Thảo luận Kia Sorento dầu chạy dịch vụ có ổn không các cụ?

thanh040506

Xe trâu
Cháu lấy Sò dầu được 1 tuần! Htrước làm chuyến đi Cao Bằng! Phải nói thật là rất đáng đồng tiền bát gạo cụ chủ ạ! Dầu cháu tính trung bình 7,4l/100km! Đổ 52l đi được 700km! Máy khoẻ vượt bốc! Mỗi tội đi dưới 40km/h hơi ồn!
Cụ lấy tuần trước tổng thiệt hại bao nhiêu vậy?

hienhtd

Xe tải

Nam Bim325

Xe tăng
Gia đình tốt, dịch vụ quá tốt vì lành và tiết kiệm.

Woodpecker

Xe đạp
Website
www.facebook.com
Cụ nhầm, khách đã gọi xe 7 thì đa phần đi đủ hoặc thừa chưa kể trẻ con, cụ đã gặp quả nào gọi 7 mà ra 13 khách chưa, mấy khi gọi 7 đi 5 đâu, mà có đi 5 khách thì cũng mỗi người 1 ghế chứ ngồi hàng 2 hết sao nổi :(
Cụ nói đúng và có kinh nghiệm đấy ạ. Nhưng Sedona thì dài quá, dáng em không ưng. Nội thất thì em không nói.
Còn so Sò với Phò tủn thì cũng đúng như cụ nói luôn. Nhưng cá nhân em chạy cả gia đình và dv nên em thích Sò. Vì ít ra nó tôn trọng người ngồi trên nó hơn Phò tủn, chênh chút xíu nhiên liệu không đáng kể, dù sao Sò cũng là số tự động nên đi nhàn nhã hơn. Ý cá nhân em thấy thế thôi:)
Cụ nào ý kiến giống em thì ta Vodka nhau cái:)

Chỉnh sửa cuối:

Woodpecker

Xe đạp
Website
www.facebook.com
Cháu lấy Sò dầu được 1 tuần! Htrước làm chuyến đi Cao Bằng! Phải nói thật là rất đáng đồng tiền bát gạo cụ chủ ạ! Dầu cháu tính trung bình 7,4l/100km! Đổ 52l đi được 700km! Máy khoẻ vượt bốc! Mỗi tội đi dưới 40km/h hơi ồn!
Sau khi trải nghiệm như cụ em cũng thấy vậy! Nhưng đó là bệnh chung của xe dầu. Được cái này mất cái kia thôi. Quan trọng là rất hài lòng vì rất kinh tế trong cái thời buổi này. Nhất là với những ai quan tâm đến kinh tế.

DuyAnhNguyen

Xe đạp
Hiện tại sò đang có bản facelift, thêm nhiều tính năng. Cụ nào quan tâm cứ ib vào chỗ thầm kín, e có thể tư vấn thêm cho các cụ

SPL

Xe container
Cụ nói đúng và có kinh nghiệm đấy ạ. Nhưng Sedona thì dài quá, dáng em không ưng. Nội thất thì em không nói.
Còn so Sò với Phò tủn thì cũng đúng như cụ nói luôn. Nhưng cá nhân em chạy cả gia đình và dv nên em thích Sò. Vì ít ra nó tôn trọng người ngồi trên nó hơn Phò tủn, chênh chút xíu nhiên liệu không đáng kể, dù sao Sò cũng là số tự động nên đi nhàn nhã hơn. Ý cá nhân em thấy thế thôi:)
Cụ nào ý kiến giống em thì ta Vodka nhau cái:)
So Sò với Fò thì khác nhau quá vì không cùng phân khúc, một là CUV khung thân liền khối còn một là SUV khung thân rời cụ ợ, vấn đề không phải là tôn trọng mà là định hướng sản phẩm khác nhau cho đối tượng khác nhau, Sò cho gia đình đi phố với đường đẹp còn Fò là cho công trường đi đường xấu, đồi núi, AT thì con nào chả có.

Inova_G

Xe tải
So Sò với Fò thì khác nhau quá vì không cùng phân khúc, một là CUV khung thân liền khối còn một là SUV khung thân rời cụ ợ, vấn đề không phải là tôn trọng mà là định hướng sản phẩm khác nhau cho đối tượng khác nhau, Sò cho gia đình đi phố với đường đẹp còn Fò là cho công trường đi đường xấu, đồi núi, AT thì con nào chả có.
Cũng chỉ là so sánh tương đối thôi cụ, em đảm bảo số lượng Fortuner đi trong phố đường đẹp vẫn nhiều hơn Fortuner đi công trường đường xấu. Bên cty em đi công tác các tỉnh, đi đồi núi cũng nhiều nhưng em vẫn quyết lấy Sorento. Phân khúc thì thường là do các nhà SX đặt ra thôi chứ khách hàng cũng không mấy khi phân định quá rạch ròi như thế. Nói chung xe giá hợp lý hình thức bắt mắt, nội thất sang trọng vừa phải, option tương đối đầy đủ chút là có nhiều lợi thế cho khách hàng quyết định. Còn mua về rồi lúc nào cần đi phố thì đi phố, lúc nào đi dã ngoại thì cũng đi luôn chả nhẽ ra làm thêm con SUV cho phù hợp rồi mới đi được à.

SPL

Xe container
Cũng chỉ là so sánh tương đối thôi cụ, em đảm bảo số lượng Fortuner đi trong phố đường đẹp vẫn nhiều hơn Fortuner đi công trường đường xấu. Bên cty em đi công tác các tỉnh, đi đồi núi cũng nhiều nhưng em vẫn quyết lấy Sorento. Phân khúc thì thường là do các nhà SX đặt ra thôi chứ khách hàng cũng không mấy khi phân định quá rạch ròi như thế. Nói chung xe giá hợp lý hình thức bắt mắt, nội thất sang trọng vừa phải, option tương đối đầy đủ chút là có nhiều lợi thế cho khách hàng quyết định. Còn mua về rồi lúc nào cần đi phố thì đi phố, lúc nào đi dã ngoại thì cũng đi luôn chả nhẽ ra làm thêm con SUV cho phù hợp rồi mới đi được à.
Định hướng là do hãng đặt ra còn dùng thế nào là do người mua quyết định mà cụ, hai cái đó là hiển nhiên rồi.

Woodpecker

Xe đạp
Website
www.facebook.com
Em đang nói với em chạy cả gđ và dv đấy ạ! Rõ ràng nội thất tiện nghi thì con người cảm thấy đc tôn trọng hơn bác ạ. Đấy là lý do ngành dịch vụ càng ngày càng phát triển. Có phân khúc nào đi nữa mà nội thất sơ sài thì cảm giác như ở trong 1 căn nhà trống. Còn những ai không nghĩ vậy thì chắc chưa từng trải nghiệm xe nhiều option.
AT con nào cũng có. Nhưng Phò tủn dầu thì không có AT. Xăng AT thì đưa vào thớt này làm gì ợ:(

Chỉnh sửa cuối:

hienhtd

Xe tải

Woodpecker

Xe đạp
Website
www.facebook.com
Cái này bác nói thì đúng tâm lí của người dùng này. Còn tâm lý người kinh doanh sẽ khác và lựa chọn nghiêng về phò tủn vì lý do càng ít option càng ít thứ hỏng phải sửa chữa:) Họ nghĩ khách hàng của họ đi cũng chỉ cần cao ráo, mát mẻ là đc. Còn chính họ lại đi Mẹc hay Au đì cơ :))

hienhtd

Xe tải

Quá ổn áp cho con xe nặng 1,8T

Che

Xe máy
Máy eVGT chạy kinh tế cụ à,