Thảo luận Kích hoạt Cruise control trên Fiesta và Ecosport - Đơn giản hơn Ford Escape

Pabeda

Xe tải
E thích cụ quá :) cái mindmap thật dễ hiểu, cụ bổ sung thêm nhánh giá tiền mỗi loại xe nữa sẽ rõ nữa :)
Em cám ơn cụ!
Thứ nhất, em cứ post là cụ lại khen nên mọi người nghĩ em với cụ là bạn "chung thân".
Thứ hai là cụ đừng thức khuya dậy sớm quá, tập thể dục thì được chứ lên trên diễn đàn thì không nên.

Em đang đợi quote giá vận chuyển hàng vô lăng mới để update anh em cụ ạ. Tóm lại là Ecosport và Fiesta (Titanium) dùng chung parts và chi phí vật tư là 2.3tr. Còn Fiesta Trend thì 3.1 tr vật tư + cái vô lăng (có 2 lựa chọn là mới và cũ)

bitter

Xe hơi
Cụ papeda cho hỏi, nếu đã lắp cc rồi thì có undo lại được không để phòng khi hãng từ chối bảo hành

lairai

Xe lăn
Website
www.facebook.com
E

Em đọc mãi mới hiểu ý cụ. Lúc nào ra HN thì cụ alo và em xin được gặp cụ để hiểu nhau hơn. Em thì ko có dịp đi Lào Cai rồi
Vâng em cảm ơn cụ trước ạ.

vnpeace

Xe tải
Website
www.yesprovider.com
Em cám ơn cụ!
Thứ nhất, em cứ post là cụ lại khen nên mọi người nghĩ em với cụ là bạn "chung thân".
Thứ hai là cụ đừng thức khuya dậy sớm quá, tập thể dục thì được chứ lên trên diễn đàn thì không nên.

Em đang đợi quote giá vận chuyển hàng vô lăng mới để update anh em cụ ạ. Tóm lại là Ecosport và Fiesta (Titanium) dùng chung parts và chi phí vật tư là 2.3tr. Còn Fiesta Trend thì 3.1 tr vật tư + cái vô lăng (có 2 lựa chọn là mới và cũ)
Cụ giỏi quá, e ngưỡng mộ, ái mộ cụ quá , e già rồi nên khó ngủ :D:D:D:D:D

ngoibet

Xe điện
Website
facebook.com
Em vào hóng, biết đâu Cụ chủ lạiblàm cho cả FOcus 2015

Pabeda

Xe tải
Cụ papeda cho hỏi, nếu đã lắp cc rồi thì có undo lại được không để phòng khi hãng từ chối bảo hành
Nếu cụ giữ lại mặt dưỡng thì hoàn toàn có thể undo được tuy nhiên nếu cụ đã có câu hỏi như vậy thì em cũng chân thành khuyên cụ là không nên lắp. Lắp thêm bất cứ thiết bị gì (DVD, Camera lùi, cảm biến áp suất lốp...) đều làm mất zin xe và đều có có thể là lý do chính đáng để hãng không bảo hành. Cụ cứ đợi hết bảo hành rồi nghịch ngợm. Khi "động cơ" đủ mạnh để vượt qua nỗi sợ hãi và phải biết mình cần gì và vì sao thì mới nên nghĩ đến thay đổi hay nâng cấp xe.

Pabeda

Xe tải
Em vào hóng, biết đâu Cụ chủ lạiblàm cho cả FOcus 2015
Sau Fiesta và Ecosport thì em đang nghiên cứu các dòng xe Focus (gồm 3 loại Classic và All new 2015, 2016) và cũng đủ đồ để làm rồi. Cụ mà máu thì em sẽ cùng thử nghiệm. Cụ chuột bạch thì em làm free ạ. Focus bán chạy nhất thế giới trong phân khúc mà ở VN thì ít thật.

Bên nước ngoài họ đã lắp nhiều rồi cụ ạ. Tuy nhiên cũng như Escape, Ford đã bịt lỗ lắp nút của Focus rồi, nếu cụ muốn lắp thì chỉ có cách khoét một bên vô lăng. Cụ cứ cân nhắc rồi báo em.

Pabeda

Xe tải
Tương tự với All new 2016 cụ nhé, cũng phải gọt :)

trungkom1102

Xe đạp
Phải nói là em ạ cụ @Pabeda,ham thì ham cũng phải giữ sức, vợ cả ở nhà mà cáu,cấm không cho đi chơi thì anh em hết nhờ :).
lairai : hôm nào xuống qua em, nợ em bữa rượu nhá :). Em giờ có ông anh lên trên Sapa làm khách sạn đấy,sẽ có dịp em mò lên :)

ant23

Xe đạp
Phải nói là em ạ cụ @Pabeda,ham thì ham cũng phải giữ sức, vợ cả ở nhà mà cáu,cấm không cho đi chơi thì anh em hết nhờ :).
lairai : hôm nào xuống qua em, nợ em bữa rượu nhá :). Em giờ có ông anh lên trên Sapa làm khách sạn đấy,sẽ có dịp em mò lên :)
Cụ Pabeda làm tại địa chỉ nhà theo chỉ đạo của vợ cả rồi nên cụ cứ yên tâm :)

Pabeda

Xe tải
Húc, các cụ biết nhau hết à :D. Bao giờ mà chuẩn bị cáu thì anh sẽ thông báo lên OF nhé :)

Pabeda

Xe tải
Cụ Pabeda làm tại địa chỉ nhà theo chỉ đạo của vợ cả rồi nên cụ cứ yên tâm :)
Hì, chỉ lắp loanh quanh cạnh nhà để có gì còn về quỳ xin cho dễ. Tôi vẫn nợ ông cái điều khiển âm thanh nhỉ :). Để tôi search part rồi trả ông trong cái topic Escape nhé. Hàng Nga và Nhật tôi chưa order bao giờ nên ông giúp tìm người order về rồi tôi lắp cho nhé.

Pabeda

Xe tải
Cuối tuần sau hàng về cho các cụ Ecosport và em sẽ bố trí thời gian lắp cho các cụ.

Mấy hôm vừa rồi bận quá nên giờ mới update các cụ thông tin cho Fiesta Trend (vô lăng trọc). Sau khi tham khảo ý kiến các cụ thì cũng chốt lại phương án dùng vô lăng used cũng ok vì chi phí cho vô lăng mới khá đắt. Em cập nhập lại trong bảng sau nhé.

Hàng Thailand used nhưng còn khá mới. Nếu cụ nào kỹ tính thì có thể bọc da.

thinhnt83

Xe hơi
CHo em đặt 1 Slot nhé Cụ chủ thớt !

Pabeda

Xe tải

Pabeda

Xe tải
CHo em đặt 1 Slot nhé Cụ chủ thớt !
Cụ để em hỏi xem cái mặt kim loại của xe cụ ntn nhé. Hàng Fiesta và Ecosport (nhựa crôm) thì em đặt rồi, tuần sau về đến VN.

Đợt trước đặt cho các cụ Escape thì trong tổng số 19 cụ cọc (em ko nhận tiền cọc nhé) thì chỉ có 1 cụ lặn mất còn 1 cụ đang đi công tác.

Đợt này Ecosport và Fiesta em đặt 3 vô lăng và 20 bộ mặt dưỡng, nút ấn. Nếu tình hình mà các cụ bỏ cọc thì chắc chắn là em đi lắp CC dạo quanh HN rồi.

hoangminh3B

Xe tăng
Cụ khéo quá, em chỉ lo điện đóm thôi, có vấn đề gì không các chiên gia