Chi hội KIA Pride CD5 & Beta - Thông tin chuyên môn - Phần 2

ZINGGE

Xe tăng
Cái này giờ đắt ... lòi tù và, đã thế lại không còn cái nắp hịn của Beta mà phải tự đục cái nắp của CD5 ra lấy chỗ nhìn đồng hồ đây bác ạ. Hôm trước chợ còn 1 cái nắp thì đã thuộc về bác chodoithemvui rồi.

Đằng nào cũng phải chế cháo, bác có 2 lựa chọn:
- Mua đồng hồ của Beta, lắp vừa luôn giắc và ốc vít, nhưng phải đục cái nắp. Chi phí ~ 400K
- Mua đồng hồ của xe Nhật, vừa chế giắc + ốc vít + nắp, nhưng rẻ hơn nhiều

Tiếp theo em mua hộ rồi sẽ ship hàng cho bác như thế nào, hay hôm này bác về off tất niên nhé :)
Trước hết là thank CT cái đã ạ. Vậy là không còn cái nào vừa luôn vào cái ô chờ sẵn ở trên xe hả CT,vậy mua cái kia chế vào thì có khó lắm không ạ ? Cái vụ của con Beta phải đục cái nắp như thế nào hả bác,em chưa hiểu lắm ạ.nếu không phải chế nhiều thì CT lấy hộ cho nhà em 1 cái ạ.Còn vụ ship hàng thì CT cho em hỏi địa chỉ và số cầm chân của CT nếu thuận đường thì em nhờ thằng em trai em nó đang học ở Học viện KTQS bên Hoàng Quốc Việt qua gặp CT ạ,còn nếu không thì nhờ CT gửi qua xe khách lên bến xe Thái Nguyên em ra lấy ạ vì nhà em ở ngay đó mà.em sẽ gửi lại cho CT qua tài khoản hoặc qua xe đó luôn ạ.Em cũng rất máu được về đó hội tụ ,gặp gỡ và giao lưu với các bác đó ạ nhưng CT cho em cái lịch và địa điểm nếu như vào ngày nghỉ thì em mới đi được ạ.mà đi chỗ nào dễ đi thì em sẽ cho V2 em đi cùng còn không thì em đi 2b được không CT vì em sợ xxx lắm vì không thạo đường ạ.hì=P~

dugon_ng

Xe tải
.
Cái này E có kinh nghiệm ợ.
- Cụ mang cái mấu cũ ra chỗ chuyên quảng cáo có máy khắc CNC (phải chỗ lớn mới có) bảo thợ thiết kế theo lỗ cũ đưa vào máy khắc là được. Lưu ý 2 loại vật liệu có thể làm xương tapi cửa được là tấm alumi hoặc tấm giấy ép lót khung tranh (loại này nhanh hỏng).
- Ra gaga hoặc chỗ làm ghế da m ua các n út nhựa mới để gắn vào các lỗ trên xương (cái này khéo m ồn thì xin được ạ).
- Phần bọc thì cụ lấy keo dog dán kết hợp với 502 ở các mép nhé, vì keo dog khi mùa hè nó lại chảy ra ko dính.
- Cuối cùng là chỉ việc lấy tay ấn vào tạch tạch... ok
Chỉ khó mỗi cái khuôn bé tí làm dưỡng cái chốt cửa mà bị mất thì cực xấu ạ.
Chúc cụ thành công!!
Máy khắc CNC là máy gì hả bác cỏ gai ?! Bác viết tắt làm em rối, nghiệm hoài chẳng ra, bác ạ!

long_bike

Xe máy
Thưa chủ tịch và cả nhà xe em để lâu k-sd hôm nay lấy ra đề thì có bệnh sau: Bật AC máy lạnh hoạt động delay đóng , có lạnh nhưng quạt giàn nóng không chạy em đã kiểm tra quạt và giây dẫn từ quạt tới cuộn giây sườn tất cả đều hoạt động tốt em nghĩ bệnh này rắc rối và ngoài tầm KS của em các bác và CT có cao kiến gì giúp em bắt bệnh với ạ . TK chủ tịch và cả nhà

long_bike

Xe máy
Cho em hỏi thêm cái cụm giắc hai chân đầu cái to to tròn tròn bằng cao su cắm vào cái đầu đực nằm trên cái ống nhôm nhỏ nhỏ vị trí ngay sát bát bèo bên phụ có phải là relay của quạt giàn nóng k ạ ( phần trên ống nhôm) và nếu đúng thì có thể tháo đầu đực hay không em sợ sì hết gas có cánh nào k tra không ạ

ZINGGE

Xe tăng
CT ơi có phải là cái này không ạ,nhà em hôm nay mới kiếm được đó ạ,còn cái đồng hồ thì nhờ CT sắm hộ em ạ.

bluestar2006

Xe container
CT ơi có phải là cái này không ạ,nhà em hôm nay mới kiếm được đó ạ,còn cái đồng hồ thì nhờ CT sắm hộ em ạ.
Bác kiếm được cái đó thì đẹp rồi, giờ nó còn hiếm hơn cái đồng hồ.
Vậy em sẽ tìm cho bác cái đồng hồ KIA hịn cho bác không phải chế gì nữa (giá hôm trước em lấy là 400K đấy)

bluestar2006

Xe container
Cho em hỏi thêm cái cụm giắc hai chân đầu cái to to tròn tròn bằng cao su cắm vào cái đầu đực nằm trên cái ống nhôm nhỏ nhỏ vị trí ngay sát bát bèo bên phụ có phải là relay của quạt giàn nóng k ạ ( phần trên ống nhôm) và nếu đúng thì có thể tháo đầu đực hay không em sợ sì hết gas có cánh nào k tra không ạ

Cái bác nói là công tắc bảo vệ lốc lạnh. Khi áp suất gas trong đường ống giảm đến mức nào đó nó sẽ ngắt -> ly hợp lốc lạnh sẽ không hút được, tránh tình trạng lốc bị hoạt động không tải.
Còn quạt dàn nóng không chạy, có thể do 1 cái relay quạt (1 trong 3 cái sau đèn pha bên lái) hỏng, hoặc chuột cắn dây, hoặc quạt hỏng :(

ZINGGE

Xe tăng
Bác kiếm được cái đó thì đẹp rồi, giờ nó còn hiếm hơn cái đồng hồ.
Vậy em sẽ tìm cho bác cái đồng hồ KIA hịn cho bác không phải chế gì nữa (giá hôm trước em lấy là 400K đấy)
Vâng vậy là em yên tâm và vui vì đã tìm được cái chuẩn theo đúng hướng của CT rồi ạ. Còn cái đồng hồ thì nhờ CT kiếm hộ em với ạ,giá cả thì CT đừng nghĩ mọi người nghĩ gì cả vì CT là nơi mà mọi nhà , mọi người trong hội tin nhờ rồi ạ,cơ bản là CT đã vì cộng đồng giúp đỡ AE trong hội thôi, vậy CT tầm cho em một cái với nhé.\:D/\:D/

long_bike

Xe máy
Chủ Tịch bắt chính Xác bệnh thay một relay(số 3 do em viết vào) chết vậy là nó dùng cho quạt dàn nóng , fan đã chạy sau khi thay ; (số 2 do em viết vào) là đóng lốc A/C ; (số 1 do em viết vào) em không biết vậy bác đã sửa giúp em bằng robot long_bike ,kính bác!. lúc nào có time bác cho tụi em biết rõ chức năng nhiệm vụ của ba cái cục sốt vang!!! ấy với mỗi thằng lo mấy việc em tù mù quá

cogaitay9x

Tháo bánh
Website
www.facebook.com
Máy khắc CNC là máy gì hả bác cỏ gai ?! Bác viết tắt làm em rối, nghiệm hoài chẳng ra, bác ạ!
Dạ tên nó là máy khắc CNC ạ (chuyên cắt, khắc trong ngành quảng cáo) muốn rõ hơn cụ hỏi google nhé!

dugon_ng

Xe tải

xeluoi

Đi bộ
E Xin chào các cụ cho em ké tí.em muốn lập một cái nick của hội otofun nhưng không lập được nhờ các cụ tư vấn hộ em ạ...có gì alo hộ em nhá: Kimthuy83@gmail.com thans các cụ....

sn8862

Xe máy
Chủ Tịch bắt chính Xác bệnh thay một relay(số 3 do em viết vào) chết vậy là nó dùng cho quạt dàn nóng , fan đã chạy sau khi thay ; (số 2 do em viết vào) là đóng lốc A/C ; (số 1 do em viết vào) em không biết vậy bác đã sửa giúp em bằng robot long_bike ,kính bác!. lúc nào có time bác cho tụi em biết rõ chức năng nhiệm vụ của ba cái cục sốt vang!!! ấy với mỗi thằng lo mấy việc em tù mù quá
Em lanh chanh tí CT nhé: có phải còn 1 cái đk đèn không ạ?

stinger

Xe điện
Website
www.punbb-hosting.com

inquocsu

Xe điện
Website
inquocsu.tk
bluestar2006 nói:
Đợt này mà bác đợi em là hơi lâu đấy, vì cuối tuần tới có thể em mới đi chợ được. Nếu em bác mà ở HN, trong tuần chạy qua địa chỉ vừa rồi là tốt nhất.
Còn nếu bác chờ em được, thì em sẽ tìm cho bác
:)
Vâng. Em ở Thanh Hóa mà. Em chờ chủ tịch sau đó em bảo thằng cu em em đang làm ngoài đó ra lấy. Thằng này nó khờ lắm. bảo nó chẳng biết gì ngoài công việc cả. CT giúp em vụ này nhé. Cảm ơn ct nhiều.
Số điện thoại của em: 0915.772.882 - Tên em là Kiên
CT đã đi chợ giời chưa ạ

Chỉnh sửa cuối: