[Funland] Kiến thức dành cho những bác thích đồng hồ đeo tay ạ.

boy_xedap

Xe điện
Em xin phép oánh dấu thớt này phát nghiên cứu sau

haivanphe

Xe container
Em bắt đầu nghiện đồng hồ Liên Xô ợ. Vừa mua con Poljot hàng limited xong, sáng nào cũng fải vặn cót, hay ra phết ợ. Đẹp và độc

haivanphe

Xe container
Bác lên 18 Phố Huế hỏi Mr. Dũng nhé. Hàng rổ, em vừa đánh 1 em ở đó xong. Nghiện đồng hồ Liên Xô mất rồi bác ạ.
Con này hiếm lắm. Tên cụ thể là Cớc na vin.
Mỏng dính. Mặt đen, không số. Kính lồi. Vỏ mạ vàng. Dây thường không có theo đồng đồ.
Chạy chẳng chính xác cho lắm.

mr.trinh273

Xe tải
Website
m.facebook.com
Em đang đeo 1 em Ogival T385MSK
các cụ tư vấn em với ạ

e không có máy ảnh úp tạm em nó ở Shop Đồng hồ về.

chuột 74

Xe điện
từ khi có dtdd là e bỏ thói quen đeo đồng hồ:(nhưng vẫn còn giữ lại 1 chiếc rado đời tống máy mạ vàng,lâu lâu lấy ra lắc mấy cái vẫn chạy phe phé:D

Phamthai

Xe buýt
Em cũng thích dùng đồng hồ đeo tay, ra đường không đeo đồng hồ thấy thiếu thiếu khó chịu quá...
Em chỉ thích automatic dây da, tuy nhiên chỉ dám dùng các dòng của Tissot thoai.
Trước em dùng chú này (sorry các cụ ảnh không chụp được nên tìm tạm tren web vậy):
Dòng T-lord:
Bề mặt cạnh viền mặt đồng hồ hơi cong xuống cho nên rất khó bị xước. Thời gian tích luỹ chỉ khoảng 24 tiếng. Giờ em này bị xước xát khả nhiều, không rõ chỗ nào có dịch vụ đánh bóng lại đồng hổ nhỉ?Các bác giới thiệu em nhé.

Sau 5 năm thì giờ lại chuyển qua chú này PRC 200 Automatic Chronograph Leather:
Chú này chịu nước khá tốt 200m, thời gian tích luỹ 48 tiếng nếu không đeo, tuy nhiên khá dày và to, bác nào tay nhỏ sẽ không hợp.Đeo cảm giác nặng tay rất thích.
Dây da rất mềm, ngấm nước mưa hay đi bơi không bị hôi, để ra ngoài khô rất nhanh.
Đi với đồ bụi dáng khoẻ, sport, mặc đồ tay áo dài tay vẫn rất lịch lãm.

Mục tiêu kế tiếp rất muốn có chú này:

Chỉnh sửa cuối:

xeRAV4

Xe tăng
Bác nhầm nhọt ý em rồi. Bọn em vào nhà hàng đặc sản rất hay kêu rau muống luộc & món đó hay hết đầu tiên.

Nói về chuyện ăn uống, hút hít thì lại là lĩnh vưc khác bác ạ.

Chừng nào bác bạn bác đi Q7 mà ở nhà cấp 4 thì mới thú vị.
vâng bác lói chuẩn lắm lắm ạ

tailieu

Xe tăng
Các bác giúp cái: Cần hai giây đeo da màu đen, cho ĐH nam và nữ. Bác nào biết chỗ bán ở HN thì cho giúp địa chỉ cụ thể nhé!

Bao Công

Xe buýt
Ở đâu còn lâu mí lói e sợ bị oánh pom nhắm!
em được tặng môt đôi tisot nam nữ màu vàng chạy pin nhưng ko dùng đến, bác nào cần thì lPM cho em nhe
Cụ có bán riêng 1 con hem? Và giá rổ dư lào hở cụ? Cháu đang quan tâm.
P/s: nhân tiện cụ nào có mà k dùng đến hay chán ghét gì gì đó pm cho cháu nhá! (hàng bình dân thôi ạ)

tom9343

Xe buýt
nhà cháu có cái đồng hồ treo tường ODO ông cháu mang từ miền nam về từ năm 1978.loại 15 phút nó oánh chuông 1 lần hiện giời đang bị hỏng dây cót dùng để báo giờ.cháu muốn mang đi sửa mà ko biết sửa ở đâu thì tốt ạ?mà lớp vỏ gỗ của nó cũng bị bong nhiều rồi làm lại ở đâu thì tốt các cụ nhỉ?

ivalus86

Xe hơi
Hai em đồng hồ còi của em. Cái Fossil thì rất thích dù giá trị nó chẳng là bao.

Em casio thì k chủ định mua, có đứa bạn rủ đi mua đồng hồ cùng nó, nó thì k mua được còn e vác e này về, k hiểu mua làm gì #-o giờ để hộp chẳng đeo.

vove

Xe đạp
Bác Better86 cho biết xem bây giờ phân hạng đồng hồ Thụy Sĩ cao, thấp thế nào? Xin cảm ơn bác nhiều nhiều.

lacetti cdx007

Đi bộ
Nge các bác nói chuyện đồng hồ vui quá e vào tham gia tí,nói thật em chỉ biết đeo đồng hồ thôi còn chẳng biết gì về nó.Ngày trước ông cụ em đi bộ đội giải phóng miền nam về 1 chiếc đồng hồ (nghe cụ kể hình như là chiến lợi phẩm thu được ở sân bay đà nẵng mất kiện thuốc là với chiếc đồng hồ).sau này em lớn cụ cho em làm kỷ niệm,nên em đeo nó như vật bất ly thân.hình nó đây

mặc dù nó hơi cũ nhưng được cái chạy rất chính xác,Hôm sinh nhật em thấy em hay đeo đồng hồ cô vợ y của em tặng em 1 chiếc và bảo chồng hay mặc quần bò áo phông thì đeo đồng hồ này mới đẹp,nó đây:Các bác hiểu biết về đồng hồ mấy cái đồng hồ của em là loại gì vậy.

gamevn

Xe buýt
Các cụ cho em hỏi chút. Năm 2002 em được 1 ông anh tặng cho 1 chiếc đồng hồ của hãng: Jaeger-LeCoultre.
Ông này nói là, chiếc đồng hồ tặng em là loại đồng hồ được tặng kèm khi mua xe Porsche 911. Vậy em hỏi các cụ có đúng như vậy không ợ? (Cụ nào bik xác minh cho em thông tin này?)
Em có thấy trên website của đồng hồ Jaeger-LeCoultre nói mỗi chiếc đồng hồ của hãng này đều có 1 số (giống như số CMND), mặt sau đồng hồ của em cũng có số. (Cái này có đúng ko ợ?)
Dưng em tra mãi, và cũng hỏi anh gúc gồ rồi, nhưng chưa thấy loại giống đồng hồ của em và chẳng biết nó giá trị bao nhiêu, chẳng bik nó là hàng Tung-Của hay hàng xịn.
Em đeo từ năm 2002 đến năm 2007 thì làm rơi nên gãy mấy cái núm chỉnh, nên giờ không đeo nữa.
Mai em chụp cái ảnh đồng hồ của em cho các cụ ngắm nhá. :D

gamevn

Xe buýt
Đây là đồng hồ của em . Em chụp bằng iPhone nên không được nét cho lắm. :(

Mặt sau đồng hồ, loại này nhìn thấy hết nội tạng đồng hồ: