Chi hội KIA SOUL - Thông tin chuyên môn

TrauSat

Xe tải
Xe anh em lắp rồi bác ợ, xi nhan trước + phản quang + giàn đèn sau - Ko lắp engel eye vì xe mình chẳng có xenon... Trông cũng được bác ợ. Hôm nào off bác nhớ đi để khoe hàng nhé:41::41::41:
Bác ém hàng nhanh thế, để anh em phải thèm rồi :ohmy:

HaTrang

Xe tải
Xe anh em lắp rồi bác ợ, xi nhan trước + phản quang + giàn đèn sau - Ko lắp engel eye vì xe mình chẳng có xenon... Trông cũng được bác ợ. Hôm nào off bác nhớ đi để khoe hàng nhé:41::41::41:
9h sáng thứ 7 em sẽ qua chỗ bác amazon ngồi với anh em tí sau khi đưa vợ con đi lớp :)

amazoncafe

Xe tăng
Thay dầu máy tại KIA Long Biên
Hôm nay em sang KIA Long Biên thay dầu máy + căn chỉnh, kiểm tra ...
Nhận xét : giá cả hợp lý, tác phong phục vụ tạm ổn, mỗi tội không được nhìn nhãn của loại dầu thay vào máy do ở đây đổ dầu = vòi bơm từ bể dầu
Giá thành : hợp lý (tổng thiệt hại hôm nay hết 274K)
Kết luận : nên sử dụng dịch vụ ở đây, lần sau chỉ thay dầu hoặc chỉ làm gì đó mình yêu cầu ko làm thêm gì khác đỡ tốn tiền phát sinh (hôm nay mấy cái bảo dưỡng căn chỉnh đó hết 100K nhìn chú thợ vặn kiểm tra được đúng 04 cái ốc, bơm chỉnh lại lốp, rửa tặng được cái xe)
Các bác tham khảo cho lần thay dầu và kiểm tra xe tới nhé

P/S xe soul thay có 3 lít dầu thôi các bác ah, chính xác luôn

Deconcon

Xe hơi
Thay dầu máy tại KIA Long Biên
Hôm nay em sang KIA Long Biên thay dầu máy + căn chỉnh, kiểm tra ...
Nhận xét : giá cả hợp lý, tác phong phục vụ tạm ổn, mỗi tội không được nhìn nhãn của loại dầu thay vào máy do ở đây đổ dầu = vòi bơm từ bể dầu
Giá thành : hợp lý (tổng thiệt hại hôm nay hết 274K)
Kết luận : nên sử dụng dịch vụ ở đây, lần sau chỉ thay dầu hoặc chỉ làm gì đó mình yêu cầu ko làm thêm gì khác đỡ tốn tiền phát sinh (hôm nay mấy cái bảo dưỡng căn chỉnh đó hết 100K nhìn chú thợ vặn kiểm tra được đúng 04 cái ốc, bơm chỉnh lại lốp, rửa tặng được cái xe)
Các bác tham khảo cho lần thay dầu và kiểm tra xe tới nhé
P/S xe soul thay có 3 lít dầu thôi các bác ah, chính xác luôn
Em cũng thay dầu và kiêm tra xe ở Kia Long Biên. Bên đó sử dụng dầu Caltex Havoline. Lượng dầu cho Soul chính xác là 3 lít. Nếu thay lọc dầu là 3,2 lít. Giá dầu là 58k/lít +80K công kiểm tra lặt vặt.
Bên đó mới sửa lại khu bảo dưỡng, nói chúng là khá ổn với tinh thần phục vụ. Chỉ tay nghề mấy chú thợ có vẻ còn non.

HaTrang

Xe tải
1000-2000km tùy bác

Luca_Bradi

Xe máy
các cụ cho em hoỉ có nên độ Macro cho Soul ko ợ,sao em ko thấy cụ nào nói gì về vụ này cả,với lại em có băn khoăn là ngoài khoản thẩm mỹ và âm thanh ra thì độ Macro có thực sự giúp máy hoạt động hiệu quả mà qua đó tăng công suất máy lên như các cụ vẫn đồn thổi không ợ,và em đã xem giá làm Macro full ở Ngọc Khánh là khoảng 400 USD,vậy là đắt hay rẻ ợ

amazoncafe

Xe tăng
các cụ cho em hoỉ có nên độ Macro cho Soul ko ợ,sao em ko thấy cụ nào nói gì về vụ này cả,với lại em có băn khoăn là ngoài khoản thẩm mỹ và âm thanh ra thì độ Macro có thực sự giúp máy hoạt động hiệu quả mà qua đó tăng công suất máy lên như các cụ vẫn đồn thổi không ợ,và em đã xem giá làm Macro full ở Ngọc Khánh là khoảng 400 USD,vậy là đắt hay rẻ ợ
Chưa ai làm cái này bác ah, bác làm chuột bạch đi rồi anh em theo (b) (b) (b)

grafit

Xe hơi
Loại này ăn uống thế nào các pác:)

HaTrang

Xe tải
bác han rỉ đâu rồi, hôm nọ em thấy có danh sách sang GL làm phun phủ gầm ở chỗ cụ Vietvòi, đã làm chưa đấy? cho xin tí comment nào. Danh sách em thứ 7 12/12 làm chuột bạch tiếp, nếu bác comment ko cần thì để dành time đấy off (b)

jrhan

Xe buýt
bác han rỉ đâu rồi, hôm nọ em thấy có danh sách sang GL làm phun phủ gầm ở chỗ cụ Vietvòi, đã làm chưa đấy? cho xin tí comment nào. Danh sách em thứ 7 12/12 làm chuột bạch tiếp, nếu bác comment ko cần thì để dành time đấy off (b)
Có em đây, sơn phủ gầm và xịt hốc bánh cũng hay, giảm ồn theo liệu pháp tâm lý:))
Nếu t7 này bác thích off mà phải bỏ vụ đó thì anh em lại bày bác phương án khác cho cái mục bác quan tâm đấy, hay đáo để:41::41::41: đấy bác

TrauSat

Xe tải
Nếu mục đích là để chống ồn thì KHÔNG nên bác ợ. Tại sao thì bác nên giành thời gian đọc hết cái thớt này:
http://www.otofun.net/showthread.php?t=9053

Mấy hôm nay em đọc cái này thấy hay quá.

TrauSat

Xe tải
Anh em lại bày bác phương án khác cho cái mục bác quan tâm đấy, hay đáo để:41::41::41: đấy bác
Bác Han rỉ ơi, đặt giúp em bộ Body kit giống của bác nhé. Em chốt luôn đấy, vì hôm trước đi Off thấy các xe có Body kit trông đầm hơn hẳn. Xe không có trông chơi vơi quá :P
Không biết có kịp diện tết không bác nhỉ?*-)*-)*-)

KiaSoul4U

Đi bộ
Ok, để em báo với chỗ Garage luôn... Chắc là kịp Tết đới bác... Còn bác nào máu nữa ko nào, làm luôn một thể
E cũng muốn mua một bộ. Tổng thiệt hại hết bao nhiêu bác? mà ship tối đa bao lâu có hàng? E thấy có tới 2 kiểu vậy bác lắp bodykit kiểu nào vậy? nếu k phiền show cho E cái hình để thưởng thức. Thứ 7 này nếu k bận đột xuất gì E xin đi off để học hỏi các bác.

E tham khảo bodykit cho soul o trang www.thanhbinhauto.com.vn nhưng call đến thì báo k có hàng :redface:

jrhan

Xe buýt
Làm gì có hai kiểu bác, bên ấy đăng linh tinh đấy, bác xem làm gì... Hai kiểu họ đăng chỉ là một thôi... Bó tay.com. T7 này bác cứ dành time đi off với anh em Souler là ok tất:41::41:

jrhan

Xe buýt
Hôm nay gọi điện ra Mợ Minh - TKC thấy nói có bóng H4 cho đèn sương mù se Soul rồi đấy các bác. Bác nào đã thay h4 rồi thì làm luôn cặp này đê cho nó đồng màu, sáng hơn... Em thấy báo giá sít 900k, hơn gấp đôi cặp h4 pha - cốt:'(

honey171

Xe đạp
hehe, iem vừa lập nick xong, test thử xem thế nào . Vào đây xem các bác buôn bán gì mà xôm thía? Cụ han rỉ nhà em ngày nào cũng vào quên cả vợ cả :D

HDC

Xe buýt
Em chào chị Han Rỉ ạ :21: