[Funland] "Kiếp luân hồi" - Có cụ nào tin không?

hoalocvung

Xe điện
Đúng rồi, rõ ràng rồi, rõ là người rồi............hết sợ rồi :D
Lúc nãy lại tưởng là ma, thế cái sợ giờ nó chạy đâu mất rồi.???????
:)):)):))Có lẽ đề cập đến chủ đề luân hồi tái sinh, thấy đạo Phật thường không dùng danh từ hồn (soul) mà dùng danh từ tâm thức (mind).
Do vậy Ma em chẳng sợ và có khi ngược lại. Em lại sợ cái khác :)):))

xítdca

Xe tải
Ngựa hoang.66;9436663]Cụ nói đến ảo thuật,đúng lắm.đây là một môn nghệ thuật,mà đã là nghệ thuật thì đều có sự sắp đặt chẳng qua là khán giả không bao giờ được biết hậu trường mà thôi.Ai là khán giả,ai là nghệ sỹ thì chỉ bố,mẹ của cụ biết thôi!
hjhjhj bố mẹ em lắm trò vui thiệt làm một chuyến đi vào miền nam gần 2tr tạo một cái hiệ trường và lấy 20k của người ta, đôi khi còn trả lại tiền người ta!! vui thật =))
vui hơn nữa là bố mẹ em phải đi tìm một bọ hài cốt, đặt vào vị trí đó!! đi tìm những mảnh bom đạn, hay những bức thư của người nhà người ta viết để chôn vào đó nữa, đôi khi bố mẹ lại phải đi mua súng từ thời chiến tranh về cho vào nữa!! tìm cả thắt lưng lúc người ta mang đi để cho vào, bố mẹ em lắm trò thiệt!!! vậy mà em cũng không biết nữa!! =))

Chỉnh sửa cuối:

tratida

Xe container
hjhjhj bố mẹ em lắm trò vui thiệt làm một chuyến đi vào miền nam gần 2tr tạo một cái hiệ trường và lấy 20k của người ta, đôi khi còn trả lại tiền người ta!! vui thật =))
Bố mẹ cụ tìm mộ liệt sĩ ạ ?
Đã xét nghiệm ADN chưa ạ ?
Đã nổi bằng mợ Hằng chưa ạ ?
Cho em biết sơ bộ thông tin để tìm hiểu được không ạ ?

xítdca

Xe tải
Bố mẹ cụ tìm mộ liệt sĩ ạ ?
Đã xét nghiệm ADN chưa ạ ?
Đã nổi bằng mợ Hằng chưa ạ ?
Cho em biết sơ bộ thông tin để tìm hiểu được không ạ ?
cụ cứ thử thì biết liền!! đến nơi sẽ rõ
mặc dù không nổi bằng Phan Bích Hằng, nhưng cũng đã đưa hơn 600 người về rồi ạ!!
:D:D:D:D:D:D

Stent

Xe điện
:)):)):))Có lẽ đề cập đến chủ đề luân hồi tái sinh, thấy đạo Phật thường không dùng danh từ hồn (soul) mà dùng danh từ tâm thức (mind).
Do vậy Ma em chẳng sợ và có khi ngược lại. Em lại sợ cái khác :)):))
Em cũng giống kụ đấy ạ, em chỉ sợ cái khác thôi ;))

Ngựa hoang.66

Xe tải
vui hơn nữa là bố mẹ em phải đi tìm một bọ hài cốt, đặt vào vị trí đó!! đi tìm những mảnh bom đạn, hay những bức thư của người nhà người ta viết để chôn vào đó nữa, đôi khi bố mẹ lại phải đi mua súng từ thời chiến tranh về cho vào nữa!! tìm cả thắt lưng lúc người ta mang đi để cho vào, bố mẹ em lắm trò thiệt!!! vậy mà em cũng không biết nữa!! =))
Xin được dừng tranh luân với cụ bởi có yếu tố sinh thành,sợ trở thành vô lễ.chào cụ!

xítdca

Xe tải
em nói ở đây cũng phân tư rõ ràng, bố me em là bố me em, nhưng đây là những cái em thấy được mỗi ngày nên em cũng chỉ nói những gì mình thấy!! có gì không phải mong cụ bỏ quá!! chúc cụ vui vẻ!! :D:D đừng vì mấy chuyện cỏn con mà làm mất đi niềm vui của OF :)

Hết xăng

Xe tăng
17/2/1979 là ngày trung quốc xua quân xâm lược và tàn sát đồng bào mình đấy Hết xăng ạ!
Vâng em nhớ mà :D dù sau này về già ko làm đc gì thì em cũng cố gắng dặn dò con cháu ghi nhớ :) Cụ yên tâm nhé

Stent

Xe điện
He he, vậy là 2 ý tưởng nhớn gặp nhau roài \m/
Khỏe không Anh?(b)
Mấy hôm nhà bị chập điện sửa mãi không được, tức mình đi dây điện mới luôn toàn bộ nhà.

Mấy hôm hầu hạ phục vụ mấy ông thợ, bở cả hơi tai bạn ạ :D

Vitcon

Xe đạp
Xin được dừng tranh luân với cụ bởi có yếu tố sinh thành,sợ trở thành vô lễ.chào cụ!
Em ko biết việc tìm mộ liệt sĩ của một số bác trên này ntn nhg bên nhà ngoại em tìm mộ liệt sĩ cho bác trai em tận trong Tây Ninh và thấy bảo rất đúng (theo như những thông tin trong giấy báo tử của xã gửi về).
Ko biết đúng sai thế nào nhg hình như làm cho người nhà thấy an tâm hơn.
Kiếp luân hồi ra sao thì mình chưa trải qua nên chưa biết. Em chỉ thấy kiếp này - kiếp người khổ quá! Kể cứ làm kiếp con chó như trong Lão Hạc lại hơn kiếp người.
Buồn! Em lại uống cho say, sáng mai là một ngày mới giống như ngày hôm qua.

slaz8

Xe ba gác
Mấy hôm nhà bị chập điện sửa mãi không được, tức mình đi dây điện mới luôn toàn bộ nhà.

Mấy hôm hầu hạ phục vụ mấy ông thợ, bở cả hơi tai bạn ạ :D
úi sao cụ phí tiền thía, cụ ới cháu một câu có phải đỡ mất công mà còn dư tiền để uống bia không :))

Ngựa hoang.66

Xe tải
Em ko biết việc tìm mộ liệt sĩ của một số bác trên này ntn nhg bên nhà ngoại em tìm mộ liệt sĩ cho bác trai em tận trong Tây Ninh và thấy bảo rất đúng (theo như những thông tin trong giấy báo tử của xã gửi về).
Ko biết đúng sai thế nào nhg hình như làm cho người nhà thấy an tâm hơn.
Kiếp luân hồi ra sao thì mình chưa trải qua nên chưa biết. Em chỉ thấy kiếp này - kiếp người khổ quá! Kể cứ làm kiếp con chó như trong Lão Hạc lại hơn kiếp người.
Buồn! Em lại uống cho say, sáng mai là một ngày mới giống như ngày hôm qua.
3% cụ nhớ cho là 3%. Nói thật với cụ là việc tìm mộ cũng có mặt tích cực,đúng sai chưa biết nhưng nó cũng làm an lòng người sống.còn về vấn đềtranh luận để tìm chân lý thì em cho rằng với đ/k KHKT như bây giờ việc vạch mặt những ai lợi dụng để trục lợi là rất đơn giản,nhưng tâm lý chung của người việt là đã nhờ là phải tin và nếu sai thì cũng là đồng đội của người nhà mình,cũng xả thân vì nước. Vì lẽ đó nên ít người dùng phương pháp thử ADN.

slaz8

Xe ba gác
Chứng tỏ ngày càng có nhiều người tốt nhỉ các cụ chết cái được đầu thai luôn thảo nào ra đường thấy toàn người với lại người =))
không phải đâu cụ, vì đô thị hóa , chặt cây phá rừng hủy hoại môi sinh nên không còn chỗ cho cây cối động thực vật trú nên cháu chuyển họ hết thành "người " luôn cả thể ( vì trước sau cũng chuển thành người mà cụ :)) ) nên bây giờ có nhiều thiếu sót vì vậy có nhiều người chưa hoàn thiện đó cụ =))

Vitcon

Xe đạp
3% cụ nhớ cho là 3%. Nói thật với cụ là việc tìm mộ cũng có mặt tích cực,đúng sai chưa biết nhưng nó cũng làm an lòng người sống.còn về vấn đềtranh luận để tìm chân lý thì em cho rằng với đ/k KHKT như bây giờ việc vạch mặt những ai lợi dụng để trục lợi là rất đơn giản,nhưng tâm lý chung của người việt là đã nhờ là phải tin và nếu sai thì cũng là đồng đội của người nhà mình,cũng xả thân vì nước. Vì lẽ đó nên ít người dùng phương pháp thử ADN.
Chuẩn bác ạ, đặc biệt là phần em bôi màu đo đỏ.

slaz8

Xe ba gác

Stent

Xe điện
ừ nhể :-| dưng cháu chỉ chém tí thoai, cụ ở đâu? lúc nào mà ra đây được thì gặp nhau cái nhể (b)
Em ở Sài Gòn, cảm ơn kụ có lời mời ạ.

Ý em nói là bạn bè ngoài HN thì em nhiều vì em là "rân" HN mờ :D