Kinh nghiệm bảo hành của xe Fiat

Autocare á nó bảo nó giật cái lọc điều hòa của em ra nó bảo dưỡng cho (em ** biết nó có bảo dưỡng không) ra khỏi cửa chém phát hết ba trăm mấy cộng cũng ba trăm mấy nạp ga điều hòa nữa là 7 chim mà về đi nó vẫn kêu ù ù như cũ và cũng chẳng mát hơn tý nào:77::77::77::77:
Giữ hóa đơn .. lộn lại ăn vạ .. sợ íu dzề :69::69:

Cái cánh cửa xe khi mở, đóng thi thoảng nó kêu cọt kẹt (hơi khó chịu nhưng ko sao vì tuổi cao) - Cụ nào có mưu gì chống đc tiếng kêu không mà lại tốn ít xiền . ơi em đến cái .
Cụ qua em .. íu mất đồng nào đâu ... siết lại cái ốc là xong .. rồi đi .. cà-fee :21::21:

hoachuoique

Xe điện
Trích dẫn:
FiatSienaHL viết
Cái cánh cửa xe khi mở, đóng thi thoảng nó kêu cọt kẹt (hơi khó chịu nhưng ko sao vì tuổi cao) - Cụ nào có mưu gì chống đc tiếng kêu không mà lại tốn ít xiền . ơi em đến cái .

Cụ qua em .. íu mất đồng nào đâu ... siết lại cái ốc là xong .. rồi đi .. cà-fee :21::21:
Đúng là Chưởng lão Mèo : Văn Võ Song Toàn .

Hum nai đệ nhất đốt lò bị đứt cu roa điều hòa & bơm dầu trợ lực ... thiệt hại 300K ... Cụ nào đi quá 10 vạn thì kiểm tra mấy dây cu roa này nhá .. thấy nó sờn thì thay luôn cho nó yên tâm :69::69:

sepbu

Xe điện
Cám ơn bác, vậy là em biết giá cái này của em đang cần mua mới hoặc xin cái lớp lọc kia ở điều hòa rồi dán vào.

Các bác lưu ý: Nếu bẩn như thế này thì giảm độ mát đi 50% và ồn kinh khủng.
đợt lâu lâu rồi , em tháo ra định kiểm tra để vệ sinh xem thế nào ... nhưng em không thấy ... có thể lần trước đi bảo dưỡng điêu hòa ... mấy chú thợc quên không bỏ vào cho em ... nếu không có , thì có ảnh hưởng không các CỤ

VietJet

Đi bộ
Xe em (albea 1.6 2005, đi >5vạn km) có 2 lỗi cần sự tư vấn của các bác, như sau:

Lỗi 1: gần đây nghe có tiếng rít vo.vo.vo.. từ khoang máy. Âm thanh này tăng giảm theo số vòng tua máy, không phụ thuộc có vào số hay để N. Trong lần bảo dưỡng cách đây khoảng 1 năm, thợ MK đã khuyên nên thay bì tì (hình như của máy phát), nếu để cố thì chỉ được một thời gian. Các bác phán hộ xem nguyên nhân tại sao?

Lỗi 2: hôm trước em đi thay đôi còi cũ của Crow, thợ lắp ở phía đầu xe, trước dàn tản nhiệt. Ở vị trí này có một lá cao su dài khoảng 50cm để chắn nước mưa khi lọt qua lưới calăng (phía trước Cabô). Khi lắp còi, thợ đã phải đẩy lùi tấm cao su về phía dàn tản nhiệt, do đó không thể cản nước mưa bán vào. Kết quả là hôm nay sau trận mưa to, nước mưa bắn vào dàn tản nhiệt. Khi xe chạy khoảng 1km thì khói bốc lên từ đầu xe do nước mưa bắn vào dàn tản nhiệt bốc hơi, khiếp quá. Các bác cho hỏi nếu cứ để vậy có hại gì cho dàn tản nhiệt và xe không?

Mong các bác chỉ giáo sớm để mai em tranh thủ chạy xuống MK giải quyết.

Cám ơn!

Xe em (albea 1.6 2005, đi >5vạn km) có 2 lỗi cần sự tư vấn của các bác, như sau:

Lỗi 1: gần đây nghe có tiếng rít vo.vo.vo.. từ khoang máy. Âm thanh này tăng giảm theo số vòng tua máy, không phụ thuộc có vào số hay để N. Trong lần bảo dưỡng cách đây khoảng 1 năm, thợ MK đã khuyên nên thay bì tì (hình như của máy phát), nếu để cố thì chỉ được một thời gian. Các bác phán hộ xem nguyên nhân tại sao?
Tiếng vo vo thì rất nhiều nguyên nhân .. thường hay do bi tỳ. Bi tỳ đai cam thì có thể vào hãng còn bi tỳ dâu cu roa bơm dầu, lốc điều hòa thì ... chế tốt ... không phải vào hãng đâu

Lỗi 2: hôm trước em đi thay đôi còi cũ của Crow, thợ lắp ở phía đầu xe, trước dàn tản nhiệt. Ở vị trí này có một lá cao su dài khoảng 50cm để chắn nước mưa khi lọt qua lưới calăng (phía trước Cabô). Khi lắp còi, thợ đã phải đẩy lùi tấm cao su về phía dàn tản nhiệt, do đó không thể cản nước mưa bán vào. Kết quả là hôm nay sau trận mưa to, nước mưa bắn vào dàn tản nhiệt. Khi xe chạy khoảng 1km thì khói bốc lên từ đầu xe do nước mưa bắn vào dàn tản nhiệt bốc hơi, khiếp quá. Các bác cho hỏi nếu cứ để vậy có hại gì cho dàn tản nhiệt và xe không?
em nghĩ nếu nước chỉ vào dàn nóng điều hòa thì chả sao .... nó có bốc khói tý cũng chả ảnh hưởng ... nhìn lại càng vui mắt :21::21:

Mong các bác chỉ giáo sớm để mai em tranh thủ chạy xuống MK giải quyết.

Cám ơn!
Ý kiến của em ở mấy chữ đỏ đỏ đới :69::69::69:

đợt lâu lâu rồi , em tháo ra định kiểm tra để vệ sinh xem thế nào ... nhưng em không thấy ... có thể lần trước đi bảo dưỡng điêu hòa ... mấy chú thợc quên không bỏ vào cho em ... nếu không có , thì có ảnh hưởng không các CỤ
Không lấy gió ngoài vào thì chả sao đâu .. sao lại mất lọc khí điều hòa được nhể :^):^):^)

thanh_hoi

Xe điện
Tôi cũng vừa xuống MKTT kiểm tra ĐH và thay lọc khí thô hôm qua. Giá tấm mút lọc khí thô là 330K (cả bộ giá nhựa), nhưng đúng đợt đang khuyến mại nên được giảm 10% CÒN 297k.

Nhưng cũng như những lần khác, bác Khiêm và anh em thợ ở MKTT làm việc rất chuyên nghiệp và có trách nhiệm. Hôm qua tôi đ/n kiểm tra Gas ĐH (chuẩn bị vào Hè) thì các bác ấy đo và cho biết là Gas vẫn đủ, không cần nạp thêm. Tiện thể các bác ấy còn vệ sinh luôn lọc gió điều hòa, mất độ 5 phút. Tiền công các loại thay lọc khí, kiểm tra gas, vệ sinh, bảo dưỡng 4 bản lề cửa (xịt RP7, bôi mỡ) hết có 60K, lại được khuyến mại giảm 30% còn 42K.

Sau khi thanh toán lại còn được tặng 1 mũ lưỡi chai mềm rất đẹp, trị giá ~ 20K.

Túm lại là tôi thấy dịch vụ ở MKTT là rất tốt, tôi hài lòng. Chia sẻ cùng các bác.
Bác ơi, em là lính mới, MKTT là ở đâu ý nhỉ? Bác trả lời gấp cái, thanks

VietJet

Đi bộ
@thanh hoi: MKTT là Gara của công ty Mêkông ở Thanh Trì. Bác cứ đi theo đường QL1 từ đường Giải phóng, qua Bến xe nước ngầm, qua Văn Điển, qua nhà máy Daewoo khoảng 150m là thấy MKTT ở bên tay trái, cùng địa điể với một số Gara Suzuki và Isuzu ...

VietJet

Đi bộ
Ý kiến của em ở mấy chữ đỏ đỏ đới :69::69::69:
Tks bác Mèo nhé!

Nhưng em vẫn còn thắc mắc về Lỗi 1: Làm thế nào để phân biệt được là do bị bi tỳ nào? Nhỡ mà chẩn đoán sai thì thợ cứ lần lượt thay từng loại cho đến khi hết tiếng vo vo mới thôi sao?

Còn về Lỗi 2 thì hôm qua em bị một phen hú vía: Đang đi đường đông, bỗng thấy khói bốc lên từ đầu xe, vội dừng lại bật cabô lên. May mà thường xuyên cập nhật thông tin từ OF nên biết ngay là do nước vào dàn tản nhiệt bốc khói nên rất tự tin đóng cabô và lên xe đi tiếp. Rất nhiều bác lái xe bị tắc sau xe em quan tâm, lo lắng hỏi "đi được không?". Em cười và tự tin gật đầu. OF member có khác!

Tks bác Mèo và nhờ bác tư vấn tiếp nhé!

Cái bi tỳ thì ngoài việc nghe bên ngoài, khi tháo ra mình sẽ xem độ dơ và quay thử ghé vào tai xem tiếng của nó .. dễ nhận biết lắm ... trừ khi thợ cố tình muốn thay hết cho nóa tốt & tăng doanh số phụ tùng thoai :21::21:

VietJet

Đi bộ
Cái bi tỳ thì ngoài việc nghe bên ngoài, khi tháo ra mình sẽ xem độ dơ và quay thử ghé vào tai xem tiếng của nó .. dễ nhận biết lắm ... trừ khi thợ cố tình muốn thay hết cho nóa tốt & tăng doanh số phụ tùng thoai :21::21:
Cám ơn bác! Đầu tuần sau em sẽ qua MKTT và sẽ báo cáo kết quả sau.

Xeđịahình

Xe container
Website
fr.pg.photos.yahoo.com
Dạ bẩm bác, em đính chính cái : đúng theo hướng bác tả thì MeKong TT ở bên phải ạ(c).

@thanh hoi: MKTT là Gara của công ty Mêkông ở Thanh Trì. Bác cứ đi theo đường QL1 từ đường Giải phóng, qua Bến xe nước ngầm, qua Văn Điển, qua nhà máy Daewoo khoảng 150m là thấy MKTT ở bên tay trái, cùng địa điể với một số Gara Suzuki và Isuzu ...

Xeđịahình

Xe container
Website
fr.pg.photos.yahoo.com
cụ Mèo vẩn để dính chưởng à. Em cứ khi nao xuống Mekong lại nhờ các bác thợ kiểm tra dây cu roa, tránh thiệt hại

Hum nai đệ nhất đốt lò bị đứt cu roa điều hòa & bơm dầu trợ lực ... thiệt hại 300K ... Cụ nào đi quá 10 vạn thì kiểm tra mấy dây cu roa này nhá .. thấy nó sờn thì thay luôn cho nó yên tâm :69::69:

Xeđịahình

Xe container
Website
fr.pg.photos.yahoo.com
Hì hì, cái bệnh này xe tempra nhà em cũng bị. Nhưng nó lại tự hết:21:

thomoc

Xe hơi
Bên tay phải chớ bác.

Xe cụ Hát lờ Siena 1.6 bị bệnh giật cục ga, ho lụ sụ .. khi ho, khi không ... máy tính báo lỗi cao áp số 1 .. tráo qua lại, làm sạch .. khấn bái một lúc .. lại chạy phe phé :69::69::21::21:

MQC

Xe buýt
Xe cụ Hát lờ Siena 1.6 bị bệnh giật cục ga, ho lụ sụ .. khi ho, khi không ... máy tính báo lỗi cao áp số 1 .. tráo qua lại, làm sạch .. khấn bái một lúc .. lại chạy phe phé :69::69::21::21:
Cụ HL bị ho à ? thía này mất vị trí đệ nhất Siena roài :P em không mua xe cho cụ đâu.