Chi hội KIA Pride CD5 & Beta - Thông tin chuyên môn - Phần 2

Kia cd5 2003

Xe tăng
Nhưng có 1 điểm lưu ý là led dây thì đẹp. Nhưng hay cháy và độ bền thì thua xa so với led bóng ạ. Em đã thử thay led dây cho đèn đuôi cá. Nhưng được khoảng 1 tháng là bóng cứ die dần. Em liền thay bóng rời và tudaulay, đã chạy 6 tháng nay bóng vẫn sáng đều, độ sáng hơn hẳn led dây ạ
hôm nọ em hỏi led dây nó phang em 150k 1m chưa tính cục tụ hay cục nguồn gì đó.em bye luôn ạ.oh bác inquoc ôi.đèn đuôi cá là đèn thắng trên cao sau cốp phải ko ạ?em tính ra mấy chỗ làm quảng cáo = led mà ko biết nó có làm ko nhỉ.

Kia cd5 2003

Xe tăng
Tí nữa lại bị chém. Em k dùng led dây , led dây thì hỏi AE khác, mà làm gì cần tụ đâu.
Còn led bóng cực rẻ, bác ra mấy cửa hàng bán linh kiện điện tử mà mua. Trong em giá cũng rẻ. Bóng led loại thường 500đ/ bóng mua ít. Loại tốt 600-800. Sau đó mua 1 số con trở về đấu là ok
dạ.thế bác cho em hỏi đèn đuôi cá là đèn thắng trên cao ạ.bác cho em 1 tấm về em nó đi ạ.vậy là bác mua đế âm bn 1m hay họ bán thế nào ạ?

bacloan

Xe máy
ct và các cụ cho em hỏi, em định rước 1 em cd5 ps xịn đời 2003 màu xanh cô ban. xe rõ nguồn gốc chủ cũ và chủ mới đều là người thái nguyên ạ.
xe vừa xang tên chủ xe đòi 150tr .xe nhìn hình thức được máy chưa bung, bị ra dầu 1 ít ở mặt máy. công tơ met báo 8 vạn, hốc bánh bị mọt đã làm lại có mỗi badoxoc sau hơi xấu. ct và các cụ cho em vài lời khuyên ạ. em giả 140tr chủ xe đang ngập ngừng ạ

Chỉnh sửa cuối:

bluestar2006

Xe container
ct và các cụ cho em hỏi, em định rước 1 em cd5 ps xịn đời 2003 màu xanh cô ban. xe rõ nguồn gốc chủ cũ và chủ mới đều là người thái nguyên ạ.
xe vừa xang tên chủ xe đòi 150tr .xe nhìn hình thức được máy chưa bung, bị ra dầu 1 ít ở mặt máy. công tơ met báo 8 vạn, hốc bánh bị mọt đã làm lại có mỗi badoxoc sau hơi xấu. ct và các cụ cho em vài lời khuyên ạ. em giả 140tr chủ xe đang ngập ngừng ạ

Vụ này em mời bác qua bên chiên khoai nhà mình, rồi thảo luận chi tiết hơn bác ạ. Nếu có ảnh thì bác post lên nữa thì sẽ càng tốt.

http://www.otofun.net/threads/550949-kia-pride-cd5-beta-tap-44-mai-la-niem-tu-hao/page25

ramada

Xe điện
Bi thì em mới nhờ CT mua bi hịn mới thay được 1 tuần. Trước đó em cũng nghi là bi nên thay. nhưng cũng không phải. Khi xe đang chạy nhanh em cắt côn để cho trôi theo quán tính vẫn kêu. Vì thế em khẳng định không phải kêu do máy mà chỉ kêu do bộ phận chuyển động. trong đó bi mới, láp ngoài mới, moay ơ mới làm lại chắc nịch, càng A mới thay. Vì thế nên thợ cũng chưa đoán ra bệnh ạ. Em cũng đang nghi lốp. khi chạy đạp ga nhỏ thì kêu nhỏ, nhưng đạp ga tầm 90km tải 4 người thì kêu to lắm sốt ruột lắm ạ
Ko biết vụ hú này bác inquocsu xử lý thế nào nhỉ. Xe em cũng có tiếng kêu khi đi khoảng 40km/h, nhưng nó ko phải tiếng huýt sáo do bi moay ơ (cả 4 bánh em đã lần lượt thay bi, phớt hịn hết rồi) mà tiếng nó phành phạch bên phụ, giống như tiếng lốp khi đi vào đường xấu mặc dù em đã đảo lốp nhưng vẫn bị. Hôm nay đã nâng cầu lên, vào số để kiểm tra thì vẫn bị, ktra các chi tiết máy, gầm, láp...thì ko phát hiện gì bất thường. CT cho em hỏi nếu kêu ở hộp số thì nó sẽ thì nó như nào ạ.

ZINGGE

Xe tăng
hôm nọ em hỏi led dây nó phang em 150k 1m chưa tính cục tụ hay cục nguồn gì đó.em bye luôn ạ.oh bác inquoc ôi.đèn đuôi cá là đèn thắng trên cao sau cốp phải ko ạ?em tính ra mấy chỗ làm quảng cáo = led mà ko biết nó có làm ko nhỉ.
Dây LED nầy không cần phải thêm tụ gì cả bác nhé,ở ngoài này mua lẻ khoảng 60-70 nghìn/m bác ạ.hiện tại em đang dùng (và nhiều người cũng đã dùng)nhưng thấy vẫn ổn định và dễ thực hiện hơn ạ.

bluestar2006

Xe container
Ko biết vụ hú này bác inquocsu xử lý thế nào nhỉ. Xe em cũng có tiếng kêu khi đi khoảng 40km/h, nhưng nó ko phải tiếng huýt sáo do bi moay ơ (cả 4 bánh em đã lần lượt thay bi, phớt hịn hết rồi) mà tiếng nó phành phạch bên phụ, giống như tiếng lốp khi đi vào đường xấu mặc dù em đã đảo lốp nhưng vẫn bị. Hôm nay đã nâng cầu lên, vào số để kiểm tra thì vẫn bị, ktra các chi tiết máy, gầm, láp...thì ko phát hiện gì bất thường. CT cho em hỏi nếu kêu ở hộp số thì nó sẽ thì nó như nào ạ.
Bình thường nếu hộp số cũ, bánh răng số, nhất là bánh răng vi sai bị mòn thì sẽ phát ra tiếng hú u u (khác với tiếng bị may ơ hỏng, mà nó giống tiếng xe Cub cũ ngày xưa kêu)

Mà hình như xe bác inquocsu hết kêu rồi, sau khi thay nốt rotuyn, và đủ 2 càng A

Chỉnh sửa cuối:

inquocsu

Xe điện
Website
inquocsu.tk
Vụ này của em bị máy phát bác ạ. Em thay con máy phát mazda vào êm xịt, hết kêu luôn. Em cũng giống bác thay hết bi, làm hộp số mà vẫn không được. Nhân dịp kiếm được con máy phát thay luôn, vì máy phát cũng hỏng tiết chế ạ. Hôm rồi thử chạy 110km không thấy kêu gì cả

Chỉnh sửa cuối:

ramada

Xe điện
Vụ này của em bị máy phát bác ạ. Em thay con máy phát mazda vào êm xịt, hết kêu luôn. Em cũng giống bác thay hết bi, làm hộp số mà vẫn không được. Nhân dịp kiếm được con máy phát thay luôn, vì máy phát cũng hỏng tiết chế ạ. Hôm rồi thử chạy 110km không thấy kêu gì cả
Thực ra của em kêu nhẹ thôi, em vừa đi vừa theo dõi mới thấy. Còn bi em thay vì nó cần phải thay và thay đều giải quyết dc vấn đề. Còn tiếng này nó khác hẳn tiếng hú moay ơ. Mới đầu em cho rằng thợ thay bi đóng bị dơ nhưng xem ra ko phải. Hôm nay em đã bảo thợ siết thêm ốc hãm cho chặt thêm, để em theo dõi tiếp xem sao
Hay tại em đòi hỏi cao quá :)

Ngố BK

Xe hơi
Hôm rồi đang đi tự nhiên đồng hồ vòng tua máy V2 nhà cháu ko báo, ko đèn xinhan, vgaraagarra thợ kiểm tra thay cầu trì, hết 1000đ, nhân tiện thay 1 chuột khóa điện 70 000+ 40 000 tiền công, lại đi bt.
Họ quảng cáo còi ngân 650k/ đôi nghe thíc rồi nhưng lắp còi đó có bị xxx hỏi thăm ko ạ

vuahung105

Xe container
Hôm rồi đang đi tự nhiên đồng hồ vòng tua máy V2 nhà cháu ko báo, ko đèn xinhan, vgaraagarra thợ kiểm tra thay cầu trì, hết 1000đ, nhân tiện thay 1 chuột khóa điện 70 000+ 40 000 tiền công, lại đi bt.
Họ quảng cáo còi ngân 650k/ đôi nghe thíc rồi nhưng lắp còi đó có bị xxx hỏi thăm ko ạ
cái này chắc chắn có, vì có lần em bị xxx chặn lại, không ngó nghiêng đc lỗi giê, nên yêu cầu em bấm còi xem có phải còi ngân không còn phạt :((

ramada

Xe điện
Đi đường em ghét nhất ông nào dùng còi ngân, còi hú, còi nhại, còi hơi. Thỉnh thoảng mấy ông xe buýt HN đi bíp còi hơi mình còn sợ dúm vòi vào nói giề trẻ em, chỉ có khóc thét.
Trên bác Zingee mà đi xe bấm còi nhại, còi ngân còn bị quẳng xuống ao hay sao ấy, hôm nọ bác ấy bảo thế :))
Nên tẩy chay các bác ạ

Ngố BK

Xe hơi
cái này chắc chắn có, vì có lần em bị xxx chặn lại, không ngó nghiêng đc lỗi giê, nên yêu cầu em bấm còi xem có phải còi ngân không còn phạt :((
[QUOTE=ramada;14538494]Đi đường em ghét nhất ông nào dùng còi ngân, còi hú, còi nhại, còi hơi. Thỉnh thoảng mấy ông xe buýt HN đi bíp còi hơi mình còn sợ dúm vòi vào nói giề trẻ em, chỉ có khóc thét.
Trên bác Zingee mà đi xe bấm còi nhại, còi ngân còn bị quẳng xuống ao hay sao ấy, hôm nọ bác ấy bảo thế :))
Nên tẩy chay các bác ạ[/QUOTE]

Thế mà thi thoảng em đi đằng sau bấm hoài đến lúc ng­êi đi xe máy tu tu ngoảnh lại moi vội dạt sang, hay còi em bé quá nhỉ

ZINGGE

Xe tăng
[QUOTE=ramada;14538494]Đi đường em ghét nhất ông nào dùng còi ngân, còi hú, còi nhại, còi hơi. Thỉnh thoảng mấy ông xe buýt HN đi bíp còi hơi mình còn sợ dúm vòi vào nói giề trẻ em, chỉ có khóc thét.
Nên tẩy chay các bác ạ

Thế mà thi thoảng em đi đằng sau bấm hoài đến lúc ng­êi đi xe máy tu tu ngoảnh lại moi vội dạt sang, hay còi em bé quá nhỉ[/QUOTE]
Như các cụ trên đã nói,cụ lưu ý rằng hiện tại Luật GTĐB có quy định về âm lượng còi và nghiêm cấm việc thay đổi còi không đúng với kiểu và chủng loại xe đó ạ.Nếu cụ đi kiểm định ( sẽ bị bắt gỡ bỏ ) và bị xxx vịn thì sẽ bị phạt và thu còi luôn.còn nếu về quê ,vào ngõ xóm thì đừng hỏi tại sao cháu bị sứt đầu mẻ chán nhé. Lắp còi đôi là đủ rồi cụ nhé.

phi1973

Xe hơi
các bác cho em hỏi về điều hòa của xe với , khi muốn tăng giảm nhiệt độ trong xe thì tăng giảm số quạt gió hay là điều khiển thanh gạt nằm ở giữa , xe em trộm vía điều hòa còn rất mát khi đi em toàn phải tắt và bật điều hòa bằng tay ,vậy là xe em có phải hỏng senso của điều hòa không và có thể khắc phục để điều hòa trên xe ở một nhiệt độ vừa phải và không phải bật tắt bằng tay không . em cám ơn các bác !

hat65

Xe điện
các bác cho em hỏi về điều hòa của xe với , khi muốn tăng giảm nhiệt độ trong xe thì tăng giảm số quạt gió hay là điều khiển thanh gạt nằm ở giữa , xe em trộm vía điều hòa còn rất mát khi đi em toàn phải tắt và bật điều hòa bằng tay ,vậy là xe em có phải hỏng senso của điều hòa không và có thể khắc phục để điều hòa trên xe ở một nhiệt độ vừa phải và không phải bật tắt bằng tay không . em cám ơn các bác !
Xe bác nếu là bêta có chiều nóng thì thanh gạt có tác dụng còn nếu là cd5 thanh gạt chỉ có tác dụng khi bác đioj thêm dàn nóng trong xe

bacloan

Xe máy
Xe bác nếu là bêta có chiều nóng thì thanh gạt có tác dụng còn nếu là cd5 thanh gạt chỉ có tác dụng khi bác đioj thêm dàn nóng trong xe
cd5 gạt hết sang phía tay phải là gió điều hòa vẫn thổi thẳng lên kính lái mà bác, cái này đi trời rét gặp mưa em vẫn phải dùng ạ

vuahung105

Xe container
Nguyên bản thì phía dưới hộp găng tay có một cái cảm biến tự ngắt điều hòa ( có 2 dây điện đi vào và một cái râu kim loại) bác có thể điều chỉnh nhiệt độ tự ngắt bằng cách dùng tô vít chọc và xoay phía sau cái cảm biến này về nhiệt độ tự ngắt tùy ý.

bluestar2006

Xe container
Nguyên bản thì phía dưới hộp găng tay có một cái cảm biến tự ngắt điều hòa ( có 2 dây điện đi vào và một cái râu kim loại) bác có thể điều chỉnh nhiệt độ tự ngắt bằng cách dùng tô vít chọc và xoay phía sau cái cảm biến này về nhiệt độ tự ngắt tùy ý.
em bổ sung

... nhưng cũng có lúc cái cảm biến (thermostat) này nó bị hỏng, làm cho điều hòa nó không ngắt :) Nếu chỉnh rồi mà điều hòa không ngắt thì xem xét phương án thay cái khác ạ

vuahung105

Xe container
em bổ sung

... nhưng cũng có lúc cái cảm biến (thermostat) này nó bị hỏng, làm cho điều hòa nó không ngắt :) Nếu chỉnh rồi mà điều hòa không ngắt thì xem xét phương án thay cái khác ạ
E mới lục lại. Hóa ra chủ cũ đã thay thế một cái khác có sẵn núm điều chỉnh. E đang nghiên cứu chuyển nó ra vị trí thuận tiện hơn