Chi hội KIA Pride CD5 & Beta - Thông tin chuyên môn - Phần 2

bluestar2006

Xe container
Kính các cụ !
Em muốn thay toàn bộ khóa cửa trước ; khóa cốp; khóa bình xăng ; đôi thụt trước;zoăng kính 2 cửa trước; đôi gạt mưa mà chưa biết chỗ mua đồ. Nhờ các Cụ chỉ giúp em địa chỉ mua và giá của từng loại. Em xin cảm ơn các Cụ
Bác để ý các bài thì sẽ thấy địa chỉ mua đồ nhé. Mí cả mấy cái ma bán này nên trao đổi bên thớt chiên khoai, để dành tài nguyên cho các vấn đề chuyên môn bác ạ
Bác hỏi mấy thứ này ở 391 Trần Khát Chân nhé

Chỉnh sửa cuối:

deeonline

Xe máy
Bác để ý các bài thì sẽ thấy địa chỉ mua đồ nhé. Mí cả mấy cái ma bán này nên trao đổi bên thớt chiên khoai, để dành tài nguyên cho các vấn đề chuyên môn bác ạ
Bác hỏi mấy thứ này ở 391 Trần Khát Chân nhé
Em cảm ơn Cụ, Mong các cụ thông cảm , em là thành viên mới của diễn đàn nên lơ ngơ chưa rõ ạ, em xin rút kinh nghiệm

deewey

Xe buýt
CT cho em hỏi: sau khi vệ sinh CHK xong thì có phải tháo bugi ra vệ sinh không ạ?

67campha

Xe tăng
Em cảm ơn bác!
Bác cho em hỏi sau khi vệ sinh nắp máy bác giúp việc đã hộ em vứt đi một cái cài dây cao áp. Cái này có đâu bán hay có loại nào thay thế ko bác?
Em chết ngất vì tiếc khi nhìn hai cái còn lại đẹp quá!
em tưởng dây cao áp có 3 cái chứ. vứt 1 còn 3 chứ???

67campha

Xe tăng
tình hình là kính xe em bị xước, có cách gì tự đánh không các bác nhỉ? đem ra quán thì giá khéo còn đắt hơn kính mới, mà lại mất gin.

deewey

Xe buýt
Em tìm được cái đồng hồ tap lô của xe khác, nó cũng có 4 dây nhưng mầu nó khác mầu dây của xe CD5, em muốn nhờ các cụ xem giúp em muốn đấu vào đầu chờ của đồng hồ táp lô thì em nối dây tương ứng như nào với ạ? em gửi cái ảnh mầu dây để các cụ xem.

Chỉnh sửa cuối:

vuahung105

Xe container
Em tìm được cái đồng hồ tap lô của xe khác, nó cũng có 4 dây nhưng mầu nó khác mầu dây của xe CD5, em muốn nhờ các cụ xem giúp em muốn đấu vào đầu chờ của đồng hồ táp lô thì em nối dây tương ứng như nào với ạ? em gửi cái ảnh mầu dây để các cụ xem
bác đọc mấy ký hiệu ghi ở cái giắc cắm kia đi. hoặc post lên đây

deewey

Xe buýt
ở giắc điện chỉ đánh số thứ tự 1234 theo các dây thôi ạ, ko có ký hiệu gì khác nữa ngoài chữ JAEGER

hat65

Xe điện
Em tìm được cái đồng hồ tap lô của xe khác, nó cũng có 4 dây nhưng mầu nó khác mầu dây của xe CD5, em muốn nhờ các cụ xem giúp em muốn đấu vào đầu chờ của đồng hồ táp lô thì em nối dây tương ứng như nào với ạ? em gửi cái ảnh mầu dây để các cụ xem.

Cái này bác suy luận là ra thôi. 1 cặp cho đèn soi sẽ đấu vào cặp dây ở xe có điên khi bật đèn pha. Cặp còn lại là nguồn nuôi đồng hồ

bluestar2006

Xe container
ở giắc điện chỉ đánh số thứ tự 1234 theo các dây thôi ạ, ko có ký hiệu gì khác nữa ngoài chữ JAEGER
Bác tháo cái đồng hồ ra xem mạch. Thực ra chỉ cần xác định đâu là chân GND thôi, còn 3 chân còn lại đều đấu với 12 V hết: B+, Acc, Ilumination (để làm chức năng dimmer)

deewey

Xe buýt
Cái này bác suy luận là ra thôi. 1 cặp cho đèn soi sẽ đấu vào cặp dây ở xe có điên khi bật đèn pha. Cặp còn lại là nguồn nuôi đồng hồ
Bác tháo cái đồng hồ ra xem mạch. Thực ra chỉ cần xác định đâu là chân GND thôi, còn 3 chân còn lại đều đấu với 12 V hết: B+, Acc, Ilumination (để làm chức năng dimmer)
Em cảm ơn các bác

dongbaclangtu

Xe điện
Bác King và chủ tịch cho em xin lại thực đơn và sơ đồ làm cái gạt nước int với, bài cũ của bác ảnh hỏng hết rồi! Hàng taobao mua ko đắt nhưng nó ko phải hàng hịn sợ một thời gian tiếp điểm nó kém đi.
Em cảm ơn bác!

vuahung105

Xe container
Bác King và chủ tịch cho em xin lại thực đơn và sơ đồ làm cái gạt nước int với, bài cũ của bác ảnh hỏng hết rồi! Hàng taobao mua ko đắt nhưng nó ko phải hàng hịn sợ một thời gian tiếp điểm nó kém đi.
Em cảm ơn bác!
nhanh và tiện nhất là osin lại của mấy cụ đã lên đời.
còn k thì để e tìm lại tài liệu.

phi1973

Xe hơi
báo cáo bác chủ tịch và các bác ạ,điều hòa xe em sau khi yêu cầu chỉnh lại khe hở mặt hít có vẻ ổn đấy ạ (em bắt chỉnh lại nếu không được thì mới thay puli) em đi ninh bình cả đi về gần 400km máy lạnh vẫn ok, Em cũng may nữa là khi đóng mặt hít phải đánh hết lái và phát hiện cao su chụp láp ngoài bi rách đúng cái vành mà để bt sẽ không phát hiện ra bên trong mỡ đã khô và thay luôn 100k.cám ơn các bác ạ

hungkia

Xe máy
các bác dự hộ em xem V3 nhà em ( CD5 2004) bệnh gì phát: thỉnh thoảng em đang đi đều ga trên đường bằng co cảm giác máy bị giật 1,2 giây rồi lại bình thường em đoán tại buri và thay mơi 4 con nhưng vẫn ko thấy hết bệnh. Em dự là tại bơm xăng. có bác nào giúp em với.Kam ơn các bác trước
Chào cụ! Như cụ kể thì tôi nghĩ cụ kiểm tra 5 dây cao áp. Dây nối từ mobin ra bộ chia điện và 4 dây từ bộ chia tới bugi nhé xem còn tốt kg thì thay nhé chỉ hơn 200k là có bộ xin rồi. Của tôi truoc cũng bị như vậy tìm mãi kg ra bệnh, thay hết bugi, rửa chế, lọc xăng, lọc nhó... kkhông hết mãi phát hiện ra là 1 trong 5 đanh lửa chập chờn thay bộ dây đó là ngon ngay, nổ máy 1 tẹo có nước chảy ra ở ống xả ngay. Chúc cụ sớm khắc phục duoc vợ hai.

Chỉnh sửa cuối:

67campha

Xe tăng
Tình hình là xe em mất đèn taplo, đèn lăng téc. Đứt cầu chì. Nhưng e cứ thay là đứt. Bác nào có kinh nghiệm giúp e cái.

hat65

Xe điện
Tình hình là xe em mất đèn taplo, đèn lăng téc. Đứt cầu chì. Nhưng e cứ thay là đứt. Bác nào có kinh nghiệm giúp e cái.
Em ko nhớ chính xác cầu chì đèn này nó chung với những thiết bị nào nhưng bác có thể dò theo kiểu loại trừ sau. Bác cắt 1 mẩu dây điện nhiều sợi để làm cầu chỉ thử. Kiểm tra tất cả đèn còi, thiết bị xem khi đứt cầu chì thì những cái nào ko hoạt động. Sau đó bác rút 2 giắc của đèn hậu ra rồi cắm sợi dây đồng vào thay cho cầu chì, nếu dây ko đứt nữa chứng tỏ nguyên nhân tại chỗ đó, bác sẽ khoanh vùng hẹp lại dễ xác định hơn....cứ lần lượt như vậy mà thử bác nhé

67campha

Xe tăng
Em ko nhớ chính xác cầu chì đèn này nó chung với những thiết bị nào nhưng bác có thể dò theo kiểu loại trừ sau. Bác cắt 1 mẩu dây điện nhiều sợi để làm cầu chỉ thử. Kiểm tra tất cả đèn còi, thiết bị xem khi đứt cầu chì thì những cái nào ko hoạt động. Sau đó bác rút 2 giắc của đèn hậu ra rồi cắm sợi dây đồng vào thay cho cầu chì, nếu dây ko đứt nữa chứng tỏ nguyên nhân tại chỗ đó, bác sẽ khoanh vùng hẹp lại dễ xác định hơn....cứ lần lượt như vậy mà thử bác nhé
E thấy khi đứt cầu chì này thì mất đèn hậu, đèn ở mặt đồng hồ và đèn hai bên góc signal (ko phải đèn signal). E cũng thử như cách của bác nhưng ko có kết quả. Bỏ dây nào cũng đứt cầu chì. Chỉ có mỗi đèn ở mặt đồng hồ là em ko tháo được thôi. Đành ra tholamho vậy.

vuhoabacgiang81

Xe máy
Chào cụ! Như cụ kể thì tôi nghĩ cụ kiểm tra 5 dây cao áp. Dây nối từ mobin ra bộ chia điện và 4 dây từ bộ chia tới bugi nhé xem còn tốt kg thì thay nhé chỉ hơn 200k là có bộ xin rồi. Của tôi truoc cũng bị như vậy tìm mãi kg ra bệnh, thay hết bugi, rửa chế, lọc xăng, lọc nhó... kkhông hết mãi phát hiện ra là 1 trong 5 đanh lửa chập chờn thay bộ dây đó là ngon ngay, nổ máy 1 tẹo có nước chảy ra ở ống xả ngay. Chúc cụ sớm khắc phục duoc vợ hai.
rất vui. cảm ơn bác nhé