[Funland] Kinh doanh Bi-a và thời gian thu hồi vốn, mong các cụ chỉ giáo!

Minhkhangpham

Xe đạp
Lãi thế cơ à các cụ? Sao em thấy mở nhiều đợt này phết :D
Nhà em ở khu tecco Thanh trì, có ông anh mở quán đầu tư 1,5 tỷ 8 bàn, tiền bàn 56k/h, tháng doanh thu cũng khoảng 180 triệu lời 50%, h ông ấy lại mở rộng thêm. Các cụ có mở thì mở ở khu thanh trì cũng ổn, ít cạnh tranh. Mà e thấy đợt này trend bi-da hay sao ấy, nó không bị ảnh hưởng bởi khó khăn kinh tế, vì đối tượng chơi bi-da toàn thanh niên chưa lo cơm áo gạo tiền, thích ăn chơi.

Dân Tổ

Xe container
Nhà em ở khu tecco Thanh trì, có ông anh mở quán đầu tư 1,5 tỷ 8 bàn, tiền bàn 56k/h, tháng doanh thu cũng khoảng 180 triệu lời 50%, h ông ấy lại mở rộng thêm. Các cụ có mở thì mở ở khu thanh trì cũng ổn, ít cạnh tranh. Mà e thấy đợt này trend bi-da hay sao ấy, nó không bị ảnh hưởng bởi khó khăn kinh tế, vì đối tượng chơi bi-da toàn thanh niên chưa lo cơm áo gạo tiền, thích ăn chơi.
Vâng, em cũng tham khảo hơn nửa năm nay, trong Nam thì nở rộ, các clb mọc lên như nấm. Ngoài mình thì thấy xoay sang bi-da cũng khá nhiều gần đây ạ.

phuongmit

Xe cút kít
Vâng, em cũng tham khảo hơn nửa năm nay, trong Nam thì nở rộ, các clb mọc lên như nấm. Ngoài mình thì thấy xoay sang bi-da cũng khá nhiều gần đây ạ.
Khu Hà Đông giờ nhiều lắm cụ, thằng to nhất tổng sàn nó 3200m hơn 80 bàn. Còn bé bé thì thuê khối đế chung cư mở cũng nhiều. 5 năm trc thì Cyber Game mở nhiều, 2 năm nay e thấy rộ bi-a. K hiểu khách khứa thế nào mà mở liên tục

Minhkhangpham

Xe đạp
Khu Hà Đông giờ nhiều lắm cụ, thằng to nhất tổng sàn nó 3200m hơn 80 bàn. Còn bé bé thì thuê khối đế chung cư mở cũng nhiều. 5 năm trc thì Cyber Game mở nhiều, 2 năm nay e thấy rộ bi-a. K hiểu khách khứa thế nào mà mở liên tục
E thấy ok mà, quan trọng là địa điểm. Trung bình lợi nhuận cũng phải 50% doanh thu nếu cân đối được chi phí tốt. Khuyến khích nên mở ở khu ngoại thành, trung tâm có nhiều văn phòng và trường học, có chỗ để xe máy và ô tô, vì đối tượng này tự rủ nhau đến chơi. Thỉnh thoảng tổ chức giải chơi có độ thì càng thu hút khách. Nếu có thời gian mà trông đêm ,nhân viên xếp bóng thì phân ca hợp lý, chủ yếu vào chiều tối đêm để tiết kiệm chi phí thì lợi nhuận sẽ cao hơn. Nói chung khoảng 1,5-2 năm là thu hồi vốn. rất ok đó mọi người.

Dân Tổ

Xe container
Rất tình cờ với thớt này mở lại là gần đây xung quanh em rất nhiều anh em ấp ủ mở bida cụ Mít ạ. Lại sớm bão hòa nếu không có gì đặc biệt. Mà trên FB cũng thấy quảng cáo nhiều clb mới mở phết, thấy đầu tư decor sang xịn mịn quá ạ.

phuongmit

Xe cút kít
Rất tình cờ với thớt này mở lại là gần đây xung quanh em rất nhiều anh em ấp ủ mở bida cụ Mít ạ. Lại sớm bão hòa nếu không có gì đặc biệt. Mà trên FB cũng thấy quảng cáo nhiều clb mới mở phết, thấy đầu tư decor sang xịn mịn quá ạ.
Mấy hàng tồn tại lâu e nhớ có ở Cung hữu nghị với trên Xã Đàn. Giờ công nghệ bàn, phụ kiện, chỗ ngồi cũng khác xa trc đây mà giá chơi cũng k hề đắt so với ngày xưa. Lâu lắm e k chơi nhưng giờ mà bảo đánh trên 2h là ngại rồi. Đặc biệt e nghĩ môn này nếu kéo dc mấy tay cơ bán chuyên, phong trào mà đánh tốt thì sẽ hút khách đến thử sức, còn k biết giờ các bạn trẻ còn ý tưởng gì nữa, cái này các bạn sáng tạo hơn trc nhiều. Chứ đồ uống, nhân viên thì hầu như quán nào cũng same same nhau rồi

Dân Tổ

Xe container
Mấy hàng tồn tại lâu e nhớ có ở Cung hữu nghị với trên Xã Đàn. Giờ công nghệ bàn, phụ kiện, chỗ ngồi cũng khác xa trc đây mà giá chơi cũng k hề đắt so với ngày xưa. Lâu lắm e k chơi nhưng giờ mà bảo đánh trên 2h là ngại rồi. Đặc biệt e nghĩ môn này nếu kéo dc mấy tay cơ bán chuyên, phong trào mà đánh tốt thì sẽ hút khách đến thử sức, còn k biết giờ các bạn trẻ còn ý tưởng gì nữa, cái này các bạn sáng tạo hơn trc nhiều. Chứ đồ uống, nhân viên thì hầu như quán nào cũng same same nhau rồi
Vâng, trong SG em thấy tổ chức giải liên tục, ngoài này thì ít hơn, loanh quanh bảo chơi tầm hơn tiếng 2 tiếng cũng chỉ đến vậy. Đa phần không được như kiểu sport bar vui như bên Tây hoặc bên Thái nên em chưa thấy có gì đặc sắc thêm.

Minhkhangpham

Xe đạp
E nghĩ bây h vẫn triển khai tốt các cụ ạ. Các cụ về khu thanh trì mở rất rất tiềm năng luôn. Còn để bão hoà thì vài năm nữa

Dân Tổ

Xe container
Giờ muốn chơi hơn 2 tiếng chắc phải có xúc tác cụ phuongmit;))

Vova

Xe container
Em bỏ bẵng mấy chục năm rồi tự dưng giờ lại thích nhâm nha tẹo whisky và đánh pool. Ở quanh quanh Hoàn Kiếm, Ba Đình, Hai Bà có club nào vắng vắng sang sang một tẹo không các cụ nhỉ? Em không hút thuốc nên ngại mấy chỗ đông đúc mịt mù khói lắm. Đội ơn các cụ nhiều!

Tankaka123456

Đi bộ
Em chào cccm, chả là e đang có mảnh đất để không, diện tích tầm 20m ngang x 07 m sâu, định ra tết xây dựng mở quán bida, em ở tp ở tỉnh thui ạ. Theo cccm thời điểm này mở ra có ổn không ạ? Em cảm ơn

Phỡn

Xe tăng
Thấy người ăn khoai cũng vác mai đi đào à cụ.
Dạo này đâu đâu em cũng thấy mở mới quán bida ;))

QuanLoe

Xe tải
Mà sao đợt này bida hot thế nhỉ cc? Hình như mấy e chơi bida r quay tiktok nên hot

Dân Tổ

Xe container
Mở nhan nhản cả 2 năm nay rồi cụ thớt :D

xetaiday

Xe buýt
140m2 nhỏ quá cụ ạ. Làm kiếm thêm thì đc chứ đánh lớn thì ko ăn thua.

Tankaka123456

Đi bộ
Vì không đòi hỏi giấy phép. Lại có cái món độ đẽo, nên cũng dễ kéo khách 😅
do em nghĩ mình chỉ mất chi phí đầu tư ban đầu lớn thôi, sau duy trì hoạt động thì không tốn kém bằng các mô hình khác á

Được gửi từ iPhone - Otofun

Hoàng Trang

Xe ngựa
Em chào cccm, chả là e đang có mảnh đất để không, diện tích tầm 20m ngang x 07 m sâu, định ra tết xây dựng mở quán bida, em ở tp ở tỉnh thui ạ. Theo cccm thời điểm này mở ra có ổn không ạ? Em cảm ơn
Cụ khảo sát xem đối tượng khách hàng mục tiêu của cụ ở khu vực đó còn tiền để chơi không đã.