kiểm tra Vịt định kỳ, trao đổi kinh nghiệm như côn dầu, cản, đèn, các vấn đề khác

Vitara in TN

Xe tải
em định sáng mai lên đó ăn sáng cafe rồi xem có chỗ nào off ko. Bên cty bọn em nó đang dính đến một cái dự án quy hoạch trên đó, thấy bẩu địa hình cũng khá
Bá Cáo các Bác....Em đã liên lạc với Bác Nam Vũ ...định gặp đêm nay nhưng Bác ấy phải off với Gấu nhà Bác ấy ở Núi Cốc....mai mới gặp được ợ

NAM VŨ

Xe container
Website
www.namvu.com.vn
em định sáng mai lên đó ăn sáng cafe rồi xem có chỗ nào off ko. Bên cty bọn em nó đang dính đến một cái dự án quy hoạch trên đó, thấy bẩu địa hình cũng khá
Vang, em o KS Thai Duong bac a.

quocanhpack

Xe tăng
Nhà cháu hôm nay đi kiểm tra dầu cầu, thấy dầu cầu trước trắng như sữa Vinamil nên phải thay luôn(nhà cháu mới thay dầu đc hơn tháng). Thợ bào nước vào theo đường ông thở của cầu. Các cụ lưu ý kiểm tra xem sao nhé.
Mà cầu sau sao lại không bị các cụ nhỉ?

viper2007

Xe điện
@NamVu. em phải thay đổi kế hoạch vì còn một số việc chưa xong trong hôm nay. Chỗ dự án em nói nó cách HN có hơn 40km thôi, ngay thị trấn Sông Công

Vitara in TN

Xe tải
Trưa nay bon em đã gặp cả gd nhà Bác Nam Vũ...Nhìn gd bác và Con VỊt của BÁc ấy ...Em không thể kìm hãm sự sung sướng về xe được nữa rồi...:)

toanco_k32

Xe tăng
Nhà cháu hôm nay đi kiểm tra dầu cầu, thấy dầu cầu trước trắng như sữa Vinamil nên phải thay luôn(nhà cháu mới thay dầu đc hơn tháng). Thợ bào nước vào theo đường ông thở của cầu. Các cụ lưu ý kiểm tra xem sao nhé.
Mà cầu sau sao lại không bị các cụ nhỉ?
Em nghĩ bác xem lại cái ống thở của bác. Vịt nhà em ống thở cầu trước nó chui vào khoang máy, nằm rất cao (ngang tầm que thăm dầu). Để nước nó chui vào được chỗ đó thì phải lội ngập hết hốc bánh. Ống thở cầu sau em không nhớ chính xác, nhưng cũng nằm tương đối cao, hình như chui vào trong khung xe.

tptitoe

Xe tăng
Em nghĩ bác xem lại cái ống thở của bác. Vịt nhà em ống thở cầu trước nó chui vào khoang máy, nằm rất cao (ngang tầm que thăm dầu). Để nước nó chui vào được chỗ đó thì phải lội ngập hết hốc bánh. Ống thở cầu sau em không nhớ chính xác, nhưng cũng nằm tương đối cao, hình như chui vào trong khung xe.
Cái đỏ nhà cháu cũng chưa biết nó ở đâu?

Báo cáo các bác, tối nay em lên Thái Nguyên có việc, sẽ tìm cách liên lạc với bác Vịt TN để lên chương trình "kiểm tra khả năng bơi lội của Vịt" tại hồ Núi Cốc. Việc bác Vịt 1508 bị sặc nước là đáng tiếc, tuy nhiên trong cái rủi có cái may, đây cũng là bài học xương máu để anh em ta sẽ cùng nhau rút kinh nghiệm để tìm hiểu và vận hành xe đúng cách hơn.

Em đề nghị chiều T6 tới (15/11) hội Vịt họp tổng kết chuyến đi Suối Hai, rút kinh nghiệm và đóng góp hỗ trợ cho bác 1508, lên kế hoạch đi Tây Bắc dịp 30/4 và đi Núi Cốc trong T5.

Địa điểm: gara Hiếu Béo 189 Xã Đàn, thời gian: 18h-22h.
Em ắp lại cho những cụ nào lười đọc trang trước ạ !

raotro

Xe container
Cháu lăn tăn quá...bận ngập đầu ....

NAM VŨ

Xe container
Website
www.namvu.com.vn
Em đã hoàn thành việc tiền trạm cho chuyến đi hồ Núi Cốc rồi, hôm nay em khoe tạm cái ảnh lên, mai sẽ có báo cáo đầy đủ ạ.

viper2007

Xe điện
Nhìn ảnh này thèm quá, có khi phải qua bác Vietvoiz thiết kế cái cản sắt cho = anh = em thôi

toanco_k32

Xe tăng
Cái đỏ nhà cháu cũng chưa biết nó ở đâu?
Ống thở cầu sau kéo từ đỉnh cầu, chạy sang phía bên trên khung xe (chassis) rồi chui vào sau cụm đèn xinhan bên trái (bên lái).

Chỉnh sửa cuối:

vitara1508

Xe điện
Tình hình VIT nhà bác đến đâu rồi bác 1058 ơi!!!!!!!!:-s:-s:-s

Chào các cụ! Tình hình là mấy hôm nghỉ lễ vừa rồi, nhờ thông tin tư vấn của cụ raotro và cụ viking, em cũng đã kiếm được một số phụ tùng cho con Vịt nhà em bao gồm: két nước, bơm nước, bộ gioăng phớt, bộ xéc-măng, bộ bạc biên, baliê, tay biên, cao su chân máy, bộ côn, bi tăng cam giá tốt hơn báo giá QQ.
Đến chiều nay em qua gara thì thấy máy đã lắp ráp xong dư lày

Chắc khoảng chiều mai là nổ thử được. Hy vọng là không có vấn đề gì về hệ điện[-O<[-O<[-O<
Nếu mọi việc thuận lợi thì có lẽ chủ nhật em có thể mang con Vịt đi giặt lại nội thất, xử lý loa Sub... Và sang tuần là con Vịt lại sẵn sàng cho các chuyến ọp-dốt sắp tới.

vitara1508

Xe điện
... hôm nay đi kiểm tra dầu cầu, thấy dầu cầu trước trắng như sữa Vinamil nên phải thay luôn.... Thợ bào nước vào theo đường ông thở của cầu. Các cụ lưu ý kiểm tra xem sao nhé.
Con Vịt nhà em chắc là bị rồi! Mai em phải bảo QQ kiểm tra ngay.

EZdong

Xe điện
Chào các cụ! Tình hình là mấy hôm nghỉ lễ vừa rồi, nhờ thông tin tư vấn của cụ raotro và cụ viking, em cũng đã kiếm được một số phụ tùng cho con Vịt nhà em bao gồm: két nước, bơm nước, bộ gioăng phớt, bộ xéc-măng, bộ bạc biên, baliê, tay biên, cao su chân máy, bộ côn, bi tăng cam giá tốt hơn báo giá QQ.
Đến chiều nay em qua gara thì thấy máy đã lắp ráp xong dư lày
Chắc khoảng chiều mai là nổ thử được. Hy vọng là không có vấn đề gì về hệ điện[-O<[-O<[-O<
Nếu mọi việc thuận lợi thì có lẽ chủ nhật em có thể mang con Vịt đi giặt lại nội thất, xử lý loa Sub... Và sang tuần là con Vịt lại sẵn sàng cho các chuyến ọp-dốt sắp tới.
Trông máy móc VIT nhà bác sạch sẽ quá! Cũng chả mấy khi mà kết hợp tổng vệ sinh được như thế bác nhể?
Con Vịt nhà em chắc là bị rồi! Mai em phải bảo QQ kiểm tra ngay.
Chuẩn đấy bác ạ! Bác thay dầu cầu luôn thể!
Chúc VIT nhà bác lại tiếp tục tham gia với hội VITCLUB trong chuyến đi sắp tới!
Chiều tối nay 15/4 hội VITCLUB em sẽ ọp ở Gara Hiếu Béo từ 18h. Bác tham gia nhé!:):):)

Vitara in TN

Xe tải
Bác Vitara in TN, bác không thể vào trang này, có thể vì một trong những lý do sau:

1. Bác đã bị nhận một thẻ phạt có số điểm phạt lớn hơn 2
  2. Bác đang cố sửa bài người khác HOẶC đang truy cập phần Quản lý HOẶC đang truy cập Vùng cấm địa khác
  3. Bác chưa kích hoạt đăng ký có trong email. Mời bác vào hộp thư như trong Mẫu đăng ký và kích hoạt.
  4. Nếu bác cố thử nữa, khả năng bị tước bằng là cao.
Bác có thể bấm vào đây để xem qua nội dung chính trong khi kích hoạt tên đã đăng ký...
như thế này là làm sao hả các Bác????????

raotro

Xe container
Bác Vitara in TN, bác không thể vào trang này, có thể vì một trong những lý do sau:

1. Bác đã bị nhận một thẻ phạt có số điểm phạt lớn hơn 2
  2. Bác đang cố sửa bài người khác HOẶC đang truy cập phần Quản lý HOẶC đang truy cập Vùng cấm địa khác
  3. Bác chưa kích hoạt đăng ký có trong email. Mời bác vào hộp thư như trong Mẫu đăng ký và kích hoạt.
  4. Nếu bác cố thử nữa, khả năng bị tước bằng là cao.

Bác có thể bấm vào đây để xem qua nội dung chính trong khi kích hoạt tên đã đăng ký...
như thế này là làm sao hả các Bác????????
Chả sao kụ ạ!
Kệ nó cho đỡ đau đầu!
Mình vẫn là VITCLUB cơ mà!

raotro

Xe container
Chả thấy kụ nào confirm vụ chiều nay nhỉ????