[Funland] Kiên quyết không thổi không kí.

xe365

Xe buýt
Nó đang là cái thể hiện cái uy vs cc vc khác trong cqnn cụ ah.
Quê e thổi tẹt 10 năm nay, vẫn đua xe, quá tốc độ, say rượu phi thẳng ra ruộng, thẳng dải phân cách hay lao cả vào nhà dân bthg nchung tai nạn về rượu bia ko có giảm, chứng tỏ cách làm có zyz và ko hiệu quả
Tháng trc e cug họp lớp ở quê, thấy bno cug cảnh giác, đi về toàn nữ lái, dù trong lớp lđ sở ngành tỉnh giờ rất nhiều và chính mấy tay đó là sợ thổi nhất
Giống ở quê em, ngay ngoại thành thổ đu. Họp lớp thì 101% các bợm vẫn nốc như nước lã, sau vẫn lái xe đi cafe, karaoke các kiểu. Đường quê thì đan xen lắm ngả, chốt chỉ có 1 chỗ, đứng chỗ nào nó tránh chỗ đó, ko chặn hết được

toanco_k32

Xe tăng
Sao lại nỡ làm thế hở cụ, vào tận trụ sở cơ à
Kiểm tra điều lệnh thì phải vào trụ sở chứ
Chả cứ uống rượu lái xe, trong giờ làm việc mà có cồn, hay không mặc quân phục, quân phục không đúng điều lệnh (vd đi giày hay đi tất không đúng) là ăn biên bản tất
Các anh xxx sợ team điều lệnh lắm.

cuhaifus

Xe container
Sao lại nỡ làm thế hở cụ, vào tận trụ sở cơ à
Bản em tuần nay làm căng đét, 3 ngày nay riêng phường em lúc nào cũng ưu tiên 3 đội thổi chặn kín đường thổi cả oto và xe máy cụ nhé. Csgt của tp chỉ phối kết hợp ngồi ghi biên bản và phân luồng, Thổi là cán bộ dưới cục hay bộ gì đó lên ạ. Em bị thổi 6 lần mấy ngày nay rồi

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Nó đang là cái thể hiện cái uy vs cc vc khác trong cqnn cụ ah.
Quê e thổi tẹt 10 năm nay, vẫn đua xe, quá tốc độ, say rượu phi thẳng ra ruộng, thẳng dải phân cách hay lao cả vào nhà dân bthg nchung tai nạn về rượu bia ko có giảm, chứng tỏ cách làm có zyz và ko hiệu quả
Tháng trc e cug họp lớp ở quê, thấy bno cug cảnh giác, đi về toàn nữ lái, dù trong lớp lđ sở ngành tỉnh giờ rất nhiều và chính mấy tay đó là sợ thổi nhất
Nói chung cũng bất tiện cụ ah. Tứ xứ về chứ có phải loanh quanh làng quê đâu mà đi cùng được hả cụ. Tốt nhất là ko uống thôi, mà bạn bè thủa chăn trâu gặp nhau nên cũng hay đưa đẩy tý rượu rồi bốc lên. Mà có để xe ở nhà dưới quê đi grap đến thì chiều tối hoặc sáng hôm sau đi gặp chốt thổi vẫn dính, ko đi xe về mà đi taxi thì cũng lục tốn phết đấy cụ. T7 tuần trước em có ông bạn bên LB rủ làm tý cháo lòng ở Bồ Đề mà cả đi về hết gần 700k cho mấy miếng lòng với bát cháo, đắt kinh :))

Trước cũng có vụ anh cán bộ xxx cũng không thổi, không kí, chấp nhận phạt kịch khung.
Có phải ra lỗi nồng độ cồn thì về cơ quan sẽ bị kỉ luật nặng hơn không mà các anh ấy kiêng quyết thế nhỉ?
Chắc các bác ấy ... kiêng cụ ạ

Tĩnh hiên trà

[Tịch thu bằng lái]
Nhiều ông vẫn giới thiệu tôi là a, vẫn lôi anh b chị c ra xin lắm cụ ạ. Sau này data nó liên thông thì kể cả xin k thổi để né vụ giam = thì tên ông vi phạm lỗi cồn đánh vào biên bản nó sẽ tự động nhận diện là đang bị giam = và nếu vi phạm lỗi khác sẽ ăn đòn tiếp
Nếu mà biết điều nói khéo xin không thổi thì cũng không đến nỗi. Gặp liên ngành thì vẫn phải thổi rồi dùng ly miêu đánh tráo thái tử vẫn thoát giam bằng chứ cự cãi là dở rồi. Phường thì cũng đã là gì đâu!

Xolabaque

Xe tăng
Tại sao với những đối tượng này báo chí không ghi rõ đầy đủ tên họ lên, tại sao phải viết tắt, viết tránh làm gì
L.H.Q: Lê Hải Quang chủ tịch phường Trần Phú, quận Hoàng Mai, Hà Nội. Ghi rõ ra cho toàn dân họ biết.

Chứng tỏ vẫn có vùng cấm và dè chừng nhau..., làm em nhớ đến câu : chúng ta sai thì xin lỗi dân, dân sai chịu trách nhiệm trước pháp luật...

Slimz

Xe buýt
E tưởng phạt kịch khung là cũng phải giam bằng chứ nhỉ

vanhai493

Xe điện
Tại sao với những đối tượng này báo chí không ghi rõ đầy đủ tên họ lên, tại sao phải viết tắt, viết tránh làm gì
L.H.Q: Lê Hải Quang chủ tịch phường Trần Phú, quận Hoàng Mai, Hà Nội. Ghi rõ ra cho toàn dân họ biết.

cũng là Hải mà ng ta làm chủ tịt phường
còn mình thì cu li ở nhà
1 cái tên, 2 số phận

tototata

Xe buýt
Cứ để lên báo là dở rồi. Chắc cũng cậy có tí cước sắc, thân quen với ông nọ ông kia + hơi men làm bốc hoả nên mới chày cối, to tiếng. Giờ thì hết cửa rồi.
Chứ cứ bình tĩnh nhận lỗi, âm thầm xử lý thì cũng nhẹ nhàng.
Nếu bình thường như trường hợp này ký biên bản, nộp phạt đầy đủ thì thông tin có lọt ra không các cụ?

VCHDHN

Xe container
Nhẽ lúc xử trí cứ coi như mình là thường dân áo vải lại hay.

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Xác định được người vi phạm rõ ràng mà ko giam bằng được thì hơi kém nhỉ ;))
Không đưa bằng lái thì bị phạt lỗi không có bằng rồi đó cụ ! chứ đâu có khám xét xe cộ nhà cửa để mà tìm bằng lái !