kiểm tra Vịt định kỳ, trao đổi kinh nghiệm như côn dầu, cản, đèn, các vấn đề khác

fansi

Xe buýt
Hóa ra con này, máy Mazda, về ăn uống cũng chẳng khá hơn UAZ bi nhiêu. Hơn được mỗi cái nội thất và cái số tự động.
UAZ mới thì máy 2.4, xơi 14 lít cho mỗi 100 cây
Về thứ này khi sửa mới thấy cái hay nha.
Riêng về tính trâu-bò thì cứ gọi UAZ bằng ...ông cố nội. Bởi cớ chỉ có 1 cầu và gầm thấp, vỏ tôle mỏng....
Cụ chưa biết là cụ EZ lấy em này là vì sao đâu.
Cháu thì kính nể cụ EZ đã mạnh dạn đổi VIT lấy em này.
Cụ EZ: chắc là xếp nhà cụ thích em này hơn hẳn cụ nhể (?)

EZdong

Xe điện
Cụ nhớ viết bình luận khách quan về dòng xe mới này ưu nhược điểm so với Vit để những người đi sau còn học tập nhé
Nhất trí cao với cụ, em chạy rồi phản ánh trung thực với các cụ!

Viking

Xe điện
Cụ nhớ viết bình luận khách quan về dòng xe mới này ưu nhược điểm so với Vit để những người đi sau còn học tập nhé
Nhược điểm với VIT thôi
Chứ ưu thì không có đâu :))
À có, Petro Vietnam quý hơn =))

Vitara in TN

Xe tải
Chào Các Bác:
hôm nay con vịt nhà em đã sơn 1 số chỗ mất 5tr2 trong khi sơn quây cả xe có 6 tr...em ngu quá.
em kiểm tra cài cầu thì phát hiện ra bánh trươc không quay trong khi trục truyền chuyển động tới bánh vẫn quay...thấy thợ bảo hỏng bên trong bánh xe...và bi hay bánh răng gì gì đấy trên em lại không có....các bác ai biết thì chỉ bảo cho em với ạ!
@ Bác Vietvoiz có không ah?

Vịtxanh

[Tịch thu bằng lái]
Chào Các Bác:
hôm nay con vịt nhà em đã sơn 1 số chỗ mất 5tr2 trong khi sơn quây cả xe có 6 tr...em ngu quá.
em kiểm tra cài cầu thì phát hiện ra bánh trươc không quay trong khi trục truyền chuyển động tới bánh vẫn quay...thấy thợ bảo hỏng bên trong bánh xe...và bi hay bánh răng gì gì đấy trên em lại không có....các bác ai biết thì chỉ bảo cho em với ạ!
Xe 4x4 mờ hông có chạy được 4x4 thì giữ lại làm cái qué giề???
Kụ nên đổi lấy cái xe tử tế mờ đi nha:)

Vitara in TN

Xe tải
Xe 4x4 mờ hông có chạy được 4x4 thì giữ lại làm cái qué giề???
Kụ nên đổi lấy cái xe tử tế mờ đi nha:)
Kụ chỉ được cái....chọc gậy :bz
thế thì em mới nhờ các kụ băng bó bắt vít cho chân cẳng Vịt nhà em chứ...nó có nằm chết ngỏe đấy em cũng vẫn giữ nó ạ...

Vịtxanh

[Tịch thu bằng lái]
Chào Các Bác:
HUB của cụ chít rùi.
Thế là thành Vịt què.
Thay 1 cặp tử tế bằng sắt mà đi.
Nhớ là lấy cái khóa bằng tay í nha.

Vitara in TN

Xe tải
HUB của cụ chít rùi.
Thế là thành Vịt què.
Dạ thưa kụ...
ở trên em đồ cho Vịt không có mấy...thế mới chán..em muốn thay cho ngon lành cành đào lắm chứ...em cũng muốn chân cẳng nó tốt để hôm tới còn giao lưu với Vịt các Kụ lắm ạ..
Em mang ra gara, họ bảo cái này khoai ,không sửa được, em mới ngậm ngùi mang về,
các kụ tư vấn cho em phát..để em thay thế ạ, giá rổ ra sao?
nhân tiện em cung hỏi các kụ mua cái nẹp chỉ cao su đệm giữa viền hông và thân xe ở đâu ạ...thợ gara sơn Vịt em xong rồi dung vít bắn vào, nhìn nham nhở phat chán...
tuy vậy em vẫn yêu Vịt em lắm ...

tptitoe

Xe tăng
HUB của cụ chít rùi.
Thế là thành Vịt què.
Chưa chắc đã què đâu, hôm trước xe mình đi bảo dưỡng moay-ơ, chú thợ trẻ lắp Hub ngược 180 độ bên tài, (bên phụ thằng thợ "già" lắp đúng) hôm ở SH ứ chạy được 4x4, hôm sau nhà cháu tự làm lấy, Khi làm phải có cờ-lê lục giác mới tháo được.

tptitoe

Xe tăng
Dạ thưa kụ...
ở trên em đồ cho Vịt không có mấy...thế mới chán..em muốn thay cho ngon lành cành đào lắm chứ...em cũng muốn chân cẳng nó tốt để hôm tới còn giao lưu với Vịt các Kụ lắm ạ..
Em mang ra gara, họ bảo cái này khoai ,không sửa được, em mới ngậm ngùi mang về,
nhân tiện em cung hỏi các kụ mua cái nẹp chỉ cao su đệm giữa viền hông và thân xe ở đâu ạ...thợ gara sơn Vịt em xong rồi dung vít bắn vào, nhìn nham nhở phat chán...
Loại thợ này cần bắn bỏ.

toanco_k32

Xe tăng
cái này em không biết là bán ở đâu, nhưng bác có thể dùng keo silicon màu đen bắn vào khe giữa viền nhựa và thành xe, Keo khô định hình thành chỉ cho bác luôn. Trước xe em bị rơi mất 1 sợi ở cánh cửa, thợ tìm không thấy loại nẹp cao su vừa văn, nên bắn keo silicon vào

vietvoiz

Xe container
Website
www.vietvoiz.com
Cụ nào còn cần ốp bình xăng thì xin mời nhé, nhà cháu chế thêm 5 cái nữa để sẵn đấy

quocanhpack

Xe tăng
Ơ! Hình như nhà cháu chưa lắp cái ốp nào cụ Vòi nhể.=))=))=))

Viking

Xe điện
Dạ thưa kụ...
Xe cụ không đem phá làng phá xóm bao giờ thì không hỏng HUB đâu
Có chăng nó bị kẹt thôi, thiếu dầu thiếu mỡ, thối cầu ......

Còn hỏng thit có 2 option:
1 Thay nguyên bản VIT, giá em không biết
2 Thay Hub tay, giá ~250 Mỹ
3, Kemeno, đàng nào bác cũng không hay phá làng :))

Vitara in TN

Xe tải
Xe cụ không đem phá làng phá xóm bao giờ thì không hỏng HUB đâu
Có chăng nó bị kẹt thôi, thiếu dầu thiếu mỡ, thối cầu ......

Còn hỏng thit có 2 option:
1 Thay nguyên bản VIT, giá em không biết
2 Thay Hub tay, giá ~250 Mỹ
3, Kemeno, đàng nào bác cũng không hay phá làng :))
@-) đã tham gia đàn Vịt thi không phá làng thì cũng phá nhà các Kụ nhỉ.
em cũng dùng tới cài cầu nhưng tại vì hôm cho ông chú mượn về quê, lúc trả xe chỉ nói câu xanh rờn" xe mày hỏng cầu rồi,,tao cài vào không thấy dùng được" mấy hôm trứoc em vẫn dùng ngon..em là dân khai thác mà.
hix..chú mình chứ aiL-).
kiểu gì em cũng phải sửa thôi ạ...hy vọng là chỉ bị nhẹ cho đỡ xót ruột
các kụ cứ tìm hiểu giúp em.. yeuu caùu tháo và chụp ntn để bắt bệnh thì các kụ cứ sai bảo ạ
không thì đành chờ hôm 30 nhờ kụ NAM VU bắt bệnh kê dơn ạ

raotro

Xe container
Cụ nào còn cần ốp bình xăng thì xin mời nhé, nhà cháu chế thêm 5 cái nữa để sẵn đấy
Lão có khuyến mại thêm cả trăm cái nữa thì cũng chả cái nào bì được cái nhà cháu. Cháu thề!
Thanks lão phát nữa!:x