Kinh nghiệm bảo hành của xe Fiat

hoachuoique

Xe điện
Cái Lọc Xăng

Hôm qua bác phá rừng đt cho em cái xe nó bị ho rồi nằm in bãi công... chạy cố đến chạm xăng đổ đầy bình thế là xong.. ku ku.
Có thể lọc xăng bị bẩn hoặc bơm xăng của bác kém roài...
Bác Mèo à - Hôm trước em xuống Hãng MK thay cái lọc xăng mới, Em móc cân thử cái lọc xăng mới và cũ, thì thấy cái Lọc xăng cũ nặng hơn đến gần 15 gam .
Thì ra xăng của ta có thật là nhiều cặn . Bác Khiêm bảo thay là đúng rồi, em nhất trí nuôn . Hết đâu 200 k . Giờ thì yên tâm chinh chiến với các Pác 3, 5 năm nữa mới phải thay mới.

Bác kiểm tra thêm cái bơm xăng & chổi than của cái quạt nhé

hoachuoique

Xe điện
Bơm xăng

Bác kiểm tra thêm cái bơm xăng & chổi than của cái quạt nhé
Cái chổi Than hôm Bảo Dưỡng em đã thay rồi . Nhưng mà cái "Bơm Xăng" có thấy nói trong "danh mục bảo hành" đâu bác???? Thực ra thì khi nào nên thay hả bác Mèo....???

Hì hì khi nó yếu thì thay thoai, nhưng mà nếu chịu khó làm sạch lọc xăng thì em nghĩ cũng lâu lắm ạ

hoachuoique

Xe điện
Lọc xăng yếu hay khoẻ

Hì hì khi nó yếu thì thay thoai, nhưng mà nếu chịu khó làm sạch lọc xăng thì em nghĩ cũng lâu lắm ạ
Khì.... khì.... khì...cái Bơm Xăng nhà em làm sao mà đo được để biết là yếu hay khoẻ ??? Em thấy khi nhấn Chân Ga nó cứ phụt phụt thì đoán là khoẻ...hỏng hiểu đúng hay sai???

Hố hố khi nào xăng ít, trời nóng mà máy cứ ho khi thốc ga (do bơm không kịp ) thì cụ ấy tuổi cao sắp đi roài

Tuần trước qua chỗ 87 Láng Hạ kiểm tra cái phanh tay hóa ra cái chốt nó bị gẫy thành ra một bên không có tác dụng khi kéo phanh tay (phanh chân thì bình thường)... liền nói với mấy chú thợ chế hộ cái dây thép buộc vào... đi vẫn ngon như thường.. không phải thay cả cái chốt... vớ vỉn lại đi mất hàng tê như chợi Thôi dành xiền để còn đi bia bọt các bác nhể...

Hôm nay qua chợ trời tìm mãi không được cái lò so cho thụt trước. Chú đốt-lò nhà em lò xo nó to hơn cả Camry mới kinh.

kiavuong

Xe điện
Hôm nay qua chợ trời tìm mãi không được cái lò so cho thụt trước. Chú đốt-lò nhà em lò xo nó to hơn cả Camry mới kinh.
Ý ẹ sao mà nó to khiếp thế ạ
Bá cáo bác Kiên là trên xưởng bố em còn tồn kho đôi thụt của uaz nếu bác có nhu cầu chế để em mang đi xem có vừa em tháo mang về cho bác

Ơ thế thì cái thụt sachs em vừa chiến xong lại đem quy ra bia à.... he he
Lò xo đốt-lò có phần bát dưới to hơn camry cỡ 1cm, em định thổi cái bát này đi hàn bát Camry vào để cho vừa với lò so Camry thì thấy không nên vì chỗ này là chỗ chịu lực chính của toàn bộ phía trước, ovư vỉn nó rụng ra thì.. oi

kiavuong

Xe điện
Đừng có mà chế cái chỗ bát đó bác ạ,vớ vửn là hậu quả lớn lắm đó bác

Xeđịahình

Xe container
Website
fr.pg.photos.yahoo.com
bác Mèo ơi, hôm nọ em chạy sau xe nhà bác, tự nhiên em để ý cái giảm sóc sau bên phải của bác có vẻ nhún không êm, không đều so với cái giảm sóc bên kia? Có đúng không ạ?

Ơ thế thì cái thụt sachs em vừa chiến xong lại đem quy ra bia à.... he he
Lò xo đốt-lò có phần bát dưới to hơn camry cỡ 1cm, em định thổi cái bát này đi hàn bát Camry vào để cho vừa với lò so Camry thì thấy không nên vì chỗ này là chỗ chịu lực chính của toàn bộ phía trước, ovư vỉn nó rụng ra thì.. oi

kiavuong

Xe điện
Hôm bác gặp em đi đấy chứ gì
Nếu mà hôm đó thì có thêm 1 hiện tượng nữa em để ý thấy là khi chạy tốc độ đều trên đường cao tốc xe có hiện tượng nhún lên nhún xuống đều như xe đang lên và xuống dốc,chạy càng nhanh càng bị,nhấp nhô lún lên lún xuống nhưng không hề có hiện tượng bay xe hay lạng xe,đi vẫn rất là cân,không hiểu sao hả bác Mèo,bác thử để ý lại xem có phải kông hay là em đi không quen xe.
Và còn vấn đề nữa hôm rồi ngồi với bác toyotay bẩu sau hôm em đi về xe bị sao ở cánh cửa hở bác ơi.

He he.. lò xo nó yếu thì đi bị dập dềnh là đúng roài, hôm bác đi kéo phanh tay mạnh quá gãy mịa nó cái lẫy chốt càng đẩy phanh tay ( nằm ở bên phải trong củ phanh sau), em đến chỗ 87 lấy dây thep buộc lại.. chạy ngon choét..
Quên không dặn bác là nên phanh bằng số vì phanh tay của đốt-lò hơi yếu

kiavuong

Xe điện
He he.. lò xo nó yếu thì đi bị dập dềnh là đúng roài, hôm bác đi kéo phanh tay mạnh quá gãy mịa nó cái lẫy chốt càng đẩy phanh tay ( nằm ở bên phải trong củ phanh sau), em đến chỗ 87 lấy dây thep buộc lại.. chạy ngon choét..
Cái này "nỗi" tại em roài em quen tay ngày trước đi kia phải kéo phanh tay không thì nó trôi để số nó lúc nổ lại phải đạp côn rồi mới ra được số (xe lởm tan tành nhiều lúc đi số nó còn nhẩy mịa nó ra ngoài ấy chứ là để đỗ).

Em đang nghĩ có khi thêm một cái lò xo nhỏ ở trong để đỡ thêm cho cái lò xo bị mỏi cơ roài. Bát của em đốt-lò rất to thêm một cái nữa vào rồi hàn hơi chốt lại ở bát dưới. Các bác xem có nên không nhể

Fiat_ELX

Xe điện
Hôm bác gặp em đi đấy chứ gì
Nếu mà hôm đó thì có thêm 1 hiện tượng nữa em để ý thấy là khi chạy tốc độ đều trên đường cao tốc xe có hiện tượng nhún lên nhún xuống đều như xe đang lên và xuống dốc,chạy càng nhanh càng bị,nhấp nhô lún lên lún xuống nhưng không hề có hiện tượng bay xe hay lạng xe,đi vẫn rất là cân,không hiểu sao hả bác Mèo,bác thử để ý lại xem có phải kông hay là em đi không quen xe.
Và còn vấn đề nữa hôm rồi ngồi với bác toyotay bẩu sau hôm em đi về xe bị sao ở cánh cửa hở bác ơi.
Xe bồng bềnh thường là do đôi giảm chấn bị hở dầu nên bị giật lên trên.

Xeđịahình

Xe container
Website
fr.pg.photos.yahoo.com
hì cái phanh tay tempra nhà em giật vô tư:69: chả thấy làm sao

kiavuong

Xe điện
Xe bồng bềnh thường là do đôi giảm chấn bị hở dầu nên bị giật lên trên.
Đúng là bệnh đó bác ạ,giật lên giật xuống
Lúc đầu em cũng không để ý nghĩ là do gió của các xe mình phải tránh vượt nhưng sau mới chạy đều ở làn trong đỡ phải tránh xe nhiều nên mới thấy không phải vậy.