Chi hội KIA Pride CD5 & Beta - Thông tin chuyên môn - Phần 2

thinhquocltd

Xe tăng
trần xe thì e thấy có một số cái vít ( đc đậy nắp nhựa ) có thể nó chỉ bị tuột ra thôi. đúng là k nên làm lại trần, vì 100% là nó sẽ xấu hơn hiện nay.
còn chống ồn thì nhiều cụ can 20 l lắm rùi. vì cơ bản nó có mỗi tác dụng là tiêu hộ cụ ít money. he he
Cái đo đỏ cụ nói chưa hẳn đâu nhé! Hôm trước E có đi taxi từ chỗ Auto vietvoz sang đường Giải Phóng, thấy cụ taxi GETZ bọc trần cực đẹp luôn (chất liệu gần giống giả da, chứ ko phải giả da nhé), các vết hõm trơn tru như hãng, ko có hiện tượng bong hay rộp gì cả (chắc là ko phải dán keo dog). E có hỏi thì cụ ấy bảo làm từ cuối năm ngoái (khoảng 6 tháng rồi). E củng hỏi luôn địa chỉ thì thấy bảo làm bên Anh Cừ, cụ thể của hàng nào thì E quên mất rồi, vì chỉ thấy đẹp thì hỏi thôi.
Cụ nào trần xấu quá thì cũng nên nghiên cứu xem vì công nghệ ngày một phát triển mà....

MEC90E

Xe máy
chia sẻ với bác. theo e biết thì muốn sửa số máy thì trước tiên bác phải là chính chủ đã. cái này đúng là nên nhờ cò chứ mình mà vác xác ra thì bị hành tỏi kinh luôn.
bác đang bay ở vùng nào thì các cụ nhà mình mới giúp đc.
Da cảm ơn Bác em ở Hưng Yên, xe biển HN

phi1973

Xe hơi
bác vuahung105 à xe em trần bị võng xuống đẩy lên đẩy xuông nó cứ phập phồng e hỏi là tháo mấy con vít nhựa ra xong thì bôi keo(keo loại gì nếu bác biêt thì cho e biết với ) vào cho nó dính lên có được không hả bác , bá cáo với bác là e đang định làm cai đèn soi cốp , xem các bác nói chuyện trên này em đã dò được đầu điện 12v thử đã sáng xin được công tắc tủ lạnh rồi hôm nào khoan chỗ nhựa cạnh loa là lắp thôi e ,sáng nay em lại thò vào máy v2 và đã cà được số máy rồi ,bác có biêt thủ tục sang tên cho e biết với e ở vĩnh phúc xe thì đăng ký ở hà nội .Cám ơn bác nhé

vuahung105

Xe container
Cái đo đỏ cụ nói chưa hẳn đâu nhé! Hôm trước E có đi taxi từ chỗ Auto vietvoz sang đường Giải Phóng, thấy cụ taxi GETZ bọc trần cực đẹp luôn (chất liệu gần giống giả da, chứ ko phải giả da nhé), các vết hõm trơn tru như hãng, ko có hiện tượng bong hay rộp gì cả (chắc là ko phải dán keo dog). E có hỏi thì cụ ấy bảo làm từ cuối năm ngoái (khoảng 6 tháng rồi). E củng hỏi luôn địa chỉ thì thấy bảo làm bên Anh Cừ, cụ thể của hàng nào thì E quên mất rồi, vì chỉ thấy đẹp thì hỏi thôi.
Cụ nào trần xấu quá thì cũng nên nghiên cứu xem vì công nghệ ngày một phát triển mà....
theo kinh nghiệm của e thì thợ bọc trần ở hải phòng là chuẩn và đẹp nhất. tuy nhiên dòng xe mình thì e chưa thấy cái nào đẹp bằng nguyên bản cả. bác Phi có thể dùng keo dog để dán, vì loại keo này chịu nhiệt và đàn hồi. luwuvys là bôi keo 2 mặt và đợi khô ( khoảng 15p) rồi ép lại. giống dán đế giày của chị e ấy ợ. cơ bản là đỡ tốn kém theo tiêu chí PC.

vuahung105

Xe container
bác vuahung105 à xe em trần bị võng xuống đẩy lên đẩy xuông nó cứ phập phồng e hỏi là tháo mấy con vít nhựa ra xong thì bôi keo(keo loại gì nếu bác biêt thì cho e biết với ) vào cho nó dính lên có được không hả bác , bá cáo với bác là e đang định làm cai đèn soi cốp , xem các bác nói chuyện trên này em đã dò được đầu điện 12v thử đã sáng xin được công tắc tủ lạnh rồi hôm nào khoan chỗ nhựa cạnh loa là lắp thôi e ,sáng nay em lại thò vào máy v2 và đã cà được số máy rồi ,bác có biêt thủ tục sang tên cho e biết với e ở vĩnh phúc xe thì đăng ký ở hà nội .Cám ơn bác nhé
bác lên công an tỉnh hỏi về việc áp dụng thông tư 12 chưa? nếu đã thì bác kê khai theo diện k biết chủ ở đâu, công n phường xác nhận là nhanh và đỡ tốn kém nhất. mẫu giấy tờ nếu bác k tìm đc thì e gửi mail cho bác.

bluestar2006

Xe container
Trần bị võng em nghĩ là do cái xương bằng các tông bên trong bị gẫy hay vỡ. Vấn đề cơ bản là khôi phục cái xương này bằng cách tương tự như bồi giấy. Còn dán lớp nhựa vào xương bác cũng cẩn thận, trong thành phần keo có thể có chất làm chảy nhựa và cao su. Bác tham khảo xem có dùng được băng dính 2 mặt không.

stinger

Xe điện
Website
www.punbb-hosting.com
vâng chào bác , e hỏi thử cụ phát hôm rồi e đi trải lại cái sàn xe , sàn cũ bằng nỉ ai cũng chê thì thấy thợ chê là trần của anh xệ quá nhưng e trông chỉ bị bên ghế đằng sau thôi không biết cách khắc phục có dễ không nhỉ , như là tháo ra và bôi keo cho nó dính lại như trước , trần xe e vẫn đẹp chỉ xệ hàng ghế sau thôi bác nào biết xin chỉ giáo cho e biết với . chú thợ cứ gà chống ồn cả xe nhưng e ko đồng ý lên đây xem các bác cho ý kiến
Về chống ồn thì ngoài tác dụng như bác vuahung nói, nó có thêm tác dụng nữa là đóng cửa xe nghe nó sang hơn :P
Còn ồn thì thời gian đầu có vẻ cũng bớt bớt, lâu lâu sau thì đâu lại vào đấy thôi. Đến lé xụt còn ồn nữa là CD5.
Quên đi bác!

À CT cho E hỏi thêm tí ợ.
Xe E đã có màn hình rồi, giờ lắp thêm bộ chỉ đường thì hết bao nhiêu ạ? Ko thuộc đường có bộ này cũng tiện ạ.
bác chụp cái khoang lái xe bác lên đây em tư vấn cho, nhiều trường hợp lắm nên em ngại gõ :D

phi1973

Xe hơi
cho em hỏi chuột cửa của em khi đóng mở cứ bị một cửa không lên hoặc xuống đươc em tháo ra theo các bác chỉ dẫn thì chuột vẫn hút nhả bình thường như thế là hỏng khóa trung tâm hay gì các bác nhỉ , có thê mua về tulamlay được không bác , và bác nào có tên loại xịt vệ sinh da tapi va ghế thi cho e biết cái hôm nọ đi trải sàn thấy nó xịt vào tapi cửa và lau thấy sạch như mới

ramada

Xe điện
Hình như bác vuahung trước muốn tìm cái công tắc dạng này để khoan lỗ lắp làm đèn cốp. Em tìm được và mua được 1 cái; chính xác thì nó là công tắc cửa của xe nào đó (nhìn xịn phết), em đã dùng đồng hồ đo thông thử thấy tốt. Bác có còn cần không em gửi lên?
Em thì dùng công tắc như em đã nói với bác từ lâu rồi, nó có lợi là chỉ cần mở khóa, cửa bật hé lên tý là đèn đã sáng.

ramada

Xe điện
cho em hỏi chuột cửa của em khi đóng mở cứ bị một cửa không lên hoặc xuống đươc em tháo ra theo các bác chỉ dẫn thì chuột vẫn hút nhả bình thường như thế là hỏng khóa trung tâm hay gì các bác nhỉ , có thê mua về tulamlay được không bác , và bác nào có tên loại xịt vệ sinh da tapi va ghế thi cho e biết cái hôm nọ đi trải sàn thấy nó xịt vào tapi cửa và lau thấy sạch như mới
Cái này dễ mà bác, chuột mở cửa được bắt với 1 thanh sắt nhỏ để kéo/đẩy cơ cấu chốt cửa, bác mở ra sẽ thấy. Nếu chuột vẫn hút nhả mà không kéo được chốt cửa thì bác kiểm tra xem cái thanh sắt đó có còn hay bị tuột ra rồi thì bắt lại là xong.

phi1973

Xe hơi
em đã tháo ra vặn chặt ốc ở thanh sắt rồi nhưng vẫn kô được bác ạ

ramada

Xe điện
em đã tháo ra vặn chặt ốc ở thanh sắt rồi nhưng vẫn kô được bác ạ
Thế bác phải kiểm tra để đảm bảo chốt cửa không bị kẹt và vẫn có thể thao tác nhẹ nhàng bằng tay được, sau đó nếu lực hút, đẩy của chuột không đủ mạnh để kéo/đầy chốt cửa thì bác mua con chuột mới ngoài chợ thay vào, 35 - 40k/con thôi, mua loại chuột thường (2 dây) là được. Một con chuột đó đi kèm có sẵn cả dây, vít, thanh sắt kéo chốt...đủ cho bác sử dụng

Chỉnh sửa cuối:

phi1973

Xe hơi
vâng thế có lẽ là chuột yếu rồi vì mở cửa ra em kéo bằng tay thì thấy nặng và vừa mở vừa kéo chốt thì được

ramada

Xe điện
vâng thế có lẽ là chuột yếu rồi vì mở cửa ra em kéo bằng tay thì thấy nặng và vừa mở vừa kéo chốt thì được
Trước tiên bác thử kiểm tra và thay thử dây cấp nguồn cho chuột đã nhé, vì một số bác gặp hiện tượng dây bị lão hoá nên cấp nguồn ko đủ để chuột kéo/đẩy chốt

phi1973

Xe hơi
bác cho e hỏi phía trước dàn tản nhiệt két nước có một chiếc quạt con là quạt gì ấy nhi ?

vuahung105

Xe container
Hình như bác vuahung trước muốn tìm cái công tắc dạng này để khoan lỗ lắp làm đèn cốp. Em tìm được và mua được 1 cái; chính xác thì nó là công tắc cửa của xe nào đó (nhìn xịn phết), em đã dùng đồng hồ đo thông thử thấy tốt. Bác có còn cần không em gửi lên?
Em thì dùng công tắc như em đã nói với bác từ lâu rồi, nó có lợi là chỉ cần mở khóa, cửa bật hé lên tý là đèn đã sáng.
hay quá. e k tìm đc công tắc cánh cửa nên mới phải nghĩ đến công tắc cửa tủ lạnh. nhưng cũng chửa thấy. bác kiếm hộ e một cái thì quá tốt ấy chứ. thanks bác trước nhé.

nhim07

Xe tăng
bác cho e hỏi phía trước dàn tản nhiệt két nước có một chiếc quạt con là quạt gì ấy nhi ?
Đây là quạt dàn nóng điều hòa ạ, chỉ khi nào bật điều hòa nó mới chạy.