[Funland] Kinh hoàng mật khẩu ... các cụ làm sao để nhớ?

MotoG

Xe tăng
Em gái em mất đột ngột do tai nạn nên 1 loạt app, tk NH, Tk chứng khoán, btc... cả nhà ko ai biết mật khẩu để vào lại, cả chồng nó cũng ko biết. Bây giờ còn chẳng biết nó có những khoản nào nữa. :(( :((Cuộc đời chẳng biết trước thế nào. Thế nên e rút kn cứ ghi hết ra vào 1 quyển sổ, khi nào thay đổi lại ghi lại kèm ngày tháng bên cạnh, sổ để ở nhà
Thế thì còn gì là mk nữa cụ. TH của cụ thì những người có quyền thừa kế nên đến ngân hàng yêu cầu cung cấp thông tin. Theo luật họ phải phục vụ.

Xe bọ xít

Xe container
Thời đại bùng nổ mật khẩu, các cụ làm sao để nhớ và lưu trữ? ghi giấy? excel? app?

Loại nào nó cũng đòi phải có cả chữ hoa, chữ thường, số, ký tự đặc biệt, độ dài tối thiểu :(( rồi mật khẩu máy công ty, app điện nước nó bắt vài tháng thay đổi 1 lần.

Dùng 1 mật khẩu cho tất cả các thứ trên đời, là ko bao giờ quên. Còn mỗi loại 1 mật khẩu, như nồi lẩu thì trời mới nhớ đc

Chip2Beo

Xe tải
Em dùng Note - bên em cứ 60 ngày phải đổi mật khẩu 1 lần mà còn ko được trùng các ký tự trước đó, pass mail, pass đủ thứ phần mềm nên hôm nào đơ đơ là mở Note ra để gõ - nhớ sao nổi - trước chưa dùng Note thỉnh thoảng lại gọi mấy bạn IT lên cài lại