Kia Sorento - Đánh giá, nhận xét cho một mẫu SUV

ttmindustry

Xe buýt
Website
ttmindustry.vn
dạo này thấy xe này chạy ngoài đường kha khá, trông cũng được.

hunglt

Xe hơi
Túm lại em này là xứng đáng nhất tầm tiền 50k đầu tư cho SUV.
Ko phải tăn tăn gì đâu cụ chủ thớt ạ.
(Em được đi ké của papa rồi, ngon choét!!)

allmay

Xe tăng
Nó không phải là SUV mà là CUV cụ ạ. Về kỹ thuật thì hình như có cụ đã giải thích hoặc Wiki cũng giải thích được :)
Giá so với SF2010 thì So rẻ hơn khoảng 1K cùng options (lúc em mua - còn ko biết bi giờ thế nào). Nhưng thuế TB thì SO bị áp cao hơn (do TH làm công văn kê khai :mad::mad::mad:) nên túm lại là giá rổ gần như nhau nếu so cùng version. Các bác khác cho ý kiến.

allmay

Xe tăng
Nó không phải là SUV mà là CUV cụ ạ. Về kỹ thuật thì hình như có cụ đã giải thích hoặc Wiki cũng giải thích được :)
Giá so với SF2010 thì So rẻ hơn khoảng 1K cùng options (lúc em mua - còn ko biết bi giờ thế nào). Nhưng thuế TB thì SO bị áp cao hơn (do TH làm công văn kê khai :mad::mad::mad:) nên túm lại là giá rổ gần như nhau nếu so cùng version. Các bác khác cho ý kiến.
Em Wiki hộ bác nhé - dưng mà chưa dịch được. em thấy hầu hết tên tuổi lớn chạy ngoài đường đều là CUV :) Audit Q7, BMW X5/6, CRV, Accura MDX, Santa Fe v.v... nên cứ yên tâm chạy hehe:21:

"A crossover is a vehicle built on a car platform but borrowing features from a traditional Sport Utility Vehicle (SUV).
While body on frame construction and light truck platforms are used to build traditional SUVs, crossovers use a car's monocoque/unibody platform construction. The crossover combines, in highly variable degrees, the design features such as tall interior packaging, high H-point seating, high ground-clearance, or all-wheel-drive capability of the SUV—with design features from an automobile such as independent rear suspension, car-like handling, interior roominess and fuel economy. Crossovers are typically designed for only light off-road capability, if any at all."

allmay

Xe tăng
SUV thực sự được nêu tên là H1, Land Cruiser, Land Rover, Jeep W v.v...

Winstorm07

Xe container
Vẫn chửa có cảm nhận về Sorento à các cụ. Cụ nào biết giá em này ở đâu tốt giới thiệu em với, em đang máu!
Mời cụ qua thớt trao đổi kinh nghiệm sử dụng So sẽ có chi tiết cảm nhận và đánh giá.
Về giá cả thì anh em chạy So trên này chủ yếu mua của 2 sâu rum là Hoàng Gia và Hủng Hảo, cụ có thể qua trực tiếp 2 bên đó để tham khảo thêm rồi kết thì về đây bàn tiếp(l)

ttmindustry

Xe buýt
Website
ttmindustry.vn