Chi hội Kia Sportage: kinh nghiệm sử dụng, sửa chữa và bảo dưỡng

Audi A6

Xe tải
Cảm ơn cụ, hôm trước em đọc hướng dẫn của một cụ trên này chỉ cách tắt chức năng đó rồi ạ, giờ xe chạy mà DVD vẫn bật.
Lúc nào rảnh e mời cụ cafe, cụ chỉ cho e cách thao tác với. E cứ nghĩ nó mặc định vậy và DVD toàn tiếng Hàn nên chịu chết.

Công nông htx

Xe tải
Lúc nào rảnh e mời cụ cafe, cụ chỉ cho e cách thao tác với. E cứ nghĩ nó mặc định vậy và DVD toàn tiếng Hàn nên chịu chết.
Đây cụ, em làm thử theo cách cụ này ngon choét, giờ xe chạy 100 km/h hành khách vẫn xem DVD bình thường, cụ nào đi qua nhớ cho em xin chén rượu nhé, đang khát quá :D
Em chào các bác,

Như ở những trang đầu em thấy các bác tư vấn là muốn xem DVD khi xe Sportage đang chạy thì chỉ có cách là cắt dây cảm biến tốc độ. Em nghĩ cái này cũng được, vì cái đầu DVD có thể rút ra để thay bằng đầu CD 6 địa đối với các bản thấp hơn.
Tuy nhiên, em thấy khi các bác có 1 chiếc xe mới mà đã phải đụng đến dao kéo thì hơi sót và thương cho chiếc xe của mình (em thấy các bác bảo bên Duy Linh làm được nhưng hình như có lúc được lúc không), dù không ảnh hưởng đến hệ thống của xe.
Và vì cũng không muốn mất thêm 200k cho viếc cắt "ruột thừa" của em Sportage , em đã lọ mọ trên mạng và tìm ra cách làm tiêu phẩu cho em nó mà không cần dao kéo.

Lê mê thế đủ rồi, em xin vào chủ để chính:
1/ Khi bất màn hình DVD lên, các bác chọn chế độ AM cho em nhé. Ở chế độ nghẹ đài AM, các bác ấn góc bên phải màn hình 1 lần, rồi ấn góc bến trái màn hình 7 lần (như trong anh dưới)

Voila , các bác bước vào 1 màn hình mới, chế độ Engineering Mode. Ở chế độ này các bác có thể xem nhiều thông tin liên quan đến phiên bản của hệ thông giải trí, của âm thanh, của đài FM/AM, Navi,.... Nhưng do trình độ em có hạn nên không dám động linh tinh mà chỉ dám hướng dẫn các bác việc xem DVD khi xe đang chạy. (hình dưới nhé )

Các bác ấn vào cái múi tên ở góc dưới bên phải để đến cửa sổ "DEBUG MESSAGES" nhé.

Ở cái cửa sổ "DEBUG MESSAGES" các bác tìm phím thứ 4 bên trái, từ trên xuống (dưới nút ipod). Cái phím này đang ở chế độ ON khi lần đầu tiên các bác vào đây.

Các bác bình tĩnh , hít thật sâu rồi ấn vào phím đó, để chuyển sang chế độ OFF.

Ấn xong, các bác lau giúp em mồ hồi trên tay và ấn vào phím "return" ở góc trên bên phải

Sau đó các hãy bác thưởng thức phim mà các bác đã mua về từ lúc đầu mà không xem được trên em Sportage.

Các bác thử rồi phản hồi lại cho em nhé . Với các bác nào đã cắt dây thì em xin lỗi không phát hiện ra cái này từ sớm .

Do em chụp trong nhà lúc tối nên hình không được sáng cho lắm, các bác thông cảm.

http://www.otofun.net/threads/244650-trao-doi-kinh-nghiem-cam-nhan-ve-sportage/page24

sonkonkuc

Xe tải
Cái sấy gương của e cũng thế, mặt trong gương có mai so mà bật chẳng thấy khô nước mưa gì cả. Vụ đèn xe-non thì e chả thạo, cụ phải hỏi bác cụ KDCN chuyên đèn đóm. Theo e thì xe đã có đèn cos xenon là ổn, cụ độ thêm pha xenon nữa chiếu tóe loe nguy hiểm cho người đối diện, nhà sx đã tính kỹ cả rồi nên họ mới để pha bằng bóng halogen như thế.
hnay ra hãng kiểm tra thay cái mặt gương khác nóng luôn..chắc phải thay cai mới..vô lý cả 2mặt gương đều bảo đút mạch

Audi A6

Xe tải
Em chưa thấy hình của cụ nhưng cụ hướng dẫn thế là quá chi tiết rồi. Để e làm theo và sẽ báo cáo kết quả sớm. Vodka cụ nhiệt tình.
Đây cụ, em làm thử theo cách cụ này ngon choét, giờ xe chạy 100 km/h hành khách vẫn xem DVD bình thường, cụ nào đi qua nhớ cho em xin chén rượu nhé, đang khát quá :D
Em chào các bác,

Như ở những trang đầu em thấy các bác tư vấn là muốn xem DVD khi xe Sportage đang chạy thì chỉ có cách là cắt dây cảm biến tốc độ. Em nghĩ cái này cũng được, vì cái đầu DVD có thể rút ra để thay bằng đầu CD 6 địa đối với các bản thấp hơn.
Tuy nhiên, em thấy khi các bác có 1 chiếc xe mới mà đã phải đụng đến dao kéo thì hơi sót và thương cho chiếc xe của mình (em thấy các bác bảo bên Duy Linh làm được nhưng hình như có lúc được lúc không), dù không ảnh hưởng đến hệ thống của xe.
Và vì cũng không muốn mất thêm 200k cho viếc cắt "ruột thừa" của em Sportage , em đã lọ mọ trên mạng và tìm ra cách làm tiêu phẩu cho em nó mà không cần dao kéo.

Lê mê thế đủ rồi, em xin vào chủ để chính:
1/ Khi bất màn hình DVD lên, các bác chọn chế độ AM cho em nhé. Ở chế độ nghẹ đài AM, các bác ấn góc bên phải màn hình 1 lần, rồi ấn góc bến trái màn hình 7 lần (như trong anh dưới)

Voila , các bác bước vào 1 màn hình mới, chế độ Engineering Mode. Ở chế độ này các bác có thể xem nhiều thông tin liên quan đến phiên bản của hệ thông giải trí, của âm thanh, của đài FM/AM, Navi,.... Nhưng do trình độ em có hạn nên không dám động linh tinh mà chỉ dám hướng dẫn các bác việc xem DVD khi xe đang chạy. (hình dưới nhé )

Các bác ấn vào cái múi tên ở góc dưới bên phải để đến cửa sổ "DEBUG MESSAGES" nhé.

Ở cái cửa sổ "DEBUG MESSAGES" các bác tìm phím thứ 4 bên trái, từ trên xuống (dưới nút ipod). Cái phím này đang ở chế độ ON khi lần đầu tiên các bác vào đây.

Các bác bình tĩnh , hít thật sâu rồi ấn vào phím đó, để chuyển sang chế độ OFF.

Ấn xong, các bác lau giúp em mồ hồi trên tay và ấn vào phím "return" ở góc trên bên phải

Sau đó các hãy bác thưởng thức phim mà các bác đã mua về từ lúc đầu mà không xem được trên em Sportage.

Các bác thử rồi phản hồi lại cho em nhé . Với các bác nào đã cắt dây thì em xin lỗi không phát hiện ra cái này từ sớm .

Do em chụp trong nhà lúc tối nên hình không được sáng cho lắm, các bác thông cảm.

http://www.otofun.net/threads/244650-trao-doi-kinh-nghiem-cam-nhan-ve-sportage/page24

Audi A6

Xe tải
Cụ Công Nông ơi, hnay e làm theo hướng dẫn của cụ mà k được. Khi mở vào AM rồi ấn góc phải màn hình nó là chức năng dò sóng, dò hết băng tần rồi dừng. Hu hu hu, hay là cái DVD của e nó khác kiểu của cụ? Cụ chụp lại cái ảnh màn hình cho e coi với, hình của cụ die hết rồi.

Chỉnh sửa cuối:

sonkonkuc

Xe tải
cụ nào đã lắp ốp chia bô cho sportage chưa?cho e xin ít kinh nghiệm

Edric Nguyễn

Xe hơi
Bác nào máu sportage 2011 bản T GDI full option thì alo em nhé 0986.68.1983

pavel_nedved

Xe hơi
sportage 2010 bản nhập giờ giá khoảng bao nhiêu các cụ nhỉ?

DH_Altis07

Xe tải
Các cụ chỉ giúp e...xe e sportage 2010 e bấm nút rear có lên đèn nhưng gương và kính sau chẳng nóng để khô nước gì tháo mặt gương vẫn vẫn thấy dây sưởi và điện vẫn vào...tiện thể cho e hỏi đèn xe này có bi sẵn rồi chỉ cần thay xenon vào là sáng hay phải thay cả nhờ các cụ chỉ giáo cho e với..[/QUOTE

Em không biết xe Cụ là bản TLX hay của A Hải, còn nếu bản Limited thì thì đã có xenon, còn nếu chưa có, nếu muốn tăng sáng thì đầu tư thêm bộ Ballast và đèn Xenon, giá cả thì tùy vào đk kinh tế của Cụ, từ hơn 1 củ đến 8 củ, tiền nào của nấy Cụ nhé. Thực ra bây giờ anh em sinh hoạt bên Pages FB nên ít vào đây chém, có gì cụ cứ vào Page hội sẽ sớm tìm được câu trả lời hơn. cụ thể cụ xem dưới chữ ký của Em nhé.

sonkonkuc

Xe tải
Các cụ chỉ giúp e...xe e sportage 2010 e bấm nút rear có lên đèn nhưng gương và kính sau chẳng nóng để khô nước gì tháo mặt gương vẫn vẫn thấy dây sưởi và điện vẫn vào...tiện thể cho e hỏi đèn xe này có bi sẵn rồi chỉ cần thay xenon vào là sáng hay phải thay cả nhờ các cụ chỉ giáo cho e với..[/QUOTE

Em không biết xe Cụ là bản TLX hay của A Hải, còn nếu bản Limited thì thì đã có xenon, còn nếu chưa có, nếu muốn tăng sáng thì đầu tư thêm bộ Ballast và đèn Xenon, giá cả thì tùy vào đk kinh tế của Cụ, từ hơn 1 củ đến 8 củ, tiền nào của nấy Cụ nhé. Thực ra bây giờ anh em sinh hoạt bên Pages FB nên ít vào đây chém, có gì cụ cứ vào Page hội sẽ sớm tìm được câu trả lời hơn. cụ thể cụ xem dưới chữ ký của Em nhé.
vâng cảm ơn cụ ..

Tullq

Xe tải

Cụ mà Online accept cho em vào hội trên facebook nhé, em đang nằm khô chờ rồi

car-carrier

Xe tải
e định bán Sp, limited, xe nhập Hàn, chạy 8 vạn km, ko biết giá cả thế nào các cụ nhỉ

jimmylai

Xe hơi
E đang muốn cưới 1 em Sportage bản nhập Limited màu gì cũng ok (trừ đỏ, cam) bỉm HN ạ, cụ nào có nhu cầu gả alo hoặc sms em số cầm chân đây ạ: 0973961212
Cụ nào mách em xin rót 1 chén mời ạ

QuocLong

Đi bộ
Xin vào nhóm Kia Sportage trên Face

E ủng hộ Ý kiến của Cụ, qua đó chúng ta có không gian để trao đổi thường xuyên, tổ chức off cái cho khí thế, chứ ý định thành lập Hội Kia Sportage mãi mà chưa thực hiện được. Vậy qua đây E mong Cụ nào rành món này đứng ra làm giúp đi ạ.
Dear các cụ,
Em xin vào nhóm trên face mà admin chẳng thấy phê duyệt gì cả?
https://www.facebook.com/groups/hoikiasportage/
Cho em hỏi lý do vì sao với???

QuocLong

Đi bộ
Các cụ cho em hỏi chút.
Em đang đi con Kia Sportage TH đời 2011.
Trên vô lăng của em, bên phải có cụm On/Off, Cancel, Res+, Set- không biết để làm gì.
Khi bấm On thì trên bảng đồng hồ hiện lên dòng chữ Cruise màu xanh.
Em không biết cái này để làm gì. Xin các cụ chỉ giáo giúp.

Ngoài ra, em muốn thay cái đầu DVD bằng cái dạng đi theo xe.
Xin các cụ tư vấn giúp.
Cảm ơn các cụ nhiều

jimmylai

Xe hơi
Các cụ cho em hỏi chút.
Em đang đi con Kia Sportage TH đời 2011.
Trên vô lăng của em, bên phải có cụm On/Off, Cancel, Res+, Set- không biết để làm gì.
Khi bấm On thì trên bảng đồng hồ hiện lên dòng chữ Cruise màu xanh.
Em không biết cái này để làm gì. Xin các cụ chỉ giáo giúp.

Ngoài ra, em muốn thay cái đầu DVD bằng cái dạng đi theo xe.
Xin các cụ tư vấn giúp.
Cảm ơn các cụ nhiều
Cruise Control đó cụ, tức là set tốc độ giới hạn cho dù cụ nhấn ga bao nhiêu đi chăng nữa vẫn nguyên tốc độ đó và trở lại bình thường khi cụ đạp phanh thôi

DH_Altis07

Xe tải
Dear các cụ,
Em xin vào nhóm trên face mà admin chẳng thấy phê duyệt gì cả?
https://www.facebook.com/groups/hoikiasportage/
Cho em hỏi lý do vì sao với???
Cụ tên FB là gì, join vào đi để emmowif cụ vào nhà nhé. Do lượng nick ảo yêu cầu nhiều quá em không kiểm được hết, mong cụ thong cảm.
Còn về cái Cờ rui thì cụ ấn on để bật chế độ, khi đạp ga đến tốc độ nhất định (ví dụ 50km/h), cụ gạt Res - thì sẽ đặt giữ nguyên tốc độ đấy (50km/h),
(nhưng thường phải từ 40km/h trở lên Cụ nhé). cụ muốn hủy cài đặt thì rà phanh là nó tắt.
DVD thì hôm nào off đi anh em giao lưu cụ thể hơn.

cabin

Xe buýt
Em cũng đang tìm hiểu để sắm 1 em Sportage đã qua sử dụng. Các cụ cho em hỏi xe này nhập về Việt mình có những dòng nào, loại nào anh Hải nhập, loại nào các showroom tự nhập và loại nào ngon hơn ạ? Em cám ơn các cụ trước, sau đó có cụ nào muốn gả vợ 2 mà đời từ 2013 trở lại đây thì ới em cái.

hoangdoberman

Xe máy
Kính các cụ, em đang muốn mua bóng xenon của con sportage em mới mua. Các cụ có thể cho e hỏi bóng xenon của e nó là bóng loại gì, giá thành thế vào và có thể mua đc ở dâu ko ạ. Em đã có balast roài ạ. Chỉ thiếu mỗi bóng thôi