Chi hội KIA Pride CD5 & Beta - Thông tin chuyên môn - Phần 2

Kia cd5 2003

Xe tăng
Oái, em nhầm, sorry. V2 em lớn tuổi (2001). Xe công ty tư nhân một đời chủ, rước về từ TP HCM. Nay e. đang rút hồ sơ chuyển vùng, làm biển số mới. Nhân tiện mần lại luôn dàn sơ-mi. Hôm nào xong em sẽ cho các bác xem dung nhan em nó, cùng hầu các bác chuyện thủ tục chuyển vùng, sang tên...
xe bác đi vậy thì ngon qá.em đang mong đợi như vậy mà không được.:(.V2 em uốg hết 8.1l/100km cơ.bác mua o HCM quận mấy thế.nhiu củ?

stinger

Xe điện
Website
www.punbb-hosting.com
xe bác đi vậy thì ngon qá.em đang mong đợi như vậy mà không được.:(.V2 em uốg hết 8.1l/100km cơ.bác mua o HCM quận mấy thế.nhiu củ?
Đi trong phố thì như thế cũng chả nói được là tốn hay ko đâu bác ạ. Bác pride2001 chạy đường trường mà!

Kia cd5 2003

Xe tăng
Đi trong phố thì như thế cũng chả nói được là tốn hay ko đâu bác ạ. Bác pride2001 chạy đường trường mà!
em chạy ko hẳn là đườg trường,cũng ko hẳn la đg tp bác ạ.nói chung là đg hỗn hợp.mọi lan em chỉ hết 7l.hix.bác biết nguyên nhân tại sao V2 em như vậy ko?

Chỉnh sửa cuối:

Porsche_CD5

Xe điện
em chạy ko hẳn là đườg trường,cũng ko hẳn la đg tp bác ạ.nói chung là đg hỗn hợp.mọi lan em chỉ hết 7l.hix.bác biết nguyên nhân tại sao V2 em như vậy ko?
Bác hỏi khó quá, đầu tiên Bác lên xe chạy tầm 20km với điều kiện đường hỗn hợp của Bác, sau đó Bác tháo 4 bugi ra chụp ảnh oánh dấu thứ tự máy từ 1 - 4 cả nhà sẽ chỉ Bác làm thế nào để 6l/100km em thề :D
(hayn xe Bác kẹt phanh)

z10

Xe đạp
Em nơi mua con KiA beta cho em ra nhập với nhé. Xe cua em 2004 màu trăng đi đọc 10 vạn máy Moc ngon, môi tôi có tiềng Hu ở hộp số có cách bào khắc phục ko a?

Kia cd5 2003

Xe tăng
Bác hỏi khó quá, đầu tiên Bác lên xe chạy tầm 20km với điều kiện đường hỗn hợp của Bác, sau đó Bác tháo 4 bugi ra chụp ảnh oánh dấu thứ tự máy từ 1 - 4 cả nhà sẽ chỉ Bác làm thế nào để 6l/100km em thề :D
(hayn xe Bác kẹt phanh)
dạ.tks bác ạ.em cũng nghi la bị kẹt phanh.nhưng ktra thi bình thường ạ.vầg.để em chạy rồi up lên cho các bác phán .mà bác chỉ cho em hỏi.up ảnh thêế nào nhỉ?

Chỉnh sửa cuối:

Pride2001

Đi bộ
Chào các bác. V2 e. rước từ Q10 SG, chỗ thân tình, giá 85 chai, chạy một mạch về ĐN. Trước khi giao xe, anh bạn đã lắp cho 4 quả mít Brigestone mới tinh, và thay 4 cái bugi bạch kim gì đó (e. nai tơ cái này), cùng 1 lốc máy lạnh mới tinh. Về ĐN, e. đưa vô hãng Huyndai Sông Hàn kiểm tra và thay mới các thứ: giàn hộp dầu thắng, toàn bộ thắng xe, các loại dây cu-roa, côn, dầu nhớt, mỡ máy... Tổng thiệt hại hết 8 chai. Tuy nhiên, giàn vỏ bị mục vài chỗ. E. cứ để vậy, vi vu suốt 6 tháng nay. Chỉ chạy toàn đường dài không hà từ đó đến nay chừng 7.000km, chẳng thấy em nó ho hen khạc nhổ gì cả. E. chưa biết đường phố đô thị em nó ăn uống thế nào. Nay làm dàn vỏ lại dự kiến 7 chai nữa, rồi trước bạ, sang tên, đăng kiểm lại, đổi biển, và các thứ linh tinh dự kiến 4 chai nữa. Tổng cộng khoảng hơn 110 chai. E. định sống chung với V2 chừng 5 niên nữa không biết có hạnh phúc không? E. còn gà mờ về ô tô lắm. Mong các bác chỉ bảo.

Kia cd5 2003

Xe tăng
Chào các bác. V2 e. rước từ Q10 SG, chỗ thân tình, giá 85 chai, chạy một mạch về ĐN. Trước khi giao xe, anh bạn đã lắp cho 4 quả mít Brigestone mới tinh, và thay 4 cái bugi bạch kim gì đó (e. nai tơ cái này), cùng 1 lốc máy lạnh mới tinh. Về ĐN, e. đưa vô hãng Huyndai Sông Hàn kiểm tra và thay mới các thứ: giàn hộp dầu thắng, toàn bộ thắng xe, các loại dây cu-roa, côn, dầu nhớt, mỡ máy... Tổng thiệt hại hết 8 chai. Tuy nhiên, giàn vỏ bị mục vài chỗ. E. cứ để vậy, vi vu suốt 6 tháng nay. Chỉ chạy toàn đường dài không hà từ đó đến nay chừng 7.000km, chẳng thấy em nó ho hen khạc nhổ gì cả. E. chưa biết đường phố đô thị em nó ăn uống thế nào. Nay làm dàn vỏ lại dự kiến 7 chai nữa, rồi trước bạ, sang tên, đăng kiểm lại, đổi biển, và các thứ linh tinh dự kiến 4 chai nữa. Tổng cộng khoảng hơn 110 chai. E. định sống chung với V2 chừng 5 niên nữa không biết có hạnh phúc không? E. còn gà mờ về ô tô lắm. Mong các bác chỉ bảo.
110 thì cũng tạm ổn bác ạ.qtrọng là máy móc bác à.dàn lạnh chắc ngta chỉ làm lại.bơm gaz,thay phin...xe nhà mình cứ vi vu mà chạy.bít đâu để 3,4 thập niên nưữa VN chỉ còn xe của PC.hihi

inquocsu

Xe điện
Website
inquocsu.tk
CT à. Em định mua 4 con bugi để thay. Nhưng chưa biết loại nào. (4 con cũ đang còn chạy được). Em mua dự phòng. không biết loại nào tốt. CT và AE chỉ giáo ạ

stinger

Xe điện
Website
www.punbb-hosting.com

báo cáo CT em định đấu như đường đỏ (tất nhiên là qua relay)
cái One touch sw đóng hay mở thì kệ nó, có thể điều khiển qua 1 công tắc đấu song song. Em chỉ hơi lăn tăn chút là đấu vầy có nghĩa là song song với nấc Low của gạt nước, khi để gạt nước ở chế độ low và đồng thời nhấn công tắc đấu thêm thì có chiện j ko nhể :D
Em nghĩ chắc chả có chiện giề

Chỉnh sửa cuối:

Kia cd5 2003

Xe tăng

cái One touch sw đóng hay mở thì kệ nó, có thể điều khiển qua 1 công tắc đấu song song. Em chỉ hơi lăn tăn chút là đấu vầy có nghĩa là song song với nấc Low của gạt nước, khi để gạt nước ở chế độ low và đồng thời nhấn công tắc đấu thêm thì có chiện j ko nhể :D
cụ oi.cho em hỏi,post ảnh thế nào nhẩy?

z10

Xe đạp
Ở HN chỗ nào bảo dưỡng hộp số Kia Pride bác nhỉ? xe em chay tốc độ 30km/h ở các số đều có tiếng hú, đạp hết côn để xe chạy không cũng có tiếng hú vậy là nguyên nhân nào? Mong các cao thủ cho em biết với

Xin chân thành cảm ơn

stinger

Xe điện
Website
www.punbb-hosting.com
Ở HN chỗ nào bảo dưỡng hộp số Kia Pride bác nhỉ? xe em chay tốc độ 30km/h ở các số đều có tiếng hú, đạp hết côn để xe chạy không cũng có tiếng hú vậy là nguyên nhân nào? Mong các cao thủ cho em biết với

Xin chân thành cảm ơn
Em mà như bác em cứ để cho nó hú :D lúc tăng/giảm ga nghe như tiếng phản lực cất cánh ấy bác nhỉ ! Phê lòi :-bd
Em dự tiếng kêu nó ở bánh xe đấy bác ạ, bác vào gara, cho xe lên cầu rồi xác định xem bánh nào kêu rồi thay bi bánh đó thôi

cụ oi.cho em hỏi,post ảnh thế nào nhẩy?
ngay ở thanh công cụ của hộp "trả lời nhanh" có 1 cái nút với tên "đăng ảnh" to tướng, nằm chính giữa đấy ạ

vuahung105

Xe container

hôm nay cafe mới phát hiện ra một chức năng gạt một nhát ( như ý thưởng của bác ) đấy là cái cần gạt điều khiển. kéo lại thì phun nước, đẩy ra thì nó gạt một cái một. việc gì phải chế cụ ơi

ramada

Xe điện
Đợt trước xe nhà cháu vòng tua cũng dập dình khi máy quá nóng ( đỗ lâu chẳng hạn), sau khi vệ sinh lại két nước làm mát thì ổn định hơn rất nhiều ạ. Lâu rồi cụ có vệ sinh két nước không ạ?
Hôm nay lang thang đọc lại cái này trc em hỏi các bác. Ngày trc khắc phục mãi ko dc bẵng đi một thời gian ko để ý nữa giờ thấy nó ko còn bị nữa. Lý do thì em cũng ko chắc lắm nhwung để ý thấy gần đây có làm mấy việc có thể có liên quan:
Em mới thay dầu, lọc dầu, lọc xăng, có lẽ cái lọc xăng là liên quan nhiều nhất
Sau khi thay các thứ trên còn một việc nữa là em nối cái dây mass từ khung vào máy như đã từng hỏi các bác. Cái này nghe có vẻ rất vớ vẩn nhưng em nhớ lại bệnh này của em cũng chỉ để ý phát hiện từ sau khi thay dây cuaroa máy phát, mà thay thì phải tháo cái dây này ra, có thể thợ quên ko để ý đấu vào.
Chẳng biết thế nào nữa

ramada

Xe điện
hôm nay cafe mới phát hiện ra một chức năng gạt một nhát ( như ý thưởng của bác ) đấy là cái cần gạt điều khiển. kéo lại thì phun nước, đẩy ra thì nó gạt một cái một. việc gì phải chế cụ ơi
Oài, cái này em phát hiện lâu òi, nhưng bọn em dưới này đi những hôm trời vưa, đoạn nào đèn đỏ rẽ mà đông nhích từng tý là như đánh vật: côn, số, phanh, tay lái, xi nhan, mắt mũi căng lên chẳng còn để ý đến gạt mưa nữa. Thế nên có gạt tự động vẫn là sướng nhất

vuahung105

Xe container
Oài, cái này em phát hiện lâu òi, nhưng bọn em dưới này đi những hôm trời vưa, đoạn nào đèn đỏ rẽ mà đông nhích từng tý là như đánh vật: côn, số, phanh, tay lái, xi nhan, mắt mũi căng lên chẳng còn để ý đến gạt mưa nữa. Thế nên có gạt tự động vẫn là sướng nhất
hờ hờ. hum nay e mới bít. đang giao lại dự án cho lão Tháo sử lý nốt. ý định đấu luôn vào cái dây này. vì dây này chung luôn với dây gạt INT. bác đợi mấy hôm nữa nhé.