[Funland] Kinh doanh kĩ thuật số toàn cầu là gì mà hàng ngàn phụ nữ bỏ việc chạy fheo vậy ạ?

Giodong2

Xe buýt
Dạo này lướt fb toàn nổi lên các bài chính chủ chia sẻ về "Kinh doanh kĩ thuật số toàn cầu", đa phần là của chị em phụ nữ. Thường bắt đầu bằng mình vốn xuất thân là Nhân viên Ngân hàng, hoặc Trưởng phòng Marketing, Giảng viên, TP Kế toán, Bác sĩ... đại loại là toàn lương khá nhưng đều vì làm công sở bận rộn ko có thời gian cho gia đình hoặc muốn kiếm thêm thu nhập thụ động và cuối cùng đều bỏ công việc đó để khởi nghiệp với Kinh doanh KTS Toàn cầu này. Giờ đều rất thoải mái làm chủ Doanh nghiệp online của riêng mình, được lợi rất nhiều về thời gian, ngày chỉ bỏ ra 3-4h có thời gian chăm sóc bản thân nhưng thu nhập khủng toàn >50 triệu/tháng.... và cuối cùng là hãy ib mình. Bài nào cũng kèm hình ảnh chủ nhân thanh lịch đi kèm...
Ban đầu em ko để lắm nhưng riết rồi cứ các bài nổi lên liên tục với hình ảnh của chủ nhân khác nhau khiến em suy nghĩ hay 1 xu hướng nghề nghiệp mới là như vậy? Nó cũng đánh trúng tâm lý kiếm cơm vào lứa U50 của em sau 20 năm mệt mỏi cày bán thân cho tư bản. Em đoán là đội nhóm chắc có liên quan đa cấp gì đấy nhưng không hiểu chi phí và cách hoạt động như nào mà sao nhiều người lại bỏ nghề thành đạt như vậy? Các cụ các mẹ có kinh nghiệm hay trải nghiệm cho em xin thông tin lĩnh vực này với ạ.

MuathuHN252

Xe cút kít
Tại mợ quan tâm chủ đề này nên FB nó gợi ý các bài liên quan, và mợ thấy nhiều. Chứ em ko thấy bài nào cả.
Nghe mùi Toàn đa cấp, lừa đảo cả ý ạ.
Tin gì các bài của mấy ng đó viết, viết để lùa gà thôi, rủ rê đc ng nào, nộp tiền thì bọn họ mới có tiền mà. Mình lỡ mất tiền rồi, giờ ko kéo ng vào thì mất trắng ko gỡ đc, mà ko nổ, ko phông bạt, ko khoe thu nhập, ko khoe sang chảnh thì ko kích thích đc lòng tham, tò mò của m.ng để vào.
Có khi đi vay tiền để giả vờ sang chảnh đó mợ.
Nên thôi, em can mợ, mợ đừng xem đừng đọc các bài này 1 tgian là tự nó hết

Chỉnh sửa cuối:

maimaubinhyen

Xe tải
Ngày làm 3-4h lương 50 củ 1 tháng thì chỉ có...

CCCM điền gì vào ... Ấy chứ kd kỹ thuật số này chắc cần vốn vài củ tỏi, dùng vốn kd tự trả lương cho chủ Dn và Hiệp hội đa cấp đến khi hết vốn thì kinh doanh thành công

d4e

Xe buýt
Giờ có nói chuyện gì cơ mật thì để điện thoại xa ra, nó "nghe" thấy hết đấy ạ. Nhiều khi nói về chủ đề gì, đến tối mở Facebook ra thấy vài thứ liên quan chủ đề đó luôn :)

Agalloch275

Xe tải
người quen e có 1 chị mới dính cái này, lên bài fb suốt nhưng e chưa hiểu nó là cái gì. Cảm giác chị ấy như vĩ nhân vậy :))

Emesco

Xe điện
Có thằng Hahalolo đấy

Grandtouring

Xe điện
Kinh doanh KTS TC, trong đó TC là Thịt Chó hoặc Tự Có.

Mr met

Xe tăng
:)) hình như em mới gặp. Hôm trước có một mợ U50-60 gì đó bị 3-4 ông nhõi áo trắng sơ vin đi giầy lười, tay cắp clult lùa mất 150tr thì phải. Em ngồi cafe bàn bên chờ khách loáng thoáng nghe thấy cuối tuần này có hội thảo gặp gỡ các tỷ phú thế giới trên Đại lải thì phải. Cụ nào có nhu cầu gặp tỷ phú qua quán Cafe Hoa An Viên chỗ Mỹ Đình nhá.

Giodong2

Xe buýt
Tại mợ quan tâm chủ đề này nên FB nó gợi ý các bài liên quan, và mợ thấy nhiều. Chứ em ko thấy bài nào cả.
Nghe mùi Toàn đa cấp, lừa đảo cả ý ạ.
Tin gì các bài của mấy ng đó viết, viết để lùa gà thôi, rủ rê đc ng nào, nộp tiền thì bọn họ mới có tiền mà. Mình lỡ mất tiền rồi, giờ ko kéo ng vào thì mất trắng ko gỡ đc, mà ko nổ, ko phông bạt, ko khoe thu nhập, ko khoe sang chảnh thì ko kích thích đc lòng tham, tò mò của m.ng để vào.
Có khi đi vay tiền để giả vờ sang chảnh đó mợ.
Nên thôi, em can mợ, mợ đừng xem đừng đọc các bài này 1 tgian là tự nó hết
Vâng em hay vào mấy group phụ nữ nên fb nó gợi ý lên bài.
Quan trọng là họ toàn dùng fb chính chủ, cập nhật hàng ngày. Với học vấn và những vị trí thành đạt như vậy, nếu lừa đảo thì em ko dám đưa lên fb thật của mình đâu, vì toàn bạn bè người nhà đồng nghiệp quen biết cả. Vậy nên em mới thắc mắc.

Một số reels bên em:

Chỉnh sửa cuối:

Yeuaibaygio

Xe container
Là do Ai nó lọc mợ là đối tượng tiềm năng đấy, chứ em không bị những tin, bài như vậy.

rachfan

Xe container
Cái này nó là một kiểu tiền điện tử đa cấp, thế thôi. Tiền điện tử thì giờ ngoài Bitcoin, tất cả đều là rác.

MuathuHN252

Xe cút kít
Vâng em hay vào mấy group phụ nữ nên fb nó gợi ý lên bài.
Quan trọng là họ toàn dùng fb chính chủ, cập nhật hàng ngày. Với học vấn và những vị trí thành đạt như vậy, nếu lừa đảo thì em ko dám đưa lên fb thật của mình đâu, vì toàn bạn bè người nhà đồng nghiệp quen biết cả. Vậy nên em mới thắc mắc.
Hội ấy bị tẩy não rồi nhé mợ, nhiều ng mông muội tin tưởng vào tổ chức lắm. Nên FB chính chủ, có ý nghĩa gì đâu. Mình đừng nghĩ họ dùng FB chính chủ là gia tăng niềm tin, có khi chồng họ, con họ, bố mẹ họ cũng đang đau hết cả đầu vì khuyên can đủ kiểu họ ko nghe, họ quá mù quáng, hoặc kiểu bị điên khi bỏ CV hiện tại đó.
Đội ấy giờ ngại cái quái gì đâu mà ko sẵn sàng dùng FB chính chủ để chia sẻ, dùng FB chính chủ để gia tăng niềm tin ah? Để lùa dc nhiều gà hơn đó

LuckyCar

Xe container
Phàm cái gì ngon ăn thì người ta âm thầm mà chén chứ có ai bô bô đi lôi kéo người xa lạ thế đâu.

Hoàng_Phú Thọ

Xe container
Cái kinh doanh KTS này em cũng không hiểu lợi nhuận từ đâu mà chả thấy kinh doanh sản phẩm gì !
Em con nhà chú ruột em cũng chia sẻ với em về một KD toàn cầu gì đó - mà em nó là Tiến sĩ kinh tế đang dạy ĐH ở Melbourne, có nhà và định cư bên Úc.

Gần nhà em có một em trước cũng chia sẻ với em về đầu tư KTS, vừa rồi thấy vướng vụ CA HN tạm giam vì tiền ảo CBP.

Như Ngọc 2014

Đi bộ
Ngày làm 3-4h lương 50 củ 1 tháng thì chỉ có...

CCCM điền gì vào ... Ấy chứ kd kỹ thuật số này chắc cần vốn vài củ tỏi, dùng vốn kd tự trả lương cho chủ Dn và Hiệp hội đa cấp đến khi hết vốn thì kinh doanh thành công
Kve hả cụ

detector

Xe tăng
Website
woodsoft.vn
Hì nói chung em là người tò mò, ngoài việc tham gia làm nạn nhân của mấy trò thực hiện nhiệm vụ trên mấy trang TMĐT lừa đảo thì trò này em cũng thử tham gia rồi ạ.
Nhưng làm các bước theo các mợ ấy chỉ dẫn thì đến đoạn đóng 50 USD để mua sách và khóa học gì đó thì em té. Vì xác suất mất đứt 50 USD đó là rất cao mà lại chả được nước non gì :(

Giodong2

Xe buýt
Cái kinh doanh KTS này em cũng không hiểu lợi nhuận từ đâu mà chả thấy kinh doanh sản phẩm gì !
Em con nhà chú ruột em cũng chia sẻ với em về một KD toàn cầu gì đó - mà em nó là Tiến sĩ kinh tế đang dạy ĐH ở Melbourne, có nhà và định cư bên Úc.

Gần nhà em có một em trước cũng chia sẻ với em về đầu tư KTS, vừa rồi thấy vướng vụ CA HN tạm giam vì tiền ảo CBP.
Gặp người nhà cụ hỏi tìm hiểu luôn đi ạ.
Chứ em nghĩ đội ngũ có trình độ khá giả như này họ cũng cân nhắc định hướng kĩ lưỡng rồi.
Thời thế công nghệ thay đổi, có thể 1 hình thức kinh doanh mới đi đầu chăng? Chúng ta cũng đâu nhất thiết duy trì kiếm tiền cách truyền thống?

Giodong2

Xe buýt
Hì nói chung em là người tò mò, ngoài việc tham gia làm nạn nhân của mấy trò thực hiện nhiệm vụ trên mấy trang TMĐT lừa đảo thì trò này em cũng thử tham gia rồi ạ.
Nhưng làm các bước theo các mợ ấy chỉ dẫn thì đến đoạn đóng 50 USD để mua sách và khóa học gì đó thì em té. Vì xác suất mất đứt 50 USD đó là rất cao mà lại chả được nước non gì :(
Em nghĩ ko có gì miễn phí.
Nếu 50 USD mà định hướng cho em ra cái nghề cái thu nhập tốt thì gấp 10-20 lần vậy em vẫn ok.
Quan trọng là em ko biết họ đã làm gì và dạy gì. Em không có người quen để hỏi.

MuathuHN252

Xe cút kít
Em nghĩ ko có gì miễn phí.
Nếu 50 USD mà định hướng cho em ra cái nghề cái thu nhập tốt thì gấp 10-20 lần vậy em vẫn ok.
Quan trọng là em ko biết họ đã làm gì và dạy gì. Em không có người quen để hỏi.
Mợ ơi, nếu mợ mà cứ tò mò, muốn tìm hiểu sâu, rồi mợ theo dõi mấy ng này nhiều, nghe họ nói và gặp họ thì đến lúc nào đó tỉnh ra ko kịp đâu mợ ah, tỉnh là đã mất kha khá rồi ấy.
Ví như giờ mợ bảo mợ thất nghiệp hay lương công nhân đc 5_8tr mà làm bục mặt ra vất quá, chứ mấy chục năm làm cho CTY FDI, uhm thì có thể ko nhàn hạ lương cao như bọn kia vẽ ra, nhưng cũng là khá ổn rồi. Nên hài lòng với hiện tại, CV chán quá thì nhảy CTY khác, hoặc phấn đấu lên chức để đc tăng lương chẳng hạn, chứ đừng dại mà dính vào rồi mất cả CV, cả tiền ạ.
Đừng để bọn nó đánh hơi đc mợ có tâm lý yếu hoặc tò mò, nó sẽ bám theo và dẫn dụ mợ tham gia ấy.
E khuyên thật ạ

Hunterking29

Xe máy
nói phét đấy cụ ak
bản chất chỉ là bán sản phẩm ăn hoa hồng thôi