[Funland] Kính cận lọc ánh sáng xanh

quangkhunglong

Xe tăng
Gấu nhà em bị cận từ nhỏ. Em định mua tặng gấu kính cận gọng xịn và đặc biệt là các mắt kính lọc ánh sáng xanh (cái này cụ nào cận chắc biết, vc em được bác sỹ tư vấn là mắt kính này tốt hơn cho ai hay phải ngồi máy tính). Em xem trên mạng và ngoài cửa hàng thì loạn quá, giá vài trăm ngàn đến vài triệu một mắt. Gọng cũng thế. Em sợ hàng giả nhiều, bỏ ra vài triệu mua cái đáng giá vài trăm thì hơi buồn.

Em xin được thỉnh giáo các cụ đã dùng và có kinh nghiệm về kính cận lại này với. Các cụ biết chỗ nào bán uy tín hay có thương hiệu gì uy tín cho em biết với. Kính các cụ (không lại xe tối nay) một ly, ke ke

Dũng Ốc

[Tịch thu bằng lái]
Chả cần thiết cái đó.
Cụ qua 179 Giảng Võ, Kính mắt Việt Nam.
Em gắn bó với nơi này chục năm nay rồi.
Gọng và mắt đều chuẩn, giá cả em đánh giá là hợp lý.

quangkhunglong

Xe tăng
Chả cần thiết cái đó.
Cụ qua 179 Giảng Võ, Kính mắt Việt Nam.
Em gắn bó với nơi này chục năm nay rồi.
Gọng và mắt đều chuẩn, giá cả em đánh giá là hợp lý.
Cảm ơn cụ. VC em cũng nghĩ chả cần vì gấu nahf em đeo kính cận thường hơn 20 năm rồi. Mãi gần đây BS mới khuyên chuyển sang kính lọc ánh sáng xanh vì đến tuổi gấu nhà em thì mắt bắt đầu nhược thị nếu dùng nhiều máy tính. Mắt kính loại này không chữa được nhưng giúp quá trình nhược thì chậm lại. Haizz

Dũng Ốc

[Tịch thu bằng lái]
Cảm ơn cụ. VC em cũng nghĩ chả cần vì gấu nahf em đeo kính cận thường hơn 20 năm rồi. Mãi gần đây BS mới khuyên chuyển sang kính lọc ánh sáng xanh vì đến tuổi gấu nhà em thì mắt bắt đầu nhược thị nếu dùng nhiều máy tính. Mắt kính loại này không chữa được nhưng giúp quá trình nhược thì chậm lại. Haizz
Để em gọi quan đốc mắt vào tư véo cho cụ ;))
Ới lão Thỏ móm Lão vào chẩn đoán hộ cụ ấy ca này phát! :D

kia2008

Xe tải
Nhân tiện có bài về kính cho em hỏi ké với. Con nhà hàng xóm em chưa cận nhưng đi bác sỹ được khuyên đeo kính (ko biết kính loại gì) mỗi khi dùng điện thoại, ipad.

Kính đó là kính gì vậy, có phải kính lọc ánh sáng xanh như bác trên nói không và nếu trẻ em chưa cận thì đeo có hại gì không ? Con em chơi ipad khoảng 30phút mỗi ngày.

Theo chân bác trên, em cũng gọi cụ Thỏ móm nhờ vả chút

H.M.Q

[Tịch thu bằng lái]
Gấu nhà em bị cận từ nhỏ. Em định mua tặng gấu kính cận gọng xịn và đặc biệt là các mắt kính lọc ánh sáng xanh (cái này cụ nào cận chắc biết, vc em được bác sỹ tư vấn là mắt kính này tốt hơn cho ai hay phải ngồi máy tính). Em xem trên mạng và ngoài cửa hàng thì loạn quá, giá vài trăm ngàn đến vài triệu một mắt. Gọng cũng thế. Em sợ hàng giả nhiều, bỏ ra vài triệu mua cái đáng giá vài trăm thì hơi buồn.

Em xin được thỉnh giáo các cụ đã dùng và có kinh nghiệm về kính cận lại này với. Các cụ biết chỗ nào bán uy tín hay có thương hiệu gì uy tín cho em biết với. Kính các cụ (không lại xe tối nay) một ly, ke ke
Nếu dùng máy tính thường xuyên thì nên dùng loại cắt AS xanh. Ko cần giá cao quá, tầm loanh quanh 700-1000k là có cặp đỉnh rồi. Nếu cụ gần Lương văn Can thì qua CH Lệ Thanh mua loại này là đỉnh rồi.

H.M.Q

[Tịch thu bằng lái]
Nhân tiện có bài về kính cho em hỏi ké với. Con nhà hàng xóm em chưa cận nhưng đi bác sỹ được khuyên đeo kính (ko biết kính loại gì) mỗi khi dùng điện thoại, ipad.

Kính đó là kính gì vậy, có phải kính lọc ánh sáng xanh như bác trên nói không và nếu trẻ em chưa cận thì đeo có hại gì không ? Con em chơi ipad khoảng 30phút mỗi ngày.

Theo chân bác trên, em cũng gọi cụ Thỏ móm nhờ vả chút
30p thì ko cần đâu. Nếu xem TV, Smartphone....đại loại có màn hình >1.5-2h mỗi ngày thì nên. Nên dùng loại cắt AS xanh nhé, ko phải loại Blue control :D

Seafood

Xe tải
Trên OF trước có cụ mở V-Look bán giá hợp lý, chất lượng chuẩn nhưng giờ cụ ấy không bán nữa hay sao ấy. Kính mắt VN thì bình thường, giá đắt

H.M.Q

[Tịch thu bằng lái]
Trên OF trước có cụ mở V-Look bán giá hợp lý, chất lượng chuẩn nhưng giờ cụ ấy không bán nữa hay sao ấy. Kính mắt VN thì bình thường, giá đắt
CH đó trục trặc nội bộ nên tạm đóng cửa. Mấy tháng nữa chắc mở lại vài chỗ. Cảm ơn mợ đã nhớ :D

hieu78

Xe tăng
e dùng đt samsung có cái chức năng tắt ánh sáng xanh trên màn hình, đỡ mỏi thật đấy các bác , e cũng cận, đeo kính

loyalty

Xe đạp

Em vừa mới thay mắt kính cận + loạn có lọc ánh sáng xanh giá khoảng 1,1 triệu ở một cửa hàng kính của Nhật trong Aeon Mall Hà Đông (bên này có một cửa hàng bên Aeon Mall Long Biên nữa). Chẳng biết có tác dụng không vì nhìn màn hình vẫn thấy như kính cũ.

qkace

Xe điện
Em mua mắt kính lọc ánh sáng xanh có chưa đến 200k/đôi mà. Mua cho F1 combo cả giọng và mắt chỉ khoảng 450-500k. Ở Lê Duẩn ạ.L-)

alongcamepolly

Xe lăn
Loạn giá và niềm tin vào người bán, trên of có cụ hoangcuong bán đó ạ, cháu dùng thấy ổn

Hổ Con

Xe tăng
Mắt kính Essilor loại Crizal Prevencia trở lên... Giá hãng 1.238.000đ.( 1.56 ASP).Cụ hỏi a gúc địa chỉ các cửa hàng chính hãng nhé. ví dụ thế. Gọng thì tùy nhu cầu và điều kiện.

present

Xe điện
Cụ hỏi cụ kính mắt Hoàng Cương bán hàng trên này cũng rất ổn.
Em chục năm nay dùng của cụ ấy rồi, cụ cuongduyS5568 vào tư vấn nè.

Chỉnh sửa cuối:

AnhViVu

Xe điện
Kính lọc ánh sáng xanh thì nhìn màn hình máy tính, điện thoại nó bị ngả màu vàng, giống chức năng Blue Filter trên điện thoại à các cụ?