Kia Sorento 2.4AT LX 2012 máy xăng: nhận xét sau 3 ngày sử dụng!!!

Vietkid

Xe điện
Sự thực thì không biết bác ấy chạy xe gì, vì xe gì bác ấy cũng "hiểu rõ" cả. Nhưng em dự hiện tại bác ấy chạy Rav 4, chắc cũng phải được 2 năm rồi , vì em tham gia diễn đàn đã thấy bác ấy có biệt hiệu này rồi. Em để ý có mấy bác sùng bái Toy kinh điển, trong đó có bác Rava. Còn em thì chả bênh em nào cả, cứ ngon - bổ - rẻ là chiến. Giờ mà chiến tranh hàn - Nhật kiểu trên OF thì nhà em tan đàn xẻ nghé từ lâu rồi vì 50% đi xe Hàn, 50% đi xe Nhật, nhưng chiếc xe có giá đắt nhất lại là xe Hàn (Tuc 2011).
Em chẳng Nhật-Hàn, nhưng thần kinh mới bảo xe đắt nhất là xe Hàn, em thề.

Vietkid

Xe điện
Ông anh làm quản lý ở Honda Việt Nam bảo nhỏ :D xe lắp trong nước bị ăn bớt nhiếu rất. Nếu thằng nào mua Toy LD thì bảo tao đặt làm cho, kiểu như xe nhà đi, chất lượng sẽ khác hẳn. He he, còn lạ gì cái xứ Lừa này, đến rau trồng còn có khu riêng để nhà ăn, chỗ phun thuốc thì đem bán.
Giáo sư Lệ Xuân chém kinh quá, ông anh nào quản lý ở Hon Đa mà thửa xe riêng được ở Toyota thế.
Chuyện Toyota làm xe thửa riêng em cũng có nghe nói, cơ mà không phải dễ như nông dân trồng rau cho mình ăn, em thề.

Bóng Chày

Xe lừa
xenew nói:
mình cũng mới mua sor T.hai đc 3tuan, chạy thì cũng ok. nhưng có chút hỏi tham mấy bác chut KN, đèn pha ban đêm hơi thấp, it sáng chạy đường trường khó quá! có cách nào khắc phục đc ko? nghe nói bản nhạp khẩu có chức năng chinh độ cao thấp của đèn pha, tùy theo tải trọng của xe. Nếu chở nhiều người thi trong tâm xe thấp nen chỉnh đèn pha lên cao tí. Trường hải ko có chức năng này
Em cũng lấy khoảng 3 tuần. Em thấy ko cần thiết phải chỉnh cao quá, nguy hiểm cho xe ngược chiều. Tất nhiên bác mang vào gara bảo người ta chỉnh cao lên được ngay. Chi hội Tuc So có bác Tovit chuyên làm đấy. Hoặc hôm nào bảo dưỡng định kỳ bảo thợ chỉnh

Sent from my iPhone using Forum Runner

tovit

Xe tăng
mình cũng mới mua sor T.hai đc 3tuan, chạy thì cũng ok. nhưng có chút hỏi tham mấy bác chut KN, đèn pha ban đêm hơi thấp, it sáng chạy đường trường khó quá! có cách nào khắc phục đc ko? nghe nói bản nhạp khẩu có chức năng chinh độ cao thấp của đèn pha, tùy theo tải trọng của xe. Nếu chở nhiều người thi trong tâm xe thấp nen chỉnh đèn pha lên cao tí. Trường hải ko có chức năng này
E lói roài, of 1 bữa thui là ra hết... cụ chủ động hô hào đi...

xedieu

Xe cút kít
Vietkid nói:
Em chẳng Nhật-Hàn, nhưng thần kinh mới bảo xe đắt nhất là xe Hàn, em thề.
:)) Ý cụ ấy là: nhà cụ ấy có nhiều xe, nhật hàn đủ cả, nhưng cái đắt nhất là Tuc 2011 (trong gia đinh)! :))

[Được gửi từ bản thử nghiệm iPhone 5 của tôi, sử dụng phần mềm Forum Runner đã được Việt hoá, với nick xedieu, đăng nhập bằng vân tay]

RAVA

Xe ba gác
So cũng khó phết vì HL 09 em chạy là 3.5, tay lái nhẹ bẫng vì trợ lực điện trong khi So thuỷ lực nên lái So đầm hơn nhưng đi lâu sẽ mỏi tay :)

Sent from my iPhone using Forum Runner
-Bác phải chạy con So nhập trợ lực điện thì so sánh mới chuẩn được, nhưng mà nếu chỉ nói do có trợ lực dầu nên tay lái So đầm hơn thì chả đúng tẹo nào vì nếu thế thì mấy em Ỉn và FT tay lái cực đầm luôn?:))

Mazspeed

Xe container
Xe em đang đi tay lái đầm ơi là đầm, thế mà nó lại trợ lực điện!

xedieu

Xe cút kít
Trợ điện thích nặng chỉnh phát được. Quê thế! :D

[Được gửi từ bản thử nghiệm iPhone 5 của tôi, sử dụng phần mềm Forum Runner đã được Việt hoá, với nick xedieu, đăng nhập bằng vân tay]

Mazspeed

Xe container
Đương nhiên là quê, có quan tâm gì đến kỹ thuật xe đâu mà chả quê. Nhưng mà ại không quê bằng người hiểu vô lăng nặng là đầm :)) :)) :)) :)) :)).

xedieu

Xe cút kít
Ôi mình quê quá cơ. Cụ rẻ cấm có nhảy vào mồm em nằm nhá! :P

Mazspeed

Xe container
Nhai đi nhai lại cái rẻ, khổ, sao tiêu hóa nó lại chưa tiến hóa hết thế!

xedieu

Xe cút kít
Hi hi. Thế mà có người nuốt đã trôi đâu! :P

Vấn đề kỹ thuật: Cụ Chày thay dầu chưa thế?

Bóng Chày

Xe lừa
Vâng có lẽ bác nói đúng.
Thực ra em cảm thấy nặng hơn so với sedan Altis là xe em vẫn chạy thường xuyên. Ngoài vợ 2 mới chia tay, trước em còn mua cho công ty 4 cái nữa ạ nên hàng ngày đôi khi vẫn lấy chạy :) Nhưng em nghĩ em cảm thấy Sorento nặng là đúng vì xác nó nặng hơn rất nhiều. Thi thoảng em chạy 1 cái bỉm đầu 7 cũng nặng lắm. Nếu không quen có khi tưởng hỏng trợ lực :)
@Mợ Điếu: em chưa thay dầu, mới hơn 700km, chắc khoảng 1 tuần nữa thì sang thay.

-Bác phải chạy con So nhập trợ lực điện thì so sánh mới chuẩn được, nhưng mà nếu chỉ nói do có trợ lực dầu nên tay lái So đầm hơn thì chả đúng tẹo nào vì nếu thế thì mấy em Ỉn và FT tay lái cực đầm luôn?:))

Winstorm07

Xe container
Thớt của bác Chày sắp hỏng.
Không phải lỗi của tụi em nhé :))

Bóng Chày

Xe lừa
Em chả quan tâm lắm CT ạ hehehe. Chả hiểu sao mọi người cứ hừng hực phân biệt hơn thua làm gì?
Em chỉ quan tâm đến xe mới mua. Vì xe mới nên ít hiểu biết nên có gì thì lên đây trao đổi tìm hiểu + cho vui, giải trí thôi mà.
Em vừa xem lại hệ thống lái của Trường Hải thế này: Hydraulic power assisted, Rack& Pinion => tức là thủy lực. Nguồn đây: http://www.truonghaiauto.com.vn/auto/index.php?option=com_content&view=frontpage&Itemid=25&Idmenu=6
Và của tụi Mỹ cùng là thủy lực. Nguồn đay: http://www.kia.com/#/sorento/specifications/
Vậy xe của Hàn chắc khác? sao lại vậy nhỉ?

Thớt của bác Chày sắp hỏng.
Không phải lỗi của tụi em nhé :))

xedieu

Xe cút kít
Chắc tại dân Hàn lười, hoặc gu nó thích nhẹ. Em cũng cứ nhẹ đi cho nhàn, bao giờ đi nhanh nó nặng là được.

Bóng Chày

Xe lừa
hình như CT biết tiếng Hàn, CT rảnh kiẻm tra cái?
Chắc tại dân Hàn lười, hoặc gu nó thích nhẹ. Em cũng cứ nhẹ đi cho nhàn, bao giờ đi nhanh nó nặng là được.

xedieu

Xe cút kít
Bóng Chày nói:
hình như CT biết tiếng Hàn, CT rảnh kiẻm tra cái?
CT là con ma hàn rồi, tán gái hàn như choẹ! :))

Em chạy xe hay xoa volan, 1 con cái bọc volan rách bươm, còn cái bọc volan con Tuc gần 30 tháng rồi vẫn mới! :(

clown83_iir

Xe máy
đẹp cụ ạ, con này là 5 chỗ hay 7 chỗ nhỉ, e đang muốn kiếm con 7 chỗ mà hiếm quá

zero4803

Xe buýt

những cục màu xanh dán trên xe mục đích là gì thế hả các cụ ? em hỏi hơi ngơ tí:D