Kia Sorento 2.4AT LX 2012 máy xăng: nhận xét sau 3 ngày sử dụng!!!

phonghamy

Xe điện
Ở nhà không túi nọ thì túi kia, đã mua xong thì đều là tiền mình, xe mình cả còn tranh luận cái gì nữa :-?
Trên OF là toàn tranh luận quan điểm kết hợp với xả stress thôi bác ạ, có thay đổi được tình hình hay lấy giải gì đâu- vẫn xe ai nấy đi! Nhiều bác dùng cả Mer, Audi, Lexux đều vào chém cả đấy chứ, chẳng qua thấy nhiều bác cứ tự sướng cái xe của mình rồi chê bai xe khác của Nhật thái quá! Ối bác còn chưa có xe hoặc đang mơ ve vuốt cái đèn hậu Morning khen đẹp nhưng vẫn vào chửi cả Lexux chả ra gì thì cũng có làm sao :D
Chả có sự thay đổi gì trong tư duy, vẫn thế. .... chán.

xedieu

Xe cút kít
phonghamy nói:
Chả có sự thay đổi gì trong tư duy, vẫn thế. .... chán.
Bao giờ cụ thay đổi đc xe đang đi sang xe Altis LD thì hẵng nói chuyện khác nhá, nhá, nhá!

Luu Lehong

Xe container
Bao giờ cụ thay đổi đc xe đang đi sang xe Altis LD thì hẵng nói chuyện khác nhá, nhá, nhá!
Altis thì chỉ là cái sedan cỏ để đi làm gần với đón trẻ ý mà, đáng gì quan tâm. Đi xa đã có Audi với Lexuc!\:D/
Tuy nhiên, công chức lựa chọn cái xe cỏ ý đi làm cũng có cái tiện: nhỏ gọn, thiết bị đủ dùng. Cái quan trọng là cũng lành, nếu có trục trặc nhỏ nào thì quẳng vào hãng nó có bảo hành, chiều lấy. Khi muốn chuyển đổi nâng cấp thì ra đi sau 1 nốt nhạc. ;))
Chỉ sợ có những cái xe tiếng là nhập, nhưng may thì được cái ổn định còn thì đa phần rất hay hỏng vặt, chạy được vài năm xuống cấp không nhận ra :-w. Nếu có hỏng thì cũng loay hoay mò mẫm mãi thợ cũng chưa biết hỏng chỗ nào; sáng đi làm mà cứ lo thon thót. Có cái chả nổ được máy , tìm mãi mới biết giắc điện chân phanh không tiếp xúc, có cái không đi được hết số, có cái đi vài tháng cửa nóc cứ è è nghe tưởng ai mới lắp loa trần....:D . Muốn chuyển đổi thì nghe song cả vài bản nhạc, tua lại nó vẫn còn lưu luyến chưa đi :))

xedieu

Xe cút kít
... được cái gì thì ai cũng biết! :D (Nhắc lại thì lại bảo khiêu chiến, mệt lắm) ;)

luxus

Xe tăng
Cụ nói thế thì gọn gàng - ngăn nắp quá rồi :) em xin phép cười một cái =))

Nghe đoạn nốt nhạc với cả bài hát tua đi tua lại nghe tý thì phì nước bọt vào màn hình

Altis thì chỉ là cái sedan cỏ để đi làm gần với đón trẻ ý mà, đáng gì quan tâm. Đi xa đã có Audi với Lexuc!\:D/
Tuy nhiên, công chức lựa chọn cái xe cỏ ý đi làm cũng có cái tiện: nhỏ gọn, thiết bị đủ dùng. Cái quan trọng là cũng lành, nếu có trục trặc nhỏ nào thì quẳng vào hãng nó có bảo hành, chiều lấy. Khi muốn chuyển đổi nâng cấp thì ra đi sau 1 nốt nhạc. ;))
Chỉ sợ có những cái xe tiếng là nhập, nhưng may thì được cái ổn định còn thì đa phần rất hay hỏng vặt, chạy được vài năm xuống cấp không nhận ra :-w. Nếu có hỏng thì cũng loay hoay mò mẫm mãi thợ cũng chưa biết hỏng chỗ nào; sáng đi làm mà cứ lo thon thót. Có cái chả nổ được máy , tìm mãi mới biết giắc điện chân phanh không tiếp xúc, có cái không đi được hết số, có cái đi vài tháng cửa nóc cứ è è nghe tưởng ai mới lắp loa trần....:D . Muốn chuyển đổi thì nghe song cả vài bản nhạc, tua lại nó vẫn còn lưu luyến chưa đi :))

Chỉnh sửa cuối:

Winstorm07

Xe container
... được cái gì thì ai cũng biết! :D (Nhắc lại thì lại bảo khiêu chiến, mệt lắm) ;)
Hôm rồi cụ Bóng Chày em cũng thấy nghe hết 3 bản giao hưởng của Bét tô ven mới tiễn em ý đi được đấy chứ.
Chắc cũng lưu luyến lắm.
À, cụ Điếu ơi~~ Mấy hôm trước con siêu xe của em có 2 vệt xước bằng sợ tóc trên kính lái, chỗ nào khắc phục được nhỉ??? ~X(~X(
Mách em cái để em đi làm lại cho nó mới, sau này bán cho nó dễ.
Biết thế hồi xưa lấy con xe cỏ mà dùng để đỡ phải bận tâm lo nghĩ, dành thời gian kiếm tiền chứ con siêu xe mà nó chỉ có vệt xước bằng sợi tóc thế này thôi cũng thấy buốt ruột quá, mất ăn mất ngủ cả tuần nay rồi :((

tuankhoai

Xe máy
chẹp chẹp

Bóng Chày

Xe lừa
Em đi vắng có 2 hôm mà các bác chém ác quá! Đọc 1 hồi chả hiểu gì!!!

Sent from my iPhone using Forum Runner

Becoi

Xe hơi
em set lại đồng hồ đo nhiên liệu, đi So từ HN về Ninh Bình (đi cao tốc - Ql21 - phủ dày - QL10) xăng báo là 8l/100Km.
trong HN thì khoảng 15l/100Km.
thế mà e Cứ tưởng a Hải lắp thêm đầu DVD cho So rồi ai dè vẫn cắt món này nhỉ.

xedieu

Xe cút kít
Bóng Chày nói:
Em đi vắng có 2 hôm mà các bác chém ác quá! Đọc 1 hồi chả hiểu gì!!!

Thôi trả lại thớt cho cụ BC.

@Mấy con cháu nhà hoa quả thích thì lập thớt mới, thấy vợ chồng hàng xóm nó làm *ình nó rên to cũng khó chịu thì khổ lắm, sống nửa cuộc đời thế khổ lắm! ;)

phuongtv_76

Xe container
Con soẻntồ của cụ chủ này đi cũng hơn đứt con túc túc

xedieu

Xe cút kít
phuongtv_76 nói:
Con soẻntồ của cụ chủ này đi cũng hơn đứt con túc túc
Cụ BC review cảm nhận sau vài ngày tiếp đi ạ!

:)) Phương ơi, em đã được cho ra trại rồi đấy à!

Bóng Chày

Xe lừa
xedieu nói:
Cụ BC review cảm nhận sau vài ngày tiếp đi ạ!

:)) Phương ơi, em đã được cho ra trại rồi đấy à!
Em về quê sáng tháng mới về ạ. Các bác đợi em và chém bằng tiếng Việt để em học hỏi với :)

tuanbac

Xe tăng
phuongtv_76 được xuất kho rồi các bác ơi!

hoatra

Xe điện
cụ chạy 6v rồi thì lên bán đi, em thấy người ta nói xe hàn mà tới 7, 8v là hỏng linh tinh, 8 9v thì đi có khả năng đang chạy rơi cả bánh, 100v là phải thay cả máy... 120v là phải thay khung sường, vì sắt thép Hàn kém mối nó chén hết....
Đông nghiệp em mua em KM nhập chạy lướt 3k cây chuối năm 2007, đến nay là 120k cây chuối chưa thấy sao?? chả thấy mối hàn nào long ra cả, quá được so với đồng tiền bỏ ra

hoatra

Xe điện
e cũng rât kế e So này, chỉ nghặt nỗi ko đủ xèng