Thảo luận Kia Seltos Club!

Giang đại tá

Xe buýt
Đúng rồi cụ. Xe cụ thì cụ khen thôi
Bạn tôi cũng mua con m3 cũ như cụ, đi 1 vòng cả nhà xuống chùa Ba Vàng, về ngồi xe tôi xong xách xe đi bán luôn.
Nó vừa nóng vừa ù hết cả tai. Nội thất thì nhanh xuống. Mặc dù động cơ đạp không trễ ga như seltos, nhưng m3 đi loè gái là chính. Mua xong về than trời
Có lẽ tôi may mắn hơn bạn cụ, nên mua được M3 nội thất quá đẹp, đơn giản nhưng tinh tế. Còn nếu về điều hòa của M3 thì có lẽ cụ nên tư vấn bạn cụ thay vì bán xe thì nên bảo dưỡng điều hòa. Xe tôi ngồi mát lạnh, tôi còn không dám bật điều hòa dưới 25 độ. Tuy nhiên vì đó là do cảm nhận mỗi người nên khó thể xác nhận sự hơn kém. Nếu nói về độ lòe gái thì Kia Seltos ăn đứt M3 về độ bóng bẩy của ngoại thất, còn nội thất thì tôi đánh giá M3 hơn hẳn Seltos Premium.

Thair9

Xe máy
M3 ồn và đi xa ngồi sau rất mệt do chật nhé bác.

Đi seltos dẫu sao cũng cao, thoáng. Ghế ngửa k dốc khó chịu như m3.

Đồng ý với bác trên khi M3 được cái đẹp thôi

Giang đại tá

Xe buýt
M3 ồn và đi xa ngồi sau rất mệt do chật nhé bác.

Đi seltos dẫu sao cũng cao, thoáng. Ghế ngửa k dốc khó chiuh như m3.

Đồng ý với bác trên khi M3 dc cái đẹp thôi
2 cụ đang đi xa so với cái tôi so sánh giữa M3 và Seltos. Tôi chỉ miêu tả về độ tinh tế, sắc sảo và sang của M3 so với Seltos Premium trong khoang nội thất vì giá thành của 2 xe là tương đương nhau. Về ngoại thất thì Seltos rõ ràng ăn đứt, các yếu tố về ồn, chật hay nóng tôi đều không nhắc tới mà cụ.
Trước đây lúc có ý định mua Seltos tôi cũng từng tranh luận dữ dội với những ai chê chiếc xe này.
Giờ thì thấy đúng là sai thật.!!!

Thair9

Xe máy
2 cụ đang đi xa so với cái tôi so sánh giữa M3 và Seltos. Tôi chỉ miêu tả về độ tinh tế, sắc sảo và sang của M3 so với Seltos Premium trong khoang nội thất vì giá thành của 2 xe là tương đương nhau. Về ngoại thất thì Seltos rõ ràng ăn đứt, các yếu tố về ồn, chật hay nóng tôi đều không nhắc tới mà cụ.
Trước đây lúc có ý định mua Seltos tôi cũng từng tranh luận dữ dội với những ai chê chiếc xe này.
Giờ thì thấy đúng là sai thật.!!!
Nếu bản delux thì thua chứ bản premium thì đẹp hơn chứ. Có đều 800 lên Tucson base ngon hơn

Giang đại tá

Xe buýt
Nếu bản delux thì thua chứ bản premium thì đẹp hơn chứ. Có đều 800 lên Tucson base ngon hơn
Có lẽ do xe ông anh tôi mua con bản premium chất lượng tồi chăng? Tôi sờ da ghế, da nội thất, những đường chỉ may thấy tệ hơn so với Mazda 3. Nó thực sự không tinh tế, và kém sang và không so với tầm tiền đó.

khomph

Đi bộ
Nói chung lại thì: Sự sung sướng đến từ sự cảm nhận,và cảm nhận mỗi người là khác nhau chưa kể là so sánh trong tầm CHI PHÍ. Em mới múc con Seltos base 2021, và đang rất hạnh phúc với sự lựa chọn của mình. Thằng em cùng làm mua con City 2021, chênh nhau 10tr và nó cứ khen con của em mãi. Em đi ngắn, thi thoảng đi chơi xa vài trăm km nên thấy rất là ổn.

Giang đại tá

Xe buýt
Nói chung lại thì: Sự sung sướng đến từ sự cảm nhận,và cảm nhận mỗi người là khác nhau chưa kể là so sánh trong tầm CHI PHÍ. Em mới múc con Seltos base 2021, vàđang rất hạnh phúc với sự lựa chọn của mình. Thằng em cùng làm mua con City 2021, chênh nhau 10tr và nó cứ khen con của em mãi. Em đi ngắn, thi thoảng đi chơi xa vài trăm km nên thấy rất là ổn.
Bạn nói không sai. Chúc mừng bạn.

Tuấn Anh 1978

Xe đạp
Tôi đang đi bản Luxury và cũng là 1 trong những xe đầu tiên lăn bánh tại Hà Nội vì là đợt xe đầu tiên ra mắt tại Việt Nam.
Theo cảm nhận của tôi thì Kia - seltos là xe chạy trong phố rất hợp lý vì em nó ăn uống cũng rất tích kiệm. Kèm theo nói về độ chống ồn thì hơn hẳn mada 3 và vỏ cũng dày dặn hơn vì tôi đã từng sở hữu mada3 đi 4 năm xong tôi đổi sang xe này. Tuy nhiên, seltos là hộp số ly hợp kép khô khi chuyển số thì rất mượt mà nhưng lại bị nóng hộp số khi dừng mà vẫn cài số. Sau khi chải nghiệm gần 1 năm em nó và số km đã chạy đc 1,8 vạn rồi thì khi bị tắc đường hoặc đỗ đèn xanh, đỏ thì nên về số N thì hiện tượng nóng hộp số sẽ không phải là vấn đề nữa.
Còn so sánh tầm tiền giữa Mada3 và Seltos thì cũng gần nhau nhưng là 2 loại xe khác nhau vì 1 đằng là sedan 1 đằng là CRV nên mỗi xe đều có ưu và nhược điểm khác nhau. Ví dụ như tôi chạy đường Hà Giang đi toàn bộ các huyện thì Kia Seltos gầm cao leo đèo dốc rất là ok. Còn Mada gầm thấp nếu phải leo đèo dốc như vậy thì sẽ vất vả hơn nhiều.

philong.ktnn

Xe đạp
Tôi đang đi bản Luxury và cũng là 1 trong những xe đầu tiên lăn bánh tại Hà Nội vì là đợt xe đầu tiên ra mắt tại Việt Nam.
Theo cảm nhận của tôi thì Kia - seltos là xe chạy trong phố rất hợp lý vì em nó ăn uống cũng rất tích kiệm. Kèm theo nói về độ chống ồn thì hơn hẳn mada 3 và vỏ cũng dày dặn hơn vì tôi đã từng sở hữu mada3 đi 4 năm xong tôi đổi sang xe này. Tuy nhiên, seltos là hộp số ly hợp kép khô khi chuyển số thì rất mượt mà nhưng lại bị nóng hộp số khi dừng mà vẫn cài số. Sau khi chải nghiệm gần 1 năm em nó và số km đã chạy đc 1,8 vạn rồi thì khi bị tắc đường hoặc đỗ đèn xanh, đỏ thì nên về số N thì hiện tượng nóng hộp số sẽ không phải là vấn đề nữa.
Còn so sánh tầm tiền giữa Mada3 và Seltos thì cũng gần nhau nhưng là 2 loại xe khác nhau vì 1 đằng là sedan 1 đằng là CRV nên mỗi xe đều có ưu và nhược điểm khác nhau. Ví dụ như tôi chạy đường Hà Giang đi toàn bộ các Huyện thì Kia Seltos gầm cao leo đèo dốc rất là ok. Còn Mada gầm thấp nếu phải leo đèo dốc như vậy thì sẽ vất vả hơn nhiều.
Cùng quan đieem với cụ. Kính cụ 1 ly, hộp số nóng không còn là vấn đề khi đi đúng kiểu. Nhưng kho kẹt xe, động cơ turbo nên chân ga hơi trễ, đi hơi cực 1 chút :D

_MeoTom_

Xe tăng
Em đã sờ soạng, ngó nghiêng và chạy thử(dưới 150km) thì cảm nhận Seltos đang bị định giá cao hơn chất lượng xe, còn cụ nào máu thì quyết thôi, mua xong thì ko nên vào box review so sánh với các xe khác làm gì, tận hưởng niềm vui có xe mới, sau này chán đổi xe khác thì tính tiếp.

Giang đại tá

Xe buýt
Em đã sờ soạng, ngó nghiêng và chạy thử(dưới 150km) thì cảm nhận Seltos đang bị định giá cao hơn chất lượng xe, còn cụ nào máu thì quyết thôi, mua xong thì ko nên vào box review so sánh với các xe khác làm gì, tận hưởng niềm vui có xe mới, sau này chán đổi xe khác thì tính tiếp.
Tôi có chung ý kiến với bạn tuy nhiên thiên về độ tinh tế của nội thất so với tầm tiền của xe. Nhưng ai đã có em nó rồi thì cứ tận hưởng thôi. Chiếc xe đầu tiên, dù là Kia Morrning cũ vẫn luôn đem lại cảm giác hạnh phúc.
Tôi trước đây cũng mê Seltos.

AKAN_N

Xe buýt
Seltos ra lại bản 1.6 ah các cụ ơi

AKAN_N

Xe buýt
đúng chính xác cụ ạ
Bản 1.6 vậy là dùng động cơ của Kia Cerato đúng ko cụ?chắc hãng thấy bất lợi của đ/c 1.4 turbo nên ra bản này
Ra bản này thì ngon quá, có khi em phải đổi xe :D

Chỉnh sửa cuối:

hoangdang2002

Xe tăng
Seltos mà ko sửa lỗi hộp số nóng thì ngon mấy e cũng ko mua! Đường xá VN ngày căng tắc, chả nhẽ tý lại về N. Phê nhất mấy quả đi đường đèo mà tắc(như vụ Sapa, Tam Đảo) năm ngoái nhà e đi thì chắc nước xuống đẩy xe!

Duysuzuki

Đi bộ
Mình sắm em seltos bản luxury chạy đc 3k, có tý thông tin rút ra cho AE tham khảo ạ!
+ Nhược điểm: trể chân ga (qua chế độ sport thì hết). Màu ghế và nội thất màu be rất dễ bám bẩn. Cảm biến đèn, auto là sáng rực giữa ban ngày ( trừ lúc ánh nắng trực tiếp). Nóng hợp số và dột thì ko thấy 😃
+ ưu điểm: vào số mượt, ăn ít xăng, dáng đẹp gầm cao, rộng rãi.

Azzurri266

Xe hơi
Mình sắm em seltos bản luxury chạy đc 3k, có tý thông tin rút ra cho AE tham khảo ạ!
+ Nhược điểm: trể chân ga (qua chế độ sport thì hết). Màu ghế và nội thất màu be rất dễ bám bẩn. Cảm biến đèn, auto là sáng rực giữa ban ngày ( trừ lúc ánh nắng trực tiếp). Nóng hợp số và dột thì ko thấy 😃
+ ưu điểm: vào số mượt, ăn ít xăng, dáng đẹp gầm cao, rộng rãi.
Bác lấy bao nhiêu ạ, em cũng đang tính lấy 1 con lướt

muca

Xe tăng
Bố mẹ vợ giao đặt em 1.4 deluxe, có nhược gì không các cụ để em em còn tham khảo với