Chi hội KIA Pride CD5 & Beta - Thông tin chuyên môn - Phần 2

Kia cd5 2003

Xe tăng
Thôi. E nhường ngôi " xe nhiều đèn nhất " cho bác :)
E cũng có ý tưởng gắn led lên xi nhan nhưng định gắn theo hình thang vào góc ngoài, có thể chập 3 sợi vào để tạo hình. K ngờ bác nhanh tay thế.
em có ý này ạ.h mình ko tích hợp đèn lên gương hậu mà các bác cắt lớp xám dán sau gương hình Mũi tên rồi các cho bóng vào sau gương thì khi các bác xi nhan sẽ có hình mũi tên sang hướng mà bác xi nhan ạ.

ramada

Xe điện
Lão Phốt vào xem hàng này.Đây là tổng thể ạ;
; còn đây là bên phải của đèn lăngtec:
; bên trái:
. Còn đây là đèn xin đường trên gương ạ (quả này độc chắc trong hội mỗi mỗi nhà em có thôi ạ=D>)khi chưa sáng :
, đang nháy đây :
. Đi ban ngày thì đã : Có thể em không cao nhưng có nhiều bác ngước nhìn:D , còn buổi tối thì :Thôi rồi Lượm ơi,ngất luôn các cụ ạ.Em ngất đây.=))
Ơ, em có thấy nó nháy đâu =))

inquocsu

Xe điện
Website
inquocsu.tk
led cũng nháy được hả bác ? tốc độ nháy có giống của xi nhan xe ko ?

mà em góp ý tý là bác dán hơi xấu :P
Theo em nghĩ là nếu câu từ dây signal lên thì chắc chắn phải chịu sự điều khiển của rơle nháy rùi. Tốc độ nháy như nhau. trước đây em cũng định chế ở gương bằng cách là tìm 1 miếng meka trong khoét gáo gương sau đó lắp led vào phía trong. Nhưng em nghĩ nếu tự thi công thì chắc sẽ không có thẩm mỹ vào sẽ không đẹp. nếu có khoảng 2 - 3 đôi gương thì mới nên thử. Sau đó Ct mua cho em 1 đôi signal hông. Lắp vào rất ổn ạ. Và cái này tự thi công lấy thui.

Chỉnh sửa cuối:

lqvinh87

Xe đạp

inquocsu

Xe điện
Website
inquocsu.tk

ramada

Xe điện
1. Bác chắc chắn là đang nói về CD5 đó nha :)
2. Cái hốc đó nối từ thân xe sang cánh cửa, mỗi cánh có 1 hốc phía gần bản lề ấy. Chẳng có lẽ xe bác ko có.

ZINGGE

Xe tăng
led cũng nháy được hả bác ? tốc độ nháy có giống của xi nhan xe ko ?

mà em góp ý tý là bác dán hơi xấu :P
Vâng vì em gắn bằng keo 2 thành phần và hoa tay thì ít hoa chân thì nhiều lên nó tóe tòe loe ra như vậy đó cụ ạ.X_X. Led vẫn nháy được mà bác và tốc độ nháy như xi nhan vì nó ăn cùng mạch đèn đó mà bác.

ZINGGE

Xe tăng
Thôi. E nhường ngôi " xe nhiều đèn nhất " cho bác :)
E cũng có ý tưởng gắn led lên xi nhan nhưng định gắn theo hình thang vào góc ngoài, có thể chập 3 sợi vào để tạo hình. K ngờ bác nhanh tay thế.
Đúng là nhà có đk có khác, xi nhan den bóng kinh :)
Rõ là như vậy rồi ạ,vì em đoán được ý tưởng cửa lão lên em phải thi công ngay cho khỏi đụng hàng và còn có bản quyền nữa chứ lão Kinh nhẩy ?\:D/

lqvinh87

Xe đạp
1. Bác chắc chắn là đang nói về cd5 đó nha :)
2. Cái hốc đó nối từ thân xe sang cánh cửa, mỗi cánh có 1 hốc phía gần bản lề ấy. Chẳng có lẽ xe bác ko có.
vâng, xe em là kia cd5 2000
để em ra xe ngó kỹ lại xem

bluestar2006

Xe container
vâng, xe em là kia cd5 2000
để em ra xe ngó kỹ lại xem
Nguyên bản ở mỗi cánh cửa và ở khung xe tương ứng có tổng số 8 cái nắp cao su. Độ kính điện hay luồn dây chuột thì sẽ phải chọc thủng cái nắp này (lỗ càng bé càng tốt ạ)

dongco

Xe tăng
Vâng vì em gắn bằng keo 2 thành phần và hoa tay thì ít hoa chân thì nhiều lên nó tóe tòe loe ra như vậy đó cụ ạ.X_X. Led vẫn nháy được mà bác và tốc độ nháy như xi nhan vì nó ăn cùng mạch đèn đó mà bác.
cụ ăn chơi ghê ha, hôm nào e phải lên tận đất Thái để mục sở thị cái xưởng của bác xem sao. Hi hi

viethong83

Xe máy
Ngày xưa á??? 22 dùng cho điều hòa dân dụng, 12 dùng cho tủ lạnh và điều hòa ô tô, 502 dùng cho kho lạnh âm. Bi giề thêm nhiều loại lắm 407C, 404A, 410A, 507A, 134a....
12 bị xóa sổ rùi cụ nhé đây là các cụ bảo thủ mới cố mua đồ trung quốc lậu về làm thôi.hãy chung tay bảo vệ tầng ozon cụ nhé cái gì cấm thì nên loại trừ nó nhé

new99

Xe đạp
Nhờ các cụ vụ này với. Chả là em mới xúc đc em pride gtx sản xuất 1992 thanh lý. Máy móc thì ngon lành chỉ có cái nội thất vs dàn đồng sơn hơi cũ tí thôi,cái này k quan trọng lắm. Em chỉ lăn tăn là cái vô lăng nó nặng quá. Chạy nhanh thì k sao nhưng lúc lùi và cua gấp trong nội thành thì đúng là vất vả. Tính lắp trợ lái thêm mà về khoản xế hộp thì em mù tịt. K bit em nó có lắp đc k . Và nếu lâp đc thì giá cả và chất lượng thế nào.
Tks các cụ trc ạ

vuahung105

Xe container
Nhờ các cụ vụ này với. Chả là em mới xúc đc em pride gtx sản xuất 1992 thanh lý. Máy móc thì ngon lành chỉ có cái nội thất vs dàn đồng sơn hơi cũ tí thôi,cái này k quan trọng lắm. Em chỉ lăn tăn là cái vô lăng nó nặng quá. Chạy nhanh thì k sao nhưng lúc lùi và cua gấp trong nội thành thì đúng là vất vả. Tính lắp trợ lái thêm mà về khoản xế hộp thì em mù tịt. K bit em nó có lắp đc k . Và nếu lâp đc thì giá cả và chất lượng thế nào.
Tks các cụ trc ạ
chào bác,
cưới đc vợ là phấn khởi rùi, cũ người mới ta bác nhi?
bác đang bay ở vùng trời nào đới ?
lắp thêm trợ lực thì cũng ổn thôi, nhưng bây h khó kiếm đc một bộ trợ lực hịn cho KIA nhà mềnh, thông thường là chế bộ khác vào, cũng đảm bảo chât lượng, yêu cầu thôi - quan trọng là tìm đc thợ tốt và giá cả hợp lý - bảo hành đầy đủ.
thông thường bây h một bộ trợ lực tầm 5,5 m bác ah.

thinhquocltd

Xe tăng
E Chào các cụ! từ khi xe e bị tai nạn, bán sắt vụn, bản thân tự ti nên ít vào diễn đàn. Nay có đồng nghiệp hỏi về 1 bệnh của xe nubira, E cũng tắc tịt, chẳng biết hỏi ai, E vào đây hỏi chủ tịch và các cụ, có thể tư vấn được vì E nghĩ nguyên lý hoạt động nó giống nhau. Cụ thể triệu chứng như sau:
- Đi đường trường: khoảng được 80km thì khi đạp côn ko tự nhả lại nữa, phải dừng lại nghỉ khoảng 15 phút lại hoạt động bỉnh thường.
- Đi đường nội thị có vê côn tuỳ lúc (đặc biệt đi theo đoàn Hỷ hoặc hiếu): Khoảng 2km, bị hiện tượng như trên.
* E đã thử lúc chưa khởi hành thì côn vẫn nhẹ, trơn tru, vào số dễ.
Nhờ Chủ tịch và các cụ tư vấn ạ và thông cảm cho E vì E chỉ quên vào box kia này thôi ạ!

kid1412arc

Xe tăng
trước trong hội xe nhà mình có bác gửi đôi gương vào miền nam chế xi nhan đẹp lắm ạ.

new99

Xe đạp
chào bác,
cưới đc vợ là phấn khởi rùi, cũ người mới ta bác nhi?
bác đang bay ở vùng trời nào đới ?
lắp thêm trợ lực thì cũng ổn thôi, nhưng bây h khó kiếm đc một bộ trợ lực hịn cho KIA nhà mềnh, thông thường là chế bộ khác vào, cũng đảm bảo chât lượng, yêu cầu thôi - quan trọng là tìm đc thợ tốt và giá cả hợp lý - bảo hành đầy đủ.
thông thường bây h một bộ trợ lực tầm 5,5 m bác ah.
Tks bác. Mình ở hải phòng chỗ mình kiếm đc linh kiện phụ tùng em nó khó lắm b ah. Bây tính sửa chữa thay thế dần cũng phải tương đối.