Chi hội KIA SOUL - Thông tin chuyên môn

Tungld

Xe tăng
Mấy bác trong hội soul là dễ thuơng nhất trong diễn đàn,mong có dịp nào ra HN off chai với mấy bác một phen.tháng trước em cũng mới đi phuợt một chuyến Tây Bắc bằng xe máy.Lúc đó chưa biết các bác,hehe
Bác nói thế làm anh em ngoài này lại phổng mũi mất.:))

Tungld

Xe tăng
Em vừa check lại bên Kia HP xem có chắc chắn có hàng chưa để còn nhờ bác đặt hộ (vì em trót đặt cọc tiền bên đó rồi), họ nói đã có và về tới SG rồi, giá cũng same. Tks bác nhiều nhé.
Xe ông Hoakhi cũng vừa chết quạt gió dàn nóng xong. Thay ở gara Tiền Phong mỗi củ moto hết 1,8 củ

aq79

Xe container
Xe ông Hoakhi cũng vừa chết quạt gió dàn nóng xong. Thay ở gara Tiền Phong mỗi củ moto hết 1,8 củ
vào hãng nó bắt thay cả cụm a ạ, mà mấy cái cánh nhựa thay cũng chả có tác dụng, chuẩn nhất là thay mô tơ.

tuando1223

Đi bộ
Hồ cá bác đẹp quá.Mà bác nuôi chung nhiều quá nó quánh nhau tùm lum a

tuando1223

Đi bộ
Em trong saigon,mới tuyển đuợc chiếc xe ở salon ô tô,kiếm mỏi mắt mà không ai bán nên đành phải mua ở salon(chắc cũng hơi đắt)540 triệu.(đồng hồ báo là đã chạy 24.000km)Sang tên ,truớc bạ,dịch vụ linh tinh hết 29 triệu nữa.Xe sản xuất 2009(nhưng lên đây hỏi bác Tungld trả lời là phiên bản 2010 )vậy mà mình cứ tuởng mua xe đời 2009.Hội các bác vui quá mà em ở xa không cách nào tham gia đuợc,thôi xin làm một chân dự thính vậy.Lên vài tấm hình khoe các bác.

Các bác làm ơn giải thích các chức năng của máy lạnh hộ em cái.(nút trái và phải thì biết.Chữ MAX A/C với 2 cái hình cuối cùng em không hiểu chức năng của nó ạ

tiện thể lên luôn cái hình hồ cá.hehe

Bác mua chiếc này ở Salon trên đường Trường Chinh phải k ạ ? em đi qua đây hàng ngày hay ngắm e Soul đỏ này. em cũng chạy Soul ở Xì Gòn nè. Giao lưu nhé bác

vktv90

Xe đạp
em mua xe ngày 26/10,ra công chứng mua bán luôn.định để đến thứ hai đi làm thủ tục sang tên xe và đăng kiểm (mà xe của chủ cũ cũng hết hạn đăng kiểm từ 22/10/2012)Tối 27 chở thằng nhóc đi ăn sinh nhật bạn nó thì bị mấy chú xxx chặn lại phạt cái tội trễ hạn đăng kiểm(sao mà mắt mấy chú tinh tường thế không biết).Em trình bày là mới mua xe ngày 26/10 nên đợi làm thủ tục sang tên rồi đi đăng kiểm luôn(trình giấy mua bán đàng hoàng)Mấy chú cương quyết không thèm thông cảm cho thằng dân đen,dọa em phạt 2tr5 và giam xe 30 ngày.Em quyết định không thèm năn nỉ vì đang đứng bên cạnh thằng con trai(bố nó luôn là siêu anh hùng trong mắt nó mà lại đi năn nỉ chú xxx thì mất thể diện quá)Có vẻ xxx cũng hơi ngạc nhiên vì thằng này sao lại im lặng thế này.Cuối cùng xxx bèn giở bài ngửa là xin 1 triệu uống cafe?!?,em lẳng lặng móc 1tr đưa mà mặt vẫn lạnh băng.Lấy lại giấy tờ xong lên xe ,thằng con ngây thơ hỏi sao ba đưa tiền cho mấy chú vậy ba.Em trả lời"À!ba gửi tiền phúng điếu mẹ chú ấy vừa mới bị xe cán!"

vktv90

Xe đạp
tuando1223@:nuôi hồ cá cộng đồng như thế muốn nuôi chung cá dữ với cá hiền mình phải thả cá hiền vô trước,lúc đó lãnh địa là của cá hiền.mấy chú cá dữ thả vô sau nó sẽ có cảm giác là "dân nhập cư" nó sẽ không tấn công cá hiền.Cá có tập tính kiểm soát lãnh địa rất cao.
Tôi mua chiếc này ở salon sơn hoa đường Cộng hòa bác ạ.nhà tôi ở Tân bình,bác gọi 0903737304 VIỆT. Bữa nào đi làm vài ve thành lập hội kia soul SG mai mốt ra giao lưu văn hóa với mấy bác HN

vktv90

Xe đạp
Vẫn chưa hết bức xúc nên viết tiếp,sáng thứ hai 29/10 đi lên CA nơ trang long làm thủ tục sang tên,xxx đưa giấy hẹn 2 ngày có càvet mới.Ôi một nước văn minh nó có khác(phải hơn mấy nước nghèo lạc hậu chứ nhỉ)hân hoan lên đường làm đăng kiểm luôn.đăng kiểm xong lại đưa tiếp một cái giấy hẹn nữa.khi nào có cavet thì lên lấy sổ đăng kiểm.Với bản tính cẩn thận em để 4 ngày luôn ,lên nộp giấy hẹn ở bàn phát cavet ,đợi 40 phút ...một chị kêu tên em lên và bỉu môi rất là teen(mặc dù da mặt thì ...)sau đó phán một câu rất vô tư"giấy này ngày 29,hôm nay mới ngày mùng 3 mà lấy cái gì?" em hỏi lại"sao chị hẹn 2 ngày có,bây giờ là 4 ngày rồi?"-"ui trời!cái đó là nghị định nó như thế thôi,anh cứ để 10 ngày!"đi ra hỏi mấy chú xung quanh chú nào cũng nhìn em ngạc nhiên như em là người ngoài hành tinh."anh cứ để 10 ngày.khỏi bàn cãi lôi thôi!"ôi cái đất nước thiệt là "văn minh"

tuando1223

Đi bộ
Lỗi này phạt 2,5-3t + giam bằng 30 ngày.K có giam xe nhé bác.

sâu 94

Xe đạp
Các cụ sâu độ này chăm chú lên thớt làm việc chuyên môn gnhê quá ta, khéo quên mất mặt mũi anh em mất rồi. Cụ CT toan tính gì lâu thế nhỉ:-w

Tungld

Xe tăng
Các cụ sâu độ này chăm chú lên thớt làm việc chuyên môn gnhê quá ta, khéo quên mất mặt mũi anh em mất rồi. Cụ CT toan tính gì lâu thế nhỉ:-w
Thưa bác em cũng dự định trưa chủ nhật này hội Soul làm bữa thịt chó cuối tháng. Nhưng rồi lại bận mất vì đang vào vụ cuối năm lên em bận quá.

Truongcb86

Xe tải
Soul 2012 có vẻ ít được quan tâm ghê các cụ nhỉ? bên Mẽo bán chạy lắm. e hỏi qua Kylin mà k có, có chỗ thì báo giá 36K :(

tuando1223

Đi bộ
Các bác cho em hỏi xe em 1.6 2008, đăng ký 2009, nhập nguyên chiếc. em đang cần mua bugi Iridium bên box mua bán OF, bên đó yêu cầu cho biết xe em xài động cơ gì để cho mã số bugi phù hợp, Mà em không biết xe em xài động cơ gì ạ ? Gamma hay G4FC. Bác nào giúp dùm e với ạ. em xin cám ơn ạ.

Chỉnh sửa cuối:

vktv90

Xe đạp
Xe em bị mất cây gạt nước kính sau,kiếm hàng của kia soul kh ra,mình có thể thay thế của xe nào phù hợp không các bác?

Tungld

Xe tăng
Các bác cho em hỏi xe em 1.6 2008, đăng ký 2009, nhập nguyên chiếc. em đang cần mua bugi Iridium bên box mua bán OF, bên đó yêu cầu cho biết xe em xài động cơ gì để cho mã số bugi phù hợp, Mà em không biết xe em xài động cơ gì ạ ? Gamma hay G4FC. Bác nào giúp dùm e với ạ. em xin cám ơn ạ.
Bác mở quyểnddawng kiểm ra, hình như ở trâng 6 có ghi kiểu động cơ
Nếu bác ở trong Nam thì vào đây đặt. Trước em cũng mua ở đây rồi 1,2 củ 4 chiếc
http://www.otofun.net/threads/329677-loc-gio-k-n-bugi-iridium-day-tang-ap-nology-nhot-mobil-1-gat-mua-sillicon

Còn ngoài bắc bác đặt ở đây
http://www.otofun.net/threads/365318-nlc-pt-bosch-bong-den-sieu-sang-duy-nhat-co-bh-gat-mua-sieu-em-bugi-sieu-khung

Chỉnh sửa cuối:

Tungld

Xe tăng
Xe em bị mất cây gạt nước kính sau,kiếm hàng của kia soul kh ra,mình có thể thay thế của xe nào phù hợp không các bác?
Bác vào hãng KIa Trường Hải đặt là có. Cách loại khác ko vừa bác ạ em đã thử rồi.
Mua về bác bắn vít rút vào là ok.
Để chiều em chụp ảnh cách em làm chống mắt cắp cần gạt mưa trước và sau cho các bác ngắm
Gạt mưa sau : Bắn vít rút cả trên và dưới

Gạt mưa trước em mua 2 cần gạt hết 300 thì phải và 2 lưỡi hết 360. Về mang cần gạt ra thợ tiện bảo họ tiện cho 2 cái nắp bằng nhựa phíp hết 80 khìn vừa khít lòng trong của gạt mưa. Về sơn màu đen đợi khô lắp vào xe bôi keo 2 thành phần (gồm bột sắt và keo)

Chỉnh sửa cuối:

aq79

Xe container
em mua xe ngày 26/10,ra công chứng mua bán luôn.định để đến thứ hai đi làm thủ tục sang tên xe và đăng kiểm (mà xe của chủ cũ cũng hết hạn đăng kiểm từ 22/10/2012)Tối 27 chở thằng nhóc đi ăn sinh nhật bạn nó thì bị mấy chú xxx chặn lại phạt cái tội trễ hạn đăng kiểm(sao mà mắt mấy chú tinh tường thế không biết).Em trình bày là mới mua xe ngày 26/10 nên đợi làm thủ tục sang tên rồi đi đăng kiểm luôn(trình giấy mua bán đàng hoàng)Mấy chú cương quyết không thèm thông cảm cho thằng dân đen,dọa em phạt 2tr5 và giam xe 30 ngày.Em quyết định không thèm năn nỉ vì đang đứng bên cạnh thằng con trai(bố nó luôn là siêu anh hùng trong mắt nó mà lại đi năn nỉ chú xxx thì mất thể diện quá)Có vẻ xxx cũng hơi ngạc nhiên vì thằng này sao lại im lặng thế này.Cuối cùng xxx bèn giở bài ngửa là xin 1 triệu uống cafe?!?,em lẳng lặng móc 1tr đưa mà mặt vẫn lạnh băng.Lấy lại giấy tờ xong lên xe ,thằng con ngây thơ hỏi sao ba đưa tiền cho mấy chú vậy ba.Em trả lời"À!ba gửi tiền phúng điếu mẹ chú ấy vừa mới bị xe cán!"
cụ cẩn thận thật, sang tên lun à? mất thêm mấy chục nữa roài, mà theo cái 71 thì kiểu gì cũng phải sang tên.

Tungld

Xe tăng