KiaCD5 – Chinh phục đỉnh Lũng Cú , Hà Giang tết 2012

29M-1732

Xe buýt
Hành trình đi trên đèo hiểm trở là thế mà em không gặp trục trặc gì, vậy mà khi về đến gần Việt Trì thì bị thò một chân xuống cái hố này, lúc đó trời tối lại mưa, nước trong hố đen den không nhìn rõ và không xác định được độ sâu của hố

Hậu quả là vỡ lốp trước bên lái, đành lê tạm vào một nhà dân ven đường

Chủ nhà bật cho nhờ cái bóng đèn ngoài cửa nên mọi chuyện cũng trở nên thuận lợi hơn, sau khi thay lốp xong em chạy về đến Hà Nội là lúc gần 12h đêm, kết thúc chuyến đi đầy ấn tượng

Chỉnh sửa cuối:

Mờ 9

Xe hơi
Rất nể phục tinh thần vượt qua thử thách của gia đình cụ chủ thớt. Chuyến đi này em đảm bảo gia đình cụ, đặc biệt là F1 nhà cụ học hỏi, khám phá được rất nhiều. Chuyến đi của gia đình cụ chủ thớt mang ý nghĩa giáo dục rất lớn cho F1... Đơn giản là khi vượt qua được thử thách này thì mọi chuyện khác chỉ là chuyện nhỏ. Cụ chủ thớt cho em hỏi, hiện tại cụ đang kinh doanh mặt nạ thoát hiểm đúng không ợ ?

29M-1732

Xe buýt
Rất nể phục tinh thần vượt qua thử thách của gia đình cụ chủ thớt. Chuyến đi này em đảm bảo gia đình cụ, đặc biệt là F1 nhà cụ học hỏi, khám phá được rất nhiều. Chuyến đi của gia đình cụ chủ thớt mang ý nghĩa giáo dục rất lớn cho F1... Đơn giản là khi vượt qua được thử thách này thì mọi chuyện khác chỉ là chuyện nhỏ. Cụ chủ thớt cho em hỏi, hiện tại cụ đang kinh doanh mặt nạ thoát hiểm đúng không ợ ?
Vâng mặt nạ thoát hiểm là một trong nhiều lĩnh vực khác em đang làm, cụ vào cái chữ ký của em rồi vào phần liên kết websiter là biết công việc của em đang làm cụ ợ

Hungm76

Xe tải
Mọi lời thán phục, khen tặng Nhà cụ chủ thớt thì các cụ đã thể hiện hết roài, em nói thêm thì thừa, vậy nên học tập cụ em cũng có ý định làm 1 chuyến theo chân cụ. Trước hết cụ cho em hỏi trước 2 câu là con CD5 nhà cụ ngoài việc thay 4 vó như trong ảnh cụ đã post thì về những thứ khác như máy móc, khung gầm... cụ có sửa sang thêm gì không ạ? hay là nguyên bản CD5 ạ? V2 em là kia forte (chưa độ gì) thì theo cụ có đi được hành trình như cụ ko ạ? thanks cụ nhiều.

29M-1732

Xe buýt
Mọi lời thán phục, khen tặng Nhà cụ chủ thớt thì các cụ đã thể hiện hết roài, em nói thêm thì thừa, vậy nên học tập cụ em cũng có ý định làm 1 chuyến theo chân cụ. Trước hết cụ cho em hỏi trước 2 câu là con CD5 nhà cụ ngoài việc thay 4 vó như trong ảnh cụ đã post thì về những thứ khác như máy móc, khung gầm... cụ có sửa sang thêm gì không ạ? hay là nguyên bản CD5 ạ? V2 em là kia forte (chưa độ gì) thì theo cụ có đi được hành trình như cụ ko ạ? thanks cụ nhiều.
Xin trả lời cụ

1. CD5 nguyên bản cụ ạ, tất nhiên là phải kiểm tra xe tổng thể thật kỹ trước khi đi, em đã tính đến nước, nếu hỏng trên cao nguyên đồng văn thì đành cho tặng các đồng bào vùng cao làm chuồng gà thôi
  2. CD5 mà đi được thì con xe nào cũng đi đựoc, quan trọng là trình lái thôi, cụ cứ đi đi, cực lỳ ấn tượng cụ ạ

linhthuydanhbo_

Xe tải
chào mừng các cụ mợ đến với hà giang quê hương em

Hungm76

Xe tải
Xin trả lời cụ

1. CD5 nguyên bản cụ ạ, tất nhiên là phải kiểm tra xe tổng thể thật kỹ trước khi đi, em đã tính đến nước, nếu hỏng trên cao nguyên đồng văn thì đành cho tặng các đồng bào vùng cao làm chuồng gà thôi
  2. CD5 mà đi được thì con xe nào cũng đi đựoc, quan trọng là trình lái thôi, cụ cứ đi đi, cực lỳ ấn tượng cụ ạ
chào mừng các cụ mợ đến với hà giang quê hương em
Thanks các cụ. Sau này em sẽ còn làm phiền các cụ nhiều về vụ tư véo kinh nghiệm hành quân lên đó đấy ạ.

-Express-

Xe tải
Kinh khủng vãi
Chạy thế mệt không cụ
Sức khỏe cụ thật là lý tưởng :))

inovavgj

Xe container
theo em thì xe gì cũng đi được , xe đạp, xe máy , oto
đi đc hết cụ nhỉ , quan trọng là niềm tin

Vote cho chuyến đi và lòng nhân ái của cụ chủ thớt!

Maà em cũng đồng ý với cụ chủ thớt, nếu xe gầm thấp như nhau, với các cung đường xấu, quanh co, xe nhỏ trục cơ sở ngắn đi thuận hơn so với xe to. Tết vừa rồi em đi Lào bằng KIA moring bé tý, cũng 5 người. Lên đến view point đoạn gần ngã 3 Phoukhou, gặp 1 đoàn toàn SUV từ HCMC cũng sang Lào, các bác ấy vỗ tay nhiệt liệt

bố_songhye

Xe buýt
Cụ đã đi chưa mà bảo hơi ghê. Rất ghê ý chứ. Em thì liên tục công tác trên HG, cũng vài ba lần đi qua cung đường này. Em thích nhất đoạn đèo Mã Pì Lèng.
Cụ chủ quả là dũng cảm,chăc cụ hiểu biết về sửa chữa xe chứ đi cd 5 mà đi chặng đường này thì hơi ghê.

BanChanViet

Xe tải
b-)Simbat ! kinh kụ!có lẽ cụ nên tham gia đóng phim hành động!