[Funland] Kiến trúc nhà 2 tầng

vubaotrung

Xe hơi
đúng thế, e thấy nhiều mẫu đẹp. quan trọng nữa là nó phải nằm ở khu vực nào cho phù hợp với xung quanh
Với lại bây giờ tư duy phải là thiết kế nhà + vườn chứ ko phải đặt mỗi ngôi nhà đẹp vào mảnh đất ko. Phí lắm

buicongchuc

Xe ba gác
Em chào Cccm. Em lên bài xin ý kiến Cccm đóng góp:
1. Diện tích đất 460m. (20 x23 ) hơn kém chút không đáng kể. Đất thoáng 3 mặt
2. Dự định xây 140m2/sàn x 2 tầng
3. Mục đích ở lâu dài. Nhà em 2 vợ chồng và 3F1
4. Địa điểm đất cách hồ cụ rùa 8,6km theo Google map.
5. Xe ô tô em đự để phía sau không cho vào nhà
Vậy thì:
1. Kiến trúc kiểu này có hợp nhà đô thị không? Có bị rối vì nhiều chi tiết không?
2. Xây trong 6 tháng được không
3. Chi phí với nội thất trung bình để 10 triệu/m2 có đủ không?
Em cảm ơn Cccm
1. Kiến trúc phù hợp hay không cần ngắm cảnh quan xung quanh, khu vực, văn hoá sống. Như tư duy của em thì kiến trúc trên hơi nhiều chi tiết vụn vặt.
2. Thi công 6 tháng xong thì có thể xong nhưng nên để 9 tháng vì phần hoàn thiện kiến trúc cần tinh - kỹ. Kể cả vật liệu trung bình nhưng tk/tc tinh - kỹ vẫn khác bệt đấy.
3. Đầu từ mức 10 tr/m2 như yêu cầu của cụ chủ là được. Để thiết kế đẹp nên có thời gian cho đơn vi tvtk nghiền ngẫm - trao đi đổi lại kỹ càng với gia chủ thì cần tb khoảng 2 tháng.

Cụ chủ có mảnh đất tuyệt vời quá, nhưng cá nhân em thấy kiến trúc cụ chọn chưa được ưng lắm, diện tích đất hơn 400m2 cụ chủ nên định hướng xây biệt thự hiện đại em nghĩ sẽ hợp lý hơn cho hôm nay, và cả sau này.
- Thiết kế đôi khi em thấy các cụ thường được tư vấn mặt bằng layout từ đơn vị chuyên về phần xây dựng nhiều hơn, nên chia công năng layout mặt bằng nội thất thường thiếu hợp lý nhiều, và không phù hợp với lối sống và các yêu cầu đặc biệt từ gia đình.Mà cái phần quan trọng này thường là những đơn vị chuyên về thiết kế, thi công nội thất.
- Mức đầu tư 10 triệu/m2 cho toàn bộ xây dựng và nội thất em nghĩ là chưa xứng đáng với căn hộ trên mảnh đất tuyệt vời của cụ. Căn nhà này theo hình dung của em thì là căn hộ cho giới nhà giàu, tính hưởng thụ, tính cá nhân hóa... phải ở mức cao.
Em có thể sẵn sàng tư vấn và hỗ trợ giúp cụ chủ phần thiết kế và thi công nội thất để cụ hình dung ra đúng, đầy đủ những điều mình nên có tại căn hộ quá đẹp của mình, hoặc cũng là 1 đơn vị có ý tưởng tuyệt vời để cụ chủ cân nhắc, tham khảo và lựa chọn nếu thấy phù hợp. Cụ cứ nhắn cho em nhé ạ.
Em chúc cụ chủ sẽ hoàn thiện căn hộ thật ưng ý.