Chi hội KIA Pride CD5 & Beta - Thông tin chuyên môn - Phần 2

bluestar2006

Xe container
Em đã nhận được đôi com pa quay tay . Xin cảm ơn CT . CT cho em hỏi com pa điện trước của em bị hiện tượng , xuống kính thì không sao nhưng lên thì hơi bị yếu , nhiều khi phải hỗ trợ bằng tay mới lên . Như vậy là bị làm sao ? Có khắc phục được không ạ ?
Em bác chuyển hàng nhanh thật đấy. Sau khi em lấy cho bác và 1 bác nữa là hết hàng đấy ạ. :D

Cái hiện tượng này có nhiều nguyên nhân bác ạ:
- Điện cấp cho motor yếu do bị tổn hao ở các mối nối, giắc cắm. Để thử thì bác dùng 1 cái accu rời đấu trực tiếp vào motor cửa xem lúc lên nó có bị nặng không; Nếu lên trơn tru thì bác khắc phục bằng cách vệ sinh lại các giắc cắm, nối lại dây đảm bảo kỹ thuật, kiểm tra cả điểm lấy mass nữa. Nếu không trơn thì tiếp tục:
- Một nguyên nhân nữa rất quan trọng là gioăng dẫn kính. Gioăng cũ bị chai sẽ gây lực cản lớn, để khắc phục có thể vệ sinh gioăng, xịt dầu mỡ bôi trơn, nhưng triệt để nhất vẫn là thay gioăng (em cũng đã thực hiện và cho hiệu quả rất tốt)
- Một điểm nữa là đảm bảo cho cơ cấu cuốn cáp cũng như trục motor được bôi trơn đầy đủ, chổi quét được vệ sinh sạch sẽ.

Chỉnh sửa cuối:

stinger

Xe điện
Website
www.punbb-hosting.com
CT tổ chức hội thảo đề tài KH mới đi, em chưa hiểu cái đó nhận tín hiệu từ xa kiểu j đây :-?

PrideCD5

Xe buýt
CT tổ chức hội thảo đề tài KH mới đi, em chưa hiểu cái đó nhận tín hiệu từ xa kiểu j đây :-?
Cái đấy nó có 1 dây lấy tín hiệu từ cái hộp đen đen của bộ khoá điều khiển lắp ở trong xe Bác rùi đó (chỉ lấy tín hiệu mở cửa thôi: khi bấm mở bằng chìa khoá bấm thì sẽ có tín hiệu ra chuột cửa đó) sau đó nó mang về cho trung tâm sử lý tín hiệu rồi chơ đợi thời cơ và ra lệnh cho mở cốp hay là không mở) Em tinh vi tí chó nó hình sự tẹo hihihihi

kia cd512

Xe máy
CT và các cụ Phú tho có cái đề tài mà vẫn chưâ công bố để cho các bác cứ hóng mãi. Các cụ cho em cái trị số của cái tụ lắp trong mạch đó được không để em đỡ mất công mày mò dược không ạ?

bluestar2006

Xe container
CT và các cụ Phú tho có cái đề tài mà vẫn chưâ công bố để cho các bác cứ hóng mãi. Các cụ cho em cái trị số của cái tụ lắp trong mạch đó được không để em đỡ mất công mày mò dược không ạ?
3300 muy bác nhé

kia cd512

Xe máy
Em cảm ơn Ct nhiều ah. Em ngồi hóng mãi mà các bác Phú Thọ lâu quá e cũng đành tulamlay theo phuơng châm của nhà mình. Cần dùng 2 em rơle và một em tụ 3300. cần bấm 02 lần mở cửa, Lần thứ nhất dành để nạp đầy cho em tụ, bấm tiếp lần thứ hai sẽ cấp điện tới được em rơ le thứ 2 -> cấp điện cho chuột cốp-> Cửa mở.

DUONG TRUONG SO

Xe tải
Em bác chuyển hàng nhanh thật đấy. Sau khi em lấy cho bác và 1 bác nữa là hết hàng đấy ạ. :D

Cái hiện tượng này có nhiều nguyên nhân bác ạ:
- Điện cấp cho motor yếu do bị tổn hao ở các mối nối, giắc cắm. Để thử thì bác dùng 1 cái accu rời đấu trực tiếp vào motor cửa xem lúc lên nó có bị nặng không; Nếu lên trơn tru thì bác khắc phục bằng cách vệ sinh lại các giắc cắm, nối lại dây đảm bảo kỹ thuật, kiểm tra cả điểm lấy mass nữa. Nếu không trơn thì tiếp tục:
- Một nguyên nhân nữa rất quan trọng là gioăng dẫn kính. Gioăng cũ bị chai sẽ gây lực cản lớn, để khắc phục có thể vệ sinh gioăng, xịt dầu mỡ bôi trơn, nhưng triệt để nhất vẫn là thay gioăng (em cũng đã thực hiện và cho hiệu quả rất tốt)
- Một điểm nữa là đảm bảo cho cơ cấu cuốn cáp cũng như trục motor được bôi trơn đầy đủ, chổi quét được vệ sinh sạch sẽ.
May quá . suýt nữa thì không có hàng CT nhể . 2 bước đầu tiên CT hướng dẫn em đã thực hiện không mang lại kết quả , còn phương án thứ 3 em xẽ thực hiện và báo cáo sau ạ !

PrideCD5

Xe buýt
Em cảm ơn Ct nhiều ah. Em ngồi hóng mãi mà các bác Phú Thọ lâu quá e cũng đành tulamlay theo phuơng châm của nhà mình. Cần dùng 2 em rơle và một em tụ 3300. cần bấm 02 lần mở cửa, Lần thứ nhất dành để nạp đầy cho em tụ, bấm tiếp lần thứ hai sẽ cấp điện tới được em rơ le thứ 2 -> cấp điện cho chuột cốp-> Cửa mở.
Vâng Em bận quá Nên nhờ Giàng duyệt và phổ biến cho ACE mình tulamlay ạ vì nó cũng dễ thôi mà

ZINGGE

Xe tăng
Không bác ơi. Vòng bi thì nhiều loại và FAG là 1 hãng sản xuất chuyên nghiệp. Còn đầu láp giờ này không có hàng KIA hịn, má phanh KIA hịn cũng rất hiếm, vậy trả lại lấy gì để dùng ạ :D

Má phanh KIA hịn thì trong hộp thế này

hoặc thế này:

Vâng cảm ơn bác đã tư véo cho em vụ này ạ,em chỉ sợ là hàng mà không ổn là em lại bị cho là treo đầu dê bán thịt... cọp thì toi em ạ.:P

xe em bị cháy quạt rồi các cụ ạ, lúc chiều em vào gara thợ tháo ra thấy đen sì khét lẹt rồi hỏi thay thì thợ bảo không có đồ, các cụ cho em hỏi quạt của cd 5 mua ở đâu với ạ, không có quạt thì xe em nằm một chỗ mất cụ nào biết chỉ em với nhé, thanks các cụ

DUONG TRUONG SO

Xe tải
xe em bị cháy quạt rồi các cụ ạ, lúc chiều em vào gara thợ tháo ra thấy đen sì khét lẹt rồi hỏi thay thì thợ bảo không có đồ, các cụ cho em hỏi quạt của cd 5 mua ở đâu với ạ, không có quạt thì xe em nằm một chỗ mất cụ nào biết chỉ em với nhé, thanks các cụ
Em nghĩ cụ có thể chế của loại khác vào được mà ? Ví dụ như quạt của matis chẳng hạn .

Em nghĩ cụ có thể chế của loại khác vào được mà ? Ví dụ như quạt của matis chẳng hạn .
có đồ zin vẫn hơn chứ cụ, không biết bỏ động cơ ra quấn lại như quạt cây được không các cụ nhỉ

vuahung105

Xe container
có đồ zin vẫn hơn chứ cụ, không biết bỏ động cơ ra quấn lại như quạt cây được không các cụ nhỉ
em nghĩ là nguyên lý các loại quạt đều giống nhau cả, nên có thể cuốn lại đc. cụ cứ tháo ra đem đến thợ, đằng nào nó cũng hỏng rùi mà.

thinhquocltd

Xe tăng
em nghĩ là nguyên lý các loại quạt đều giống nhau cả, nên có thể cuốn lại đc. cụ cứ tháo ra đem đến thợ, đằng nào nó cũng hỏng rùi mà.
Loại này chế tạo miễn sửa vì ko tháo ra được. Cụ mua quạt matiz vào nhé, vừa rồi E cũng thay vì quạt cũ kêu to quá. kết quả: Rất êm ái mà nó quay có vẻ ác hơn.

stinger

Xe điện
Website
www.punbb-hosting.com
Loại này chế tạo miễn sửa vì ko tháo ra được. Cụ mua quạt matiz vào nhé, vừa rồi E cũng thay vì quạt cũ kêu to quá. kết quả: Rất êm ái mà nó quay có vẻ ác hơn.
Quạt của em cũng kêu lắm, ko biết nó có lỗ tra dầu ko các bác ?

vuahung105

Xe container
đúng là rất khó tháo và cũng chẳng có chỗ mà tra dầu.
e cũng tháo ra nghiên cứu rùi. nhưng em thấy có thợ sửa đc cái này rồi. vả lại cũng chẳng mất gì khi thử mà bác nhi?
k đc thì lại quay về phương án thay thế

thinhquocltd

Xe tăng
Quạt của em cũng kêu lắm, ko biết nó có lỗ tra dầu ko các bác ?
Đa số những quạt dùng lâu rồi là bị chết bạc, cụ có tra dầu vào thì vẫn kêu to như vậy và có đôi lúc nó ...dừng....rồi lại quay và 1 lúc nào đó nó dừng hẳn ạ! Tốt nhất là chế từ matiz sang, giá rẻ hôm E thay 500k cả công (ko biết có phải đồ xịn ko???)

GiangNL

Xe máy
Báo cáo các bác là bộ này đã ra đi rồi ạ, một bác trong hội KMFC của em lại đến lấy mới vui, Cảm ơn cả nhà quan tâm, Nhờ Min-Mod đóng thớt giùm em

Chỉnh sửa cuối:

inquocsu

Xe điện
Website
inquocsu.tk
Cụ này ra giá chát thế. Em mới mua 1 bộ ở trên diễn đàn cũng như vậy có 900k thôi. Về lắp hết 100k tiền công. Nghe cực phê