KIA Soul 4u

Trạng thái
Thớt đang đóng

FX1250

Xe tải
Thường ở Chung cư Splendora, An Khánh, Hoài Đức.
Nhìn chung là ở VN mình thì không nên dây với bất cứ thằng bảo hiểm nào cả.:77::77::77::77::77:
trừ trường hợp nếu gấu nhà các Pác, hoặc người thân các Pác làm xếp bên bảo hiểm thì hãy chơi.:21::21::21::21:

TrauSat

Xe tải
Có bác nào biết sử dụng cái gương chiếu hậu trong xe thế nào không, em thấy nó có 3 cái nút, bấm vào chỉ thấy phất âm tiếng hàn, chẳng hiếu gì. Mong các bác chỉ bảo
Ở VN, chúng ta chỉ dùng cái nút bật (đèn đỏ sáng)/ tắt (đèn đỏ tắt) để bật hoặc tắt chế độ cảm biến chống chói của gương thôi. Bật chế độ này, khi đi có xe sau chiếu pha vào thì gương tối đi để chống chói.
Còn các nút kia nó liên quan đến bộ phận thanh toán tiền phí cầu đường tự động (ETC: Electronic Toll gate control), ở ta không dùng được (Phía sau gương có khe cắm thẻ thanh toán).

Tungld

Xe tăng
Các bác KIA SOUL hôm nào gặp nhau để trao đổi kinh nghiệm cũng như những tiện dụng của xe cái nhỉ.(b)(b)(b)
Để nghị bác Trâu Sắt đứng ra tổ chức được ko ạ?:41::41::41:

Deconcon

Xe hơi
Hôm nào lại ngồi với nhau đi trausat ơi. Chuẩn bị ra hội Kia Soul là vừa. Thấy ngoài đường Soul chạy nhộn nhịp lắm rồi. (b)

Pointed

Xe đạp
Chào các cụ, bác, em mới tham gia OF được mấy ngày; cũng đang kết em Soul này lắm, ra mắt các bác, các cụ tí thông tin (Sổ tay người dùng và Hướng dẫn sử dụng nội thất) mới mò trên mạng về Soul, các cụ chịu khó đọc tiếng anh nhé
http://www.kiatechinfo.com/pds/Glove/OM/2010/2010 Soul OM v2.pdf

http://www.kiatechinfo.com/pds/Glove/FFG/2010/FFG 2010AM.pdf

Nhân tiện em thấy trên OF này có bác nói là Soul có phiên bản màn hình rời, khi de dễ đọc hơn màn gương, cái màn hình gương em ngồi lên de thử thấy hơi khó nhìn. Có bác nào đang dùng k0 cho em tí nhận xét nhé. THANKS

codam

Xe hơi
Em cũng thấy 1 em Soul có màn hình rời ở ngoài rồi. Hình như là các bác Soul 4U Cosmos thì là màn hình 2Din ở dưới rồi thì phải ạ. ^^

Pointed

Xe đạp

minh nho

Xe tải
nhược điểm của kia soul: ồn và ăn xăng. Các bác cho ý kiến

minh nho

Xe tải
em vừa nhờ các bác trên otofun check hộ số VIN thì thấy động cơ của em là loại EVAP. GAS CONTROL - LEV-2 mà cái tem dán trên xe em là lev-1. Em cũng không hiểu sao. Xe em là 4u, bác nào biết xin chỉ giúp em với.

30N-1500

Xe đạp
thật tình thì e thấy e này hình thức lạ chứ ko đẹp nhưng có vẻ không gian sử dụng khá hay theo lới bác chủ topic thấy mua cũng hợp lí đang cân nhắc e này với i30 cw

Deconcon

Xe hơi
nhược điểm của kia soul: ồn và ăn xăng. Các bác cho ý kiến
Nhà Em cũng chạy Soul được 2000 km rùi. Thấy ăn xăng cũng vừa phải đấy chứ. Em chạy 100% trong phố. Tuyến Hàng Bông - Kim Mã - Nguyễn Chí Thanh- Cầu giấy - Trần Nhân Tông . Tắc đường, đèn đỏ liên tục.
. Mỗi lần đổ 550k xăng A92= 38L là đầy. Đi 400km khi đèn báo xăng sáng lại đổ tiếp. . Vậy trung bình 100km hết khoảng gần 10l thôi. Đấy là xe Em đi chwa hết rốt đa. Nghe các Bác bảo đi khoảng 1 vạn là máy tròn, đỡ tốn hơn. Chạy trong phố mà nhw thế là đúng đấy chứ Bác.
Còn độ ồn thì so với BMW thì đúng là ồn hơn.

minh nho

Xe tải
khi em mua xe, bac ban xe dan phai do xang A95, em cung khong biet sao nhung tu truoc den nay em cung toan do A95 thoi nen cung khong quan tam lam. Em đổ đầy bình đi trong phố chưa được 100km mà còn 1 vạch nhỏ nữa là hết nửa bình, ngốn xăng quá. Khi đèn báo xăng sáng thì em cũng đổ 560k là đầy.

Pointed

Xe đạp
Các bác đang chạy Soul xem kỹ lại hộ, phiên bản 4u có hai option mà em thấy mấy sâu nhập về không được lắp từ phía nhà sx là:
ECO (Cảnh báo mức độ tiêu thụ nhiên liệu theo cách đi ga của người lái)
ESC (hệ thống ổn định xe điện từ)
em so hai ba sâu với cấu hình khác nhau thấy giá chênh lệch cũng tương đối khoảng 1.5k (y)

Em chưa cưới được Soul bao giờ :P nhưng đi sờ cũng được vài chuyến và cũng hơi lạ là có bác khen đi tiết kiệm, có bác lại kêu tốn xăng; có bác đi thấy êm, ổn định, có bác lại kêu chóng mặt như bắn Doom hay Phát xít nên mới để ý hai cái vụ đó. Kính các bác nào đang có Soul coi lại xe và phát biểu cảm tưởng để anh em đi sau còn biết mà so sánh. Cám ơn các bác

Deconcon

Xe hơi
Các bác đang chạy Soul xem kỹ lại hộ, phiên bản 4u có hai option mà em thấy mấy sâu nhập về không được lắp từ phía nhà sx là:
ECO (Cảnh báo mức độ tiêu thụ nhiên liệu theo cách đi ga của người lái)
ESC (hệ thống ổn định xe điện từ)
em so hai ba sâu với cấu hình khác nhau thấy giá chênh lệch cũng tương đối khoảng 1.5k (y)

Em chưa cưới được Soul bao giờ :P nhưng đi sờ cũng được vài chuyến và cũng hơi lạ là có bác khen đi tiết kiệm, có bác lại kêu tốn xăng; có bác đi thấy êm, ổn định, có bác lại kêu chóng mặt như bắn Doom hay Phát xít nên mới để ý hai cái vụ đó. Kính các bác nào đang có Soul coi lại xe và phát biểu cảm tưởng để anh em đi sau còn biết mà so sánh. Cám ơn các bác
Kính bác là nhà em đã đi 2 đời xe. Matiz và Vios. Thấy đi Soul đạt độ tiết kiệm như Vios. Luồn lách nhanh như Matiz. Và độ êm, chống ồn hơn cả Altis. Trước khi quyết định lấy Soul Em đã từng đi thử Forte, Captiva, Gentra X, nói chung là các con trong tầm 30k thì thấy Soul đạt yêu cầu cao nhất trong tầm tiền về Thiết kế, nội thất, Công nghệ, âm thanh. Em cũng ko ngại chuyên mất giá hay chất lượng xe Hàn kém xe Nhật nên quyết định mua Soul. Mình mua cho mình cơ mà.

minh nho

Xe tải
Soul chạy cũng ok nhưng em thấy hơn ồn, lý do kính ở 4 cánh mỏng, em so với santafe đúng là mỏng hơn thật. Em cũng không biết xem em có ESC khônh nữa nhưng ECO thì có. option của em là loại có màn hình cảm ứng

Deconcon

Xe hơi
Soul chạy cũng ok nhưng em thấy hơn ồn, lý do kính ở 4 cánh mỏng, em so với santafe đúng là mỏng hơn thật. Em cũng không biết xem em có ESC khônh nữa nhưng ECO thì có. option của em là loại có màn hình cảm ứng
Hôm nào rảnh gặp nhau off tý nhể. Trau sat và Quang Minh rảnh hôm nào thì alo nhé. Bày mấy Em Soul chupọ ảnh sâu hàng tý cho vui.

Tungld

Xe tăng
Bác nào đặt xe thì ko nên đặt thêm BACK VIEW DISPLAY NAVIGATION vì đặt thêm nó sẽ cắt mất 2 loa center và trầm + đầu CD

Pointed

Xe đạp
Kính bác là nhà em đã đi 2 đời xe. Matiz và Vios. Thấy đi Soul đạt độ tiết kiệm như Vios. Luồn lách nhanh như Matiz. Và độ êm, chống ồn hơn cả Altis. Trước khi quyết định lấy Soul Em đã từng đi thử Forte, Captiva, Gentra X, nói chung là các con trong tầm 30k thì thấy Soul đạt yêu cầu cao nhất trong tầm tiền về Thiết kế, nội thất, Công nghệ, âm thanh. Em cũng ko ngại chuyên mất giá hay chất lượng xe Hàn kém xe Nhật nên quyết định mua Soul. Mình mua cho mình cơ mà.
Em hoàn toàn nhất trí với nhận xét của bác, mình đi xe vì sự an toàn, tiện nghi, sự hợp lý chi tiêu, cảm giác thoải mái của mình trước sau mới đến cái đẹp trong con mắt người khác. Cha mẹ sinh ra em vốn dài lưng tốn vải và lâu lắm em mới lại có được cái cảm giác ngồi trong một cái xe gia đình thoải mái như khi ngồi thử cái Soul, không cộc đầu, va gối, chạm khủy tay.. (đấy là em so với cái Nissan Path Finder biển đỏ mấy cụ TÁ nhà hay đi ấy chứ tất nhiên anh em ta k0 đi so với X5 hay xe buýt làm gì he he he).
Em chỉ lăn tăn mấy cái vụ bớt đồ để giảm giá, cạnh tranh của mấy bác kinh doanh. Hay đi xe "cải tiến" công trường như em thì chả sao đàng này mình đang chọn cái xe đi phục vụ gia đình. ABS hay EBD.. thì anh em biết hết rồi và em cũng k0 muốn mình bớt được vài trăm hay cùng lắm là 2k mà lại mua cái sự k0 thoải mái vào người :^), nên em muốn xem cẩn thận một chút. Hôm nọ em đi xem một cái 4U hình như k0 có ESC (xem xong đọc lại báo giá mới thấy k0 liệt kê) em thử cua tay áo trên đường bằng nhanh một phát thấy đầu nó dúi xuống hơi nhiều. Các bác coi kỹ lại manual và xe mình đang đi xem có phải thế k0 hộ em với, em xem mấy cái xe bán dưới 28k thì k0 cái nào có ESC và ECO cả, tháng sau em phải dỡ mấy cục gạch ở nhà đi lấy xe rồi...run quá he he (vì sướng chứ k0 phải vì sợ hén :6:) khổ nỗi em hay đi công tác trong SG k0 có dịp cafe với các bác được nên đành lên đây có vài dòng trao đổi mong các bác giúp đỡ.

P/S: À em quên mất một thứ, các bác xem có chỗ nào xử lý được vụ chữ nho trên đầu CD k0? vừa lái xe vừa đoán xem giun dế nghĩa là gì thì cực quá :'( :'(:'(

Chỉnh sửa cuối:

codam

Xe hơi
Lúc mua xe em cũng bị các cụ nói lên nói xuống cái vụ xe Hàn với xe Nhật. Xe Hàn nhanh mất giá blah blah blah. Mệt ra phết các cụ nhể :P

Trạng thái
Thớt đang đóng