Thảo luận KIA Pride CD5 & Beta - Thông tin chuyên môn

Trạng thái
Thớt đang đóng

khuepm

Xe hơi
Chao các bác, e mới lấy được 1 e cd5 ps đời 2002 với giá cao! Máy móc e nó thì zin nhưng nội thất thì hơi xộc xệch, các bác có thể tư vấn giúp e mấy vấn đề nhé!
-1 là e cần dán lại hoặc thay mới phần nẹp cửa kính, vì nó bị bong hết ra nhìn xấu lắm.
-2 là phần ốp bằng da cửa 4 cửa kính cũng bị bong và nhìn cũng xấu, khắc phục ra sao a? thay mới hay sửa?
-3 là e muốn thay 4 quả michelin cho nó thì giá của 4 quả là bao nhiêu?
e cám ơn các bác, có gì e hậu tạ sau!
Chúc mừng bác có CD5 và gia nhập hàng ngũ chúng iem.
Bác nên pót ảnh anh em xem rồi bình loạn, chúc mừng chia vui... (b) bàn cả xem tình hình giá cả thế có cao không...:21:
Còn câu hỏi của bác, Mấy cái lày đơn dzản, iem mạn phép phán bừa, các cụ cao thủ sửa gùm cái gì không phải:)
Nẹp cửa kính và Ốp da --> Nội thất xe ô tô, nó dán cho bác lại cái bìa nhựa màu ghi vài chục nghìn như mới.
4 quả Michelin hình như 2 củ.
Các bác đóng góp giúp bác ý.

Chỉnh sửa cuối:

khuepm

Xe hơi
àh cho e hỏi cả vấn đề e muốn thay cửa kính điện cho em nó nữa thì giá cả thế nào nhỉ?
Cửa kính điện à, bác ra số 3 Nguyễn Công Trứ, mua một bộ (nếu bộ zin của Pride). Còn nếu muốn dùng đồ chế thì bác vào Gara họ chế cho.
Có nguyên một loạt các chia sẻ về việc này ở thớt "ném đá em Pride..." bác lên search trên 4rum.

Bộ chế họ dùng cái mô tơ xe khác lắp vào compa Pride để quay điện thay cho quay cơm....
Bộ zin thì thay cả cụm, mua nó có đủ cả các thứ, bác thu cái compa quay cơm về kỷ niệm hoặc cho bán sang nhương....
Em cũng báo cáo các bác là em cũng mới thay quay điện zin cho 2 kính trước.
Em mua ở nhà số 3 nguyễn công trứ, ông bác chủ cửa hàng đòi em 2 củ (tức 1 củ cho 1 cửa), em mua về đưa thợ gần nhà lắp. Không biết nói ra chuyện này chắc sẽ có bác chửi em mua đắt và mất ngủ thay em, vì theo em đọc trên diến đàn thì các bác mua chắc ko đến số đó, nhưng hôm đó em vội về HP nên quàng cho nhanh, đắt rẻ 1-2 chim em không tiếc nữa.
Vậy em kính các cụ cho í kiến.

hat65

Xe điện
có bác nào biết giải thích dùm em sao mấy hôm không online hôm nay em nhấn ga mà thấy xe vọt khiếp quá là sao ợ ( công suất tăng gấp 7 lần)

leica

Xe tải
Àh. tiện sang tập 3 em hỏi các bác là mua cái sạc điện thoại cắm chỗ châm thuốc trên xe thì mua ở đâu nhi? em thấy mấy ông X5, x6, BMW, vẫn hay sạc điện thoại trên xe được tại sao CD5 lại ko? ở chợ giời thì mua ở cửa hàng nào ợ?. giá rổ dư nào ? em nghe nói chỗ châm thuốc trên xe còn cấp điện dùng được cho cả laptop nữa. các bác mách em với ạ.thanh ciu các bác :77:

viper2007

Xe điện
Báo cáo các cụ em đã vào nhà mới, công nhận tốc độ lớn của thớt CD5 ngày một khủng khiếp. Em thấy thớt tập 1 còn chầm chậm, thớt tập 2 nhanh vèo vèo đã được 100 trang, tập 3 này em đoán là còn nhanh đạt 100 trang hơn nữa, bác nào dám cá không?:P
Công nhận nhìn hình xe của các cụ off lần 1 toàn xe ngon, lần sau em sẽ đến và mong nhiều cụ xe đẹp trung bình đến để em đỡ xí hổ...:21::21::21:
Bác đựng tự ti thế, tại máy ảnh của bác leica ngon nên chụp xe nhìn mới đẹp vậy chứ ngoài thật nhìn cũng bình thường thôi :P
@ leica nếu bác dùng cho 1 máy thì các hãng đều có sạc trên xe, ngày xưa em mua của nokia loại đầu to tận 2 lít, sau đổi điện thoại mới lại là đầu nhỏ nên tặng ông mua xe luôn. Nếu dùng cho nhiều máy thì mua loại đa năng như cái này http://www.thanhbinhauto.com/home/detail.asp?iData=2495&iCat=375&iChannel=57&nChannel=Products

Chỉnh sửa cuối:

vudinhquang

Xe container
Àh. tiện sang tập 3 em hỏi các bác là mua cái sạc điện thoại cắm chỗ châm thuốc trên xe thì mua ở đâu nhi? em thấy mấy ông X5, x6, BMW, vẫn hay sạc điện thoại trên xe được tại sao CD5 lại ko? ở chợ giời thì mua ơ cửa hàng nào ợ?. giá rổ dư nào ? em nghe nói chỗ châm thuốc trên xe còn cấp điện dùng được cho cả laptop nữa. các bác mách em với ạ.thanh ciu các bác :77:
Cái chỗ châm thuốc em vẫn cắm nguồn màn hình mà.Chắc lep top cũng đc.Em cũng cần mua cái sạc từ xe,bác nào biết chỉ em nhá!

leica

Xe tải
Cái chỗ châm thuốc em vẫn cắm nguồn màn hình mà.Chắc lep top cũng đc.Em cũng cần mua cái sạc từ xe,bác nào biết chỉ em nhá!
chỗ này ko phải chế cháo gì bác Ngọc nhỉ, cứ cắm.....là vào thôi ợ?

leica

Xe tải
không phải chế đâu bác.zăc cắm của màn hình vừa luôn
Thế thì laptop cũng ok roài.chắc anh em mình cùng đi chợ giời thôi nhỉ.Bác kiếm được sạc DT thì bẩu e với nhé (b)

leica

Xe tải
Bác đựng tự ti thế, tại máy ảnh của bác leica ngon nên chụp xe nhìn mới đẹp vậy chứ ngoài thật nhìn cũng bình thường thôi :P
@ leica nếu bác dùng cho 1 máy thì các hãng đều có sạc trên xe, ngày xưa em mua của nokia loại đầu to tận 2 lít, sau đổi điện thoại mới lại là đầu nhỏ nên tặng ông mua xe luôn. Nếu dùng cho nhiều máy thì mua loại đa năng như cái này http://www.thanhbinhauto.com/home/detail.asp?iData=2495&iCat=375&iChannel=57&nChannel=Products
cái này tiện bác Viper nhi? giá rổ cũng hợp lý có 79 ngàn nhể. Hàng Hồ cẩm Đào tiện lợi đới.thanh ciu bác Viper nhé. Ah, còn laptop thì mua ở đâu nhể? (b)

bluestar2006

Xe container
Àh. tiện sang tập 3 em hỏi các bác là mua cái sạc điện thoại cắm chỗ châm thuốc trên xe thì mua ở đâu nhi? em thấy mấy ông X5, x6, BMW, vẫn hay sạc điện thoại trên xe được tại sao CD5 lại ko? ở chợ giời thì mua ở cửa hàng nào ợ?. giá rổ dư nào ? em nghe nói chỗ châm thuốc trên xe còn cấp điện dùng được cho cả laptop nữa. các bác mách em với ạ.thanh ciu các bác :77:
Thế mà hôm nọ bác không xem mấy cái đồ này của xe em. Mai em up ảnh cho bác xem cái bộ nguồn laptop.

Còn sạc ĐT, em dùng 1 cái nguồn ra USB 5V của Belkin mua tại avz.vn số 7 Trần Thánh Tông giá 80K - 2nd 90% (điện áp ổn hơn loại TQ thường thường)

Chỉnh sửa cuối:

leica

Xe tải
Thế mà hôm nọ bác không xem mấy cái đồ này của xe em. Mai em up ảnh cho bác xem cái bộ nguồn laptop.

Còn sạc ĐT, em dùng 1 cái nguồn ra USB 5V của Belkin mua tại avz.vn số 7 Trần Thánh Tông giá 80K - 2nd 90% (điện áp ổn hơn loại TQ thường thường)

Tiếc qua, hôm ý mải (b) quá nên quên ko hỏi được, tiếc mãi...:21:
Cái chỗ châm thuốc V2 e cứ han han rỉ rỉ có sao ko bác nhỉ? Cái Belkin này cấp nguồn ra, mình cắm sạc vào như cắm sạc bình thường hả bác SaoBlue?

Chỉnh sửa cuối:

vudinhquang

Xe container
thế mới biết mình quê bác Leica nhể.thường em cũng ít dùng sạc laptop trên xe vì các quán thường có ổ cắm rồi

hiepsym2007

Xe máy
help với xe em đi hôm qua phát hiện ,vào cua thấy có tiếng kêu lạ bên nốp phụ trước ko biết nó bị làm sao các cụ có ai biết giúp em với:102::102:

bluestar2006

Xe container
sáng nay bác nào nháy mắt với em ở Phạm Ngọc Thạch thế ? 29T xxxx màu bạc, ko biết có phải chủ tịt k :P
Thôi thì "gõ cửa ngày mới" em cứ chào bác phát, lúc đó em mải nhìn quả biển số của bác, thế mà nhớ mỗi 29T :21:
Em đấy bác ạ, :)

@leica: Cái chỗ cắm châm thuốc bị gỉ, bác dùng RP7 làm sạch đi, có thể xịt vào cái khăn rồi kỳ cọ nhé.

Em sâu hàng tý:

Cái sạc điện thoại của em đây. Nó có đầu ra USB 5V-500mA, sạc được cho ĐT cũng như các loại MP3,...

Còn đây là bộ nguồn dành cho laptop

Laptop hàng khủng năm 1999, :))

Chỉnh sửa cuối:

bluestar2006

Xe container
help với xe em đi hôm qua phát hiện ,vào cua thấy có tiếng kêu lạ bên nốp phụ trước ko biết nó bị làm sao các cụ có ai biết giúp em với:102::102:
Bác tả kỹ hơn đi xem nào. Tiếng kêu khi hết lái? Kêu lục cục? Nếu đúng vậy bác cần kiểm tra trục láp - có thể phải thay đấy.

tranducpr

Xe máy
Ối dời ơi, Bác Tú sao lắm đồ chơi thế không bít.
À mà nếu mua cái cổng sạc USB 2.0 thì các bác nên mua cái tẩu MP3. cái đó vừa sạc lại vừa được nghe nhạc thoải mái. xe em làm cái 2G có thể nghe gần chục album nhạc với 500 bài hát... đỡ phải đĩa ... tốn xiền

bluestar2006

Xe container
ui, đồ chơi của chủ Tịt đây. kingggg! nhìn khủng nhở :21:. Bác chụp quá "lét" đấy. thanh ciu bác đã tốn thời gian với nhà em .em copy trang này rồi đi mua y trang dư của bác thui. bác cho em hỏi là mình mua ở đâu ngon? giá rổ mấy xiền a? Bác Ngọc (vudinhquang) ơi, bác nhìn hàng của Chủ tịt đi nhé :21:
Chỗ ngày xưa em mua giờ họ đi đâu mất rồi. Để em hỏi lại mấy chỗ khác xem thế nào rồi thông báo lại cho các bác nhé. Hiện đang có một chú rao bán ~ 300K.

Chỉnh sửa cuối:

vudinhquang

Xe container
Các bác cho em hỏi chút về đăng khiểm:
Lần gần nhất em đăng kiểm là tháng 6/2009. Thòi hạn đăng kiểm được 1 năm rưỡi, tức là đến t12/2010.Xe em đăng ký cuối 2002.Vậy lần đăng kiểm tiếp thì em được bao lâu?Em nghĩ ít nhất lần sau dc 1 năm.Nhưng hôm trước có bác nói là không có loại thời hạn 1 năm?

hiepsym2007

Xe máy
Bác tả kỹ hơn đi xem nào. Tiếng kêu khi hết lái? Kêu lục cục? Nếu đúng vậy bác cần kiểm tra trục láp - có thể phải thay đấy.
Hiện tượng khi vào cua hết lái bác ạ .:102:cho em hỏi phát nếu thay cái đó tốn khoảng bao nhiêu hả bác

Trạng thái
Thớt đang đóng