[CCCĐ] Kinh hoàng Hà Giang - Chuyến đi đầu Xuân sợ vỡ mật!

Bich Van Thien

Xe tải
Quản Bạ em ở H'mong Village, còn Đồng Văn thì là Đồng Văn Eco Stone House cụ ạ.
Quản Bạ em đặt dưới Nặm Đăm cơ, còn Đồng Văn thì 29 phố cổ. Hẹn cụ cà phê Đồng Văn nhỉ.

Chỉnh sửa cuối:

TungC

Xe tải
Hà Giang thời điểm này theo em nên bỏ qua Quản Bạ và Du Già đi ạ, đường quá xấu. Hix
Đường Du Già giờ đẹp mà cụ, chỉ xấu đoạn cuối do xe chở quặng phá đường thôi. Cách đây khoảng 10 năm thì cung này xe máy đi trung bình 10km/h, còn 4 bánh chắc khóc thét

italy_man

Xe điện
Website
www.facebook.com
Đường Du Già giờ đẹp mà cụ, chỉ xấu đoạn cuối do xe chở quặng phá đường thôi. Cách đây khoảng 10 năm thì cung này xe máy đi trung bình 10km/h, còn 4 bánh chắc khóc thét
Từ TT Mèo Vạc đi Du Già thì khoảng 30-40km đường xấu kinh thiên động địa cụ ạ, chiều mà vẫn còn cho nổ mìn, tắc hàng tiếng đồng hồ. Nhiều đoạn khẳng định luôn nếu đi xe 4 chỗ chắc phải hò nhau vác vai bốc qua thôi :)))) Nhưng được cái 30km cuối dẫn về Du Già thì phong cảnh trên tuyệt vời

Ảnh em chụp lúc chờ mìn nổ trên đường đi Du Già đây ạ

TungC

Xe tải
Từ TT Mèo Vạc đi Du Già thì khoảng 30-40km đường xấu kinh thiên động địa cụ ạ, chiều mà vẫn còn cho nổ mìn, tắc hàng tiếng đồng hồ. Nhiều đoạn khẳng định luôn nếu đi xe 4 chỗ chắc phải hò nhau vác vai bốc qua thôi :)))) Nhưng được cái 30km cuối dẫn về Du Già thì phong cảnh trên tuyệt vời

Ảnh em chụp lúc chờ mìn nổ trên đường đi Du Già đây ạ
À hóa ra Cụ đi đường này, e thì hay chạy từ Tam Sơn (Quản Bạ) đến Tráng Kim ăn phở rồi quẹo qua Du Già, Minh Ngọc - Mậu Duệ về đến Bắc Mê

italy_man

Xe điện
Website
www.facebook.com
À hóa ra Cụ đi đường này, e thì hay chạy từ Tam Sơn (Quản Bạ) đến Tráng Kim ăn phở rồi quẹo qua Du Già, Minh Ngọc - Mậu Duệ về đến Bắc Mê
Vâng cụ, em chạy đường này chủ yếu là thích chạy đèo và ngắm đoạn đèo chữ M. Qua đoạn chữ M thì đường chạy Du Già đẹp cụ ạ, thong thả vừa chạy vừa hạ kính hít khí giời

Sóc Store

Xe hơi
Cung đường rất nguy hiểm

ngocnt610

Xe tải
Em thấy xấu nhất đoạn đi từ Yên Minh theo ĐT182 đến TT Mèo Vạc thôi ạ đường xấu thôi rồi.

ngocnt610

Xe tải
Vâng cụ, em chạy đường này chủ yếu là thích chạy đèo và ngắm đoạn đèo chữ M. Qua đoạn chữ M thì đường chạy Du Già đẹp cụ ạ, thong thả vừa chạy vừa hạ kính hít khí giời
Em góp cải ảnh đoạn cung chư M cụ nhé.

hoangtq

Xe hơi
Em Tết vừa rồi cũng đi ngày mùng 3, tối mùng 3 mới alo, tìm agoda, booking ... các kiểu để đặt phòng tối mùng 4 trên Đồng Văn mà không được, cuối cùng phải alo cho 1 bác ở SYT Hà Giang nhờ hỗ trợ mới đặt đc 1 phòng
Sáng mùng 4 em dậy, đi ra ngoài thấy nhiều người ngủ trên xe loanh quanh đấy do k tìm đc phòng ks. Em đi Mèo Vạc xong cũng ghé chỗ Nho Quế, đi bộ 3km từ ngoài bãi xe vào, đến cổng Thủy Điện thì k cho đi bộ mà bắt phải đợi xe trung chuyển mới đc đi qua do nhà máy vẫn đang chế độ an ninh, phòng chống covid gì đấy, cả đống người (đi bộ) đứng đợi hơn 30p k xe nào đón, về sau chặn 1 xe quay ra, bắt chở mọi người vào, bác lái xe thì bảo phải hỏi người điều phối ở ngoài, bà con thì chửi um sùm nên phải đi quay đầu đưa người vào. Đến khổ
Em đi HG 3 lần, Tết vừa rồi thấy đông quá và hơi chán so với 2 lần trc, riêng chỗ Panorama khi em đến nơi thì kẹt xe cả km, nên em đi luôn chứ k vào

lenamhung83

Xe tăng
Bác cho em hỏi bác chạy từ Mèo Vạc đến Du Già bằng xe gì ạ? Em chạy xe 4 chỗ gầm cao có được không ạ? cảm ơn bác

lenamhung83

Xe tăng
Gầm cao 4 chỗ thì okie cụ ah
Cảm ơn bác đã củng cố quyết tâm của tôi, tôi đã hỏi mấy người quen ở Hà Giang, họ đều khuyên không nên đi vì đường xấu, nhưng điều đó lại càng làm tôi muốn chinh phục cung đường này

italy_man

Xe điện
Website
www.facebook.com
Cảm ơn bác đã củng cố quyết tâm của tôi, tôi đã hỏi mấy người quen ở Hà Giang, họ đều khuyên không nên đi vì đường xấu, nhưng điều đó lại càng làm tôi muốn chinh phục cung đường này
Hôm em chạy bằng Audi Q7 chở 4 người, 1 số chỗ phải đi khá chậm và cảm giác chút xíu là đá xoẹt gầm. Chắc chắn sedan ko đi được cụ ạ, còn Suv, Cuv bò được cụ nhé. Hy vọng từ hồi em đi đến giờ là 4 tháng đường xá cũng ổn hơn.

Càng gần Du Già cảnh càng đẹp, cụ bật sẵn máy ảnh để choạch nhé, núi đồi hùng vĩ lắm

bmwchandat

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
phimnhakinh.com.vn
Đọc một lèo hết 11 trang, các chi tiết cụ tả rất kỹ, em note hết sẽ có lúc dùng tới :)!
Đi xa một lái chỉ mong lây đc cái tính dễ ngủ của cụ, chén xong chợp mắt đc ngay 10-15' thì còn gì bằng :))
Đi đê. A cũng 1 lèo luôn :)) sáng mai lướt luôn :)))

Mua ít đồ chất lên xe xong là đoàn lên xe giong thẳng về Hà Nội, bỏ qua Hà Giang và ăn trưa ở Việt Quang. Trên đường về gần tới Tuyên Quang thì chứng kiến một pha xuyên 4 tương đối ngoạn mục do trời mưa đường trơn không làm chủ tốc độ. Xe đầu phanh dúi dụi thì hai xe con phía sau cũng kịp thời phanh được nhưng đen cái là sau cùng có chiếc xe 45 chỗ cũng phanh nhưng quán tính quá lớn nên nó lùa luôn 3 xe trước bẹp dí. Không có thiệt hại về người.
Hạ cánh tại Hà Nội lúc khoảng 7h15 tối, kết thúc một chuyến đi vui có buồn có nhưng đọng lại nhiều kỷ niệm cho cả nhà.
Cảm ơn các cụ đã đón đọc và hẹn gặp lại các cụ bên thớt Nam Mỹ - Ký ức còn lại mà em đang viết dở.
Xin chân thành cảm ơn và hẹn gặp lại các cụ mợ trong những dịp hoặc sự kiện giao lưu các hoạt động của diễn đàn.
Michaeljo!
Oh. Từ Quảng Bạ có đường chạy thẳng về HN ko cần quay TP HG hả cụ. Đi có ngắn hơn được nhiều ko ạ, em lại toàn vòng về HG xong mới về.

Nangmuaha1991

Xe hơi
Mỗi mùa có 1 cảnh đẹp khác nhau nhỉ