Kính chào các bác , nên mua camry 2012 2.5Q hay BMW 320i

scb360

Xe tăng
xe cụ đã bán được chưa ? em múc 1 em bmw roài. kém xe cụ tý nhưng vẫn quá ngon lành, năm tới làm ăn được em đổi vợ 2 thành bim luôn
Chúc mừng cụ chủ thớt đã chọn bmw, theo em là một sự lựa chọn hợp lý hơn

ZINGER

Xe máy
Kính các cụ , sau 1 hồi nghe các cụ chỉ bảo em đã quyết định cưới thêm 1 em BIM 325i làm vợ 3, em cũng không nghĩ thớt này rôm rả thế này, không theo nữa thì tiếc, cụ nào đang lăn tăn như em tuần trước thì chịu khó theo tiếp để tặng rượu cho mọi người nhé.
TB : Năm sau kiếm ăn được em lập thớt hỏi các cụ vụ đổi vợ 2 , lập 1 thớt hoành tráng
Cảm ơn các cụ nhiều, em gia nhập vào đội ngũ Ăn Bim đóng Bỉm:P
(Chú ý : rượu vodka đã rót đầy đủ trước khi post bài này)

Chỉnh sửa cuối:

ceracera

Xe buýt
Kính các cụ , sau 1 hồi nghe các cụ chỉ bảo em đã quyết định cưới thêm 1 em BIM 325i làm vợ 3, em cũng không nghĩ thớt này rôm rả thế này, không theo nữa thì tiếc, cụ nào đang lăn tăn như em tuần trước thì chịu khó theo tiếp để tặng rượu cho mọi người nhé.
TB : Năm sau kiếm ăn được em lập thớt hỏi các cụ vụ đổi vợ 2 , lập 1 thớt hoành tráng
Cảm ơn các cụ nhiều, em gia nhập vào đội ngũ Ăn Bim đóng Bỉm:P
(Chú ý : rượu vodka đã rót đầy đủ trước khi post bài này)
cụ còn nhớ ai tặng cụ ảnh tham khảo để đi đến quyết định đúng đắn không, chúc mừng cụ, em mà có tiền là em cứ BMW AUDI MEC em chơi, ko có TOI gì hết.

ZINGER

Xe máy
cụ còn nhớ ai tặng cụ ảnh tham khảo để đi đến quyết định đúng đắn không, chúc mừng cụ, em mà có tiền là em cứ BMW AUDI MEC em chơi, ko có TOI gì hết.
dạ , kính cụ, cũng vì bộ ảnh mà em mua BIM đấy ạ, hì hì hì. Những vì anh em nói Bim chi phí cao nên khả năng lơn là Vợ Cả nhà em( sau khi hóng hớt cùng chồng) đã giữ luôn cả I 30 CW lại để đi cho lành, với lại đi BIM Gấu nhà em bảo lái thế này tay to ra sợ em chê, he he he. Tự dưng lại có vợ 3

Nửa_Khoanh_Giò

Xe điện
Camry với BMW 3S là 2 dòng xe khác nhau về phân khúc, tuy rằng Cam với BMW có kích thước gần tương đương nhau nhưng Cam là dòng xe hạng D, còn BMW là bắt đầu bước vào dòng xe sang hạng E rồi. Vậy nên e thấy so sánh 2 em này k hợp lý lắm.

ceracera

Xe buýt
tặng thêm cụ cái video, đẳng cấp có khác
[video=youtube;W39fKLEMohg]http://www.youtube.com/watch?v=W39fKLEMohg[/video]

Isu_zu

Tháo bánh
Camry với BMW 3S là 2 dòng xe khác nhau về phân khúc, tuy rằng Cam với BMW có kích thước gần tương đương nhau nhưng Cam là dòng xe hạng D, còn BMW là bắt đầu bước vào dòng xe sang hạng E rồi. Vậy nên e thấy so sánh 2 em này k hợp lý lắm.
Cụ phân hạng xe thế này chắc theo tiêu chuẩn của riêng cụ=)), Bim 3s là xe cao cấp hạng D, còn Camry là xe bình dân hạng E. Xe cao cấp hạng E phải là Mer E, Bim 5s....Còn phân hạng ABCDEF...là theo kích cỡ xe cụ nhé! Tùy mục đích sử dụng mà mua, chứ cái nào chả có hay và dở!

coolpix8700

Xe ngựa
Nếu theo concept của người Đức thì bác xếp ngược đấy!
Với Mercedes, trước khi có Mẹc S ra thì họ còn có dòng D theo thứ tự A < C < E và E < D (em dùng < để chỉ ở hạng thấp hơn). Ngay cả khi S mới ra thì D vẫn tồn tại song song mãi rồi mới thay hoàn toàn!

Isu_zu

Tháo bánh
Nếu theo concept của người Đức thì bác xếp ngược đấy!
Với Mercedes, trước khi có Mẹc S ra thì họ còn có dòng D theo thứ tự A < C < E và E < D (em dùng < để chỉ ở hạng thấp hơn). Ngay cả khi S mới ra thì D vẫn tồn tại song song mãi rồi mới thay hoàn toàn!
Cụ Nikon, bác xê ra nói em mượn hình Camry của cụ kìa...=))

coolpix8700

Xe ngựa
Camry chạy đầy phố. Bác ở Vũng Tầu, em ở Ha Nội có muốn bác cũng khó mượn. Mà xe em màu cát cháy, chưa biết xe bác mầu gì, mầu cát cháy không nhiều lắm nhưng em không đi được xe trắng và xe đen.
Còn mấy bác ấy thì em không muốn tranh luận (và cũng chẳng vào đọc các topic do họ đặt), đã chót vào cái topic ấy vì không biết cái nick ấy là nick đổi của mấy cái nick kia, nhưng em đã viết là không đọc nữa rồi cho nên chẳng bao giờ con chuột em chạm vào đấy nữa!
Còn nhận xét về 2 cái xe này thì tùy từng người!
Khi cần chọn 1 cái xe gầm cao thay thế cái Zace đã đi được hơn 12 năm, có người hỏi sao em không mua cái CLK. Em chỉ trả lời đi CLK cũng bị mang tiếng là đi Mẹc cho nên em chọn cái Tiguan của Volkswagen (tên nó cũng giống tên Tầu).
Chắc chắn thương hiệu Mercedes cao hơn Volkswagen, cũng như BMW hơn hẳn Toyota. Nhưng nếu cần đi Mẹc em sẽ tìm mẹc S hay Bỉm thì là Bỉm 7. Em chẳng chê Mẹc C hay Bỉm 3, nhưng suy nghĩ đơn giản là đã mất công chăm sóc thì mua hẳn cái xe kha khá, bõ hơn. Còn không mấy cái xe cỏ đi làm hàng ngày cho yên!

http://www.otofun.net/threads/406513-bmw-318i-may-go/page2

Chỉnh sửa cuối:

ceracera

Xe buýt
thôi mà các cụ bàn làm gì nữa cụ chủ đã quyết BMW rồi còn tranh luận làm gì.

Vie.ABC

Xe điện
Nếu U40 phang Camry , còn < U40 cưới S3

ZINGER

Xe máy
Camry chạy đầy phố. Bác ở Vũng Tầu, em ở Ha Nội có muốn bác cũng khó mượn. Mà xe em màu cát cháy, chưa biết xe bác mầu gì, mầu cát cháy không nhiều lắm nhưng em không đi được xe trắng và xe đen.
Còn mấy bác ấy thì em không muốn tranh luận (và cũng chẳng vào đọc các topic do họ đặt), đã chót vào cái topic ấy vì không biết cái nick ấy là nick đổi của mấy cái nick kia, nhưng em đã viết là không đọc nữa rồi cho nên chẳng bao giờ con chuột em chạm vào đấy nữa!
Khi cần chọn 1 cái xe gầm cao thay thế cái Zace đã đi được hơn 12 năm, có người hỏi sao em không mua cái CLK. Em chỉ trả lời đi CLK cũng bị mang tiếng là đi Mẹc cho nên em chọn cái Tiguan của Volkswagen (tên nó cũng giống tên Tầu).
Chắc chắn thương hiệu Mercedes cao hơn Volkswagen, cũng như BMW hơn hẳn Toyota. Nhưng nếu cần đi Mẹc em sẽ tìm mẹc S hay Bỉm thì là Bỉm 7. Em chẳng chê Mẹc C hay Bỉm 3, nhưng suy nghĩ đơn giản là đã mất công chăm sóc thì mua hẳn cái xe kha khá, bõ hơn. Còn không mấy cái xe cỏ đi làm hàng ngày cho yên!

Topic vẫn nóng như thường, Cụ này lắm xèng quá

ceracera

Xe buýt
Topic vẫn nóng như thường, Cụ này lắm xèng quá
mấy cái lỗi vớ vẩn đấy nó là tiểu số cụ đừng có nghe mấy ông chuyên gia tìm tòi lỗi để hạ thấp giá trị xe khác,
mấy bác cứ bảo xăng ko hợp với xe chi phí nhiều đều ko đúng, mấy ông đi RR bentley ferrari mà cứ sợ kiểu đấy chắc chẳng giám chơi.

vungtau_codon

Xe máy
E ko sale cho bọn Toy, nhưng giờ cụ lấy 2.5Q thì đợi hơi lâu đó, có khi sang tết.
Vậy ăn Bimbim thôi cụ ah :D
Ý kiến gia đình chung nên e lấy 2.5Q, vài ba năm nữa Mer-Bỉm nó có kéo xuống VT thì dẹp a Toy :)

coolpix8700

Xe ngựa
...Cụ này lắm xèng quá
Em không nhiều xèng bác àh.
Vì không nhiều mới tính mua xe như vậy. Cũng là xe Đức nhưng Volkswagen là xe thường dân (Volk = popular, wagen = xe) cho nên nó "cư xử" cũng gần như Toy của Nhật. Dù cũng yêu cầu xăng 95, nhưng nó không bắt buộc quá khắt khe nên cũng chẳng có sensor nhận biết xăng bẩn để đi các tỉnh rât yên tâm...
Phụ tùng thì nó là 1 trong những cái được bán rất chạy ở cạnh VN cho nên cũng tương đối dễ kiếm, giá phải chăng, đặt nhanh không khác của Toy...!
Mua xe này, mấy người em biết đều độ vành lên 19", nhưng em vẫn để vành cũ 16" của nó để phi qua ổ gà, ổ voi dọc QL3 hay bây giờ cả QL1... vào các bãi bùn xây dựng trong mùa mưa này mà chưa bao giờ phải dừng xuống xe!

Chỉnh sửa cuối:

Isu_zu

Tháo bánh

E cũng nghĩ như cụ, Bim đã chơi phải 5s trở lên...máu thì máu luôn!

Nửa_Khoanh_Giò

Xe điện
Cụ phân hạng xe thế này chắc theo tiêu chuẩn của riêng cụ=)), Bim 3s là xe cao cấp hạng D, còn Camry là xe bình dân hạng E. Xe cao cấp hạng E phải là Mer E, Bim 5s....Còn phân hạng ABCDEF...là theo kích cỡ xe cụ nhé! Tùy mục đích sử dụng mà mua, chứ cái nào chả có hay và dở!
E đọc báo nước ngoài người ta phân mấy cái dòng như Mon, Cam, Accord... là xe bình dân hạng D, còn E như IS, 3S, C-class, A4 bắt đầu chen chân vào dòng xe hạng sang rồi.
Giữa hạng E và hạng D, khái niệm về chiều dài tổng thể không còn được sử dụng. Trên thị trường sẽ chỉ so các dòng xe hạng sang với nhau. Ít ai so sánh Toyota Camry với BMW 3S hay Mẹc C-class bởi một điều chúng "không cùng đẳng cấp", dù kích thước có thể ở cùng một hạng.

Chỉnh sửa cuối: