Kính các cụ, cho em hỏi tý về mua xe đăng ký cty

Cá Mập

Xe hơi
Các cụ cho em hỏi tý: Số là em định mua chiếc xe củ cty thằng bạn. Xe In đăng ký tháng 01.2011, chạy hơn 4 vạn, màu bạc. Bạn em nói bán giấy tay, giá 640 chai.
Em muốn hỏi mua giá đó ok không và mua xe cty như thế có ổn không ạ?
Cảm ơn các cụ nhiều.

lamseico

Xe buýt
Website
www.seico.vn
Mua xe tên công ty tốt nhất nên viết hóa đơn và sang tên, nếu cái công ty của bạn cụ (nói rủi) nó làm ăn thua lỗ hay nợ nần đến lúc phải thanh lý tài sản thì cụ mất xe.

F_E

Xe máy
mua xe bác lên lập hợp đồng mua bán sau đó ra công chứng ủy quyền cho bác toàn quyền sử dụng xe,hoặc sang tên của bác là ok
Em cũng 1 lần cùng ông anh mua xe đăng kí tên công ty. Mua bán có hợp đồng đàng hoàng. Công chứng ủy quyền. Có xuất hóa đơn.

Hai Quan

Xe hơi
Website
thoigian.eu
Bác có công ty không? nếu bác có công ty thì bổ sung ngành nghề mua bán, kinh doanh ô tô sau đó bảo bên bán làm hợp đồng, thanh lý, xuất hóa đơn vào công ty bác cứ để vậy mà đi không nhất thiết phải đăng ký lại, sau này bán cho ai chỉ việc xuất tiếp hóa đơn ra, nhớ đừng đưa cái xe đó vào khấu hao tài sản :P

Mr_Khoi

Xe tăng
Em nghĩ Cụ mua xe cty thì cứ xuất hóa đơn và đi đăng ký lại tên mình cho ăn chắc, chữ ngộ nhỡ cty ông bạn Cụ chẳng may phá sản thì cái xe kiều gì chẳng phải mang ra phát mãi thanh lý( nhất là tại thời điểm nhậy cảm này). Riêng xe cty công chứng ủy quyền ko có giá trị đâu Cụ ah

Cá Mập

Xe hơi
Vậy hở cụ. Em không nghĩ là xe mất giá nhanh dữ dội vậy. Chắc phải thương lượng giá lại xem thế nào.
Cảm ơn các cụ ạ!

RAVA

Xe ba gác
Vậy hở cụ. Em không nghĩ là xe mất giá nhanh dữ dội vậy. Chắc phải thương lượng giá lại xem thế nào.
Cảm ơn các cụ ạ!
-Trong trường hợp mua xe công ty rẻ hơn xe tư nhân thì lý do đâu phải là xe mất giá, lý do ở đây là xe công ty đã được khấu trừ thuế VAT 10% và mua xe loại này phải mất tiền sang tên đổi chủ, ko thể ủy quyền công chứng được mà cái này thì đỡ được khá tiền!*-:)