[Funland] Kiếp làm thuê, làm chủ và tự do tài chính

Joker86

Xe buýt
Bạn của thớt ko bít làm gì mà cả ngày rảnh dữ. Hay làm chủ 1 trang bóng đá hay 1 dây đề nào đó. Mấy món đó chỉ cần vài tiếng buổi tối thôi nên cả ngàt rảnh lắm. Bạn e làm chủ cty be bé có hơn chục nhân viên mà muốn gặp nó uống cafe cũng fai hẹn trước cả tuần mới sắp xếp được thời gian

chauchet

Xe tải
các cụ cho e hỏi ngu cái sao đa cấp nó giầu thế ạ. suốt ngay đi ăn uống nhà hàng sang trọng tụ tập rất ngầu. tiền ở đâu ra mà lắm thế thấy ai cũng kêu đc nhiều tiền mà ko thấy ai kêu mất cả là sao ạ

cunbind

Xe tải
7 kiểu khởi nghiệp

NGƯỜI THÔNG MINH: Chủ trả lương 5 tr thì làm việc đúng 5 tr, ko hơn và cũng ko kém, bởi vì sợ mình thiệt, sợ khổ bản thân mình. 10 năm sau vẫn lương 5 tr. Khiến mình mãi thiệt.
NGƯỜI TRÍ TUỆ : Chủ trả lương 5tr, đồng ý và bỏ ra công sức gấp đôi số lương đó. Ko sợ mệt, ko sợ khổ. Vài năm sau lương 50triệu & bắt đầu lên Giám đốc

NGƯỜI CÓ CHÍ: Chủ trả lương 5tr, đồng ý và làm việc miệt mài ko sợ gian khổ, thiệt thòi. 5 - 10 năm sau đủ kinh nghiệm và vốn liếng nghỉ việc mở công ty riêng làm chủ. Tháng kiếm 500tr.
NGƯỜI LIỀU MẠNG: Chủ trả lương 5tr, ko đồng ý, chửi cả ông chủ, tay ko một đồng bỏ ra ngoài ship hàng rồi mở công ty riêng. Vài năm sau ngồi bán trà đá.

NGƯỜI NGU: Chủ trả lương 5tr, chê ít, bỏ đi ko làm, kiếm việc khác. Kiếm mãi ko được việc như ý thì thất nghiệp, đồng ý tạm việc lương 4tr. Vài năm sau vẫn vậy vì mải mê đổi việc, lương dậm chân tại chỗ
NGƯỜI SỐ NHỌ : Chủ trả lương 5tr, đồng ý và bỏ ra công sức gấp đôi số lương đó. Ko sợ mệt, ko sợ gian khổ, thiệt thòi. Vài năm sau lương vẫn 5tr. Nhưng đủ kinh nghiệm và vốn liếng nghỉ việc mở công ty riêng làm chủ. Vài năm sau gặp lại thấy ngồi bán trà đá.

NGƯỜI TÀI NĂNG: Chủ trả lương 10t, ko đồng ý nhưng chịu làm ko công miệt mày cày cuốc chịu nhục chịu khổ thức khuya dậy sớm, 6 tháng sau con gái ông chủ có bầu, làm đám cưới rồi hốt trọn cả gia tài,...
Em mong kiếp sau em đc là người tài năng ợ

Joker86

Xe buýt
các cụ cho e hỏi ngu cái sao đa cấp nó giầu thế ạ. suốt ngay đi ăn uống nhà hàng sang trọng tụ tập rất ngầu. tiền ở đâu ra mà lắm thế thấy ai cũng kêu đc nhiều tiền mà ko thấy ai kêu mất cả là sao ạ
Trả lời cho cụ nè

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Website
1z-vietnam.com
Kể ra cái kiếp đi làm thuê cũng nhục thật, mang tiếng ngày làm 8 tiếng nhưng thực chất nếu tính thời gian đi làm, thời gian vạ vật buổi trưa chờ đến đầu giờ chiều để làm tiếp, đến chiều tối nhiều người sợ tắc đường thì cũng nán lại công ty để làm thêm... thì cũng coi như cả ngày mất gần 12 tiếng cho công việc rồi còn đâu.
Kiếp làm chủ cũng chả khá hơn đâu cụ!
Thời gian đầu thấy mấy bác toàn làm tận đêm!

Trục

Xe ba gác
Kiếp làm chủ cũng chả khá hơn đâu cụ!
Thời gian đầu thấy mấy bác toàn làm tận đêm!
Khi nhân viên quá tải, Linh sẽ làm từ lúc anh em nghỉ đến sáng hôm sau, vạ vật trả xe khách, xong mới yên tâm gà gật vừa ngủ vừa tiếp khách. :D

lenovo90

Xe máy
Em thấy những người thành công thì họ đều có cả quá trình làm việc cực kỳ nghiêm túc. Trừ những người đã có điểm tựa để phát triển đi lên.

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Website
1z-vietnam.com
Khi nhân viên quá tải, Linh sẽ làm từ lúc anh em nghỉ đến sáng hôm sau, vạ vật trả xe khách, xong mới yên tâm gà gật vừa ngủ vừa tiếp khách. :D
Bên em giờ không quá tải nữa, có hệ thống book lịch 4.0 rồi. Bộ khung quản lý đã có :D chỉ sợ k có khách thôi :D

lamborghini00

[Tịch thu bằng lái]
Cái gì cũng có giá của nó.
Nhìn nồi cơm của người khác tưởng ngon ăn nhưng chưa chắc đâu ạ.

Trục

Xe ba gác
Bên em giờ không quá tải nữa, có hệ thống book lịch 4.0 rồi. Bộ khung quản lý đã có :D chỉ sợ k có khách thôi :D
Thôi, làm vừa sức rồi chuyển hướng làm cái lớn hơn.
Cái gì quá cũng không tốt.

Tư Duy

Xe tải
Kể ra cái kiếp đi làm thuê cũng nhục thật, mang tiếng ngày làm 8 tiếng nhưng thực chất nếu tính thời gian đi làm, thời gian vạ vật buổi trưa chờ đến đầu giờ chiều để làm tiếp, đến chiều tối nhiều người sợ tắc đường thì cũng nán lại công ty để làm thêm... thì cũng coi như cả ngày mất gần 12 tiếng cho công việc rồi còn đâu.
Đi làm thuê thì xác định đi từ 7h sáng đến 6h chiều về là lịch sớm nhất có thể, muốn tranh thủ làm việc tay trái tí cũng khó. Vậy mới có chuyện có nên nghỉ đi làm thuê hay đi làm ông Chủ

anhdono

Xe máy
Em cũng như cụ chủ thớt. Đầu 2 đít to nhất. Cũng hoang mang lắm mỗi cái hội tụi em nghiện món Dota chứ không phải AOE như cụ :D

LuckyCar

Xe container
Đoạn quan trọng và khó khăn nhất thì không dành cho người thiếu bản lĩnh.
Cả làng cứ hỏi em làm gì mà thấy ở nhà nhiều hơn đi làm. Em bẩu, em đi làm ca đêm, nên ngày khá rảnh. ;)
Hà hà, câu này hay, em xin cụ bản copy nhá, em đi làm ca đêm, hay.

thanhnam_xda

Xe buýt
Bằng lòng với cs hiện tại thôi cụ ah! 20 tr cụ có cs trong lành, gần nhà cửa, dịch bệnh vẫn có tiền... tối về ko phải lo ngày mai bán đc bao hàng hay có đc bao khách.. caia gì cũng có 2 mặt nên cứ thấy ổn là ok rồi!

Ni No Kuni 2

Xe điện
Môi trường kinh doanh ở VN rất nhiều cơ hội nhưng nhiều méo mó và mặt trái.
Em cứ mạnh dạn khuyên cụ nào làm chủ đc thì cứ làm, làm sân sau , làm chộp giật tùy cccm, miễn ko bất nhân và lừa đảo là đc.
Còn an toàn và nhẹ đầu chỉ có làm thuê thôi.

Ngoctungnguyen

Xe tải
Cụ học BK thì khổ là phải, giờ ai trọng dụng dân kt đâu. Giờ muốn giàu, muốn sướng, tự do tài chính, ko làm mà vẫn có ăn (ăn vàng, ăn dô, vnđ chứ ko phải ăn đb, ăn c nhé cụ) cụ đi học ngay 1 khoá quản lý nhà nước của HV Hành chính nhé, cần bằng thạc sỹ thôi, rồi học thuộc giáo trình, lên lớp tuần 3-4 buổi đã 60-70 củ rồi (ở lại làm giảng viên). Rồi học tiếp lên tiến sĩ, ở lại trường xin vào phòng công tác sinh viên, hoặc chuyển sang 1 trường thuộc khối kế hoạch đầu tư lên trưởng or phó phòng tháng hơn 100 củ, mở trung tâm dậy kỹ năng mềm với truyền động cmn lực , làm diễn giả chém gió tháng 3-400 củ easy. 1 năm là có con accent, loại xe dùng cho giới doanh nhân thành đạt, bộ trưởng, thứ trưởng sắp tới cũng chuyển sang đi accent hết, êm như Mec e, ko quá đắt đỏ, lại có dư tiền đầu tư bđs ven biển Nha trang, cam ranh, ngày ngày ăn bò Kobe, bú rượu vang, tổ chức sinh nhật cho gấu, mỗi năm làm chuyến sang Bali or Mandives tắm biển. E có ô a xã hội như thế đấy cụ