Thảo luận KIA Pride CD5 & Beta - Thông tin chuyên môn

Trạng thái
Thớt đang đóng

stinger

Xe điện
Website
www.punbb-hosting.com
Em hỏi vui để các bác sì pam nhé (trừ bác hat vì chắc chắn bác ý biết thừa):

Tại sao trước khi nổ máy CD5 mà dập chân ga mấy nhát lại dễ nổ hơn không dập (nhất là khi trời lạnh)?
Em dự là để bơm xăng nhè vào bình xăng con mấy bãi cho dễ nổ phỏng ạ ?
Thế thì phải bật ON lên rồi mới "dập" phải nhể :))
(đúng bài của em luôn)

hat65

Xe điện
Em chưa thấy ai bán cái nắp chụp bằng nhựa cả. Nắp này hay bị rơi, đặc biệt khi tay gạt nước đã cũ, cái lỗ đinh tán xuyên qua rộng ra, lúc bẻ gạt nước lên để lau kính cái ốp nhựa bung ra luôn.

Tay gạt nước ở HN mua được nhưng cũng không kèm theo cái ốp nhựa đấy bác ạ.
vợ 2 chủ tịt hắt hơi sổ mũi gì à , sáng nay em chào mà chả thấy gì nhìn kỹ hoá ra chú Thanh đang đi thử xe

bluestar2006

Xe container
vợ 2 chủ tịt hắt hơi sổ mũi gì à , sáng nay em chào mà chả thấy gì nhìn kỹ hoá ra chú Thanh đang đi thử xe
Em cho xe qua Trường Giang .... hậu bảo dưỡng bác ạ, :) Chiều nay lại lấy về rồi.

bluestar2006

Xe container
Em dự là để bơm xăng nhè vào bình xăng con mấy bãi cho dễ nổ phỏng ạ ?
Thế thì phải bật ON lên rồi mới "dập" phải nhể :))
(đúng bài của em luôn)

Đúng là có cái bơm xịt ít xăng vào họng hút CHK thật, gọi là bơm tăng tốc chỉ hoạt động khi nhấn chân ga. Dập chân ga mấy nhát làm hòa khí đậm hơn - máy dễ nổ hơn khi lạnh, cũng không cần bật khóa sang ON cái bơm này vẫn chạy.
Nhưng không phải cái bơm to tướng bên cạnh máy - cái này chỉ hoạt động khi máy chạy thôi.

Em vuốt bác nhé!

stinger

Xe điện
Website
www.punbb-hosting.com
Đúng là có cái bơm xịt ít xăng vào họng hút CHK thật, gọi là bơm tăng tốc chỉ hoạt động khi nhấn chân ga. Dập chân ga mấy nhát làm hòa khí đậm hơn - máy dễ nổ hơn khi lạnh, cũng không cần bật khóa sang ON cái bơm này vẫn chạy.
Nhưng không phải cái bơm to tướng bên cạnh máy - cái này chỉ hoạt động khi máy chạy thôi.

Em vuốt bác nhé!
Ô! thế mà em tưởng chỉ 1 bơm thôi chứ nhỉ? tại sao phải làm 2 bơm cho lằng nhằng ? cái bơm tăng tốc ở chỗ quái nào bác chỉ em phát.
Em nghĩ cái bơm CD5 nó là bơm cơ khí, đếch cần điện nó cũng bơm được như là bơm tay giếng khoan ấy nhể :69:
p/s: cảm ơn diệu của bác, chắc mai em mới trả ly cho bác được, máy nó ko cho (chắc hết giờ làm việc :P)

bluestar2006

Xe container
Ô! thế mà em tưởng chỉ 1 bơm thôi chứ nhỉ? tại sao phải làm 2 bơm cho lằng nhằng ? cái bơm tăng tốc ở chỗ quái nào bác chỉ em phát.
Em nghĩ cái bơm CD5 nó là bơm cơ khí, đếch cần điện nó cũng bơm được như là bơm tay giếng khoan ấy nhể :69:
p/s: cảm ơn diệu của bác, chắc mai em mới trả ly cho bác được, máy nó ko cho (chắc hết giờ làm việc :P)
Bơm tăng tốc nó bé tý, nằm trong CHK, nhìn bên ngoài chỉ thấy cái càng bơm thôi. Cái này hoạt động hoàn toàn cơ khí thật, nên bác "dập" nó mới có tác dụng.

hoangthanhnb

Đi bộ
Báo cáo các cụ: Quả bơm xăng nhà cháu tự phẫu, sau ngày hôm nay nhà cháu chạy tuyến Hà Nội - Ninh Bình ( ~200km cả đi lẫn về ) vẫn chưa nhìn thấy tí dàu nào xịt ra cả. Nhà cháu hi vọng là nó ngọt :41:. Cảm ơn các cụ động viên để nhà cháu có tinh thần chọc và ngoáy ạ :))

cuongnm

Xe hơi
Em báo cáo về vụ mấy cái vòng.
Phải nói rằng mấy cái vòng bi của 4 bánh khi thay xong cảm giác khác rất nhiều các bác ạ. đi xe bớt đi khoảng 50 % tiếng ồn. cảm giác bánh xe mướt khi lăn bánh, tiếng gió vụt ra từ bánh xe cũng nhẹ và hợp lý hơn. khi các bác chạy trên đường, khoảng 50-70km tiếng gió xé ra từ bánh xe đấy là do vòng bi có vấn đề và xe ồn, lạo xạo như , ko êm, đi nhanh tiếng gió nhanh hơn thi thoảng vụt vụt như đi bên giải phân cách. lúc đó nghĩ ngay đến vòng bi. em vừa lại thay thêm 2 vòng bi bánh trước, bây giờ đi xe êm lắm, ko ồn , cảm giác này từ ngày mua xe đến giờ em chưa thấy ạ. em thay 2 vòng trước hết 700 nga+ 600 ngàn 2 vòng sau. chúc các bác có nhiều niềm vui(b)
Thưa các cụ, cái vụ này cũng có thể xử lý theo một cách nữa mà không cần phải thay vòng bi (Nếu chưa hỏng vòng bi) như sau: Có thể là cái ốc trục bánh bị hơi lỏng cũng gây ra hiện tượng trên, các cụ vặn chặt lại là xử lý được vụ này. (b)

bluestar2006

Xe container
Thưa các cụ, cái vụ này cũng có thể xử lý theo một cách nữa mà không cần phải thay vòng bi (Nếu chưa hỏng vòng bi) như sau: Có thể là cái ốc trục bánh bị hơi lỏng cũng gây ra hiện tượng trên, các cụ vặn chặt lại là xử lý được vụ này. (b)

Đúng thế bác ạ, nhưng vặn vào rồi mà vẫn thấy kêu thì... không còn cách nào khác là thay.

nguyenanhson113

Xe tăng
Em cho xe qua Trường Giang .... hậu bảo dưỡng bác ạ, :) Chiều nay lại lấy về rồi.
Chủ tịch show hết kiến thức về cái rơ-le ngắt lạnh điều hòa lên đây hộ em với (có hình cành tốt).
V2 của em nó lạnh vãi chưởng, toàn phải ngắt tay. Chắc phải khám lại cái rơ-le.:'(

Chỉnh sửa cuối:

bluestar2006

Xe container
Chủ tịch show hết kiến thức về cái rơ-le ngắt lạnh điều hòa lên đây hộ em với (có hình cành tốt).
V2 của em nó lạnh vãi chưởng, toàn phải ngắt tay. Chắc phải khám lại cái rơ-le.:'(
Bác chờ mấy hôm nữa trời nắng xem nó thế nào, có lạnh xun được vài thứ không, :)

Nói vậy, bác xác định thêm một số thông tin trong khi em lục lại đám sơ đồ:
- Lốc có ngắt hay không? Không ngắt có thể tạm kết luận là dính rơ le điều hòa như ngày xưa vẫn chẩn bệnh.
- Lốc có ngắt tự động nhưng vẫn lạnh: Ga bác nạp có bị thừa không? Nếu bình thường bác có thể chỉnh lại vít ở cục thermostat để điều hòa ngắt sớm hơn.

Ảnh thì chờ em chút sẽ có.

Có một cái ốc có chấm sơn trắng ở cái cục này (phía có 2 cái chân cắm điện) để chỉnh nhiệt độ ngắt AC, nhà SX sau khi đã chỉnh thì chấm sơn vào, dưng mà vào tay nhà PC chuyện vặn tiếp là bình thường. Em không nhớ, nhưng hình như là chưa đủ lạnh thì 2 chân này thông mạch, đủ lạnh rồi thì ngắt (hoặc ngược lại, đại khái có thay đổi trạng thái)

Chỉnh sửa cuối:

raotro

Xe container
- Lốc có ngắt hay không? Không ngắt có thể tạm kết luận là dính rơ le điều hòa như ngày xưa vẫn chẩn bệnh.
- Lốc có ngắt tự động nhưng vẫn lạnh: Ga bác nạp có bị thừa không? Nếu bình thường bác có thể chỉnh lại vít ở cục thermostat để điều hòa ngắt sớm hơn.

Có một cái ốc có chấm sơn trắng ở cái cục này (phía có 2 cái chân cắm điện) để chỉnh nhiệt độ ngắt AC, nhà SX sau khi đã chỉnh thì chấm sơn vào, dưng mà vào tay nhà PC chuyện vặn tiếp là bình thường. Em không nhớ, nhưng hình như là chưa đủ lạnh thì 2 chân này thông mạch, đủ lạnh rồi thì ngắt (hoặc ngược lại, đại khái có thay đổi trạng thái)
Vậy là nhà cháu chỉ phải tìm cái đỏ và làm cái xanh.
Cám ơn Chủ tịch nhá!(k)

1977cd5

Xe tăng
Em chào tất cả các cụ, em là thành viên mới ạ. mặc dù hiện tại em vẫn đang tìm V2 nhưng vào đây khoái quá không chịu được. Xin các cụ cho em tham gia với mặc dù em chưa cưới được V2 (kiacd5). Tiện thể ra mắt các cụ cũng nhờ lun các cụ nếu biết hoặc có nhu cầu thì thông báo cho em để em rước em nó về ạ (yêu cầu đời 2002-2003-2004, chính chủ là tốt nhất, máy & xe chất -> chấp nhận giá hơi cao một chút ạ. Thanks các cụ ạ:)

leica

Xe tải
Em chào tất cả các cụ, em là thành viên mới ạ. mặc dù hiện tại em vẫn đang tìm V2 nhưng vào đây khoái quá không chịu được. Xin các cụ cho em tham gia với mặc dù em chưa cưới được V2 (kiacd5). Tiện thể ra mắt các cụ cũng nhờ lun các cụ nếu biết hoặc có nhu cầu thì thông báo cho em để em rước em nó về ạ (yêu cầu đời 2002-2003-2004, chính chủ là tốt nhất, máy & xe chất -> chấp nhận giá hơi cao một chút ạ. Thanks các cụ ạ:)
Thân chào bác, mời bác tham gia cho nhà pride vui. chúc bác sớm tìm vợ 2 ưng thuận .có thông tin se ới cho bác ngay (b)
cóa bác Hoangthanhnb ban xe đơi này bác http://otofun.net/showthread.php?t=160207&page=8

Chỉnh sửa cuối:

bluestar2006

Xe container
Oeo căm bác tham gia Pride's Club!

Bác cần tìm xe có thể qua thớt của PC ở chữ ký của em trao đổi tiếp, chắc sẽ có thêm thông tin, và lại khoái tiếp. Thớt này chủ yếu về chiên môn, ít chiên khoai :) nên bàn về vấn đề này Ác min không cho, lại thổi còi, :))

1977cd5

Xe tăng

1977cd5

Xe tăng
Oeo căm bác tham gia Pride's Club!

Bác cần tìm xe có thể qua thớt của PC ở chữ ký của em trao đổi tiếp, chắc sẽ có thêm thông tin, và lại khoái tiếp. Thớt này chủ yếu về chiên môn, ít chiên khoai :) nên bàn về vấn đề này Ác min không cho, lại thổi còi, :))
Anh em diên đàn nhiệt tình quá, càng monh mỏi có V2 sớm để được giao lưu với các cụ sớm ạ. Có thông tin gì nhờ các cụ chỉ cho ạ đây là số đt của em 0985.50.83.50 mong mỏi sớm rứoc được V2 ạ

bluestar2006

Xe container
Vậy là nhà cháu chỉ phải tìm cái đỏ và làm cái xanh.
Cám ơn Chủ tịch nhá!(k)
Em mượn cái ảnh Vịt của bác Viking để bác xem đây

Có cái hộp đen đen, ở giữa có cái lỗ. Bác kiểm tra có cái vít trong đó không thì cứ vặn thử nhá.

raotro

Xe container
Em mượn cái ảnh Vịt của bác Viking để bác xem đây

Có cái hộp đen đen, ở giữa có cái lỗ. Bác kiểm tra có cái vít trong đó không thì cứ vặn thử nhá.
Nhà cháu hỏi thì kụ Viking bẩu cục đó chả can thiệp gì được...:redface:
Nhà cháu tả tính trạng thì kụ ấy bẩu thì là ok, chả phải làm gì!:21:

Trạng thái
Thớt đang đóng