[Thảo luận] Kính gửi bác tài Vios 30M-7072

NgocLan_TH

Xe hơi
Hôm qua em đỗ đèn đỏ ở dốc Phụ nữ . Đèn xanh bật 25s. Đỗ ngay sát mũi xe em là 1 Bác 2B biển 99 buôn điên thoại, đèn xanh bật, em bóp còi inh ỏi mà Bác ý ko đi. Khi đèn xanh con 4s bác ấy vòng xe đánh vèo 1 phát, em vọt theo luôn. Vậy là các Bác 4B sau em phải đỗ 1 hàng dài. Cứ bảo tại sao hay tắc đường ????:'(
Bác 2B này mà là chân dài thì........:21::21::21::21:

aka2lua

Xe hơi
[Xin phép min mod em có đôi lời rồi min mod xóa cũng được ạ]

Thưa bác!
Sáng nay em có "diễm phúc" đi sau bác từ lối rẽ Láng Hạ sang Thái Hà sau đó vào đến Trung Liệt và đến tận khi bác dừng lại ngay giữa đường Trần Quang Diệu để... mua báo.
Em quả là choáng khi đi ngang qua thấy bác đang... alo vì trước đó 25' lúc bắt đầu vào Thái Hà bác cũng đang alo. Không biết sáng sớm bác alo cái gì mà lâu thế.
Lúc đầu em tưởng bác lề rề vì mới cầm lái, ai ngờ bác vừa đi vừa alo thì em cũng :77::77::77: Bác lại còn dừng ngang đường để mua báo trong khi em và 1 hàng xe dài đợi đàng sau nữa chứ. Bác cũng biết là sáng nay tình hình giao thông tuyến đường này thế nào rồi. Thật là nhất bác.
Lần sau rút kinh nghiệm bác nhé, đường là của chung chứ không phải riêng của nhà bác, không phải em sáng nay chắc bác ăn cái "tạch tạch" rồi đấy.
Kính bác. :mad:

Công nhận bác cũng giỏi nhịn thật, gặp em thì gọi đàn em đến cho tay đó ăn củ đậu bét nhè rồi. Bực lắm, có tý $ mà cứ làm như là vua thiên hạ í.

Các bác ném đá gì mà mạnh thế. Có khi người ta có chuyện gì đó quan trọng, chứ đâu phải lúc nào cũng thế.
Em chỉ ném gạch thôi, chả ném đá làm gì.

Qua trọng là cái ý thức đấy bác ạ. Có $ mua xe ôtô mà lại kiệm tiền mua cái Bluetooth giắt tai thì quả là không biết nói làm sao. Bận việc thì ghé vào đâu đó nói chuyện cho xong rồi đi, gấp gáp cái éo gì, đằng nào mà chả tắc đường. Phải biết tôn trọng người khác chứ. Bác ra nước ngoài mà xem, Tây nó dắt cho ra đường tuyền cầm theo cái túi nylon để nhặt sản phẩm của cẩu mang về mà bỏ thùng rác nhà nó. Còn ở VN thì "Mày nhìn cái giề, phắn nhanh không ông thả nó cắn mày bây giờ !!!"

thaonguyen

Xe buýt
nếu phải e thi chắc chú này phải hỏng mông.chia buồn cùng bác chủ thớt và em rất phục về sự nền tính của bác :102::102::102:

Evo600

Xe tải
Chả biết các Bác sao chứ Em hay gặp chuyện này lắm. Có hôm gặp ở cao tốc PV-CG mới cú, sao mà ko vượt phải được cơ chứ :102:

PimpMyRide89

Xe tăng
Khu 5- Trưng Vương - TP Uông Bí - Quảng Ninh
đúng là nhất bác ấy rồi. đây là điển hình cho mẫu người hống hách, hách dịch, coi thường người khác, biểu hiển của hành vi bất lịch sự, có văn hóa mà như không. vậy đấy, ăn học nhiều vào để như này đây.

mobifone0906

Xe tải
[Xin phép min mod em có đôi lời rồi min mod xóa cũng được ạ]

Thưa bác!
Sáng nay em có "diễm phúc" đi sau bác từ lối rẽ Láng Hạ sang Thái Hà sau đó vào đến Trung Liệt và đến tận khi bác dừng lại ngay giữa đường Trần Quang Diệu để... mua báo.
Em quả là choáng khi đi ngang qua thấy bác đang... alo vì trước đó 25' lúc bắt đầu vào Thái Hà bác cũng đang alo. Không biết sáng sớm bác alo cái gì mà lâu thế.
Lúc đầu em tưởng bác lề rề vì mới cầm lái, ai ngờ bác vừa đi vừa alo thì em cũng :77::77::77: Bác lại còn dừng ngang đường để mua báo trong khi em và 1 hàng xe dài đợi đàng sau nữa chứ. Bác cũng biết là sáng nay tình hình giao thông tuyến đường này thế nào rồi. Thật là nhất bác.
Lần sau rút kinh nghiệm bác nhé, đường là của chung chứ không phải riêng của nhà bác, không phải em sáng nay chắc bác ăn cái "tạch tạch" rồi đấy.
Kính bác. :mad:

Nháy đèn + Còi liên tục không được hả cụ

bonbanhloiruong

Xe tăng
Nhà BBLR không thử luôn cái tạch tạch mới tậu xem sao:21::21::21:
Đừng xui dại à nha. Nhà em là cứ im thôi, nếu có ai sờ đến mình mới tính.

Nháy đèn + Còi liên tục không được hả cụ
Chiêu này em thử rồi, còi em khá to nhưng bác ấy đang alo nên không nghe thấy. Bác ấy mải mê thế thì làm gì có thời gian nhìn gương chiếu hậu mà biết em nháy. :77::77::77:

Biển M là cũng tương đối mới, các cụ các mợ thông cảm cho pác tài này! Pác ý chưa có nhiều kinh nghiệm lái xe chốn thành thị tấp nập này! Hài za(c):101:
Ban đầu em cũng tưởng thế nên nhịn nhưng không phải ạ :102::102::102:

Công nhận bác cũng giỏi nhịn thật, gặp em thì gọi đàn em đến cho tay đó ăn củ đậu bét nhè rồi. Bực lắm, có tý $ mà cứ làm như là vua thiên hạ í.
Cũng bực lắm bác ạ nhưng em không có đàn em như bác :D

Hoang Tat Thang

Xe tăng
Không phải em vì em không đi VIOS, mà sáng nay nhà em có khách nên em cũng không ra đường.

Europe

Xe buýt
Mấy thằng cha giao thông đang lạm dụng việc rào ngã tư quá đáng. Em đã đi rất nhiều nước từ Á sang Âu nhưng chưa thấy ở đâu như ở cái thành phố "Văn hiến" này và cũng chưa thấy ở đâu dân 'chấp hành' luật tốt như người dân ở xứ kinh kỳ của ta, ngồi uống bia rượu, trà thuốc cả ngày không tiếc thời gian nhưng ngồi trên xe đợi cái đèn đỏ chưa đầy 1 phút thì khó chịu. Vào cuộc họp bảo giơ tay phát biểu thì chẳng ai chịu xung phong là số 1 nhưng khi ra đường thì kênh 10 cm cũng cảm thấy kém miếng, phải chèn lên bằng được.

Côngnôngv12

Xe buýt
Cơ quan em ngay cạnh đấy, sau cụ cứ PM cho em ngay. Em sẽ ba chân bốn cẳng chạy ra đỗ chận đầu, cụ đỗ chặn đít. Sau đó em với cụ đi ăn sáng, Mọi chuyện tạch tạch đi ăn về bàn tiếp. (c) (b) :mad: (y) :102: :21:

Hiep CTM

Xe tải
hên cho cụ đấy, ông vios đi mua báo mà ko đi ĩa đó, nếu đi ĩa thì cụ đợi dài cả cổ:))

tungcalo

Xe điện
Đường nhà tớ tớ đi, đường nhà cậu cậu đi. Có ai tranh giành gì ai đâu mà cậu lại trách tớ nhể?

xetaybac

Xe tăng
Đường nhà tớ tớ đi, đường nhà cậu cậu đi. Có ai tranh giành gì ai đâu mà cậu lại trách tớ nhể?
có phải chủ xe đây k ạ?:21::21:
cụ bblr vào mời (b) đi kìa.:21::21:

DuongDr

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Dạ, em xin lỗi cụ BBLR, lúc đó cái cần số xe em nó bị kẹt ở cửa số 2 ko đi nhanh đc ạ, và em phải điện thoại cho mấy cụ ở box Kỹ thuật nhờ tư vấn ạ, cụ chả giúp em thì thôi lại còn định tạch tạch em ... :))

khoavq

Xe điện
Ơ
Thế ra là cụ à?
Đâu phải chỉ mình cháu điện thoại khi lái xe
Đâu phải chỉ mình cháu gây tắc nghẽn giao thông?
Khối người giống cháu, sao cụ không mắng hết bọn họ đi mà cứ mắng cháu?
:)):)):)):)):)):))

Matizcoi

Xe cút kít
Chiện vặt, chờ đợi là thói quen đáng quý cần được rèn luyện hàng ngày :))