Kia sorento lắp ráp trong nước rồi các cụ ơi.

Trạng thái
Thớt đang đóng

Bát_Quái

Xe buýt
Bái phục ! bái phục! đúng là dân Am! nói câu nảo ra câu đấy!đã vod!
có câu , Viết dài ngại đọc.

người khôn nói ngắn gọn đủ ý.
người dại nói dài thành ra nói dại

junyong

Xe buýt
mẹ, sao nhiều cụ định kiến hyundai-kia thế nhỉ, chắc các cụ lắm tiền quá nên coi thường xe Hàn, mọi sự so sánh đều là khập khiếng cả, mỗi xe mạnh 1 cái, xe Nhật thiên về bền, dành cho già đi nhiều hơn, xe Hàn thiên về option, giới trẻ đi nhiều hơn, có thế thôi mà cũng phải cãi nhau, chả ra làm sao cả, anh em cùng diễn đàn chứ có phải dân buôn ngoài chợ đâu
Tiện đây kể câu chuyện vui vui có thật: em có mấy cái xe "cỏ" cho thuê,nhờ có người giới thiệu em được bọn kĩ sư keangnam người Hàn Quốc kí hợp đồng thuê xe( có lái) 3 năm! Cho chúng nó chọn giữa 3 xe : Jolie, Innova, carens! Và họ chọn Innova, sau 1 thời gian họ đặt vấn đề thuê thêm 1 xe nữa, nhưng điều kiện đặt ra: phải là Innova họ mới thuê với cái giá cao như thế!
Tin hay không tùy các cụ! em chẳng quan trọng! Nhưng cụ nào cảm thấy quá quan trọng thì Pm, em sẽ dẫn đi gặp trực tiếp mấy "thằng ngu thích đi Innova" đấy!

tuvit77

Xe tăng
Tiện đây kể câu chuyện vui vui có thật: em có mấy cái xe "cỏ" cho thuê,nhờ có người giới thiệu em được bọn kĩ sư keangnam người Hàn Quốc kí hợp đồng thuê xe( có lái) 3 năm! Cho chúng nó chọn giữa 3 xe : Jolie, Innova, carens! Và họ chọn Innova, sau 1 thời gian họ đặt vấn đề thuê thêm 1 xe nữa, nhưng điều kiện đặt ra: phải là Innova họ mới thuê với cái giá cao như thế!
Tin hay không tùy các cụ! em chẳng quan trọng! Nhưng cụ nào cảm thấy quá quan trọng thì Pm, em sẽ dẫn đi gặp trực tiếp mấy "thằng ngu thích đi Innova" đấy!
sao cụ ko cho cái SO hoặc SF vào xem nó chọn xe nào , cho 2 cái xe kia thì nó chon INOVA là phải , thế mà cũng mang lên đây mà khoe.........:))

Pelorus

Xe buýt
Giảm được mấy chục so với xe nhập, chất lượng hi vọng không giảm nhiều mấy:D cụ nào thích Suv tầm tiền dưới 1 tỉ e thấy e này cũng ổn;))

tuvit77

Xe tăng
có những người mê muội toy đến mức nói rằng toy cũ nát đi vẫn êm và đầm , còn xe hàn mới xịn đi ồn và chán ko ra gì , về sau hóa ra người đó ko biết lái xe ko biết gì về xe chỉ nghe người khác nói vậy .....:))

junyong

Xe buýt
sao cụ ko cho cái SO hoặc SF vào xem nó chọn xe nào , cho 2 cái xe kia thì nó chon INOVA là phải , thế mà cũng mang lên đây mà khoe.........:))
Tại vì câu chuyện nó như thế!
So và SF cùng phân khúc RaV4 và Outlander Cụ nhé!

tuvit77

Xe tăng
nói thật với cụ là hiện tại em vẫn đang đi toy nhưng những gì sự thật mình vẫn phải công nhận tại sao phải lo sợ hộ mấy thèng hàn xẻng hơn thèng nhựt bổn nhỉ ..!!!.

junyong

Xe buýt
Hồi trước khi cụ pót câu này em cũng nể cụ lắm nhé ( em cũng hay lang thang bên box Ford mà)!
SF và SO cùng phân khúc Rav4 và Outlander, Innova cùng phân khúc carren chứ không phải là cùng phân khúc với nữ hoàng SANTAFE và Hoàng đế SORENTO!
Em biết cụ không tin, nhưng cụ có thể tìm trên google!

Chỉnh sửa cuối:

otohagiang

Xe container
Ối giời, ai cũng mong cuộc chiến Hàn Nhật kết thúc mà cứ cãi nhau um củ tỏi lên là sao nhỉ, so với caren hay jolie, ỉn rộng rãi hơn nhiều, nên mang zinger hay grand livina ra so thì ổn hơn, lúc đó bọn kia sẽ nghĩ lại, em thì thấy người mua xe đã có những nhận định đúng nhất rồi, bác nào ưa bền, ưa thương hiệu thì nên mua Nhật, anh nào trẻ, thích mới mẻ, hiện đại thì nên mua Hàn, giờ chất lượng cũng same same nhau mà, lăn tăn làm gì, nếu các bác cứ áp đặt quan điểm của mình cho người khác thì ai mua cũng là ngu cả, trừ mấy bác đi xe Anh, Đức, Pháp, Ý, và cuộc chiến chả bao giờ kết thúc, cãi nhau chả bao giờ chấm dứt. Em nghĩ mua xe là để mình sướng, quan trọng gì lời dè bỉu của người khác, phải không các bác, cuộc chiến đến đây là kết thúc được rồi đấy

tuvit77

Xe tăng
Tại vì câu chuyện nó như thế!
So và SF cùng phân khúc RaV4 và Outlander Cụ nhé!
cụ nói vậy chứng tỏ một điều cụ ko hiểu gì về xe rồi !!!

dát pho chi so được với túc sơn thôi cụ nhé..........;))

junyong

Xe buýt
cụ nói vậy chứng tỏ một điều cụ ko hiểu gì về xe rồi !!!

dát pho chi so được với túc sơn thôi cụ nhé..........;))
_ dát pho có cả bản 7 chỗ và 5 chỗ cụ nhé!(ý em không phải là: người ta mang số ghế ngồi trên xe ra để xếp hạng phân khúc đâu nhé!)
_Em xin cụ đừng bắt em so sánh So và SF với Toyota highlander nhé!

Chỉnh sửa cuối:

Mazspeed

Xe container
ủa ? Captiva đồng hạng với Sorento cơ à ? sao em ngồi con Captiva mới của cha nội người quen kia mới mua đi mà ko bằng Sportege vậy bác? mà Option nó cũng có ra gì đâu ? sao đồng hạng với Sorento nhỉ ? em gà thật hic hic khổ thân em quá
Sportege là cái xe gì vậy bác? Còn Captiva sao nó lại không đồng hạng với Sorento được nhỉ? Bác đừng so option, so về kích thước xem thế nào.

Giá như vậy là hợp lý với mặt bằng giá xe ở VN nhưng so với ở nước ngoài thì với giá này em làm được một chú Q5 ngon lành hehehe...

Sorento là loại xe 07 chỗ chứ không phải 5 chỗ như CR-V đâu bác Mazspeed nhé, do đó nếu so sánh thì phải lấy Sportage cơ ah!
Đúng là Sorento 7 chỗ, to hơn CR-V, nhưng em vẫn cho rằng chúng sẽ cạnh tranh trực tiếp với nhau, đơn giản vì CR-V là hàng Honda. Sắp tới CR-V 2012 cũng 7 chỗ, chả hiểu thế nào nữa.

Bác đã không biết gì còn thích tỏ ra thông thái, trong này nhiều trẻ con , chúng nó đọc được lại cười vào mặt cho là đã dốt còn thích bốc phép!
GM với Honda tuổi gì mà so sánh với ông nhớn Kia!Đúng là đã không biết gì còn tinh tướng!
Ủa thế bọn trẻ con ấy chúng nó nghĩ xe nào thì mới so được với Kia? GM to nhất TG không so được rồi, Toy to nhì lại càng không được, Honda lìu tìu thứ 4 thứ 5 chả có tuổi gì! Vậy em so với Great Wall nhá :)) :)) :)).

otohagiang

Xe container
Rav4 nhỏ hơn santa, to hơn túc 1 tí nhưng về giá thì xếp cùng santa, bỏ qua thương hiệu ta sẽ thấy santa vẫn là lựa chọn tốt hơn rav4 nhiều, outlander là xe cỡ nhỏ, cùng hạng với túc, sportage, qashqai, xe của mít đi cũng rất ok, không có gì phải lăn tăn cả, highlander có 1 đối thủ đáng gờm nhất là honda pilot, 2 em này cân sức cân tài, lấy em nào cũng ok cả. Kia sorento là anh em của santa, chạy cũng được đấy chứ, so sánh dòng suv bao tử (crossover) thì nên bê thêm anh nissan vào nữa, xe ngon, đảm bảo hơn toyota, cùng hạng với santa ta nên bê anh xtrail vào, anh rav4 ta so với sorento hợp hơn, tiếp tục đi các bác

Bát_Quái

Xe buýt
Rav4 đắt bỏ mẹ ra chứ ngồi đó mà ngang với santafe =))

RR1

Xe buýt
Lạy các cụ, loanh quanh thì cuối cùng thớt nào cũng thành so sánh Hàn - Nhật. Thằng nào cũng có ưu điểm - nhược điểm hết cả, lo hộ chúng nó làm gì cơ chứ.
Ai về nhà ấy thôi ợ :D.

uduchi

Xe container
Vãi con gà mái,từ giới thiệu sản phẩm chuyển thành chém giết nhau chuyện xe Hàn,xe Nhật.Mà dây dưa qua mấy thớt rồi,mất hết cả hòa khí OF.Mà em thấy mấy thớt đấy toàn có mặt cụ Mazspeed.Em nghĩ nếu có tư tưởng công kích xe Hàn thì cụ Maz nên hạn chế sang box K-H kẻo mưa đá.

Mazspeed

Xe container
Bác xem lại đi cho rõ nhá, em có ý định công kích cái gì không? Tự nhiên có bọn dở người có tật giật mình cứ xù lông ra đấy chứ! Em định bàn về chiến lược định giá cái Sorento đó cơ, đâu có định công kích cái gì! Còn mưa đá của đám Hàn xẻng phơ thì chỉ là muỗi, văn tục chửi bới loạn xạ là biểu hiện của văn hóa thấp và trình độ kém, đâu cần chấp, đằng nào thì cũng tự nhận là đám trẻ con rồi!

otohagiang

Xe container
Em dùng hết lời mà có ai nghe đâu, bác mazspeed là fan cuồng rồi, bác ấy đôi khi cũng đúng khi cho rằng xe Hàn chưa thể hơn xe Nhật nhưng lại thái quá khi cho rằng xe Hàn kém hơn Nhật nhiều, đến xe tải bác ấy vẫn cứ cãi hino (con của toyota) hơn hẳn hyundai cơ mà. Nhưng thôi, cái gì qua ta nên để cho qua thôi, nói lại làm gì, 1 lần nữa em đề nghị ta nên dừng việc chém nhau ở đây thôi

tuvit77

Xe tăng
Bác xem lại đi cho rõ nhá, em có ý định công kích cái gì không? Tự nhiên có bọn dở người có tật giật mình cứ xù lông ra đấy chứ! Em định bàn về chiến lược định giá cái Sorento đó cơ, đâu có định công kích cái gì! Còn mưa đá của đám Hàn xẻng phơ thì chỉ là muỗi, văn tục chửi bới loạn xạ là biểu hiện của văn hóa thấp và trình độ kém, đâu cần chấp, đằng nào thì cũng tự nhận là đám trẻ con rồi!
mà em thấy cũng lạ những người văn hóa thấp cứ nghĩ ai cũng giống mình lên ai cũng nói người ta như vậy , còn những người có văn hóa , học thức người ta ko bao giờ nói người khác vậy đâu......:))

Trạng thái
Thớt đang đóng