Kính mong các cụ tư vấn giúp em về dòng xe kinh doanh ạ

tuananh.1402

Xe đạp
Em đang có ý định kinh doanh du lịch (7 chỗ) nhưng vẫn lăn tăn giữa Innova và Everest. Em chỉ chạy số sàn. Kính mong các cụ đã chạy qua 2 dòng này tư vấn giúp em nhé. Xin cảm ơn các cụ ạ.

cugieo

Xe tăng
Kinh doanh nên chọn Toyota Innova số sàn, vì Toyota thì dễ sửa, dễ thay thế phụ tùng và giá rẻ. Sau này bán đi ít bị lỗ. Nói chung là dòng Toyota Innova lành, ít hỏng vặt. Tuy nhiên đi không chắc chắn bằng Ford Everest. Ford Everest thì tốn xăng hơn, sửa chữa, thay đồ cũng khó kiếm và đắt hơn, tuy nhiên đi đường dài thì xe chắc chắn và đầm hơn. Ví dụ cho bạn thấy là các hãng taxi như CP, Mai Linh... kinh doanh taxi toàn mua Toyota Innova thì bạn đủ biết là ntn rồi.

saleshonda

Xe đạp
Kinh doanh nên chọn Toyota Innova số sàn, vì Toyota thì dễ sửa, dễ thay thế phụ tùng và giá rẻ. Sau này bán đi ít bị lỗ. Nói chung là dòng Toyota Innova lành, ít hỏng vặt. Tuy nhiên đi không chắc chắn bằng Ford Everest. Ford Everest thì tốn xăng hơn, sửa chữa, thay đồ cũng khó kiếm và đắt hơn, tuy nhiên đi đường dài thì xe chắc chắn và đầm hơn. Ví dụ cho bạn thấy là các hãng taxi như CP, Mai Linh... kinh doanh taxi toàn mua Toyota Innova thì bạn đủ biết là ntn rồi.
Đúng rồi đấy cụ, nếu làm kinh doanh thì cụ nên lấy Innova cho phổ thông, dễ đi dễ bán chi phí bảo dưỡng thay thế phụ tùng rẻ, hơn nữa người thuê họ cũng quen với xe Innova hơn, em chưa thấy ai hỏi thuê Everest cả.

Tien Trinh

Xe hơi
Website
toyotahoankiemhanoi.vn
Em đang có ý định kinh doanh du lịch (7 chỗ) nhưng vẫn lăn tăn giữa Innova và Everest. Em chỉ chạy số sàn. Kính mong các cụ đã chạy qua 2 dòng này tư vấn giúp em nhé. Xin cảm ơn các cụ ạ.
Innova là chuẩn rồi cụ, các cụ ở trên cũng đã tư vấn cho cụ. Em chỉ đợi cụ quyết Innova là sẵn sàng phục vụ cụ ngay.

minhtuanls

Xe đạp
Inova kdoanh là chuẩn nhất cụ ak;)

tuananh.1402

Xe đạp
Nếu so sánh giữa 2 xe (độ bền, mức tiêu hao nhiên liệu, phụ tùng giá tốt, dễ thay thế) thì bên nào là "gen trội" vậy các bác?

cugieo

Xe tăng
xe bền hay không do người lái, do dòng xe Toyota Innova không bốc bằng Ford Everest nên tiết kiệm nhiên liệu hơn, đồ thay thì cực dễ, các gara đều sửa và thay đồ được. Bạn cứ nhìn các hãng taxi, toàn là Toyota Innova, Toyota Limo Vios... Không cần nói nhiều, cứ xem các công ty vận tải đa số dùng Toyota Innova để kinh doanh, chưa thấy công ty nào dùng Ford Everest để kinh doanh.

ca_kiem

Xe container
Cũng có một số nhà dùng ford everest kinh doanh cụ à tuy nhiên không đc nhiều do tuỳ điều kiện và hoàn cảnh ví dụ một số khách sạn sapa hay dùng nếu chạy đèo lên innova hơi yếu, chay ford everet máy dầu nó khoẻ hơn
. Đây là miền núi chứ đồng bằng thì tội gì không chạy innova để kinh doanh trừ trường hợp khách hàng yêu cầu ( thường mấy thằng tây To xác ).
Về nhiên liệu em nghĩ ford evere không nhiều hơn innova đâu, nhất là lại chạy dầu 100 cây ăn tầm 7-8 phát. Sửa chữa thì chắc đắt hơn innova rồi nhưng được cái nó đẹp hơn.
Innova thì ăn chắc mặc bền rùi, ford everet thì em cũng thấy ít hỏng... Em thì lại thích ford everet hơn ( theo cảm tính thôi )

coolpix8700

Xe ngựa
Để tham khảo bác chủ thớt cứ lên cao tốc HN-TN lúc sáng sớm, bác sẽ thấy có rất nhiều Ỉn biển LD chạy lên hướng TN!
Đấy là mấy ông hàn, không chỉ hàn của Samsung, mà các thể loại cty hàn khác ăn theo Samsung TN.
Trên này thì các fans xe hàn chê Ỉn đủ kiểu, nhưng người hàn ra khỏi hàn cuốc lại nhắm chủ yếu vào cái Ỉn đủ mọi tật này!

ducletrung

Xe container
Đến thằng cha CEO Toyota VN Yoshihisa Maruta cũng éo dám ngồi lên xe LD của Việt Nam ( do mình sản xuất ) cơ mà, mấy thằng công nhân bậc cao có xe đưa đón là tốt lắm đòi hỏi gì nữa, nếu ở quê tuổi ịt có xe đưa đón :))

Chỉnh sửa cuối:

1.6gli

Xe container
Sau hai vụ ỉn te tua trên cao tốc HN - TN chắc mấy ông hàn sẽ hiểu thuốc fugaca diệt trừ giun NTN.

1.6gli

Xe container

minhhainhim

Xe buýt
Sau hai vụ ỉn te tua trên cao tốc HN - TN chắc mấy ông hàn sẽ hiểu thuốc fugaca diệt trừ giun NTN.
Thế có nghĩa là nếu nó chọn xe khác, xe gì cũng được miễn không phải Ỉn thì nó lại tiếp tục phóng 130km/h, đâm xe tải 15tấn chở đầy cát vô tư và cứ yên tâm là sẽ không chết à cụ?

ducletrung

Xe container
Thế có nghĩa là nếu nó chọn xe khác, xe gì cũng được miễn không phải Ỉn thì nó lại tiếp tục phóng 130km/h, đâm xe tải 15tấn chở đầy cát vô tư và cứ yên tâm là sẽ không chết à cụ?
Ai cho phép Ỉn chạy 130km/h. Trước anh Tạch tố cáo theo thiết kế là chạy được nhưng thử nghiệm TMV có chỉ thử ở tốc độ 100km/h thôi. Chạy 130km/h là không đúng thiết kế của nhà sản xuất chết cũng một phần lỗi của TMV khi không đưa ra tốc độ tối đa để khách hàng lường trước tình huống

tuananh.1402

Xe đạp
Ai cho phép Ỉn chạy 130km/h. Trước anh Tạch tố cáo theo thiết kế là chạy được nhưng thử nghiệm TMV có chỉ thử ở tốc độ 100km/h thôi. Chạy 130km/h là không đúng thiết kế của nhà sản xuất chết cũng một phần lỗi của TMV khi không đưa ra tốc độ tối đa để khách hàng lường trước tình huống
Có max speed thì em cũng chạy 100 là cao chứ ko dám chạy hơn :D

1.6gli

Xe container
Điều này thì không ai chắc chắn được như cụ cả. đấy chỉ là ý của cụ em không nghĩ thế:P

xtitan

Xe buýt
Toy quá lành, option bảo vệ túi khí, nát đầu túi không nổ, thì sao mà tốn tiền thay túi được, Ford làm sao bền bằng nổi :))