[Funland] Kinh doanh gì ở Hà Nội

thuyhtt

Xe tăng
Buôn sandal giày dép cụ êi, em thấy Facebook đang hot vụ 4 năm của Trần Trung Thành vì bị ấn tượng 2 vợ chồng trẻ sau 2 năm buôn giày có tài khoản 4 tỉ để cưa sau ly hôn ạ.
Em thấy giờ làm ăn khó, bạn em có xưởng in mà sau dịch kêu ko cạnh tranh nội với hàng anh Tập nên bán máy trả mặt bằng rồi.
Thực phẩm thì có Bếp diêm phố, vợ chồng Long Trân cũng vỡ sau dịch. Làm ăn ngày càng khó khăn, ko biết sau con cháu chúng ta thế nào.

safenoodles

Xe cút kít
Có 3 rồi ạ (chưa kể trong Mega mall), có ns Việt Á mở được nửa năm cũng phải đóng vội.
Ôi, vậy ạ cụ?
Thế thì cụ đầu tư vào cổ phần của diễn đàn OF ta đây này cụ. 5 năm nữa lãi to. 😂😂😂

safenoodles

Xe cút kít
Hàng sách giờ mở là đói, em thật. Trẻ con mấy đứa đọc truyện tranh, truyện giấy đâu, SGK thì nó theo trường rồi, đồ dùng học tập lắt nhắt cực, khó kiểm soát. Ngày trước em cũng mở tiệm sách, mệt lắm.
Chị ơi chị về VN chưa ạ?

sakai_yo

Xe lăn
Hàng sách giờ mở là đói, em thật. Trẻ con mấy đứa đọc truyện tranh, truyện giấy đâu, SGK thì nó theo trường rồi, đồ dùng học tập lắt nhắt cực, khó kiểm soát. Ngày trước em cũng mở tiệm sách, mệt lắm.
mất trộm vặt khủng khiếp, cục tẩy bé con con chúng nó bỏ tọt vào túi, ko quản xuể.

sakai_yo

Xe lăn
Dịch vụ spa, thẩm mỹ em thấy lợi nhuận khủng đấy cụ chủ?
Nhân tiện, đợt này cccm có được chào làm đại lý cho dropii gì đó không? E được mời chào ác, đại loại là mở siêu thị online mà ko vốn, ko giao hàng, ko ôm hàng. Nghe qua hay đấy nhưng em thấy người giới thiệu em chẳng lo quảng bá sp và tìm khách mà chỉ lo tìm cấp dưới để ăn chênh 3% nên em nghĩ là đa cấp.

nguyentoanland

Xe tăng
Dịch vụ spa, thẩm mỹ em thấy lợi nhuận khủng đấy cụ chủ?
Nhân tiện, đợt này cccm có được chào làm đại lý cho dropii gì đó không? E được mời chào ác, đại loại là mở siêu thị online mà ko vốn, ko giao hàng, ko ôm hàng. Nghe qua hay đấy nhưng em thấy người giới thiệu em chẳng lo quảng bá sp và tìm khách mà chỉ lo tìm cấp dưới để ăn chênh 3% nên em nghĩ là đa cấp.
Cái này theo e tìm hiểu là của Ngài shark Bình, người vừa có vụ lùm xùm với e diễn viên, và có lịch sử úp bô các nhà đầu tư

sakai_yo

Xe lăn
Cái này theo e tìm hiểu là của Ngài shark Bình, người vừa có vụ lùm xùm với e diễn viên, và có lịch sử úp bô các nhà đầu tư
Vâng cụ, e hơi dị ứng đa cấp. Mà kỳ thật, cả năm chả gặp, tự dưng cứ nằng nặc đòi đi cafe, tưởng c em lâu k gặp thì cafe buôn bán tí ai ngờ cho một tràng giảng giải về cơ hội hiếm có trở thành người tiên phong cho một loại tmđt mới.

Mợ Yến

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}

minhhai_police

Xe điện
Vâng cụ, e hơi dị ứng đa cấp. Mà kỳ thật, cả năm chả gặp, tự dưng cứ nằng nặc đòi đi cafe, tưởng c em lâu k gặp thì cafe buôn bán tí ai ngờ cho một tràng giảng giải về cơ hội hiếm có trở thành người tiên phong cho một loại tmđt mới.
loại TMĐT mới là gì đó cụ?

prado2012

Xe điện
Buôn sandal giày dép cụ êi, em thấy Facebook đang hot vụ 4 năm của Trần Trung Thành vì bị ấn tượng 2 vợ chồng trẻ sau 2 năm buôn giày có tài khoản 4 tỉ để cưa sau ly hôn ạ.
Em thấy giờ làm ăn khó, bạn em có xưởng in mà sau dịch kêu ko cạnh tranh nội với hàng anh Tập nên bán máy trả mặt bằng rồi.
Thực phẩm thì có Bếp diêm phố, vợ chồng Long Trân cũng vỡ sau dịch. Làm ăn ngày càng khó khăn, ko biết sau con cháu chúng ta thế nào.
Vợ chồng Trân Long sao mà vỡ mợ biết không? Trước em thấy bán đồ organic nhưng chưa mua bao giờ.

_Nhị_Lạng_Đinh_

[Tịch thu bằng lái]
Sau gần 1 năm thử sức với cửa hàng kinh doanh thực phẩm thì em đã phải đóng cửa do lợi nhuận trả cho chi phí thuê mặt bằng, vận chuyển, nhân công gần hết - coi như làm không công :-<

Giờ tài chính em cố thì khoảng 1 tỷ nên vác ra đẽo cày giữa đường, mong các cụ góp ý giúp em với tài chính như thế em có thể bắt đầu với mảng gì với ạ
Em cảm ơn :x
Kinh doanh Chỗ Đỗ ô tô cụ ah.
Khéo chả mất tiền thuê mặt bằng í chứ :D

thuyhtt

Xe tăng
Vợ chồng Trân Long sao mà vỡ mợ biết không? Trước em thấy bán đồ organic nhưng chưa mua bao giờ.
Em ko biết nguồn cơn vì ko thân quen, chỉ nghe chị em bảo bán hàng chảnh và hay cãi nhau với khách. Em mua 1 lần cũng chạy vì thịt rã đông mà kêu thịt mới mổ.
Sau dịch nhiều cụ kinh doanh nhỏ lẻ bỏ nghề, thằng em chỉ có sửa điều hòa mà còn kêu thợ em bỏ hết giờ còn mỗi em. Ặc ặc.

Mi Mo Sa

Xe tải
Năm nay nhiều nơi khó khăn hơn trước, cuối năm hy vọng khá hơn

cha biet chi

Xe điện
Cụ thể là làm những sản phẩm như nào cụ? Em cũng muốn tham gia!
Về phay cnc 2d và 3d e làm hết trên phần mềm solidcam.cái này em có gốc rồi nên nhận sản phẩm em làm được ko lo.em chỉ lo về cái đia điểm máy móc và đầu ra sản phẩm.

tkmoi

Xe tải
Về phay cnc 2d và 3d e làm hết trên phần mềm solidcam.cái này em có gốc rồi nên nhận sản phẩm em làm được ko lo.em chỉ lo về cái đia điểm máy móc và đầu ra sản phẩm.
Mở ở Phủ Lý ko cụ. Em có mặt bằng 110m2 mặt phố, mặt tiền 10m.