[Funland] Kiếm tiền từ chứng khoán-kênh đầu tư trí tuệ hay trò lừa đảo đỉnh cao?

Ông chú em ôm 1 đống VNM từ lúc mới niêm yết , ôm suốt đến giờ chỉ để lấy cổ tức :))
Chính ra thế lại yên tâm, bao nhiêu năm nay cổ tức thưởng với phân chia cổ phiếu gỡ vốn về hết rồi
Giờ cứ hàng năm cổ tức ting ting vào tài khoản, coi như lương hưu, sau này cho con cái làm của hồi môn

nguyenx

Xe điện
Cháu cứ nghĩ thì là mà lấy được xèng đem về đều giỏi. Kể cả ló khuân của nn,cứ ngơ ngơ như cháu chỉ giật gấu vá vai thôi.

emphailamsao

Xe tăng
Em mới cầm dc 16k con cổ lái APS mới bán 20 ngày trước dc 200% lãi tưởng ngon rồi ko ngờ giờ giá nó x2 so với 20 ngày trc. Đúng số ko giàu.

Matizcoi

Xe cút kít
Ko có chuyên môn thì nghiên cứu làm j cho đau đầu. Mợ muốn nhàn kiếm tiền nhanh thì cứ theo e, đầu tư vào sàn Lan Điệp, 18h xuống tiền, 18h30 chốt lời. Đảm bảo lợi nhuận cao, răng còn hay ko thì ko bảo đảm đâu nhé.
Cổ phiếu 53E Hàng Bài HN đúng ko cụ?
Em còn mua thêm cổ phiếu của tập đoàn có trụ sở tại Tăng Bạt Hổ, cũng ko đến nỗi.

whitewood

Xe buýt
Đầu tư ck ở đâu em k biết. Chứ ở VN là nghệ thuật. Muốn thắng bền vững phải chơi lâu và có kinh nghiệm, sẹo khắp người mới thành tài được.

Ennho88

Xe Cứu Trợ
Ồ, hôm nay đẹp ngày thía, em lại được nhắc ten ở đây ợ! Em oánh dấu rùi cày còm sau ợ! :))

Kuu

Xe lăn
CK quan trọng là nắm được trend tăng, khi đó mua cổ phiếu cơ bản tốt và để đó ko cần ngó gì tới. Khi nào có dấu hiệu hết trend thì bán.
Như năm vừa qua thì CK là cơ hội trăm năm có 1. Từ giờ trở đi thì sẽ khó ăn hơn nhưng tổng thể đầu tư vẫn sẽ hiệu quả cao hơn BĐS (cho đến khi lạm phát tăng lên trên 8%)
Oạch...
Chơi chứng khoán mà dễ như thế thì nhiều người đã không phải...ra đê :|

nvht

Xe điện
Oạch...
dễ ở chỗ cụ phải đủ giỏi để phát hiện ra Trend tăng mà đu bám

emphailamsao

Xe tăng
Oạch...
Chỉ cần cụ ko manh tư tưởng giàu nhanh, dỡ nhà thằng khác làm hố xí nhà mình trong mấy ngày thì ko chết dc đâu. F0 mà vào mấy hàng cơ bản ăn chắc mặc bền bằng tiền thịt thì ra đê lsao được. Nhưng phần lớn toàn đu theo cp mong ăn bằng lần sau 1 tháng thì rủi ro nó cũng tương tự.

Thichlinhtinh866

[Tịch thu bằng lái]
Cái cụ nói là lý thuyết thôi, phù hợp với người in cổ phiếu chứ ko phù hợp với người mua lại trên sàn.
Cụ không mua được cổ phiếu giá gốc nên cái giá trị thặng dư ấy luôn quá nhỏ so với tiền mua cổ phiếu và rủi ro giảm giá cổ phiếu
Ví dụ VNM cổ tức tốt nhưng cụ luôn phải mua giá x10, còn những cổ phiếu giá rẻ thì lại rủi ro đang âm vốn.
Cho nên thực tế là chứng sĩ luộc nhau chứ ko liên quan gì đến công ty.
Em mạo phạm cụ, đính chính tị: chứng sỹ luộc nhau xong. Ông nào thắng vào bàn để cái luộc nốt!
Chung quy ko nắm đc ví mô thì ko nên chơi, rồi thành gà luộc hết.

Phỡn

Xe tăng
Em nhớ những năm 90 xem phim Hương Cảng nhảy lầu hơi bị nhiều món này :D

taplai2012

Xe trâu
{Kinh doanh chuyên nghiệp}

L.C.D

Xe container
cụ nói gì cũng đúng, mỗi câu " có ai kề dao vào cổ bắt mình mua đâu. Nên ko thể nói ai lừa đảo ai " là chưa đúng.
Bởi tín dụng đen hay FE hay cờ bạc tệ nạn cũng chỉ rủ rê chứ ko dí dao ép ai. Nhưng rõ tụi đó láo.
Bọn nào láo em ko quan tâm. Em chỉ quan tâm việc mình phải tỉnh táo, sáng suốt và biết mình biết người. Trong tất cả mọi chuyện trong cuộc sống này, ko chỉ riêng kiếm tiền, mà mọi việc khác nếu để lòng tham mù quáng che mờ mắt thì dễ bị mắc bẫy, dễ bị dắt mũi. Khi đó ăn đòn cũng ko oan ức gì cho lắm cụ ạ.
Cái trò rủ rê mời mọc với các lợi ích quá ngon lành, trong chứng khoán hay trong tín dụng hay trong mọi thứ khác liên quan đến tiền bạc, em thấy nó y chang chuyện các em môi giới hotel nghĩ dưỡng í. Các em gọi điện chào mời kiểu: bọn em dành cho chị 1 suất du lịch châu âu miễn phí, đc ở 5 sao và free ăn uống nọ kia. Em đáp luôn: ôi ưu đãi tốt thế em dành cho bố mẹ các em cho quý hoá chứ chị chả thân thuộc gì, sao lại có diễm phúc đc ưu ái thế. Giả sử tham mà nhảy vào, nhẹ thì mất thời gian rước bực vào người, nặng thì mất tiền. Em ko tham, trong mọi việc nhất là liên quan đến lợi ích, cái gì dễ dàng quá em đều đặt câu hỏi. Cứ thế để biết dừng đúng lúc cụ ạ. Vậy nên bọn nào láo thì cũng kệ nó thôi, ko ảnh hưởng đến em.

dhela

Xì hơi lốp
Em mới tham gia năm nay, có đọc sách, có tham gia room cộng đồng (các room công khai, phím hàng khi cổ đã chạy), có học các lớp phân tích cơ bản, đọc hiểu BCTC. Dù chỉ là F0 nhưng em tự quy các phương pháp đầu tư trên TTCK.

Tựu chung lại có mấy hướng sau:
1. Mua mua bán bán: mở tk, đăng ký 1 broker hỗ trợ. May thì đc broker xịn, 0 thì cũng là tay mơ, đc các broker sếp cho thông tin điểm mua bán và báo lại khách hàng. Mục tiêu là thúc đẩy việc mua bán thường xuyên, tăng thu nhập cho cty Ck. Đội này lướt từ penny tới bluechip.

2. Đầu tư giá trị thời gian ngắn: gọi là đầu cơ cũng 0 sai. Có thể tập trung các cổ cơ bản tốt hoặc có tiềm năng lái mạnh (midcap), nếu đungs vào ekip đội lái như đội bđs hiện nay thì có thể ăn bằng lần trong vòng 3-4 tháng.

3. Đầu tư giá trị đích thực: cầm cổ cơ bản tốt, mua khi giá rẻ, đợi dòng tiền tới đẩy giá cp lên cao là thắng. Đội này tập trung đánh bluechip lúc còn rẻ, điển hình là Mai Thuý. Một biến thể khác của đội này là mua tích sản thay vì gửi tiết kiệm, nghĩa là mua cp đều đặn hàng tháng và bán ra khi đạt kỳ vọng lãi. Đặc điểm đội này là rất lỳ, cầm cổ thời gian tính bằng năm.

Với các đặc điểm trên thì gọi TTCK là sới bạc (đầu cơ) hoặc đầu tư đều đúng, tuỳ phong cách mỗi người.
Cụ mới chơi mà rành mạch thế này thì ngon rồi :)

Lucifer2306

Xe tăng
Bọn nào láo em ko quan tâm. Em chỉ quan tâm việc mình phải tỉnh táo, sáng suốt và biết mình biết người. Trong tất cả mọi chuyện trong cuộc sống này, ko chỉ riêng kiếm tiền, mà mọi việc khác nếu để lòng tham mù quáng che mờ mắt thì dễ bị mắc bẫy, dễ bị dắt mũi. Khi đó ăn đòn cũng ko oan ức gì cho lắm cụ ạ.
Cái trò rủ rê mời mọc với các lợi ích quá ngon lành, trong chứng khoán hay trong tín dụng hay trong mọi thứ khác liên quan đến tiền bạc, em thấy nó y chang chuyện các em môi giới hotel nghĩ dưỡng í. Các em gọi điện chào mời kiểu: bọn em dành cho chị 1 suất du lịch châu âu miễn phí, đc ở 5 sao và free ăn uống nọ kia. Em đáp luôn: ôi ưu đãi tốt thế em dành cho bố mẹ các em cho quý hoá chứ chị chả thân thuộc gì, sao lại có diễm phúc đc ưu ái thế. Giả sử tham mà nhảy vào, nhẹ thì mất thời gian rước bực vào người, nặng thì mất tiền. Em ko tham, trong mọi việc nhất là liên quan đến lợi ích, cái gì dễ dàng quá em đều đặt câu hỏi. Cứ thế để biết dừng đúng lúc cụ ạ. Vậy nên bọn nào láo thì cũng kệ nó thôi, ko ảnh hưởng đến em.
Đa cấp cam kết lãi suất 360%/năm, nghe đã thấy lừa đảo rồi mà nhiều người vẫn phi vào đúng không cụ? Mà toàn là người có tiền tỉ nữa chứ. Họ có ngu không? Chưa biết được. Chỉ biết có người phát biểu trên VTV là “Mình không ngờ nó sập nhanh thế ”.

PCI for car

Xe tăng
Đánh chứng mà ngồi đọc báo cáo tài chính với thông tin minh bạch chưa chơi hoặc là F0 rồi :). Mà đã chưa làm gì thì ko nên chém.
Dạ cụ, em được hơn hai chục triệu từ cổ sữa việt nam trước năm 2010, và em ăn non té luôn, không dám bén mảng từ đó tới giờ cụ ạ, lâu dồi em không cập nhật nên cách chơi chắc đã quá lạc hậu dồi, có rì cụ chỉ dạy thêm cho em mở mang với ạ.

Phải xem tin, kiểu: Quyết c facebook bị ẩn - là mấy mã của anh í hôm sau đỏ luôn. Báo viết: Bamboo đầu tư thêm lọ chai - là cổ cánh cây tre tím lịm, ... đúng ko cụ ;))
Hihi cảm ơn cụ, chắc đây là cách chơi mới mà cụ zán điệp ở trên muốn đề cập tới phỏng ạ ^^

hd-vt

Xe container
Chỉ cần cụ ko manh tư tưởng giàu nhanh, dỡ nhà thằng khác làm hố xí nhà mình trong mấy ngày thì ko chết dc đâu. F0 mà vào mấy hàng cơ bản ăn chắc mặc bền bằng tiền thịt thì ra đê lsao được. Nhưng phần lớn toàn đu theo cp mong ăn bằng lần sau 1 tháng thì rủi ro nó cũng tương tự.
Em thấy, cái món "chơi tiền" nói chung này. "chỉ cần" khó lắm cụ ạ. Cụ biết quá "vạch vôi" ló phê ló khó kiểm soát thế nào chứ ạ. :D
Em fun tý thôi, chứ món ck này em sờ đâu toi đấy. Vd vứa dồi bán chứng mua đất, xong giấy tờ thì vừa lúc em côvit vật cho mềm nhũn, trong khi ck thượng tướng. Chán mớ đời.

Kuu

Xe lăn
dễ ở chỗ cụ phải đủ giỏi để phát hiện ra Trend tăng mà đu bám
Vấn đề ở chỗ trend nó không theo 1 quy luật nào cả, xanh đỏ tím vàng bất cứ lúc nào. Trend có thể thay đổi khách quan và cả chủ quan do thao túng bơm thổi nâng hạ...
Với tình trạng bát nháo như TTCK VN, tệ hơn nữa là vừa đá bóng vừa thổi còi, các chủ đầu tư sáng lập thao túng trắng trợn sẵn sàng mua bán trái luật...
Thì người chơi còn cửa gì hơn là trông vào xanh chín, phỏng Cụ :|

dhh2906

Xe tải
Lót dép hóng các cao nhân chỉ cho mợ rồi e cũng học ké...