[Funland] Kiện không được, nhắc nhở không xong mà bắt đền cũng khó

Tập Lái 2019

[Tịch thu bằng lái]
Em viết đây k pải để kiện cáo. Vì sao kiện được Trẻ con
Em viết đây k pải để nhắc nhở. Vì nhắc nhở hoài k ăn thua
Em viết đây k pải để bắt đền. Vì bắt đền cũng khó khó là.
Em viết để tâm sự thui ạ
Chả là ngõ em cũng vài nhà lắp cam. Trong đó có nhà em. Ngẫu nhiên cửa nhà em là đoạn ngõ rộng nhất. Và một lẽ tất nhiên là các ông bà nam thanh nữ tú lứa U12 đang nghỉ hè đá bóng, hò hét ầm ngõ vì cuồng chân.
Và sút bóng vô cửa nhà em. Vài chục hoặc vài trăm lần. Cửa sắt cứ kêu uỳnh uỳnh. Cái này k bàn. Ngày xưa em cũng nghịch. Nên buổi trưa mà nghe sút bóng tung cửa cũng chịu. Nhắc nhở qua loa đâu vào đấy. Kệ bọn nhỏ.
Nhưng lúc chiều đi làm về thì phát hiện camera bị đồng chí nào sút vỡ 😤. Cam nhà em,cái ngoài trời tầm 1 củ.
Muốn tìm "thủ phạm" k khó. Hỏi dò là ra.
Nhưng cứ đành ngậm bồ hòn. Sợ ảnh hưởng tình xóm nghĩa làng quá.
Tâm sự tí ạ .huhu

hoangduc.sbr

Xe container
Cơ hội tốt đấy, cứ nhè sang tận nhà nó cho bố mẹ nó biết rồi dọa đền $. Trẻ con rất sợ người # đến bắt vạ bố mẹ tiền nong vì lỗi của mình.
Cụ mà ko làm là sau chúng nó càng nhờn đấy.

Trần Gia

Xe tăng
Nobita cũng chỉ bị gõ đầu mấy cái khi làm vỡ cửa kính nhà ông hàng xóm :)), cụ cứ tìm bố mẹ các cháu, nhắc nhở nhẹ nhàng kiểu vui vẻ rồi về tự lắp cam khác thôi cụ ạ :D , hè sắp hết rồi :))

Chọc là thủng

[Tịch thu bằng lái]
Cam lắp ngoài trời nên có hộp thép bảo vệ, vừa che mưa che nắng, bóng sút vào không sao.

dsuperman

Xe hơi
Rất thông cảm với cụ, trước nhà em đường 5m có vỉa hè rộng nên cũng trồng cây và hoa. Bọn nhỏ nó đá y như rằng gẫy cây, rụng hoa hết cả. Nhắc mấy lần cả Bố mẹ đều không được, em cứ chiều là tưới cây, đường ướt nên chúng nó không đá được nữa.

hbu082

Xe container
Có gì mà mất tình làng nghĩa xóm cụ. Ngày mai, đợi lúc nào các cháu đá bóng thù cụ ra hỏi tất cả các cháu, hôm qua phải đá vỡ cam nhà chú ko, chú ko bắt đền nhưng phải chú ý, cẩn thận ko hỏng cửa hỏng đồ nhà chú. Tất nhiên hiệu quả ko cao lắm, vì ai hồi trẻ mê đá bóng cũng biết khi ham bóng thì ko biết giời giăng gì nữa, nhưng em tin bọn trẻ cũng sẽ để ý hơn.

formen

Xe lăn
cứ nhắc nhở giáo dục cho cách cháu có tình huống sự phạm cụ ợ. tâm thế là mình không bắt đền hay gì hết. giữ hòa khí.

_AHA_

Xe điện
Em viết đây k pải để kiện cáo. Vì sao kiện được Trẻ con
Em viết đây k pải để nhắc nhở. Vì nhắc nhở hoài k ăn thua
Em viết đây k pải để bắt đền. Vì bắt đền cũng khó khó là.
Em viết để tâm sự thui ạ
Chả là ngõ em cũng vài nhà lắp cam. Trong đó có nhà em. Ngẫu nhiên cửa nhà em là đoạn ngõ rộng nhất. Và một lẽ tất nhiên là các ông bà nam thanh nữ tú lứa U12 đang nghỉ hè đá bóng, hò hét ầm ngõ vì cuồng chân.
Và sút bóng vô cửa nhà em. Vài chục hoặc vài trăm lần. Cửa sắt cứ kêu uỳnh uỳnh. Cái này k bàn. Ngày xưa em cũng nghịch. Nên buổi trưa mà nghe sút bóng tung cửa cũng chịu. Nhắc nhở qua loa đâu vào đấy. Kệ bọn nhỏ.
Nhưng lúc chiều đi làm về thì phát hiện camera bị đồng chí nào sút vỡ 😤. Cam nhà em,cái ngoài trời tầm 1 củ.
Muốn tìm "thủ phạm" k khó. Hỏi dò là ra.
Nhưng cứ đành ngậm bồ hòn. Sợ ảnh hưởng tình xóm nghĩa làng quá.
Tâm sự tí ạ .huhu
Làm cái lưới trước cửa để tránh bóng gây ồn và hỏng cam

KatKik

Xe điện
Ngậm thế thì ko đc. Phải nhắc nhở bọn nhỏ cho bọn nó rèn ý thức dần chứ. Chơi cũng vừa phải ko đc làm ảnh hưởng quá đến người khác. Lơ đi thế bọn nó nhờn

tasx

Xe tăng
Hì hì, nhiều nhà ở nhiều nơi bị phiền nhiễu thế này chứ không ít. Chia sẻ với Cụ, vài bữa nữa là tụi đấy lại cắm đầu đi học rồi.