kinh doanh nhà trọ bây giờ thế nào các cụ

laplap

Xe hơi
Em lại nghĩ vay ngân hàng cũng là một phương án nên được xem xét chứ cụ. Các ngân hàng bây giờ có gói vay xây nhà, lãi suất cũng ưu đãi mà thời hạn vay cũng tương đối dài, tính ra tiền trả gốc lãi hàng tháng cũng đâu có cao lắm hả cụ? Dưới Nông Nghiệp bọn em, 90% dân ở đây xây nhà trọ cho thuê là nguồn vốn vay từ ngân hàng đấy ạ.
Đấy em nghĩ là đất của họ sẵn rồi. Chứ nếu phải đi mua đất nữa thì tính lãi trên tổng giá trị tài sản thấp lắm. Chứ riêng tiền xây dựng thì đáng bao nhiêu đâu.

vanha2404

Xe đạp
Đấy em nghĩ là đất của họ sẵn rồi. Chứ nếu phải đi mua đất nữa thì tính lãi trên tổng giá trị tài sản thấp lắm. Chứ riêng tiền xây dựng thì đáng bao nhiêu đâu.
Vâng, đa phần đều là dân ở đây mà cụ. Nhưng cũng có nhiều người bên nội thành mua đất ở đây và vay tiền để xây nhà. Vì bên này mật độ sinh viên đông, đa phần xây xong là hết phòng luôn, giá thì quanh quanh từ 1tr - 1tr8 tùy vào diện tích, điều kiện thêm như nóng lạnh, ... Nếu như có sẵn đất thì em thấy hình thức kinh doanh này cũng "ăn chắc mặc bền" đấy cụ ạ :-d

giangthu1998

Xe buýt
Nhà liền kề mà cho thuê được 10 triệu 1 tháng, hoàn thiện thêm hết 7 - 800 triệu nữa thì em nghĩ là k nên cụ ạ.
Cụ phân tích kỹ hơn giúp em được không? em tính là nhà đang để không, bây giờ đắp thêm 700tr vào thì mỗi tháng có thêm 10tr . Tính thu nhập 10tr/ tháng trên vốn 700tr thì lãi hơn gửi 700tr ở ngân hàng. Mà khi nhà mình hoàn thiện rồi thì không cho thuê nữa vẫn có nhà để ở được, chỉ cần thêm ít tiền hoàn thiện thêm thôi.

kid_qx2

Xe điện
Website
bossdoor.tk
Nếu cụ xây thì làm theo kiểu nhà tầng, phòng rộng một chút kiểu chung cư mini ấy. Mỗi tầng khoảng 5-10 phòng tùy diện tích, khoảng 5 tầng trở lên tùy địa chất và tài chính, tầng 1 dành riêng để xe.
Em đi thuê nhà Hà Nội cho đến nay đã hơn chục năm rồi nên em thấy làm kiểu này sẽ đông người thuê hơn, tiền nhà hàng tháng cao hơn, người thuê sẽ ở lâu dài hơn.

Rèm An Phú

Xe hơi
Website
remanphu.com
Kinh doanh nhà trọ cao cấp đi cụ :D Đầy đủ điều hòa, nóng lạnh... bla bla... Phân khúc đó giờ đang hơi thiếu ^^ Sinh viên và người đi làm bây h đời sống cũng cao lắm! ^^

vanha2404

Xe đạp
Cụ phân tích kỹ hơn giúp em được không? em tính là nhà đang để không, bây giờ đắp thêm 700tr vào thì mỗi tháng có thêm 10tr . Tính thu nhập 10tr/ tháng trên vốn 700tr thì lãi hơn gửi 700tr ở ngân hàng. Mà khi nhà mình hoàn thiện rồi thì không cho thuê nữa vẫn có nhà để ở được, chỉ cần thêm ít tiền hoàn thiện thêm thôi.
Nếu cụ đã nghĩ đc như thế thì rút tiền đầu tư thôi cụ. Khu vực nhà cụ dưới ấy nhu cầu sinh viên và người đi làm có nhiều k? Có thì cụ hãy đầu tư cho thuê để đảm bảo được mức thuê đều hàng tháng k nay có mai k thì k nên cụ ạ.
Mà nếu các thứ trên đều ok thì e nghĩ cụ nên đầu tư thêm một chút nữa như chung cư mini bây giờ thì giá thuê sẽ cao hơn đấy ạ. Sửa cả 7 - 800 triệu mà cho thuê đc có 10tr/tháng thì kể ra cũng hơi bèo :(

AT76

Xe điện
Nếu cho sinh viên thuê ở thì em nghĩ không cần đầu tư nhiều thế, tạm bợ thôi vẫn cho thuê được. Chỗ em người ta thuê nhà xây thô vẫn ở ầm ầm mà có cầu đầu tư gì đâu

duy_hung

Xe hơi

làm gì thì làm các bác cứ liên quan tới xây lắp , thiết kế kiến trúc , thiết kế nội thất thì các bác cứ gọi em . e chuyên thiết kế nhà , thiết kế kiến trúc , thi công xây lắp các công trình và thi công nội thất các bác có cứ gọi em
Em có 50m đất để không ở linh đàm, cụ cho em hỏi diện tích thế có xây chung cư mini được không ạ?

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Cụ mạnh dạn lên cụ ơi. em thấy khu của cụ rất nhiều người thuê. em đi qua khu bên đấy thấy tỉ lệ trọ là cao đấy cụ ạ.
Cụ có băn khoăn gì về vốn alo e: 0912.269.001, em bên NH Quân Đội. Bên em có chính sách ghi nhận nguồn thu trong tương lai từ cho thuê trọ nên sẽ hỗ trợ tối đa cho cụ xây nhà trọ. Nhàn hạ, an toàn mà vốn thu hồi cũng nhanh cụ ạ.
Cụ ơi, xây nhà cho thuê xong rồi thì có vay được vốn ko hả cụ?
Em đang có 10 căn hộ mini cho thuê bên sân bay Nội Bài, trên diện tích đất 16 x 17.3m, mà đang tính bán đi 1/2 vì đang cần vốn cho việc khác đây. Cụ tư vấn cho em vụ này nhé! Em đang lăn tăn đi vay hay bán 1/2 đây, hix.

Em có ông bạn thân, có 99 căn cho thuê bên trường ĐH Nông nghiệp HN. Giờ ông có thu hơn 100tr/tháng, hôm em sang chơi, ông dẫn đi thăm, ông ca cẩm là đợt này ế ... nên có tới 7 căn chưa cho thuê đc, hihi. Hôm vừa rồi thì thấy ông bảo cho thuê hết rồi.
Có 1 mảnh đất ông xây 7 tầng, có 27 phòng, thuê từ 1.2-1.5tr/căn cho sinh viên thuê, ông đầu tư hết 2.2 tỷ, vay hết của Agribank.
Nếu ai có đất ở HN, gần trường ĐH và khu dân văn phognf thì có đất nên xây nhà cc mini cho thuê, vẫn hiệu quả.

Chỉnh sửa cuối:

boy_spott

Xe điện
Em chỉ mong có 200m đất xây 7 tầng cho thuê

giangthu1998

Xe buýt
Nếu cho sinh viên thuê ở thì em nghĩ không cần đầu tư nhiều thế, tạm bợ thôi vẫn cho thuê được. Chỗ em người ta thuê nhà xây thô vẫn ở ầm ầm mà có cầu đầu tư gì đâu
Cụ nói rõ mức độ tạm bợ ở mức độ nào mà vẫn cho thuê được và giá thuê giúp em được không a? EM cũng đang tham khảo thêm về nhà xây thô mà hoàn thiện cơ bản gồm: điện. nước, chát tường, cửa và vệ sinh đơn giản... cho 240 m2 sàn cũng mất khoảng 600tr ah.

Cụ cho em tham khảo mô hình cho thuê nhà xây thô vẫn cho thuê được nhé. Nếu không tiện thì inbox cho em nhé. Em thực sự cầu thị và muốn tham khảo thêm mô hình này ah. Vì cứ giảm thiểu đầu tư là em thích .

giangthu1998

Xe buýt
Nếu cụ đã nghĩ đc như thế thì rút tiền đầu tư thôi cụ. Khu vực nhà cụ dưới ấy nhu cầu sinh viên và người đi làm có nhiều k? Có thì cụ hãy đầu tư cho thuê để đảm bảo được mức thuê đều hàng tháng k nay có mai k thì k nên cụ ạ.
Mà nếu các thứ trên đều ok thì e nghĩ cụ nên đầu tư thêm một chút nữa như chung cư mini bây giờ thì giá thuê sẽ cao hơn đấy ạ. Sửa cả 7 - 800 triệu mà cho thuê đc có 10tr/tháng thì kể ra cũng hơi bèo :(
Cảm ơn cụ. Chắc đầu tư 600tr thì sẽ cho thuê được vì nhà em 240 m2 sàn/ 8 phòng, còn thu về 10 tr là em đã tính bù trừ lúc có khách lúc không. Giá thuê tạm tính 2 tr/ phòng.

Bui.MinhQuyhd

Xe hơi
Giờ cụ đầu tư xây nhà trọ hoặc nhà nghỉ thì hợp lý đấy cụ, đông khách rào rào. Nếu cụ chọn 1 trong 2 mà ở gần khu mỹ đình, thỉnh thoảng e sang ủng hộ cụ ;;)

vanha2404

Xe đạp
Cụ nói rõ mức độ tạm bợ ở mức độ nào mà vẫn cho thuê được và giá thuê giúp em được không a? EM cũng đang tham khảo thêm về nhà xây thô mà hoàn thiện cơ bản gồm: điện. nước, chát tường, cửa và vệ sinh đơn giản... cho 240 m2 sàn cũng mất khoảng 600tr ah.

Cụ cho em tham khảo mô hình cho thuê nhà xây thô vẫn cho thuê được nhé. Nếu không tiện thì inbox cho em nhé. Em thực sự cầu thị và muốn tham khảo thêm mô hình này ah. Vì cứ giảm thiểu đầu tư là em thích .
Cụ ơi sinh viên bây giờ đời sống cao lắm, tạm bợ chưa chắc đã cho thuê đc đâu, giá lại rẻ bèo, có khi lại lỗ, chẳng bõ cái công sửa chữa xây dựng đâu cụ ạ.

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]

600 cụ là cụ tự đứng ra mua nguyên liệu và giám sát xây, chứ nếu mà thuê thì đắt hơn, em vừa thuê trọn gói xong, mất gần 800tr.

Cậu bé

Xe buýt
Có sẵn đất. Huy động ae chút còn vay nh xây nhà. Kiểu j cũng ko lo chết đói. Mặc dù thời thế thế nào đi nữa

Lexusrxthichgai

Xe máy
Cụ ơi, xây nhà cho thuê xong rồi thì có vay được vốn ko hả cụ?
Em đang có 10 căn hộ mini cho thuê bên sân bay Nội Bài, trên diện tích đất 16 x 17.3m, mà đang tính bán đi 1/2 vì đang cần vốn cho việc khác đây. Cụ tư vấn cho em vụ này nhé! Em đang lăn tăn đi vay hay bán 1/2 đây, hix.

Em có ông bạn thân, có 99 căn cho thuê bên trường ĐH Nông nghiệp HN. Giờ ông có thu hơn 100tr/tháng, hôm em sang chơi, ông dẫn đi thăm, ông ca cẩm là đợt này ế ... nên có tới 7 căn chưa cho thuê đc, hihi. Hôm vừa rồi thì thấy ông bảo cho thuê hết rồi.
Có 1 mảnh đất ông xây 7 tầng, có 27 phòng, thuê từ 1.2-1.5tr/căn cho sinh viên thuê, ông đầu tư hết 2.2 tỷ, vay hết của Agribank.
Nếu ai có đất ở HN, gần trường ĐH và khu dân văn phognf thì có đất nên xây nhà cc mini cho thuê, vẫn hiệu quả.
Cụ bán bao nhiêu tiền khu đó ạ, mà em cũng chưa hiểu trên khu đó xa vậy không có trường học và cơ quan nhà nước thì ai sẽ thuê ạ, cụ cho em thông tin đầy đủ được không, em đang quan tâm đầu tư khu trọ cụ ạ!

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Cụ bán bao nhiêu tiền khu đó ạ, mà em cũng chưa hiểu trên khu đó xa vậy không có trường học và cơ quan nhà nước thì ai sẽ thuê ạ, cụ cho em thông tin đầy đủ được không, em đang quan tâm đầu tư khu trọ cụ ạ!
Em gửi thông tin cho cụ trong tin nhắn nhé hoặc cụ cho số đt để em trao đổi với cụ vụ này cụ thể ah.
Cảm ơn cụ quan tâm!