Kinh nghiệm bán xe fiat cũ

fiatalbea

Xe buýt
Website
haname.vn
Ai cũng biết fiat là xe có tính thanh khoản kém. Hội fiat của OF thì 10 cụ có đến 9 cụ đi xe hãng khác còn 1 cụ đi fiat là do chưa bán được xe và em là 1 trong các cụ đang đi fiat do chưa bán được xe. Vậy em lập thớt này xin tí kinh nghiệm của các cụ đã bán được xe tư vấn giúp.
Em dùng gg thì kiếm được tí kinh nghiệm này
http://tuvanotoford.com/tu-van-su-dung/item/82-ban-xe-o-to-cu-duoc-gia
đã áp dụng nhưng vẫn không ăn thua!:-?
KInh nghiệm mua xe, em cũng xin chia sẻ luôn:
- Nếu mua xe mới thì thôi.
- Mua xe cũ cần lưu ý những vấn đề sau:
1, Đời xe
Khi đi mua xe, bạn thường lưu ý đến “đời xe”. Điều này không sai nhưng nếu tuân thủ máy móc quá, đôi khi phải trả giá. Khi mua xe cũ nên tìm những xe ít đi
Làm sao biết xe ít sử dụng?
Bạn hãy chú ý các yếu tố dưới đây:
- Cái lưu ý đầu tiên là số công tơ mét, nên chọn xe nào số công tơ mét hợp lý không quá nhiều hoặc quá ít (trung bình thì khoảng 1 vạn 1 năm).
- Cần số, vô lăng : Cầm cần số lắc qua lắc lại rãnh số “mo”, xe càng đi nhiều độ “rơ” càng lớn. Chay thủ xe ở tốc độ 30-40 km/h trên đường bằng phẳng xem có bị nhao lái không.
- Khung, gầm, vỏ, nước sơn về cơ bản phải là xấu đều, nếu mới quá phải xem xét.
- Máy móc, điện đóm kiểm tra tất cả các chức năng như đề, đèn, còi và xem các đèn báo trên tap lo lắng nghe tiếng máy ở các vòng tua khác nhau để xem có tiếng kêu lạ nào không.
2, Nguồn gốc xuất xứ và những lỗi lần
- Tránh chọn xe của thợ nếu không tin tưởng, phương pháp em dùng để tìm xe chính chủ là sớt gôgle sdt đăng bán xe nếu là thợ thì sẽ đăng bán rất nhiều loại xe.
- Kiển tra đâm đụng hay ngập nước cần có thợ đi cùng nếu không hãy để ý những chi tiết sau:
+ Giấy tờ xe đầy đủ rõ ràng, nên chọn xe càng ít đời chủ càng tốt tốt nhất là 1 đời chủ.
+ Xe ngập nước thường hay lỗi phần điện để ý các đèn báo trên tap lô(khi bật khóa điện thường có nhiều đèn sáng, nhưng khi máy nổ thì các đèn báo phải tắt hết 3 đèn báo quan trọng dẽ thấy là đèn check engin, đèn báo nạp acquy và đèn báo áp lực dầu).
+ Kiểm tra phần đầu xe thật kỹ xem các khớp nối, sát si phải gin không có vết hàn hay sơn mới.
- Hỏi kỹ chủ xe về những chi tiết hỏng hóc, sửa chữa, bảo dưỡng (để biết về những cái lặt vặt , chứ mà lỗi lớn họ không khai đâu).
3 Hãng xe
Tùy vào yếu tố chủ quan của người mua, chọn xe ưu tiên vẫn đề gì: hiệu năng sử dụng, hình thức bắt mắt, nội thất sang trọng, máy móc dẽ sửa chữa, giá trị sử dung, giá trị bán lại ...
Nói riêng về fiat theo cảm nhận chủ quan của em thì hình thức nội thất nhiều người chê xấu(không trẻ trung) , máy móc đồ đạc thay thế nhìn chung là khó (nhất là tỉnh lể), giá trị bán lại thấp (mua xe rồi bán sẽ lỗ nhiều hơn so với xe hãng khác), giá trị sử dụng nói chung là đi thì sướng cảm giác đầm xe, cách âm tốt, vượt sướng, cá tính do xe ít đụng hàng và có nhiều cái rất riêng.
Em giử kèm theo file chi phí sử dụng xe cho các cụ tham khảo.

Chỉnh sửa cuối:

99l-1888

Xe buýt
Cu cu dua thong tin chinh chuan la ban dc ngay,

vnr_82

Xe điện
- Gặp cụ albeabk.
- Bán giá thật rẻ
- Phỉnh, lùa đc con gà.
- Âm phù, dương trợ.
Cái cơ bản nhất là xe chuẩn chất, giá hợp lý.

haanhbinan

Xe điện
Ai cũng biết fiat là xe có tính thanh khoản kém. Hội fiat của OF thì 10 cụ có đến 9 cụ đi xe hãng khác còn 1 cụ đi fiat là do chưa bán được xe và em là 1 trong các cụ đang đi fiat do chưa bán được xe. Vậy em lập thớt này xin tí kinh nghiệm của các cụ đã bán được xe tư vấn giúp.
Em dùng gg thì kiếm được tí kinh nghiệm này
http://tuvanotoford.com/tu-van-su-dung/item/82-ban-xe-o-to-cu-duoc-gia
đã áp dụng nhưng vẫn không ăn thua!:-?
Em nghĩ fiat đang đắt hàng đấy chứ, cả tháng nay em tìm mua albea mà có được đâu

donghd2009

Xe điện
Thía cụ định bán xe gì, bao nhiêu lúa, e gom e mua hết...

fiatalbea

Xe buýt
Website
haname.vn
Cu cu dua thong tin chinh chuan la ban dc ngay,
Em đăng tin chuẩn chỉ đấy chư có trí trá gì đâu
Em nghĩ fiat đang đắt hàng đấy chứ, cả tháng nay em tìm mua albea mà có được đâu
Em nt cho cụ rồi, nhưng mà hình như cụ tìm albea đời 2007 thì phải.
Thía cụ định bán xe gì, bao nhiêu lúa, e gom e mua hết...
xe em định bán là fiat albea hlx 1.6 đời 2004 giá em rao trên bonbanh.com là 215 (tham khảo giá trên ấy) giá em bán cho các cụ ở đây la 195t.

haanhbinan

Xe điện
À, em nhớ rồi cụ ạ, mua hay bán Fiat theo em nghĩ còn cái duyên nữa cụ nhỉ,

fiatalbea

Xe buýt
Website
haname.vn
À, em nhớ rồi cụ ạ, mua hay bán Fiat theo em nghĩ còn cái duyên nữa cụ nhỉ,
Các cụ OF coi xe như vợ 2 nên em nghĩ ngoài duyên ra có khi còn cả số ý nữa chứ [-O<.
Vớ vẩn có khi em phải an sao giải hạn và cắt tiền duyên may ra em nó mới lấy được chồng mới ấy chứ.:)

isabinh

Xe điện
mua cái xe đi nhưng cn lăn lội mấy chục km đi sửa thì nản quá.

haanhbinan

Xe điện
Các cụ OF coi xe như vợ 2 nên em nghĩ ngoài duyên ra có khi còn cả số ý nữa chứ [-O<.
Vớ vẩn có khi em phải an sao giải hạn và cắt tiền duyên may ra em nó mới lấy được chồng mới ấy chứ.:)
Em xin chia sẻ với cụ ạ, đa số người tìm xe cũ đều ngại fiat, người tìm mua Fiat lại không có nhiều tiền, trừ một số cụ đam mê, các cụ Fiat tơ nhà ta lại thần tượng quá con Xe của mình cho nên người bán và mua khó có điểm chung. Cụ nên nhớ trong khoảng 170-220 có nhiều sự lựa chọn hơn Albea phải không ạ.
Em là người đam mê Fiat, nhưng cụ thấy đấy, tìm cả tháng mà có được đâu. Chắc em chuyển hướng sang dòng xe khác, ngoảnh mặt đi khi thấy Fiat chạy qua, huuu..

fiatalbea

Xe buýt
Website
haname.vn
Em xin chia sẻ với cụ ạ, đa số người tìm xe cũ đều ngại fiat, người tìm mua Fiat lại không có nhiều tiền, trừ một số cụ đam mê, các cụ Fiat tơ nhà ta lại thần tượng quá con Xe của mình cho nên người bán và mua khó có điểm chung. Cụ nên nhớ trong khoảng 170-220 có nhiều sự lựa chọn hơn Albea phải không ạ.
Em là người đam mê Fiat, nhưng cụ thấy đấy, tìm cả tháng mà có được đâu. Chắc em chuyển hướng sang dòng xe khác, ngoảnh mặt đi khi thấy Fiat chạy qua, huuu..
Tùy vào cảm nhận chủ quan của mỗi cá nhân thôi, Vừa rồi cạnh nhà em có cụ mua con spart bán tản đời 2010 180t. Nhìn con xe đó xong em cân nhắc mãi giá mình bán xe( cảm giác vừa bán vừa tiếc cụ ạ).

huyhien

Xe buýt
Chắc cụ này si luôn rùi
Em là người đam mê Fiat,[/QUOTE]

wildness

Xe điện
Em xác định đi lâu dài với em si của em vài chục năm nữa. Cụ muốn bán nhanh thì giảm mạnh vào.

Babet Ta

Xe tăng
Tùy vào cảm nhận chủ quan của mỗi cá nhân thôi, Vừa rồi cạnh nhà em có cụ mua con spart bán tản đời 2010 180t. Nhìn con xe đó xong em cân nhắc mãi giá mình bán xe( cảm giác vừa bán vừa tiếc cụ ạ).
Có phải Albea của cụ là xe màu đỏ không nhỉ?

haanhbinan

Xe điện

xuananhmbv

Xe tải
Nói thật luôn: em trải qua mấy đời FIAT, toàn là Si cả. Đến với FIAT cũng là một tình cờ ( giống tiếng sét ái tình vậy). ông bạn hàng xóm đổi xe mới, để lại cho đi, vì tiền ít ( có ngoài 100) múc luôn, đi rồi tìm hiểu nghiên cứu rồi nghiện luôn. Cũng có thử xe khác cùng tầm tiền: xe nó bồng bềnh, chao chao, ồ ồ, rạo rạo chạy cảm thấy thua FIAT nhiều lần nên không đành rời xa FIAT.
những người mới có ý định mua xe cũ: họ thường loại FIAT ra khỏi lựa chọn vì họ chưa có cảm giác sướng với FIAT, họ ngại khó khăn S/C phụ tùng hiếm....
vậy FIAT cũ giao dịch với ai? với những người đã dùng FIAT, đã có một ân tượng với FIAT. Do đó FIAT khó bán lắm chứ không phải chơi đâu.........

fiatalbea

Xe buýt
Website
haname.vn

haanhbinan

Xe điện
Nói thật luôn: em trải qua mấy đời FIAT, toàn là Si cả. Đến với FIAT cũng là một tình cờ ( giống tiếng sét ái tình vậy). ông bạn hàng xóm đổi xe mới, để lại cho đi, vì tiền ít ( có ngoài 100) múc luôn, đi rồi tìm hiểu nghiên cứu rồi nghiện luôn. Cũng có thử xe khác cùng tầm tiền: xe nó bồng bềnh, chao chao, ồ ồ, rạo rạo chạy cảm thấy thua FIAT nhiều lần nên không đành rời xa FIAT.
những người mới có ý định mua xe cũ: họ thường loại FIAT ra khỏi lựa chọn vì họ chưa có cảm giác sướng với FIAT, họ ngại khó khăn S/C phụ tùng hiếm....
vậy FIAT cũ giao dịch với ai? với những người đã dùng FIAT, đã có một ân tượng với FIAT. Do đó FIAT khó bán lắm chứ không phải chơi đâu.........
Lão về quê chưa, em chỉ cho con albea tuyệt ngon mà em không đủ lúa, nhiều khả năng em chuyển sang mazda lão ạ

vnr_82

Xe điện
Tính e cũng hơi giống bác Lâm, bán ko đc giá đề nghị thì giảm, bán bằng đc thì thôi. Có xe rao có tgian ko ai hỏi (626) nóng hết ruột, mãi có người thiện chí mua thật e hạ giá úp vào mẹt luôn.
Cứ còn kiểu tiếc, bán đc giá ưng của mình thì phải chờ, chờ...đến khi chung thân luôn.