[Thảo luận] Kiểm chứng thông tin bắt lỗi sai làn trên đường Kim Mã

ZippoTài khoản đã xác minh

chuyên xoá bài và ban nick theo yêu cầu
Thông báo các cụ là chỗ sai làn Kim Mã này em cãi thắng xxx đấy, để hôm tới em rảnh em trình bày các cụ cứ thế mà cãi lần sau chúng nó nghỉ bắt ở đây luôn

cantona

[Tịch thu bằng lái]
Cụ chủ chắc ít đi KM, xxx đứng thường xuyên lắm, e đi 2b mà nhiều lúc còn giật mình khi thấy xxx :102:

dang_tim_xe

Xe điện
Thông báo các cụ là chỗ sai làn Kim Mã này em cãi thắng xxx đấy, để hôm tới em rảnh em trình bày các cụ cứ thế mà cãi lần sau chúng nó nghỉ bắt ở đây luôn
Thắng là thắng thế nào ạ? Cụ với xxx cãi nhau xem ai đi nộp tiền phạt phải không ợ??

cụ ơi, sai làn là sai làn nào ạ?
chỗ này là bợn xxxx nó bắt các cụ dẫm vạch liền với vượt phải chứ sai làn gì đâu ợ.
Gửi 2 cụ trên: Các cụ cứ ra ngã tư Núi Trúc - Kim Mã, nhìn hướng về phía Daewoo, rồi ra ngã tư Daewoo, nhìn ngược về phía Núi Trúc, ở trên tầm cao bằng cột đèn, có các biển sau: OTO, XE MÁY (biển màu xanh, chữ trắng)
Đó là các biển chỉ dẫn phân làn cho đường Kim Mã ợ.
Cụ @anhnta phán như thần:77::77::77:

xe365vn

Xe container
e cũng có dịp qua đấy hôm nọ rồi bắt đấy, e vừa thấy vượt e lên trên đấy đã bị xxx hỏi rồi may e ko vượt theo.:102::102::102:

tayhogarage

Xe tải
Hôm trước xxx vồ hụt em một phát ở đây, bình thường thì cũng chú ý lém nhưng hôm ấy chẳng hiểu đầu óc thế nào khi nhìn thấy các chú thì vạch liền em đang căn đúng giữa xe, em thấy 1 chú trẻ đang chầm chậm bước ra may quá vừa lúc đó có một bác xe buýt vượt lên phía trái em chờ cho bác ấy qua rồi đánh về làn dí sát đít bác ấy chạy thế là chú xxx trẻ kia đ.íu làm cách gì vịn em lại được đành đứng nhìn rồi còn giơ ba-toong lên chỉ chỉ em, em còn kịp nhìn lại gương thì thấy có 2 mẹ con nhà nào đang "hoàn tất thủ tục hành chính" với một chú già trên vỉa hè

Ngoc Phan XLS

Xe container
Đoạn đường từ Núi Trúc đến Ngọc Khánh xxx đứng 2 năm nay rồi. Từ ngã tư Kim Mã - Núi Trúc đã có thể dễ dàng quan sát biển phân làn do biển đặt trên cao, qua ngã tư 1 đoạn ngắn thì mới đến vạch liền. Nói chung bị bắt ở đoạn này thì không oan ạ. :P
Có oan đấy cụ ợ! Oan vì để trở lại đúng làn lúc giờ cao điểm gần như không thể, hoặc cụ phải chiến đấu cật lực bất chấp lườm nguýt, chửi rủa của đám 2B và có thể cả 4B đứng sai làn từ trước (đợi đèn xanh đi thẳng trên làn xe rẽ trái) nó ép cụ!

Civic86

[Tịch thu bằng lái]
Ra đường sơ sểnh tí là mất tiền, vì trộm cướp và xxx nhiều quá!

Greeno

Xe lăn
Website
www.bodetam.vn
Em bị một phát rồi! Dừng chờ đèn xanh thì phải đứng ở giữa vì bên trái là làn cho xe rẽ trái! Đi tiếp thì bị 2B và 4B (đỗ sai làn từ trước ở bên trái) chèn cho tóe Phở => không về kịp làn ô tô sát bên trái => toét => 2 lít ra đi thanh thản!!!:'( Cay cú ở chỗ cả rừng 2B phi ầm ầm bên trái mình trên phần đường của mình thì bình an vô sự!!!:mad:

Rút kinh nghiệm từ đó trở đi khi qua gần hết bùng binh là em bật xi nhan trái bò chầm chậm, ép từ từ, bỏ ngoài tai tiếng còi, tiếng chửi rủa + các ánh mắt hình viên đạn (nếu có) để về đúng cái gọi là làn của mình!!!:41::41::41:
:41: Em cũng kệ bố mấy ông chửi rủa vì mình có nghe đc đâu, đường mình mình đi mà cụ

Tuanphim

Xe điện
Chỗ này xxx huýt sáo thường xuyên cụ ợ. Kể ra làm triệt để cả 2b nữa thì chẳng thằng nào đạp lên thằng nào.:102:

ngvbang

Xe buýt
Chỗ này rất hay bị dính đặc biệt vào ngày nghỉ, trên Kim mã và gần công viên Thủ lệ, lối bị bắt làm chạy sai làn hoặc đè vạch.

VeryGood

Xe điện
Có oan đấy cụ ợ! Oan vì để trở lại đúng làn lúc giờ cao điểm gần như không thể, hoặc cụ phải chiến đấu cật lực bất chấp lườm nguýt, chửi rủa của đám 2B và có thể cả 4B đứng sai làn từ trước (đợi đèn xanh đi thẳng trên làn xe rẽ trái) nó ép cụ!
Đấy là chiều ngược lại thôi, chiều Núi Trúc - Ngọc Khánh đường rộng thênh thang mà, vì có cả đường Ngoại Giao Đoàn ở bên phải. Ra đến ngã tư Deawoo thì mới khó đi.

dang_tim_xe

Xe điện
Hơ, nó lườm nguýt, chửi rủa thì kệ nó thôi, mình cứ đi đúng. Mồm nó gần tai nó hơn, nó nghe thôi. Em cũng không bao giờ cho xe xin vượt trên cầu vượt, hoặc đường có phân làn (như Kim Mã này), đến khi nào hết cầu là em nhường. Quan điểm của em là cứ đi đúng, lỡ không may mà có va chạm thì mình sẽ có lợi thế.

Ngoc Phan XLS

Xe container
Hơ, nó lườm nguýt, chửi rủa thì kệ nó thôi, mình cứ đi đúng. Mồm nó gần tai nó hơn, nó nghe thôi. Em cũng không bao giờ cho xe xin vượt trên cầu vượt, hoặc đường có phân làn (như Kim Mã này), đến khi nào hết cầu là em nhường. Quan điểm của em là cứ đi đúng, lỡ không may mà có va chạm thì mình sẽ có lợi thế.
Dạ! Em cũng đã thử kiên quyết không cho vượt những chổ không được vượt như cụ, kết quả là 10 thằng cố vượt phải thì 9 thằng tạt đầu em sau khi vượt! :77:
Thôi từ đó em nhường các vong này đi cho nó lành cụ ạ! Trừ phi thấy xxx trước mặt thì em phải đi đúng làn kẻo mang vạ!

Em bị một phát rồi! Dừng chờ đèn xanh thì phải đứng ở giữa vì bên trái là làn cho xe rẽ trái! Đi tiếp thì bị 2B và 4B (đỗ sai làn từ trước ở bên trái) chèn cho tóe Phở => không về kịp làn ô tô sát bên trái => toét => 2 lít ra đi thanh thản!!!:'( Cay cú ở chỗ cả rừng 2B phi ầm ầm bên trái mình trên phần đường của mình thì bình an vô sự!!!:mad:

Rút kinh nghiệm từ đó trở đi khi qua gần hết bùng binh là em bật xi nhan trái bò chầm chậm, ép từ từ, bỏ ngoài tai tiếng còi, tiếng chửi rủa + các ánh mắt hình viên đạn (nếu có) để về đúng cái gọi là làn của mình!!!:41::41::41:
Lỗi sai làn những 2 lít cơ hả cụ? DM thế cái bọn xe máy nó chạy lấn làn của anh em mình sao chúng nó đ..** bắt

lái đêm

Xe buýt
Em vòng qua bùng binh thì thấy xe mình đang nằm bên phần đường có nhiều xe máy. vạch kẻ đường thì liền nên không dám vượt vạch. Đành đi đến tận chỗ rẽ vào bãi gửi xe nhưng không thấy chú xxx nào hỏi thăm.

:)):)):)):)):)):))

NgocLan_TH

Xe hơi
Hôm nọ em còn bị bắt lỗi vượt phải và sai làn ở phố KM nhưng đoạn Từ daewoo tới Voi Phục cơ ạ, XXX đứng ở giữa chỗ hồ công viên Thủ Lệ ấy ạ, Sợ khiếp vía, mất 200k:102:
Các cụ [phải chú ý(b)

at2009

Xe tăng
Dạ! Em cũng đã thử kiên quyết không cho vượt những chổ không được vượt như cụ, kết quả là 10 thằng cố vượt phải thì 9 thằng tạt đầu em sau khi vượt! :77:
Thôi từ đó em nhường các vong này đi cho nó lành cụ ạ! Trừ phi thấy xxx trước mặt thì em phải đi đúng làn kẻo mang vạ!
Muốn làm người lương thiện khó quá cụ nhỉ:102: Thà tất cả mọi người đều đúng luật thì còn dễ chứ 1 mình mình cố gắng đi đúng luật thấy cũng khó. Hôm trước em cũng bị dính lỗi vượt phải, làn bên trái xe đang ùn ùn, em đi làn giữa thoáng thế là cứ thế đi thẳng, xxx tuýt lại mất 2 loét. Mất tiền nhưng mà vẫn ấm ức:).