Chi hội KIA SOUL - Thông tin chuyên môn

Tungld

Xe tăng
Deconcon
Bác Tùng viết vài dòng comment về cái tủ lanh xem.Để được khoảng bao nhiêu lon bia nhỉ, hiệu quả ra sao. Nếu okie thì Em cũng làm một cái.
Cái này em ko biết gì đâu có khi phải nhờ ông Hanri và ông Trausat mới được. Vì mấy ông này giỏi về công nghệ hơn em.
Em chỉ biết cái đó chỉ làm mát bằng quạt gió, thùng được bảo ôn giữ nhiệt, nhiệt độ trong thùng thường chênh lệch với nhiệt độ trong xe khoảng 8 - 10 độ.
Tốt nhất nếu ngày mai đi xa thì cắm cái đó trong nhà từ tối hôm trước thì tốt hơn
Dung tích của nó là 25l nên đựng thỏa mái, em thử đựng cả 1 thùng bia Hà Nội 24 lon vừa khít

Tungld

Xe tăng
Nhím già
nhờ các fác chỉ giao giúp. Soull có tay lái gật gủ o nhỉ. nếu có thao tác thế nao. và co hộc để đồ bên ghế phụ không. xin các fác chỉ giao cho một lời thank các fác
1. Về điều hòa xe Soul rất tốt xe em thường dùng số 1 và phải giảm bớt gió ko thì lạnh. Tốt nhất bác mang xe ra gara chuyên sửa điều hòa bảo họ kiểm tra cho.
2. Còn về tay lái gật gù thì xe Soul nào cũng có, nó ở ngay dưới volang.
3. Hộc để đồ chỉ có từ đời 2010 mới có, còn trở về trước bác phải nắp thêm (giá khoảng 2,5 Tr)
Bác chịu khó đọc trang này từ đầu thì có nhiều thông tin bổ ích
Hôm nào hội Soul off mời bác tham gia có nhiều điều khúc mắc anh em giải thích hết cho bác.
Mời bác gia nhập hội Soul

jrhan

Xe buýt
He he, CN này có demo quả thùng lạnh được ko ấy nhỉ???

amazoncafe

Xe tăng
cám ơn Pac nhiều nhé,hôm nào ra HN em ghé quán Pac uong cafe de Pac them Bac Ho:-bd
Bác cho xin cái số dd, bên bưu điện họ không tìm thấy nhà bác nên muốn alo cho bác là người nhận hàng
Gấp nhé

qvn

Xe máy
sao kỳ thế nhỉ,em vẫn nhận từ bưu đei65n thường xuyên mứ

Chỉnh sửa cuối:

qvn

Xe máy
em mới sắm cái lày ...

nhưng ngắm cái lày mãi ...

các Cụ cho ý kiến ợ, cái này gắn vào chắc phê phải biết ..khối em đâm ***

Tungld

Xe tăng
Bộ bô nhìn kinh vãi. Nếu độ vào chắc CA hỏi nhiều he he....
Bác thử làm chuột bạch trước đi để anh em còn theo với (nếu ngon)

qvn

Xe máy
Bộ bô nhìn kinh vãi. Nếu độ vào chắc CA hỏi nhiều he he....
Bác thử làm chuột bạch trước đi để anh em còn theo với (nếu ngon)
ơ,đô lên cho đẹp thôi chứ có làm zìa đâu mà bắt hả Pac,luật mình vậy ah?

Tungld

Xe tăng
ơ,đô lên cho đẹp thôi chứ có làm zìa đâu mà bắt hả Pac,luật mình vậy ah?
Bác ko biết à tội đó là tội thay đổi kết cấu xe mà tội đó cũng phạt nặng phết đấy:-|;)

Tungld

Xe tăng
Tuần trước off bia với mấy ông trong hội thấy ông Deconcon test cho anh em bộ đèn HID của ông ấy mới lắp mà anh em ngưỡng mộ....:-bd
Hôm sau mấy anh em quyết tâm độ HID cho bằng anh bằng em, nhưng khi đọc giá thì vài ông cũng co vòi lại.:-??
Nhờ giời thương cái quyết tâm của anh em nên chỉ cho anh em cái chỗ nó có cái giá khủng quá (khi đọc giá cũng có vài ông bị sốc phải nhờ bác sĩ Việt Đức hỗ trợ):))
Và sau đó cũng có 7 chú cũng a đú theo ^:)^
Chỉ tại cái này đây

amazoncafe

Xe tăng
Trời mưa to quá, mai không biết có cần thử thùng lạnh không chứ lại

Deconcon

Xe hơi
Ngày mai Hội Soul có tham gia off Mai Châu ko nhỉ. Tiếc quá Em bị đi công tác Tây nguyên hơi lâu. Ko tham gia vụ này được.

amazoncafe

Xe tăng
0903648776,sao kỳ thế nhỉ,em vẫn nhận từ bưu đei65n thường xuyên mứ
Hôm nay bưu điện gửi trả lại gói bưu phẩm, thế là logo vào đến sài gòn rồi lại ra Hà Nội, vì là chuyển phát nhanh nên khá bảo đảm không như gửi thư
Mai lại chuyển cho bác
Bác xác nhận lại thông tin của mình nhé

Cty TNHH Nguyên Hưng
428/24 tổ 29 Đường Tân Thới Hiệp 2
Phường Tân Thới - Quận 12 - HCM
DD :0903648776
Bác cho cái tên của bác vào đấy nhé : ?

Nightmarevqh

Xe máy
Các Bác hội Soul cho em hỏi cái:
- Xe em muốn độ thêm bộ gương kết hợp với camera lùi thì làm ở đâu nhỉ. Xe em không có nhìn nó cứ thiếu thiếu íh.
- Các bác nào biết thì cho em cái địa chỉ và điện thoại của chỗ làm nhé. Thanks các Bác nhiều!!!

qvn

Xe máy
em bổ sung thêm ,

Chỉnh sửa cuối:

HDC

Xe buýt
Thêm một mẫu Kia Soul phiên bản đặc biệt

Ghost Soul sẽ gia nhập danh sách "ngoại đạo" của Soul gồm Shadow Dragon Soul, Ignition Soul và Denim Soul với giá bán khởi điểm chưa tới 20.000 USD.

Về ngoại hình, Ghost Soul 2010 rất ít điểm khác biệt so với Soul tiêu chuẩn. Tạo ra những phiên bản đặc biệt của Soul dường như là một sở thích của hãng xe Hàn Quốc. Mẫu xe mới Ghost Soul 2010 sẽ là sản phẩm cuối cùng hoàn thành bộ tứ độc đáo này.

Michael Sprague, Phó chủ tịch marketing của Kia Mỹ cho biết: "Với Ghost Soul, một lần nữa chúng tôi mang đến cho khách hàng một tính cách độc đáo khác, đồng thời nhấn mạnh thiết kế linh hoạt của nó. Ghost Soul được xây dựng dựa trên thành công của những phiên bản đặc biệt của Soul, những mẫu xe đã được khách hàng đón nhận nồng nhiệt nhờ phong cách đa năng và độc đáo".

Cũng giống những phiên bản đặc biệt khác, Ghost Soul 2010 phát triển từ bản Soul+ (giá bán khởi điểm từ 14.950 USD) và trang bị gói âm thanh nâng cấp (với loa trung tâm, subwoofer và ampli ngoài).

Ngoài ra, nội thất xe có ghế bọc da màu đen, cửa sổ trời, đèn sương mù, bộ vành hợp kim nhôm 18 inch màu đen...

Ghost Soul 2010 có giá bán khởi điểm 19.490 USD với hộp số sàn 5 cấp.

Badlive

Xe tải
Phiên bản cuối của SOUL đẹp quá nhung về đến Vịt chắc phải 35 K các Bác nhỉ. Đọc thớt Hỗ trợ KT của Cụ Top thấy nhiều AE bị lỗi ở Công tắc kính hậu quá ? Đây đúng là bệnh di truyền theo gien:-?? của Gia đình nhà Soul rồi,em cũng bị thế nhiều lúc ức chế quá,muốn dùng mà em nó ứ chịu xoè ra .Hic! Có thêm Bác nào gặp hiện tượng này nữa không ah?@-):)>-

Tungld

Xe tăng
Nightmarevqh
- Xe em muốn độ thêm bộ gương kết hợp với camera lùi thì làm ở đâu nhỉ. Xe em không có nhìn nó cứ thiếu thiếu íh.
- Các bác nào biết thì cho em cái địa chỉ và điện thoại của chỗ làm nhé. Thanks các Bác nhiều!!!
Độ cái này thì chỗ độ xe nào cũng có. Nhưng hội Soul thường chỉ độ ở chỗ bác Tâm ở đường Kim Liên mới
Số điện thoại : 0983378557

Soul4u

Xe đạp
Em không biết độ nhưng em có Camera và gương theo xe bác có thể mua về thuê thợ lắp. Có điều là giá chát lắm bác nên chuẩn bị tinh thần.

patuana76

Xe container
Phiên bản cuối của SOUL đẹp quá nhung về đến Vịt chắc phải 35 K các Bác nhỉ. Đọc thớt Hỗ trợ KT của Cụ Top thấy nhiều AE bị lỗi ở Công tắc kính hậu quá ? Đây đúng là bệnh di truyền theo gien:-?? của Gia đình nhà Soul rồi,em cũng bị thế nhiều lúc ức chế quá,muốn dùng mà em nó ứ chịu xoè ra .Hic! Có thêm Bác nào gặp hiện tượng này nữa không ah?@-):)>-
35k vẫn là rẻ chán, so sánh với giá cao nhất của dòng Corolla tại Mẽo thì giá khởi điểm thằng này vẫn cao hơn nhiều.
Không biết sao về VN, thằng này lại bán thấp hơn Corolla được nhỉ? #-o