 1 mặt ), ko phải gỗ dán ...
để làm những miếng như đô mino ( có đục chấm )

HuyArt

Xe lăn
Cụ HuyArt cho em hỏi, ở vùng nào có những miếng ván mỏng khoảng 3-4mm gỗ tốt 1 tý ( cần đánh bóng, sơn bóng 1 mặt ), ko phải gỗ dán ...
để làm những miếng như đô mino ( có đục chấm )
Cụ nên về làng Túc(gần cầu Chiếc) Thường Tín, Hà Nội nhé

HuyArt

Xe lăn

HuyArt

Xe lăn

Chào các cụ! Các cụ cao kiến giup em với. Em tính mua bộ bàn ghế này, người bán nói la Ngọc dổi. Em gà mờ mấy gặp topic này, mừng húm. Đây là gỗ gì? Giá trị thế nào ạ? Thanks các cụ ạ
Nu Dổi cũng bình thường, cụ thích thì cứ nhích thôi ạ

HuyArt

Xe lăn
Bên cửa hàng còn bộ bàn ghế Lim tay 10-12 nào không cụ, em định chạy sang ngắm tí. Thớt bên kinh doanh cụ ít cập nhật quá
Em dạo này tập trung vào tay phải nên hơi chểnh mảng
Khoảng 2 tuần nữa em nhập về vài bộ bàn ghế tay 10 và tay 12 cụ ạ

hoangfpt2007

Xe tải
Tiện đây các cụ cho em hỏi, e có bộ bàn ghế gỗ hương, 6 món ,mua ở Đồng Kỵ năm 2007, lúc mua là 23tr, tay vai 12cm ạ, giờ người quen muốn mua lại thì bán bao nhiêu là phù hợp ạ, vì người quen nên e sợ mua bán đắt rẻ. Cảm ơn các cụ nhiều ạ

Gửi từ SM-T705 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk