[Funland] Kích cầu du lịch thành công các Cụ nhỉ

taplai2012

Xe trâu
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
E copy của bạn Dita Hoàng Quế trên FB

👉👉👉Cập nhật hiện trạng du lịch toàn quốc trong tháng 7:
✅ Hạ Long thất thủ với 9000 lượt người vào bảo tàng
✅ Tam Đảo tắc dài từ chân đến đỉnh
✅ Homestay, Villa Ba Vì, Sơn Tây, Hoà Bình + Flamingo Đại Lải cháy phòng, quá tải
✅ Cát Bà , full phòng
✅ Sân bay hoạt động quá tải từ 5h sáng tới 12h đêm
✅ Vietnamairlines đang dẫn đầu về hiệu số delay, soán ngôi Vietjet trên mọi cung đường
✅ Vé máy bay HN - Đà Nẵng trên 4 triệu vnđ/ khứ hồi
✅ Quy Nhơn có vé nhưng không có phòng
✅ Khách sạn ở Sầm Sơn gây khó dễ với du khách không ăn tại ksan
✅ Phú Quốc đang cảm tưởng cả thế giới ở đó vì 1m2 có tới 10 người
cả nước đổ dồn vào cuối tháng 7 và đầu tháng 8. Sợ hơn cả Covid.

View attachment 4951454

View attachment 4951455

View attachment 4951456
Mong du lịch nội địa giúp ngành du lịch sinh tồn. Ks nhà hàng cao cấp vẫn cần có khách du lịch quốc tế cụ à.

Bố 3 con

Xe tải
E đang hỏi Thanh Hóa mà đúng hết phòng, ks vớ vỉn giờ cũng hô giá trên 1 củ. Mà đông thế này em nhịn , đến nơi lại chả có chỗ mà bơi, ăn lại phải tranh cướp với các cụ ofer khác. Rồi mấy hôm tới lại lên báo nữa thì bỏ bu.
Thôi em để lúc khác, nghe ngóng đã

getzbac

Xe tăng
Em vừa ở Sapa về chiều qua, nói chung không đông như Phú quốc 10 người/ m2. Sapa vắng hơn độ 20% chỉ khoảng 7-8 người/ m2. Đương Cầu mây, Mường hoa tắc lòi tỹ đi bộ còn khó. Được cái khí hậu quá ổn chỉ khoảng 20 độ, đỉnh Phan thì trên chục độ chút, lên đến nơi xun mịe nó hết, muốn đi WC nhưng mò mãi mới ra cũng may chưa phải khêu

Niemvuinho

[Tịch thu bằng lái]
Cả tg chùi mép nhìn vn tự do.

Đi đông thì kiếm resort chui ở hẳn thôi chứ ra chỗ công cộng thì toi đặc :D

bubu08

Xe tăng
Thế này thì cần gì kích cầu du lịch cho mất công?
Đúng như các cụ nói, do hết đường đi du lịch nước ngoài thì bà con phải đi DL trong nước thôi, nhất là khi sau 2 tháng 3/4 bị cùm chân không đi được đâu. Như vậy các khách sạn nhà hàng ở các điểm du lịch sẽ không khó khăn đâu, kể cả khi đóng cửa với du khách quốc tế. Chỉ tội các khách sạn 5 sao ở HN và SG, chuyên đón khách quốc tế thì sẽ vêu mõm. Nhưng cũng hy vọng nguồn khách chuyên gia, doanh nhân mà nhà nước sẽ cho vào có kiểm soát. Dù gì thì tình hình không đến mức khó khăn cho ngành khách sạn nhà hàng nữa rồi, ánh sáng đã khá sáng ờ cuối đường hầm.

Homo Deus

Xe Cứu Trợ
Cụ đi ô tô tự lái à? Nếu có thể cho e xin lịch trình để tham khảo đc ko ạ? Gấu đang chỉ thị sang năm đi mà nhà e chắc chỉ nghỉ đc tối đa 14 ngày
Lịch trình của em như sau cụ:

Ngày 1 bay HN - Cam Ranh, gửi xe bào Cam Ranh;

Ngày 2 chơi ở Cam Ranh (resort Riviera 2tr/p ăn 3 bữa, đông tý nhưng cũng ổn, bãi biển sạch nươc trong bơi cực thích)

Ngày 3: Cam Ranh - Vĩnh Hy - Đà Lạt (lặn ngắm san hô ở Vĩnh Hy, ăn trưa trên đảo cũng ổn), qua Phan rang ngắm bãi Ninh chữ cafe rồi đi đèo Ngoạn Mục lên ĐL khá đẹp;

Ngày 4-5: chơi Đl:

Ngày 6: ĐL- Quy Nhơn, ngủ đêm QN (do em đi QN nhiều rồi nên chỉ ngủ 1 đêm);

Ngày 7: QN-Hội An, ở bãi An Bàng đẹp vắng và rẻ do đây chủ yếu tây ở nên covid sướng!, trưa ghé Tam Kỳ cơm gà Bà Luận, check in tượng đài bà mẹ VN anh hùng. Đoạn đường ven biển từ Tam Kỳ đi Hội An cũng rất thích, vắng và đẹp, chạy rất sướng;

Ngày 8-9: Hội An, chơi Đà Nẵng bà Nà vv;

Ngày 10: Hội An- LĂng Cô, ở Laguna LC cũng rất thích, con đường từ QL1 vào resort vắng đẹp;

Ngầy 11:Lăng Cô Hà Tĩnh;
Ngày 12: HT- HN, kết thúc chuyến đi

Nói chung em rất hài lòng với chuyến này vì khám phá được nhiều cung đường mới rất đẹp lái xe thích vô cùng.

Cụ cần thông tin gì thêm thì ib em

volcanoz

Xe tải
Thông tin Quy Nhơn không có phòng có vẻ ko chuẩn, e vừa về hôm qua thấy vẫn vắng lắm.
Chỉ có biển Hải Tiến cách đây chục ngày thì cháy phòng thật vào khách sạn sâu trong làng cũng ko có phòng.
Có cụ nào book vé VNA đi PQ giữa tháng 8 bị nó đổi chuyến từ 6h sáng sang 15h ko? (tối vừa nhận cái sms VNA hơi điên chắc mai e lh hủy đi).

sinichit52

Xe container
Phú Yên năm nay thêm 2 resort mới : Rosa Alba resort + Stelia Resort, tuy nhiên số lượng phòng không đáp ứng được nhu cầu của khách.
Thêm nữa hơi xa khu sân bay nên khách vẫn ít chọn Phú Yên để nghỉ ngơi
2 khu cụ nói gần sân bay mà, thật ra Phú Yên em nghĩ hiện tại chưa phải trend vid jos không có.nhà đầu tư bài bản mà thôi. Nhưng em thích nó.như vậy chỉ cần thêm khu nghỉ sịn xò nữa là quá ổn rồi.

edc

Xe lăn
Thang 6-8 năm nào chả đông. Em vừa Phú Quốc về, cũng đông. Nhưng không đến mức như thống kê :D

dpl

Xe lăn
Sau 15/7 + thêm mua combo quá rẻ

edc

Xe lăn
Ôi Sầm Sơn, từng đoàn ô tô khách loại lớn nối đuôi nhau khiến đường số 1 nghẽn mạch ở nhiều đoạn. Các cụ tận Hà Giang, Bắc Giang, Lạng Sơn cũng trẩy hội về biển (Sầm Sơn là khu nghỉ biển tiện đường cho dân HN và các tỉnh xung quanh). Biển Sầm Sơn đông như bể bơi bốn mùa, nước biển thì đục ngầu (em ở mạn FLC, bãi tắm ngắn và nước đục). Tình trạng nghỉ ngơi thư dãn bị khuấy động khá lớn bởi các gala dinner, tiếng MC và tiếng hát của các đội khắp nơi thi hét vang lừng. Tuần sau đi Đà Nẵng hy vọng sẽ tắm nhiều hơn và thư giãn thành công hơn.
Sầm Sơn nước đục, nhưng nó đông do khoảng cách vừa đi 2-3 ngày ở các tỉnh Phía bắc. Chi phí đắt, giá dịch vụ không rẻ....nhưng lại vừa miếng.
Đi thêm chút vào Nghệ an, Hà tĩnh dịch vụ tốt, chi phí hợp lý hơn. Vậy nên, yếu tố địa lý, rất quan trọng.

Aliabu

Xe container
Website
www.schlagevietnam.com
May quá :D em đi về rồi :)) chứ nhìn đâu cũng thấy đầu sờ đâu cũng thấy người thế này lại quá hành xác

Pilota

Xe điện
Em vừa đi chơi phố cổ Hội An về phòng nằm nghỉ thì thấy thớt này của cụ chủ. Cảm giác dơ tay cao chút là va vào vếu các cháu. Gớm, người đâu mà đông thế. :))
Tình hình Huế cũng tương tự, nhưng chỉ vớ được vếu các bà thôi. Các cháu đi HA hết rồi còn đâu. =))
Mai em vào Quy Nhơn, hỳ hụi đặt 2 ngày mới được cái phòng lởm khởm. Đôi lúc cảm giác thật bất lực.
Nha Trang thì không biết có đông lắm không, nhưng đặt phòng rất dễ. Giá phòng cũng dễ chịu, khoảng hơn tr là có phòng ngon để ăn chơi rồi.

Nhà em mới đi Tuy Hòa về,cảm giác rất dễ chịu. Tình hình du lich trong nước như thế này em để T10-11 mới đi NT hoăck PQ ạ.

Vào Tuy Hòa thì có gì hay cụ uây? Cụ ở khách sạn nào ah? Thứ 6 này là em về đến Tuy Hòa rồi.

meomun346

Xe container
Em mới về hôm thứ 7. Tối thứ 6 đi taxi, bác lái taxi nói chưa bao giwof thấy PQ đông như đợt này. Em đi Safari xếp hàng vào phải mất cả tiếng đồng hồ.
Ho ho, quan trọng là chọn ngày giờ. Bọn em đi Phú Quốc khi cuối tháng 6, cáp treo hòn Thơm ko phải xếp hàng.

sinichit52

Xe container
Em vừa đi chơi phố cổ Hội An về phòng nằm nghỉ thì thấy thớt này của cụ chủ. Cảm giác dơ tay cao chút là va vào vếu các cháu. Gớm, người đâu mà đông thế. :))
Tình hình Huế cũng tương tự, nhưng chỉ vớ được vếu các bà thôi. Các cháu đi HA hết rồi còn đâu. =))
Mai em vào Quy Nhơn, hỳ hụi đặt 2 ngày mới được cái phòng lởm khởm. Đôi lúc cảm giác thật bất lực.
Nha Trang thì không biết có đông lắm không, nhưng đặt phòng rất dễ. Giá phòng cũng dễ chịu, khoảng hơn tr là có phòng ngon để ăn chơi rồi.

Vào Tuy Hòa thì có gì hay cụ uây? Cụ ở khách sạn nào ah? Thứ 6 này là em về đến Tuy Hòa rồi.
Em ở homestay cụ ạ, Tuy Hòa khách sạn vẫn còn thiếu khách ạ. Nếu cụ đi từ Quy Nhơn vào thì qua gềnh Đá Dĩa - nhà thờ Mằng Lăng. Đặc biệt nếu cụ đến TH vào đầu tháng hoặc giữa tháng âm lịch thì nên qua Hòn Yến vào buổi chiều để lội bộ ra đảo ngắm san hô. Sau đó cụ đi theo quốc lộ 29 đến vũng rô rồi vào NT ạ. Thật sự trong TH không có gì để vui chơi đâu.TH thích hợp để nghỉ dưỡng ạ.

E vừa từ Nha Trang về đến Nội Bài lúc 19h30 tối nay. Ấn tượng lớn nhất là đồng hồ taxi trong đó quá láo. E từ resort Duyên Hà ra sân bay có khoảng 5-6km mà hết 130k tiền cước. Hôm em vào được cảnh báo trước và cho số đt thuê xe từ sân bay về mãi Phạm văn Đồng trong trung tâm Nha trang mới hết có 200k