Kinh hoàng chất lương lắp ráp xe Captiva

CaptivaLK

Xe hơi
Kính thưa các Bác - Em hiện đang sở hữu một em Captiva -(như đã đề cập ở bài trước là đang bị dột). Nghe theo cao kiến của các Bác là đem xe xuống mà bắt đền nhà máy. Khổ cải thân em hiện em đã đi xuống lần này là lần thứ 3 rồi mà vẫn chưa lấy được xe. Chỉ vỉ?. Các bác có biết nguyên nhân gì không ( Thằng thợ nó trả lời em là bon lắp ráp nó quên không bôi keo nên bây giờ phải tháo toàn bộ phần đầu ra để bôi keo và siết lại ).Trời ơi M nó chứ bọn VIDAMCO nó lắp cái kiểu gì thế không biết. Vậy thì kính thưa các bác đang đi xe nên vác đi mà kiểm tra lại toàn bộ xe nhỡ nó mà quên không siết cho các bác cái gì đang đi mà XXXX thì đừng trách em không cảnh báo. Chia buồn với em bằng vài ly đi các bác.

Xeđịahình

Xe container
Website
fr.pg.photos.yahoo.com
chia buồn với bác nhá. Lúc nào xong, bác gọi em đi làm vài ly café cho vui

Thì Cap đã từng bị thu hồi vì thợ lắp quên không lắp cái lẫy chống tuột khớp nối chân phanh khiến trong quá trình sử dụng có thể đạp phanh nhưng lực phanh không truyền xuống hệ thống phanh được. Bọn VDC nói Cap lắp ở VN không bị lỗi này. Mấy tuần trước hội người tiêu dùng bên Hàn lại đòi thu hồi Cap vì động cơ có lỗi có thể khiến xe không tăng tốc được khi cần thiết gây nguy hiểm khi đang lưu thông. VDC cũng nói Cap lắp ở VN không bị lỗi này.

Chắc Cap do VDC lắp ở VN chỉ gặp những lỗi nhỏ như quyên bôi keo, quên xiết ốc phanh, côn, thước lái hay cái gì đó rất nhỏ thôi, không đáng kể :)) :)) :))

tan duc

Xe hơi
Bọn nó làm cuốc còn bị gãy huống gì ô tô:)) :)) :))

jackiehuy

Xe điện
thôi các bác ới . bảo về người tiêu dùng ko tốt thì các bác tránh em cáp đấy ra. ngay từ ngày xưa em đã cảnh báo các bác nhiều về em cap này rồi mà

@ bác 2snguyen : quên siết ốc phanh có mà chít rồi, ở đó mờ thưa với kiện
Chỉ là quên xiết con ốc thôi mà bác, vẫn phanh tốt cho tới khi nó rơi ra :( thôi em không dám nghĩ tới không có lại mang tiếng là độc ác.

kiavuong

Xe điện
thôi hay các bác bảo chúng đưa linh kiện mình về lắp lấy cho yên tâm nếu không thế này thì chết

CaptivaLK

Xe hơi
Không phải chuyện đùa đâu các Bác ạ. Em ở đấy một ngày đã chứng kiến bao nhiêu là lỗi các ông mang xe đến rồi. VD : Có ông bảo của bên phụ không khóa được, cả ba cửa còn lại đều khóa - Kiểm tra tuột lẫy khóa. Có xe bị mở cửa hậu lên bị đụng mép của vào đầu trên nên của không lên hết - kiểm tra tuột ốc hãm bản lề. Có xe bị quạt điều hòa không chạy - Kiểm tra các giắc điều khiển nó bị lỏng Có xe mau hết nước làm mát, sáng đổ chiều chạy lại đổ thêm - Kiểm tra lỏng đường dẫn nước làm mát . Bác nào muốn làm một phóng sự hay hay cứ đến nhà máy nó trực vài buổi là cười ra nước mắt. Thế cho nên em xin các bác vì sự an toàn của các Bác đang đi Cap nên cho xe vào xưởng ngay sau khi mới lấy để kiểm tra lại toàn bộ chứ chuyện quên siết ốc chắc cũng có đẤY

vietvoiz

Xe container
Website
www.vietvoiz.com
Hay quá:
Nay mời mấy bố gân cổ cò bảo vệ xe cạp cạp vào đây mà bình luận đi,

Land

Xe tăng
Thế đã có bác nào sợ định bán rẻ CAP chưa thì rao lên để E mua lại đi. Đăng ký mãi kô đến lượt .

bixenon

Xe buýt

Xeđịahình

Xe container
Website
fr.pg.photos.yahoo.com
ừ đúng rồi, cứ làm cái hộp trong đó có đầy đủ hướng dẫn là được nhể -cứ như là lắp ráp mô hình ý :D :D :D :D :D

thôi hay các bác bảo chúng đưa linh kiện mình về lắp lấy cho yên tâm nếu không thế này thì chết

CSGTHN

Xe tải
Em xin chia buồn với bác, cái này gọi là lỗi sơ xuất của thợ, không cơ bản chút nào, dẫu sao vẫn còn rất nhiều người mê cap (trừ em nhá:D )

xebo

Xe bò ! ©
Kính thưa các Bác - Em hiện đang sở hữu một em Captiva -(như đã đề cập ở bài trước là đang bị dột). Nghe theo cao kiến của các Bác là đem xe xuống mà bắt đền nhà máy. Khổ cải thân em hiện em đã đi xuống lần này là lần thứ 3 rồi mà vẫn chưa lấy được xe. Chỉ vỉ?. Các bác có biết nguyên nhân gì không ( Thằng thợ nó trả lời em là bon lắp ráp nó quên không bôi keo nên bây giờ phải tháo toàn bộ phần đầu ra để bôi keo và siết lại ).
Xe của bác có phải là 30H-898x không ạ ? Em vừa xuống kiểm tra thì đúng là bị hở keo hàn ở vách ngăn động cơ với khoang người lái. Anh em thợ vẫn đang kiểm tra và xử lý dứt điểm (tuy hơi khó vì nó nằm trong khu vực khó quan sát), chắc cũng xắp xong rồi. :)
Điểm bị hở này nằm ở khu vực có nhiều ngóc ngách, khó có thể quan sát từ bên ngoài. Vì nằm ở khu vực hiểm khó luồn tay vào nên khi hàn các tấm panel lại với nhau, người ta phải phun một đường keo kín vào trước. Khả năng lỗi sảy trong lúc thao tác hàn là có khi các tấm panel bị ép lại với nhau. Tuy nhiên do thiếu kiểm tra nên đã bỏ sót lỗi, đó là trách nhiệm của Vidamco.:(

Land

Xe tăng
Thế hở bác XB, E tưởng nhập nguyên body chứ , hôm nào mưa phải kiếm chú CAP dúng xuống nước thử phát , ghi video tung lên youtube kiếm chác chút nhở .

TungRau

Xe tăng
Tuy nhiên do thiếu kiểm tra nên đã bỏ sót lỗi, đó là trách nhiệm của Vidamco.:(
Quá hay , rất ít các công ty tự nhận sai sót về mình mặc dù cái sai nó lòi ra đấy ( kể cả công ty em :s )

Bác Captiva có hài lòng với trả lời này chưa ạ ? Nếu em là bác thì chưa , ít ra phải nhận them chầu nhậu từ bác xebo nữa mới hả giận.(b)

CaptivaLK

Xe hơi
Cảm ơn Bác XeBo nhá , sao bác không nói trước là người nhà của Vidamco để anh em còn nhờ vả. Dẫu sao cũng xin rất hoan nghênh công ty đã tự nhận khuyết điểm.Lúc nào xong xe Bác cho em gặp để mời bác vài ly cho thắm đượm tình anh em nhà OF. Cảm ơn bác nhá