[Funland] Kiến thức dành cho những bác thích đồng hồ đeo tay ạ.

Helen HP

Xe hơi
Website
360.yahoo.com
Trước khi về VN em đi mãi mới kiếm được cái đồng hồ này.

Thế mà về mẹ em chê xấu quá, ứ thèm đeo, vứt ngay vào 1 xó :'(:'(:'(... Của đáng tội mấy cái elegent như của Omega để các cụ thích được thì toàn 6500$ :102:..
Em lại phải đeo vì ko ai đeo thì phí quá hic :102:

Trungmytu

Xe điện
Cụ để em nịnh đầm một tí, mấy khi có cơ hội để khen đâu ạ!Nhưng công nhận cái đồng hồ đó đẹp thật!

thao_nguyen

Xe hơi
mợ không đeo cứ để đấy ... em làm tất ...

meoluoi

Xe điện
Thích thì chắc là không, nhưng do thói quen hơn 20 năm nay em thường xuyên đeo đồng hồ. Cũng do quen em không muốn thay nó, dạo này nó hay bị nước vào dự báo thười tiết liên tục các bác ợ. Có bác nào có cách cho nước ra ngoài mà không phải tháo nó ra không chỉ cho em với.(b)

xyz

Xe tải
Website
www.xyz.com.vn
Em góp tý chuyện, em khoái IWC, chẳng thấy cụ nào nói đến nó nhỉ. Đặc trưng là mặt tròn rất to. Em chắt bóp mãi mới mua được 1 cái....mai em up ảnh các cụ coi nhé.

buggy

Xe tăng
Em nghĩ các bác dùng đồ nhái thì những người sành điệu nhìn từ xa cũng biết.

Bác ko thể đeo Omega, Rolex mà đi xe wave tàu!!! Bác ko thể xách túi LV và leo lên xe bus.

HÀNH KHẤT

Xe tăng
Bác ko thể đeo Omega, Rolex mà đi xe wave tàu!!! Bác ko thể xách túi LV và leo lên xe bus.[/quote]

Chưa hẳn đúng, em có ông bạn đi Q7 nhưng trong xe luôn có điếu cày.

belancer

Xe buýt
Em đồng ý.
Bây giờ đeo đồng hồ đâu phải để xem giờ, điện thoại, laptop, ô tô,.... chỗ nào chả có đồng hồ.
Vậy đeo đồng hồ nhái để làm gì nếu không phải để show off.
Mà showoff hàng nhái, gặp người không biết gì chưa chắc đã biết - mấy ông VN đa phần biết rado, citizen, seiko chứ mấy ai biết giá trị của tag heuer, rolex, bvlgari, patex... , còn gặp người hiểu biết người ta lại cười cho.
Vậy đeo hàng nhái làm gì nhỉ?

Người có tiền sẽ có thể nảy sinh nhu cầu được thể hiện cái tôi (ego) của mình qua những vật dụng cá nhân mình yêu thích & có thể là rất đắt tiền (car, đồng hồ, kính mắt ... cho đến cái bút máy). Việc này kô có gì xấu, miễn là phù hợp (khả năng tài chính cũng như thẩm mĩ) với người sở hữu vật dụng đó. Đeo 1 chiếc đồng hồ danh tiếng cũng sẽ làm các bác tự tin hơn đôi chút :5: (trừ những cụ trong đầu chỉ nghỉ đến chuyện show off, sẽ kô bao giờ hài lòng với cái mình đang có).

Dùng ĐH nhái có giải quyết được nhu cầu trên kô? Theo em, thì không :5: . Vậy thì dùng hàng nhái làm gì các cụ nhỉ?

Em thà dùng 1 con Casio hay Q&Q hay đại loại là hàng low range watchs ~1-200K VND nhưng chất lượng tốt còn hơn đeo hàng nhái của hàng high range hay prestige range.

Cái gì phù hợp với mình đều đẹp, không phù hợp đều xấu, bất kể giá tiền (k) (k). Kính các cụ !

hi_phone

Đi bộ
e thích cài này lắm!

Em xin được khoe con của em đang dùng ạ. Chỉ vì thik và quý nó thôi ạ, các bác đừng chửi em kẻo tội nghiệp ạ :'(

EM đang dùng con Seiko 6G28. Con này thuộc dòng ít tiền của Seiko thui ạ. hì hì.

Do chưa chụp được, em đành post mẫu ạ. :P

e mê chiếc này quá bác ơi! :P:P:P:P:P:P

Philips

Xe tải
Đồng hồ là thứ hàng hóa có giá vô lý nhất. Đồ Thụy Sĩ, đắt lòi nhưng chất lượng cũng chỉ nhỉnh hơn đồ Quảng Châu có tý. Công nghệ làm đồng hồ rõ ràng không còn là thứ quá cao siêu đến mức cứ phải là Swiss thì mới ngon được nữa rồi. Em sẽ order 1 quả Longiness 800k thử xem ra sao.
Làm chuột bạch chưa? cho anh em biết cảm tưởng với

MoonMax

Xe điện
Em xin được khoe con của em đang dùng ạ. Chỉ vì thik và quý nó thôi ạ, các bác đừng chửi em kẻo tội nghiệp ạ :'(

EM đang dùng con Seiko 6G28. Con này thuộc dòng ít tiền của Seiko thui ạ. hì hì.

Do chưa chụp được, em đành post mẫu ạ. :P

Mịa, nói chuyện đồng hồ:ohmy:. Có một lần ngồi coi tạp chí gì đó của bọn đài loan, nghía thấy quảng cáo một con đồng hồ Thụy sỹ, trông đơn giản lắm, trang nhã giống giống cái bác chủ thớt pót đây này, thấy đơn giản, hay hay nghĩ phải mua mới được, đắt tí cũng OK (Thực ra trong bụng đoán khoảng 500-700 Mẽo là cùng) bèn ghi lại nhãn hiệu Vacheron Constantine, model gì đó, quên rồi, gửi mail cho mấy thằng bạn đang ctác Đài loan nhờ mua bằng được, về tao trả tiền. 2 ngày sau ku bạn gửi mail về hỏi mày mới mua SHi 300 phải không? bán đi rồi chuyển tiền cho tao thì mới mua được, vì giá em đồng hồ đó là 11k Mẽo.
Choáng quá đi hỏi mấy bác rành đồng hồ, mới biết đó là nhãn hiệu đồng hồ lâu đời nhất của Thụy Sỹ (1755) bg còn sản xuất, so với nó bọn Omega, Longines...chỉ đáng xách dép thui.....Thế là thôi, tiệt cái ý định đổi đồng hồ...

Philips

Xe tải
Đợt trước em đi Quảng Châu, đi xem ở 1 cái phố trung tâm (như kiểu Hàng Đào nhà mình í) chuyên bán đồng hồ. EM mặc cả chán chê, mua được 1 mớ Patek Philips, Omega, Rolex... giá đổ đồng 15 $ / cái. Về nhà đem cho bà con ai cũng khen sao nhìn giống xịn đẹp thế , hay là mở shop bán nhỉ :) :D

binhauto

Xe tăng
Em thì quan điểm hơi buồn cười 1 tí, đồng hồ điện tử em gọi là thì kế, đồng hồ cơ thì em gọi là đồng hồ :))
Em khoe con đồng hồ ghẻ của em nhá, cũ rích, thay mặt xước ầm mĩ :P

chài ơi!Rolex!hôm lâu có bác gần nhà em mang 1 chiếc về,bảo bán rẻ 2000 bảng mà em cứ tưởng nói đùa.hĩ

tqppmpc

Xe buýt
e mua 1 cái Kinetic Seiko, 320 đô ở Nhật, dùng như phá mà chẳng hỏng, thỉnh thoảng ra Seiko ở HN Tower nó đánh bóng cho mình, mất 10đo, bơi lăn thoải mái, miễn là ko bơi biển, e hay đeo bởi ở bể nước mặn Ngọc Khánh